เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:33:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เบเนลลี่เอ็ม 1 14นิ้ว  (อ่าน 3565 ครั้ง)
kta18
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:14:16 PM »

เบเนลลีเอ็ม1 14 นิ้ว น่าใช้ไหมครับ ร้านไหนมีขายบ้าง ได้ป.3 5นัด
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 09:36:45 PM »

เป็นออโต้ที่ดีที่สุดรุ่นหนึ่งครับ กระทัดรัด คล่องตัวสูง เพื่อนที่อยู่เมกา.. น้ำลายหก...เพราะที่นั่นขอไม่ได้..เสียอย่างเดียวลูกเบาๆยิงไม่ได้ครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:13:30 PM »

ดีครับ  กระทัดรัด คล่องตัวดี

ถ้าเป็นด้ามปืนพก ยิ่งดี  กระชับขึ้นอีกหลายกอง

แต่ ของพี่โชกุน เพราะอะไร ถึงยิง ลูกเบา ไม่ได้ ล่ะครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:22:53 PM »

ดีครับ กระทัดรัด คล่องตัวดี

ถ้าเป็นด้ามปืนพก ยิ่งดี กระชับขึ้นอีกหลายกอง

แต่ ของพี่โชกุน เพราะอะไร ถึงยิง ลูกเบา ไม่ได้ ล่ะครับ

ลำกล้องมันสั้นแค่ 14 นิ้ว ดินเผาไหม้ยังไม่หมดลูกก็ออกพ้นลำกล้องไปแล้วครับปืนก็เลยทำงานไม่สมบูรณ์ หาทางทำยังไม่สำเร็จ สงสัยต้องส่งให้อาจารย์ใหญ่ (อ.ผณิศวร)จัดการชำแหละให้แล้วล่ะครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2006, 10:34:12 PM »

พี่โชกุน  ใช้ลูก ของ อะไร หรือครับ
ผม ใช้ของ วิน ฐานเตี้ย   ยังไม่มีอาการครับ
ยิงใน นัดแรกเลย หรือ ว่า ต่อเนื่อง  ครับ
ประสบการณ์ใหม่ ๆ  อาจจะต้องระวัง..........

หรือว่า เกี่ยวกับ ตัวที่พี่โชกุน เป็นด้ามปืนพก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2006, 10:36:06 PM โดย yod » บันทึกการเข้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:14:10 AM »

ขออนุญาตถามเชยๆครับ  เมืองไทยให้ลูกซองสั้นสุดได้เท่าไรครับ
อเมริกา 18 นิ้วครับ  สั้นกว่านี้ต้องขออนุญาตพิเศษครับ

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 08:18:02 AM »

ตัวนี้เป็นเป้าหมายเช่นกันแต่ราคาไปลิบลิ่วเสียแล้ว

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:21:36 AM »

ขออนุญาตถามเชยๆครับ เมืองไทยให้ลูกซองสั้นสุดได้เท่าไรครับ
อเมริกา 18 นิ้วครับ สั้นกว่านี้ต้องขออนุญาตพิเศษครับ

ไม่มีปัญหาครับ สั้นเท่าไหร่ก็ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:25:31 AM »

เรียนถามพี่โชกุน

อือม์ เอ็ม1 ผมนึกว่าปลดกลอนโดนการสะท้อนไปข้างหลังของตัวปืน ดังนั้นใจุดนี้ไม่่าขัดข้อง ยิ่งเล็ก/เบา คงยิ่งดี แต่การที่กระสุนแรงต่ำติดง่ายเป็นเพราะปลอกกระสุนแรงต่ำมีช่วงเวลาดันถอยหลังออกจากรังเพลิงสั้นเกินไปใช่ไหมครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:07:15 AM »

เป็นปืนลูปซองในฝันของผมเลยครับ ถ้า วันข้างหน้าอยากได้ปืนลูกซองต้องตัวนี้แน่นอนครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:05:04 AM »

ขออนุญาตถามเชยๆครับ  เมืองไทยให้ลูกซองสั้นสุดได้เท่าไรครับ
อเมริกา 18 นิ้วครับ  สั้นกว่านี้ต้องขออนุญาตพิเศษครับ
แล้วพวกเดอเจอริงขนาด 410(สะกดถูกหรือเปล่าหว่าผม)นี่ต้องขออนุญาติพิเศษด้วยหรือเปล่าครับ.......ผมเจอสั้นสุดก็ขนาดพอ ๆ กับ 1911 ครับ(ขนาด 12)สั้นกว่านี้ยังไม่เคยเจอ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:13:21 PM »

รุ่นนี้ถ้าอยากเอาไปแข่ง ไอพีเอสซี ได้เปรียบเสียบเปรียบยังไงครับ พอจะสู้เขาได้ไหมครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 01:58:01 PM »

พี่โชกุน  ใช้ลูก ของ อะไร หรือครับ
ผม ใช้ของ วิน ฐานเตี้ย   ยังไม่มีอาการครับ
ยิงใน นัดแรกเลย หรือ ว่า ต่อเนื่อง  ครับ
ประสบการณ์ใหม่ ๆ  อาจจะต้องระวัง..........

หรือว่า เกี่ยวกับ ตัวที่พี่โชกุน เป็นด้ามปืนพก ครับ
ของผมด้ามแบบ M16 ไม่ขัดครับ
ยิงลูกปรายฐานเตี้ยของบุลเลท ปลอกเขียว เรียบร้อยดีครับ
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 03:24:45 PM »

ของ พี่โชกุน  สปริงแข็งไป หรือเปล่าครับเนี่ย...........

ท่านใดมีอีก มาจอยกันหน่อยครับ

วิเคราะห์........

aek
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 03:38:16 PM »

ของผมก็เป็นด้ามมือถือ แต่ยิงลูกแรงเดียวได้ที่ละ 1 นัด ต้องป้อนกระสุนเองครับ  ถ้าเป็นลูก 2 3/4  ผ่านตลอด ( ข้างลำกล้องปืนพิมพ์ไว้ว่า 2 3/4 ครับ)
หน้า: [1] 2
  พิมพ์