เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 02:24:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปซื้อปืนยาว นำปืนขึ้น taxiได้ไหม  (อ่าน 2394 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:17:47 AM »

เคยครับ เบเนลี่ ในถุงสี่เหลี่ยมผืนผ้า คนขับคงรู้ว่าเป็นปืน เพราะผมนั่งแทกซี่ไปสนามยิงปืน...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:24:15 AM »

ไม่เคยขึ้นตอนซื้อครับ เคยแต่ตอนไปสนามบิน เอาขึ้นแท็กซี่ไปบ่อยๆ อยู่ในกล่องปืนของมันเองครับ บางคนก็ถามว่าเป็นอะไร ผมก็บอกว่าเป็นปืน เขาก็ไม่ได้มีท่าทีจะว่าไงหรือกลัวอะไรครับ

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 09:53:02 AM »

ได้ครับ....

nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:11:21 AM »

ได้ 100% ครับเพราะผมก็เอาปืนใส่กล่องขึ้น taxi กลับบ้าน
อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:18:43 AM »

เ คยเอาขึ้นทั้งแทกซี่ทั้งรถ ปอ.ครับ ทางร้านห่อกระดาษให้มิดชิดดีครับ

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:38:55 AM »

มีข้อที่จะต้องระวังคือจำนวนกระสุนที่ระบุในใบป.3 กับจำนวนกระสุนที่ได้มา ส่วนมากป.3 จะระบุ12นัด แต่เวลาซื้อร้านจะแถมมา1กล่อง 25นัด(กรณีลูกซอง)  และเราอยู่ต่างจังหวัดมาซื้อปืนทั้งทีก็ซื้อลูกไปเพิ่มด้วย อาจจะมีปัญหาได้ครับ  แต่ผมสงสัยว่าถ้าเกิดเรามีป.4ของอาวุธขนาดนั้นอยู่แล้วมาซื้อปืนเพิ่มอีกหนึ่งกระบอกแต่ขนาดเดียวกันเราซื้อกระสุนต่างหากอีกจะมีความผิดไหมครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 10:50:18 AM »

Winkเคยเห็นบนรถไฟฟ้า ห่อกระดาษเหมือนที่เค้าห่อให้ผมเด๊ะ นั่งติดกับตร.191(พก 686 4 นาย)..ตร. มอง ... เจ้าของปืน นิ่ง.....ถึงเอกมัย ก็แยกย้ายกันไป Cheesy

ผมว่า ตร. ทั้ง ๔ นายก็อาจจะเคยซื้อปืนร้านนี้เหมือนกัน Grin Grin แต่มองแล้วไม่ว่อกแว่ก เลยคิดว่าคงเพิ่งซื้อมาจะเอากลับบ้าน ไม่ได้จะเอาไปใช้ที่ไหน Smiley

Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 11:49:29 AM »

งั้นผมขอถามต่ออีกนิดครับ เดิมปืนผมอยู่ที่บ้านต่างจังหวัด ตอนนี้ผมย้ายเข้ามาอยู่กรุงเทพนานแล้ว อยากจะเอาปืนที่บ้านมาเก็บไว้กับตัวที่กรุงเทพเผื่อได้เอาไปยิงที่สนามบ้าง ไม่งั้นสองสามเดือนถึงจะได้กลับไปยิงสักที ปัญหาอยู่ที่ว่าผมสามารถเอาปืนขึ้นรถเครื่องบินมาได้เลยใช่ไหมครับ กลับบ้านต่างจังหวัดทีก็เอากลับไปด้วย อย่างนี้น่าเกลียดมั้ยครับ เป็นลูกกรดยาวอะครับ ใส่กล่องปืนพลาสติกสี่เหลี่ยม ถ้าไม่บอกว่าปืนก็คงเดายาก(สำหรับคนนอกวงการ) มีป.4ทั้งตัวจริงและสำเนาติดตัวตลอด วานผู้มีประสบการณ์ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณในน้ำใจอย่างสูงครับ
march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:04:26 PM »

Smileyผมซือแล้วหิ้วเดินกลับบ้านครับ   Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2006, 12:07:56 PM โดย march » บันทึกการเข้า

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:17:08 PM »

ผมใส่กล่อง ล็อกกุญแจ
แล้วเอากล่องใส่กระเป๋าสะพาย  ขึ้นรถไฟ ปู๊นๆ ไปลงหัวลำโพง

ต่อรถตุ๊กๆไป ดิโอลด์สยาม 50 บาท แล้วเดินต่อไปอีกนิดหน่อย
ตรงไปร้าน สุพลการช่าง  เอาปืนไปรมดำอะครับ

ตอนไปรับปืนกลับ

ทำเหมือนเดิม  แต่ตอนออกจากร้านซ่อมปืน แล้วเดินมาแยก อุณากรรณ ( ตรงข้ามธนาคารกรุงเทพ )
เจอป้อมตำรวจอยู่ตรงสี่แยก  เลยเดินเข้าไปถามทาง
ตำรวจก็แนะนำดี ให้ขึ้นสาย 8 มาลง หมอชิต อิ ๆๆ ( ขอบคุณ คุณตำรวจด้วยครับ )
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 12:31:45 PM »

เคยเอาปืนลูกซองไปซ้อมที่ร้านคุณยอดแต่ใส่ถุงกอลฟเล็ก แล้วขึ้น taxi
แบกไปเดินเที่ยวสยามซื้อของก่อนกับบ้านครับ  โชคดีรอดไปได้ Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2006, 02:03:56 PM »

งั้นผมขอถามต่ออีกนิดครับ เดิมปืนผมอยู่ที่บ้านต่างจังหวัด ตอนนี้ผมย้ายเข้ามาอยู่กรุงเทพนานแล้ว อยากจะเอาปืนที่บ้านมาเก็บไว้กับตัวที่กรุงเทพเผื่อได้เอาไปยิงที่สนามบ้าง ไม่งั้นสองสามเดือนถึงจะได้กลับไปยิงสักที ปัญหาอยู่ที่ว่าผมสามารถเอาปืนขึ้นรถเครื่องบินมาได้เลยใช่ไหมครับ กลับบ้านต่างจังหวัดทีก็เอากลับไปด้วย อย่างนี้น่าเกลียดมั้ยครับ เป็นลูกกรดยาวอะครับ ใส่กล่องปืนพลาสติกสี่เหลี่ยม ถ้าไม่บอกว่าปืนก็คงเดายาก(สำหรับคนนอกวงการ) มีป.4ทั้งตัวจริงและสำเนาติดตัวตลอด วานผู้มีประสบการณ์ช่วยให้ความเห็นหน่อยครับ
ขอบคุณในน้ำใจอย่างสูงครับ

เคยแต่เอาไปแข่งนะครับ ตอนไปx-ray ก็บอกเขาก่อนว่ามีปืนไป แล้วเขาก็ให้กรอกแบบฟอร์มของเขา แล้วเขาจะเอาไปโหลดขึ้นเครื่องให้ครับ

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์