เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:19:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง อะไหล่ ของHKและSIG ครับ  (อ่าน 1786 ครั้ง)
at75
Hero Member

คะแนน 99

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:10:26 PM »

Grin คือ สงสัยอยุ่ ว่าอะไหล่ของ 2บริษัทธิ นี้ จะหาสื้อได้จากร้านไหนครับ ถ้าเกิดชำรุด ขึ้น ทีถามเพราะถ้ามีงบพอก็อยากเป้น เจ้าของปืน2ยี่ห้อนี้ แต่ไม่ค่อยเห้นอ่ะไหล่จาก2ยี่ห้อนี้เลยเลยเกรงว่า ถ้าซื้อ ปืนมาแล้วจะหาอ่ะไหล่ไม่ได้ ครับเช่น สปริงต่างไ และน๊อตขันด้ามซึ่งหน้าจะเสียง่ายกว่าชิ้นอื่นๆ ครับ พี่ๆ ทีใช้ อยุ่ได้อ่ะไหล่จากร้านไหนกันบ้างครับ ช่วยบอกทีครับ Grin
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:17:01 PM »

ของซิกน่าจะเป็น? ที่ร้าน 2 พี่น้องนะครับ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 11:52:04 PM »

ผมเองก็ไม่ชำนาญนักแต่ sig ไม่น่ามีปัญหาหรอกครับเรื่องอะไหล่ เพราะแพร่หลายมากในบ้านเรา
ส่วน hk คงจะยากกว่าในความรู้สึกผม แต่ผมเองก็คิดว่าจะซื่อ hk อยู่เหมือนกันครับและก็ไม่ค่อยกลัว
เรื่องอะไหล่นักเพราะเป็นคนไม่ค่อยซ้อมไม่ค่อยยิงน่ะครับ แต่ถ้าถึงคราวเคราะห์ขึ้นมาจริงๆถ้าไม่มี
ก็คงสั่งได้ไม่ยากหรอกครับถ้าไม่ใช้อะไหล่ต้องห้าม รอฟังท่านที่รู้จริงบอกอีกทีนะครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:42:50 AM »

Smiley HK ติดต่อคุณ.มล บจ. เฮช-เค (ประเทศไทย) ครับ โทรฯ (02) 7121558

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:46:18 AM »

Smiley HK ติดต่อคุณ.มล บจ. เฮช-เค (ประเทศไทย) ครับ โทรฯ (02) 7121558

นี่ตัว จริงเลย มีรูป HK เป็นโลโก้เลยเนี่ย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 12:31:04 PM »

เมื่อก่อน ตัวแทน HK ในบ้านเราบริการดีครับ สั่งของให้ บางชิ้นถ้าเป็นความรับผิดชอบของ บริษัทเอง ก็ ฟรี 

หลุยฯ ตัวแทนสมิธเอง เมื่อก่อนก็สั่งอะไหล่บริการลูกค้า  ปัจจุบันนี้ไม่บริการแล้ว เนื่องด้วยปัญหาการบริหารของ บริษัทเอง

ส่วน ซิก ซาวเออร์  ร้านสองพี่น้องครับ แต่ ราคาชิ้นส่วนค่อนข้างแพง (ที่จริงขอให้มีขายเถอะ  Wink)

ปัจจุบันนี้ เรื่องการบริการของ HK ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนเดิม หรือไม่ เพราะตั้งแต่ข่าว การละเมิดสิทธิมนุษย์ชน ของรัฐาบาลไทย ส่งผลให้  ไม่มีปืนยุโรป ตระกูลนี้เข้ามาขายเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: [1]
  พิมพ์