เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:21:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็ก14นัด ของรามี่ครับ  (อ่าน 2351 ครั้ง)
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:12:37 PM »

แล้วแม็กฯของ sp-01 ใส่กับ  p-01 ได้พอดีมั๊ยครับ 
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:57:33 PM »

ความจริงแม็กของรามี่บรรจุได้แค่ 10 นัด ส้นแม็กจะเสมอกับด้ามพอดี คนมือใหญ่นิ้วก้อยเกี่ยวหลุด แต่ถ้าจะให้จับถือถนัดขึ้นก็ใช้แม็ก 14 นัดของรุ่นคอมแพก แต่จะต้องมีปลอกหุ้มส้นด้ามด้วยถึงจะจับกำได้เต็มมือ ปลอกมีขายตามร้านปืนราคาอันละ 300 บาทครับ ที่ผมรู้เพราะตอนนี้ผมก็ใช้รามี่อยู่ ตอนได้ปืนมาร้านเขาให้แม็กยาวรุ่นคอมแพก 14 นัดพร้อมปลอกมา 2 ชุด เวลาพกในด้ามมันก็โผล่ออกมาเท่ากันกับคอมแพก เพราะใช้แม็กเดียวกัน ผมก็เลยสั่งซื้อแม็กสั้น 10 นัดมาเพิ่มเติม ... จบข่าว ...

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:17:40 PM »

ผมว่าซื้อของร้านปืนชาตรีจะ work กว่านะครับ ผมไปซื้อมาเมื่อต้นเดือน 2500.-บาท เวลาเอามาใช้รู้สึกว่ามันกลมกลืนกับด้ามปืนดี  เพราะส่วนที่เป็นพลาสติกของแมกซ์  14 นัดมันต่อได้สนิทกับด้ามปืนเดิมครับ

if you want peace, prepare for war
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์