เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:51:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามความเห็นเกี่ยวกับ อาวุธปืน CZ สั้น  (อ่าน 7709 ครั้ง)
CZMANIA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:10:11 PM »

ขออนุญาติครับ CZ-P01 ครับ
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 03:29:19 PM »

.ขอแสดงความคิดเห็นครับ...CZ P 01  กับ   CZ SP 01 ครับ ชอบทั้งสองแบบครับ  จับไม้สั้นไม้ยาวครับ..ขอบคุณครับ.. Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:48:58 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก CZ P-01....ครับ โหลด 14+1 น้ำหนักร่วมๆ 1000 กรัม ทรวดทรงองค์เอวงดงาม จับต้องถนัดถนี่ติดมือดี....ครับผม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 04:58:09 PM »

ถ้าจำไม่ผิด เวลายิง IPSC Production Class (เรียกถูกหรือเปล่า???) ถ้าปืนเป็นแบบมีคันลดนก คนยิงก็ต้องยิงนัดแรกจากปืนที่ลดนกด้วย ... แล้วมันจะไปสู้พวกเป็นห้ามไกได้อย่างไร ... พวกนั้นปาดห้ามไกลงมาแล้วก็ยิงซิงเกิ้ลได้เลยนี่ Grin Grin

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 06:06:42 PM »

ถ้าจำไม่ผิด เวลายิง IPSC Production Class (เรียกถูกหรือเปล่า???) ถ้าปืนเป็นแบบมีคันลดนก คนยิงก็ต้องยิงนัดแรกจากปืนที่ลดนกด้วย ... แล้วมันจะไปสู้พวกเป็นห้ามไกได้อย่างไร ... พวกนั้นปาดห้ามไกลงมาแล้วก็ยิงซิงเกิ้ลได้เลยนี่ Grin Grin
   ขอบคุณครับ เคลีย....
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 06:54:09 PM »

ยิงไอพีเอสซี นัดแรกบังคับยิงดับเบิ้ลครับ ไม่มีคันลดนกก็เอานิ้วจับลดแทนล่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่ซื้อมีเซฟดีกว่าครับ

ชัวร์เวลาใช้งานขึ้นลำเข้าเซฟง่ายดี... แบบลดนกใช้ครั้งเดียวไม่คุ้มอะคับ...เอาเซฟดีกว่าชัวร์แน่ๆ

ผมเชียร์ เอสพีศูนย์หนึ่งครับ ลูกมีเยอะตั้ง 20 นัด มั่นใจทุกสถาณการณ์ หนักนิดหน่อยใช้บ่อยๆเบายังกะสำลี  Grin

เข้าป่าก็ติดไฟฉาย+เลเซอร์+มีดปลายปืน น่าสนุกดีครับ  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 07:22:58 PM »

เข้าป่าก็ติดไฟฉาย+เลเซอร์ น่าสนุกดีครับ Grin
ข้อนี้แหละครับที่ให้คิดหนัก..... เมื่อเทียบกับ CZ75 ระหว่างรางไฟฉาย เผื่อต้องใช้ยามค่ำคืน กับ น้ำหนักที่มากเกือบสองขีด Grin Grin Cheesy
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:46:41 PM »

เข้าป่าก็ติดไฟฉาย+เลเซอร์ น่าสนุกดีครับ Grin
ข้อนี้แหละครับที่ให้คิดหนัก..... เมื่อเทียบกับ CZ75 ระหว่างรางไฟฉาย เผื่อต้องใช้ยามค่ำคืน กับ น้ำหนักที่มากเกือบสองขีด Grin Grin Cheesy

สองขีดเองครับ จับบ่อยๆ ก็เบายังกะสำลี

เหมือนคุณวรกฤษว่าละครับ ชั่วโมงนี้ มี SP-01 ให้เลือก เลือกเลยครับ

ผมใช้ 75B ยังอยากจะเอาไปเทิร์นเลยครับ ถ้าร้านเค้ารับนะ....อิอิ

Grin Grin Grin Grin
suntipan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 12:47:05 AM »

75 D COMPACT รางเต็ม ลดนก
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์