เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:20:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามความเห็นเกี่ยวกับ อาวุธปืน CZ สั้น  (อ่าน 7710 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:30:17 PM »

Wink  ได้อย่าง   ก็ต้องเสียอย่าง   เลือกเดินบนทาง   สักทางได้ไหม? Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 11:36:28 PM »

หลงรัก
ครับ
ดีทุกตัวครับ
แต่อยากให้เลือกตัวที่มีเซฟ ไม่เอาลดนกครับ
 หลงรัก

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:40:31 AM »

ไม่ได้พกพาตลอด  เผื่อพกพาได้บ้าง  และเผื่อออกใช้ในพื่นที่ ธุระกันดาร  อย่างนี้ ตัวลำกล้องยาว  จะได้เปรียบกว่า  จุลูกได้เยอะกว่า ยิงไกลให้แม่นยำได้ง่ายกว่า  อำนาจทะลุทะลวงสูงกว่า

แล้วเผื่อพก เวลาลงจากรถ    75 B จะเหมาะกว่า  SP 01 เพราะรูปทรงเพรียว นน.เบากว่า 

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:44:11 AM »

๗๕ บี คับ...Grin
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:22:55 AM »

75 B สแตนเลสครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 05:42:07 AM »

CZ sp 01 ครับ สะใจดี แรก ๆ จะรู้สึกหนักหน่อย  แต่นาน ๆเข้า เคยชินไปเองครับ ถึงวันนั้นแล้วจะรู้ว่า ไม่ผิดหวัง จริง

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:17:58 AM »

CZ P01 = ตัวกลาง มีคันลดนก มีรางไฟฉาย น้ำหนักเบา กระชับ กระทัดรัด จับถนัดมือที่สุด ....
เป็นคำตอบสุดท้าย จะไม่เสียใจภายหลัง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:35:02 AM »

ขอบคุณครับ มันตัดใจไม่ถูกจริง ๆ
 SP-01 สวย จุกระสุน เยอะ 19 นัด แต่ หนักตั้ง เกือบโล สองขีด พกไปป่าเอวเคล็ดแน่ ๆ
 P-01 สวย จุกระสุน 14 นัด กระทัดรัด สั้นกว่า SP-01 เกือบนิ้ว เบากว่าแค่ เจ็ดขีด กว่า ๆ ติที่โครง อัลลอย กลัวไม่ทน ลงแข่งชาวบ้าน หรือ IPSC จะสู้ไหวมั๊ยหนอ
 75 B , BD จุกระสุน 16 นัด ลงแข่ง IPSC หรือสั้นชาวบ้าน ได้ น้ำหนักอยู่ตรงกลางทั้งสองรุ่น เก้าขีดกว่า ๆ ติดที่ไม่มีรางไฟฉาย
 เฮ้อ.... เลือกยากจริง ๆ ครับ ซื้อสัก สามกระบอก นอกจาก ป.3 จะขอยากแล้ว ตังค์ ก็ ไม่ค่อยมี Grin Grin Grin Grin

อ้ายนพครับ................ถ้ากลัวเรื่อง SP-01เป็นโครงอัลลอยกลัวไม่ทน............ซีเซด 75 คอมแพ็คเหล็กล้วนก็น่าสนใจนะครับ..................ความยาวใกล้เคียงกับ SP-01 แต่น้ำหนักที่มากกว่าเวลาพกก็ไม่ได้มากจนเกินไปนะครับ........ผมลองพก .45 ลำกล้อง 5 นิ้ว.......บ้างในบางครั้ง.........ก็ไม่ได้หนักอะไรมาก.............แต่ถ้าพกทุกวัน.........ปืนเหล็กล้วนคงไม่ใช่ตัวเลือกแน่ๆครับ หลงรัก
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:31:21 AM »

Grin P-01 จ้า
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:03:15 AM »

กล๊อค 19 ครับ อุ้ยผิดกระทู้ไปก่อนล่ะ Grin Grin Grin
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:11:17 AM »

กล๊อค 19 ครับ อุ้ยผิดกระทู้ไปก่อนล่ะ Grin Grin Grin

หลงรัก หลงรัก เข้าท่าครับ ยิง IPSC ก็ได้ด้วย

เอ Huh CZ P01 มันจะมีรุ้นโครงพอลิเมอร์ออกมาไหมหนอ ... ที่ รามี ยังมีทั้งโครงอัลลอย และโครงพอลิเมอร์เลย ....

สรุปเอา Alfa Proj. ไหมครับ กลไกก็ซีแซด ตัวเล็กตัวใหญ่ก็มี โครงพอลิเมอร์อีกต่างหาก ...

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:51:31 PM »

Wink ได้อย่าง ก็ต้องเสียอย่าง เลือกเดินบนทาง สักทางได้ไหม? Grin

ใจเริ่มเอียงไปทาง CZ75 แล้วครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  มีหลายท่านไม่แนะนำ ตัวที่มีคันลดนก (BD)อยากทราบข้อเสียครับ เมื่อเทียบกับ ตัวมีเซฟ (B).....
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:02:38 PM »

19 ใกล้ๆ ตัวเขามีตั้งฉามกาบอกแล้วเน๊าะ พี่โจวเหวินฟะ ยิงฉองมือ ก๊าด้ายนิ   Grin Grin Grin Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:19:59 PM »

19 ใกล้ๆ ตัวเขามีตั้งฉามกาบอกแล้วเน๊าะ พี่โจวเหวินฟะ ยิงฉองมือ ก๊าด้ายนิ Grin Grin Grin Grin Grin

แม่นอยู่.....  G19 อยากยิงเมื่อใหร่ ก็ ขอยืมยิงได้..... ปืนยืม กระสุนขอ Grin Grin Grin Grin ไม่เข้าใจจริง ๆ เลือกกล็อก ๆ ๆ ติด ๆ กันสามกระบอก น่าจะเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นบ้าง จะได้เห็นความแตกต่าง.... Grin Grin Grin
    ไม่ได้ว่าชาวกล็อกนะครับ แต่คนใกล้ตัวผม นี่สิ จริง ๆ เลย สามคน เลือกกล็อก 19 คนละกระบอก ยิงทีไรก็มีแต่ กล็อก ๆ ๆ
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:08:48 PM »

งั้นก็CZ P01 แล้วกันครับ พกก็ได้ แข่งก็ได้ถ้าจะแข่ง

เข้าป่าก็ดี น้ำหนักไม่มากจะได้ไม่เป็นภาระ

ปืนได้มาใหม่ๆจะไม่รู้สึกหนัก ลองติดตัวซักอาทิตย์แล้วจะรู้ว่ามันหนักยังไง

ถ้าไม่เน้นพกก็เลือกรุ่นไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ เพราะ CZ การันตีเรื่องความแม่นยำอยู่แล้ว Grin Grin Grin
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์