เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 11:39:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขโมยขึ้นบ้านญาติ !!!  (อ่าน 4227 ครั้ง)
Q
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:45:16 PM »

เหตุเกิดเมื่อคืนวันท่ 16 ม.ค. ที่ผ่านมา เวลาประมาณ 5 ทุ่มกว่าๆ มีขโมยได้ปีเข้าไปในบ้านญาติผม ซึ่งอยู่บ้านตรงข้าม และที่สำคัญที่บ้านญาติมีแต่ผู้หญิงครับ ดีที่พี่สาวนอนดึก ได้ยินเสียงดังแปลกๆในบ้าน จึงได้โทรมาบอกที่บ้าน แต่ผมไม่ได้อยู่บ้าน  มีแต่แม่ผมอยู่ (สงสัยเหมือนกันว่าทำไมไม่โทรไปหาตำรวจ) แม่ผมจึงได้เปิดเสียงไซเรน โทรเรียกตำรวจ แล้วก็คว้า .38 เอาไปเป็นเพื่อน เพื่อนบ้านเมื่อได้ยินเสียง ก็มาช่วยกัน ตำรวจก็มากันหลายนายเลยทีเดียว ทำให้จับได้ง่ายเพราะมีหลายฝ่ายช่วยกัน

ถึงแม้ว่าไม่ได้มีการยิงกันเกิดขึ้น แต่แม่ผมบอกว่า ยังไงมี .38 เป็นเพื่อนก็ยังอุ่นใจ หากไม่มีปืน คงไม่กล้าที่จะไปช่วย อาจช้าจนไม่สามารถจับคนร้ายได้

ผมว่า  "ปืน หากมีแล้วไม่ได้ใช้ ยังดีกว่า ไม่มีแล้วจำเป็นต้องใช้" เหมือนๆกับญาติผม
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2005, 11:52:28 PM »

ขอพูดนิดนึงนะคับว่ามีแล้วถ้าจำเป้นจริงๆๆก็ขอให้ใช้เป็นและกล้าที่จะยิงด้วยนะคับ   ไม่งั้นอาจจะกลายเป้นแถมอาวุธให้โจรมันอีก Cry Cry

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:14:29 AM »

Shocked บ้านญาติที่คุณ Q ว่าอยู่ที่กทม.หรือราดรีคับ...

ทำไมผมไม่ได้ข่าวล่ะคับ...

คุณ Q เพิ่งคุยเรื่องปืนกะผมไปวันก่อนเองไม่ใช่หรือคับ...  Huh
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:20:19 AM »

Grin สรุปว่าจับขโมยได้ ยินดีที่ไม่เสียทรัพย์สินและคนในบ้านปลอดภัยครับ Grin

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:20:20 AM »

ผมว่าน่าจะเป็นขโมยมือใหม่หรือป่าวเข้าตอนห้าทุ่ม  พวกเก๋าๆมันไม่น่าเข้าเวลานี้  โชคดีที่รู้ตัวและจับคนร้ายได้คนในบ้านปลอดภัย

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:55:49 AM »

น้ำลายหก
ครับ
เปิดไซเรน ดีครับ  ทำให้เขาตกใจ
การมีปืนไว้อุ่นใจถูกครับ
แต่ต้องแจ้งตำรวจด้วยนะครับ
การเดินไปหาเป้าหมายนี้ไม่ถูกครับ อันตราย   หากเป็นเรามีปืนแล้วอยู่ในเคหะสถานของเรา   สอดส่องดูว่ามีอะไรอยู่ที่ไหน เราได้เปรียบครับ
 น้ำลายหก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:27:48 AM »

ระบป้องกัน ดีเยี่ยมครับ...........

โชคดี ที่เรื่องราว จบลงด้วยดี แบบ อกสั่นขวัญแขวนพอสมควร

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 110

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 07:48:49 AM »

Smiley Smiley Smileyดีใจด้วยครับที่ไม่มีใครเป็นอะไร  Smiley Smiley Smiley

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 08:46:03 AM »

โชคดีน่ะครับ...ที่ปลอดภัยไม่เสียอะไร
ชุมชนหลายท้องที่ไม่ทราบว่าจะมีแบบนี้หรือเปล่า
การเปิดไซเรน...ป้องกันตนเอง..และรอบบ้านชุมชน
น่าจะคุยกันคอยสอดส่องดุแล...เพื่อความปลอดภัย
ของตนเองและเพื่อนร่วมชุมชน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 08:57:05 AM »

ยินดีด้วยครับ ที่ปลอดภัยกันทุกคน

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Q
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:59:36 AM »

Shocked บ้านญาติที่คุณ Q ว่าอยู่ที่กทม.หรือราดรีคับ...

ทำไมผมไม่ได้ข่าวล่ะคับ...

คุณ Q เพิ่งคุยเรื่องปืนกะผมไปวันก่อนเองไม่ใช่หรือคับ... Huh

คุณหมอรุทครับ เป็นบ้านที่ราชบุรีครับ ตัวผมเองอยู่ที่กรุงเทพฯ ทราบข่าวหลังจากคุยกับคุณหมอครับ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:09:28 AM »

Grin ก็ยังดีนะคับที่ปลอดภัยเรียบร้อยดี...  Grin
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:47:43 AM »

ดีครับที่ไม่มีเหตุการณ์ต้องถึงกับเลือดตกยางออก

ปืนลูกโม่ .38 เป็นปืนใช้งานง่าย คนที่ไม่เคยยิงมาก่อนเลย ผมว่าหากถึงคราวจำเป็นก็จะสามารถที่จะยิงได้ หากปืนกระบอกนั้นมีลูกอยู่ในโม่แล้ว ยิ่งถ้าเป็นปืนรุ่นเก่า ๆ ที่ไม่มีกุญแจที่ต้องไขเพื่อเปิดระบบเซฟด้วยแล้วยิ่งใช้ง่าย  แต่จะยิงถูกหรือไม่ถูกนั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง  แต่ทางที่ดีควรจะต้องมีการฝึกการใช้งานก่อนจึงจะดีที่สุดครับ เพื่อความปลอดภัย

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:02:59 AM »

เพื่อนบ้านเมื่อได้ยินเสียง ก็มาช่วยกัน ตำรวจก็มากันหลายนายเลยทีเดียว ทำให้จับได้ง่ายเพราะมีหลายฝ่ายช่วยกัน

ตกลงจับได้ยังไงครับ  คนร้ายพอได้ยินเสียงไซเรน ก็ยังนั่งรอเขามาจับหรืออย่างไร
รู้แค่ว่าแฮปปี้เอนดิ้ง  Cheesy

yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:31:56 PM »

รู้รักสามัคคี....เป็นเกราะป้องกันภัย..ทั้งหลายได้
แต่รู้รักสามัคคี..พร้อมมีปืนและใช้ให้เป็น ถูกวิธี...ชีวีจะเป็นสุข...

โชคดีครับ....

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์