เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 07:29:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบหน่อยครับปืนสวัดิการสามารถซื้อแล้วโอนให้บุคลธรรมดาได้หรอครับ  (อ่าน 4165 ครั้ง)
เทอร์โบ3000
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 10:01:03 PM »

เห็นเพื่อนเค้าสั่งให้คนที่มีสิทธ์ที่ซื้อปืนโครงการให้เพราะมันถูกดีแล้วค่อยมาโอนให้เค้าอย่างนี้ทำได้หรอครับ ผมจะได้สั่งพวกที่เป็นข้าราชการซื้อให้แล้วมาโอนให้ผมจะได้มั้ยครับตอบด้ยครับผมข้องใจ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 10:53:41 PM »

ไม่ได้ครับ   ห้ามโอนครับเดี๋ยวนี้

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:01:58 PM »

ถ้าใน ป.4 ทั้งส่วนของผู้ครอบครองและต้นฉบับไม่ระบุไว้ว่า"ห้ามโอน"ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:16:40 PM »

ถ้าใน ป.4 ทั้งส่วนของผู้ครอบครองและต้นฉบับไม่ระบุไว้ว่า"ห้ามโอน"ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

หัวเราะร่าน้ำตารินโอนไม่ได้ครับ ถึงไม่ปะที่หัวทะเบียน ก็โอนไม่ได้ครับ เพราะเค้าออนไลน์ ข้อมูลแล้ว เจอมากับตัวเองด้วยครับ แค่กรอกเลข ทะเบียนประจำปืนเค้าก็รู้แล้ว อยากลองดูเหมือนผมดูก้ได้ครับ ไม่ว่ากัน น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2006, 12:11:57 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:55:14 PM »

เพิ่งทราบนะครับว่า ออนไลน์แล้วเดี่ยวนี้ นึกว่าไม่ลงใน ป4 ก็โอนได้ซะอีก
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:10:17 AM »

เพิ่งทราบนะครับว่า ออนไลน์แล้วเดี่ยวนี้ นึกว่าไม่ลงใน ป4 ก็โอนได้ซะอีก

Grinเอางี้ ครับลองเล่นๆดูก้ได้นะครับ หาทะเบียนสวัสดิการแบบที่พี่ว่า มาแล้วโทรไปถาม นายทะเบียน ท้องที่ดูว่าจะขอทำเรื่องโอนปืนกระบอกที่ว่านี้ โอนได้ไม๊ ครับ เค้าจะถามเลขทะเบียน ของพี่ และรับจากใคร  แล้ว รอฟังคำตอบด้วยหูตัวเองครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:26:32 PM »

ทุกวันนี้ระบบราชการเริ่มจะทันสมัยมากขึ้นแล้วนะครับ
ทำบัตรประชาชนแบบใหม่เซ็นชื่อในแบบฟอร์มคำร้องเสร็จ
จนท.ถามว่าจะเอารูปเดิมหรือถ่ายใหม่ บอกว่ารูปเดิม
กดปุ๊บไหลออกมาปั๊บรับกลับบ้านได้เลย เยี่ยมมาก
ถ้ากดใบ ป.3, ป.4, ได้รวดเร็วแบบนี้น่าจะดีนะครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 01:39:22 PM »

มันมีคำสั่งเวียนว่าห้ามโอนปืนสวัสดิการครับ แต่ข้อมูลออนไลน์ยังไม่ครบหรอกครับยกเว้นปืนใหม่ๆในกทม.น่าจะเก็บแล้วแต่ปืนเก่าก่อนโอนมาน่าจะไม่ครบ และในส่วนของตจว.ถ้าซี้กับนอภ.จริงๆเขาก็ทำให้ครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 02:18:14 PM »

มันมีคำสั่งเวียนว่าห้ามโอนปืนสวัสดิการครับ แต่ข้อมูลออนไลน์ยังไม่ครบหรอกครับยกเว้นปืนใหม่ๆในกทม.น่าจะเก็บแล้วแต่ปืนเก่าก่อนโอนมาน่าจะไม่ครบ และในส่วนของตจว.ถ้าซี้กับนอภ.จริงๆเขาก็ทำให้ครับ

Grinจังหวัดไหน อำเภอไหนพี่ ผมจะได้ย้ายไปอยุ่ด้วยคนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แบบว่าช๊อบชอบ
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 03:03:35 PM »

เหมือนกันครับ   อยากได้เหมือนกัน ฮิๆๆๆ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 05:58:54 PM »

ยังมีข้อมูลบางส่วนที่ยังโอนมาจากตํารวจไม่หมดด้วยครับ....จนบางครั้งสงสัยอยู่เหมือนกันว่ายังไม่โอนมาหรือมีคน"ทํา"ให้หายไปหมดแล้ว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 06:23:38 PM »

ของผมเขาบอกว่าจะโอนได้ แต่ต้องเลยจาก 5 ปีไปแล้วครับ นับตั้งแต่ที่เราได้ ป.4 ไป  คือห้ามโอนในช่วงเวลา 5 ปี ที่ได้รับปืนมา ไม่ทราบว่าจริงหรือหลอกเหมือนกันครับ
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:07:57 PM »

G36  ล่าสุดที่ผมได้มาปั๊มว่า  ห้ามโอนยกเว้นมรดก !!!
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:18:38 PM »

พี่ครับ แล้ว พ่อจะโอนให้ลูกล่ะครับ พ่อยังไม่เสียชีวิตครับ Huh Huh

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 07:35:16 PM »

เป็นเหตุผลที่มีนำหนักน่าจะทำได้แต่ต้องแล้วแตนอภ.ด้วยครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
หน้า: [1] 2
  พิมพ์