เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 05:30:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบหน่อยครับปืนสวัดิการสามารถซื้อแล้วโอนให้บุคลธรรมดาได้หรอครับ  (อ่าน 4150 ครั้ง)
return_n
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 08:15:21 PM »

ปืนสวัสดิการรุ่นหลังๆจะห้ามโอน  ยกเว้นเป็นมรดก  แต่ของผมซื้อเมื่อ 10กว่าปีที่แล้ว  ที่หัวใบ ป.4 ประทับตัวแดงไว้ว่าห้ามโอนภายใน 5 ปี(ปืนสวัสดิการทหาร)
เทอร์โบ3000
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:01:02 PM »

ที่อ.พระแสงจ.สุราษเค้าทำกันครับผมอิจฉาเค้าจังที่ได้ปืนถูก แต่ยังไม่ได้ปืนน่ะครับแต่จ่ายไปแล้ว45000บาทครับบาเร็ตต้า9มม.เห็นว่าอีกไม่นานจะได้ช่วยฟันธงให้หน่อยได้มั้ยครับว่าจะโอนได้จริง ผมกำลังจะหาคนที่สามารถมีสิทธิซื้อแล้วโอนให้ มันถูกมากฯครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:59:40 AM »

ที่อ.พระแสงจ.สุราษเค้าทำกันครับผมอิจฉาเค้าจังที่ได้ปืนถูก แต่ยังไม่ได้ปืนน่ะครับแต่จ่ายไปแล้ว45000บาทครับบาเร็ตต้า9มม.เห็นว่าอีกไม่นานจะได้ช่วยฟันธงให้หน่อยได้มั้ยครับว่าจะโอนได้จริง ผมกำลังจะหาคนที่สามารถมีสิทธิซื้อแล้วโอนให้ มันถูกมากฯครับ

จากที่อ่านมาพี่ทุกคนบอกว่า โอนไม่ได้แล้วครับเดี๋ยวนี้   ทำกันแบบไหนไม่ทราบเหมือนกันครับ  เป็นผมยอมจ่ายแพง และได้แต่อิจฉา เพราะไม่อยากมีปัญหาตอนหลัง

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:55:00 AM »

นิยมของถูกตะขิดตะขวงใจรอลุ้น  สุดท้ายเป็นดั่งที่คาดการณ์  ตรูไม่น่าเร๊ยยยย.....ยังดีชื่อพี่ชายท้องเดียวกันครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 06:31:39 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เพื่อนผมที่ข้างบ้านก็อยากได้ปืนสวัสดิการราคาถูกนี่แหละครับ เอาโบชัวร์มาให้ผมช่วยเลือกบอกว่าอยากได้แบบเดียวกับของผมผมก็บอกไปแล้วถามว่าไครเป็นคนสั่งจองให้ละ่  ลูกพี่ลูกน้องกัน ผมบอกว่าระวังปืนจะโอนไม่ได้นะ กลับไปเที่ยวนี้ต้องไปถามว่าจ่ายไปเท่าไหร่แล้ว ผมยังเคยบอกเลยว่าหามือสองสวยๆราคาไม่แพงโอนได้แน่นอนดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:59:43 AM »

ผมก็เอาไปขึ้นทำ ป.4 เมื่อวานซืนนี้เองครับ ที่ด้านหลังคู่มือ ป.3 ตีประทับแดงเห็นชัดเจนเลยครับห้ามโอนเว้นแต่ตกทอดทางมรดก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:32:11 AM »

ทุกวันนี้ระบบราชการเริ่มจะทันสมัยมากขึ้นแล้วนะครับ
ทำบัตรประชาชนแบบใหม่เซ็นชื่อในแบบฟอร์มคำร้องเสร็จ
จนท.ถามว่าจะเอารูปเดิมหรือถ่ายใหม่ บอกว่ารูปเดิม
กดปุ๊บไหลออกมาปั๊บรับกลับบ้านได้เลย เยี่ยมมาก
ถ้ากดใบ ป.3, ป.4, ได้รวดเร็วแบบนี้น่าจะดีนะครับ

...หน่วยงานหลายที่มีการพัฒนาดีขึ้นตามลำดับ ยกเว้น วังไชยา ที่รับโอนงานเขามาแล้วทำได้แย่กว่าเดิม และมีการพัฒนางานเชื่องช้ามาก...ทำท่าจะถอยหลังลงคูซะมากกว่า...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:12:13 PM »

พี่ครับ แล้ว พ่อจะโอนให้ลูกล่ะครับ พ่อยังไม่เสียชีวิตครับ Huh Huh
ตกลงว่าได้ ไหมครับ มีใครพอรู้บ้างครับ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:18:50 PM »

...ปืนสวัสดิการรุ่นหลัง ๆ จะโอนต่อไม่ได้ครับ เว้นแต่ ตกทอดทางมรดก หรือ มท.1 อนุมัติ ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
paong26
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:23:52 PM »

พี่ครับ แล้ว พ่อจะโอนให้ลูกล่ะครับ พ่อยังไม่เสียชีวิตครับ Huh Huh
ตกลงว่าได้ ไหมครับ มีใครพอรู้บ้างครับ

พ่อยังไม่เสียชีวิตโอนไม่ได้ครับ   ปืนสวัสดิการปัจจุบันให้โอนได้แต่ทางมรดกคือผู้ซื้อปืนสวัสดิการเสียชีวิตก่อนครับ  Grin  Grin  Grin
ussr
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:27:09 PM »

ยังไม่เคยเจอ ปลัดฯ ซื้อ แล้วเอามาขายให้ประชาชนเหรอครับ แล้วบวกกำไรนิดหน่อย  เยาะเย้ย

ขับรถ ถูกกฏ ช่วยลด อุบัติเหตุ
เทอร์โบ3000
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:38:24 PM »

คล้ายกับคุณว่าแหละครับคือมีเส้นทางอำเภอครับเห็นคนซื้อพูดแบบนั้นทั้งฯที่คนรับทำเรื่องก็แค่มูลนิธิเก็บศพครับแต่รู้จักคนที่อำเภอครับ รู้สึกเค้าเอาเปรียบบุคคลที่ไม่รู้จักทางหน่วยราชการเลยต้องซื้แพงก่วามากผมน้อยใจตัวเองจัง เอาใจหน่วยราชการไม่เป็นเลยได้แต่คอยเก็บเงินไว้ก่วาจะได้
little m
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:15:43 PM »

จากประสบการณ์ตรง เมื่อ 6 ปีที่แล้ว พ่อผมยังรับราชการทหารอยู่ มีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการณ์ พ่อผมจึงซื้อ สปริงฟิล .45  แสตนเลส ส่วนผมก็ฝากพ่อซื้อ 686 plus ในราคา 28000 บาท ป.4 ปั๊มหัวว่า ห้ามโอนภายใน 5 ปี ผมก็ทนรอมาจนถึงวันนี้ แล้วพ่อผมก็โอนมาเป็นชื่อผมทั้ง 2 กระบอกเลย ป.3ออกเสร็จเรียบร้อย ตอนนี้ส่งใบป3.กับป4. ไปทำเรื่องโอนอยู่ที่วังไชยา เมื่อวานโทรไปถามเจ้าหน้าที่ ก็ได้รับคำตอบว่าให้รอประมาณ 15 วัน ก็เสร็จเรียบร้อยครับ รวมค่าปืน 2 กระบอก ไม่ถึง 70000 ครับ
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:27:13 AM »

มีข้อยกเว้นอีกอันครับ ที่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึง คือ
1. มรดกตกทอด (ร้อนกว่ามรดกธรรมดา)
2. รัฐมนตรีกระทรวงมหาดไทยอนุญาต
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์