เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:27:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณภาพของปืน browning high power  (อ่าน 8397 ครั้ง)
sukvisut
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:35:57 AM »

คือเคยได้ยินมาหลายกระแสว่ามันดีอย่างนั้นอย่างนี้ เป็นจักรพรรดิแห่ง 9mm บ้างละ เป็นปืนคุณภาพเยี่ยมบ้างละ  เป็นสุดยอดการออกแบบบ้างละ
เลยสงสัยว่ามันดีจริงหรือ ผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบหน่อยนะครับ ไม่นับเรื่องภาพพจน์หรือการโฆษณานะครับ  เอาที่เป็นรูปธรรมจับต้องได้นะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:29:15 AM »

HI POWER เป็นปืนที่ชอบที่สุดรุ่นนึง สำหรับมือคนเอเชียแล้ว ด้าม HP จะเหมาะที่สุด   ว่าจะ จะ ซื้อหลายครั้งก็ยังไม่ได้ซื้อซักที  ถ้าซื้อมาผมจะใส่ระบบ SFS ด้วย
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:39:46 AM »

HI POWER เป็นปืนที่ชอบที่สุดรุ่นนึง สำหรับมือคนเอเชียแล้ว ด้าม HP จะเหมาะที่สุด ว่าจะ จะ ซื้อหลายครั้งก็ยังไม่ได้ซื้อซักที ถ้าซื้อมาผมจะใส่ระบบ SFS ด้วย
    สนใจรุ่น Practical ไหมครับ?  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 03:47:49 AM »

HI POWER เป็นปืนที่ชอบที่สุดรุ่นนึง สำหรับมือคนเอเชียแล้ว ด้าม HP จะเหมาะที่สุด ว่าจะ จะ ซื้อหลายครั้งก็ยังไม่ได้ซื้อซักที ถ้าซื้อมาผมจะใส่ระบบ SFS ด้วย
สนใจรุ่น Practical ไหมครับ? Grin
เท่าไหร่ครับ
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:11:22 AM »

จำไม่ได้แล้วครับ  ได้มาหลายเดือนแล้ว...ยังไม่ได้ยิงเลย Grin    เอาเป็นว่า บราวนิ่งก์เป็นปืนพกสั้นระบบซิงเกิ้ลที่ดีรุ่นหนึ่ง แต่จะบอกว่าดีกว่าปืนพกสั้นยี่ห้ออื่น-รุ่นอื่นก็คงจะไม่ถูกนัก  สำหรับผม มีรุ่น Practical 2 สีขนาด 9ม.มอยู่ 1กระบอก ด้ามของรุ่นนี้ค่อนข้างจะอวบไปนิด อาจไม่เหมาะสำหรับคนมือเล็กๆ  อีกอย่างความอวบของด้ามด้านบนทำให้ขึ้นเซฟและปลดเซฟค่อนข้างจะยาก 

เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:14:19 AM »

จำไม่ได้แล้วครับ ได้มาหลายเดือนแล้ว...ยังไม่ได้ยิงเลย Grin เอาเป็นว่า บราวนิ่งก์เป็นปืนพกสั้นระบบซิงเกิ้ลที่ดีรุ่นหนึ่ง แต่จะบอกว่าดีกว่าปืนพกสั้นยี่ห้ออื่น-รุ่นอื่นก็คงจะไม่ถูกนัก สำหรับผม มีรุ่น Practical 2 สีขนาด 9ม.มอยู่ 1กระบอก ด้ามของรุ่นนี้ค่อนข้างจะอวบไปนิด อาจไม่เหมาะสำหรับคนมือเล็กๆ อีกอย่างความอวบของด้ามด้านบนทำให้ขึ้นเซฟและปลดเซฟค่อนข้างจะยาก
อูย....หมั่นไส้ หมั่นไส้ หมั่นไส้
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:20:48 AM »

ทำไม....ทำไม.... Cry Cry หมั่นไส้ผมทำไม??  Cry

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 05:16:30 AM »

ปืนดีและสวย แต่ขายไปแล้วครับ เสียดายยยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 05:27:19 AM »

ทำไม....ทำไม.... Cry Cry หมั่นไส้ผมทำไม?? Cry
แหม..ขี้ใจน้อยจัง แย่เล่นจ้า
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:29:02 AM »

งั้น ๆ  โดยเฉพาะ น้องซิลที่อยู่บางสิบหมื่น ..............อิอิอิ

ชะแว็ปปปปปปป .......หายตัว ...... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:31:38 AM »

งั้น ๆ โดยเฉพาะ น้องซิลที่อยู่บางสิบหมื่น ..............อิอิอิ
  ชะแว็ปปปปปปป .......หายตัว ...... อิอิอิ

ช่วงนี้ไม่รู้หายไปไหน นานๆมาที คุดถึงจ้า คุดถึงน้องซิล ณ บางสิบหมื่น

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:32:22 AM »

งั้น ๆ โดยเฉพาะ น้องซิลที่อยู่บางสิบหมื่น ..............อิอิอิ

ระวัง..วันไหนเกิดจะ ชะแว็ปปปปปปป หันโป้งชนเสาเด้อ55555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:04:13 AM »

บราว์นิงผมว่าเป็นปืนคลาสิกครับ .....  เป็นปืนออโต้ลูกดกในยุกแรก ๆ  ถูกนำไปเป็นแบบในปืนรุ่นใหม่ ๆหลายยี่ห้อ ..... รวมทั้ง CZ (ที่โด่งดังและเป็นที่นิยมที่สุดในปัจจุบันนี้ .....อิอิอิอิ ...... )   หากเทียบกับปืน ออโต้ลูกดกทั่วไปผมว่าถ้าใจไม่รักจริงคงไม่ซื้อครับ เทียบในด้าน ความจุ ยังก็เป็นรอง ปืนคอมแพ็คทั่วๆไป ...... แต่ถ้าซื้อบราว์นิ่งคุณจะได้ความคลาสิกของปืนครับ ปืนที่มีตำนาน .......1935
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2006, 08:10:51 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:20:55 AM »

คือเคยได้ยินมาหลายกระแสว่ามันดีอย่างนั้นอย่างนี้ เป็นจักรพรรดิแห่ง 9mm บ้างละ เป็นปืนคุณภาพเยี่ยมบ้างละ เป็นสุดยอดการออกแบบบ้างละ
เลยสงสัยว่ามันดีจริงหรือ ผู้รู้ผู้เชี่ยวชาญช่วยตอบหน่อยนะครับ ไม่นับเรื่องภาพพจน์หรือการโฆษณานะครับ เอาที่เป็นรูปธรรมจับต้องได้นะครับ

ปืนดีครับ  ที่ชื่นชอบกัน นอกจากชื่อเสียงที่สั่งสมกันมานานแล้ว  คือรูปทรงเพรียวบางแบบปืนรุ่นเก่า พกง่ายกว่าปืนที่เรียกตัวเองว่า "คอมแพ็ค" บางยี่ห้อด้วยซ้ำไป
นน. ปืนไม่มากจนเกินไปนัก ทั้งๆที่โครงเป็นยังเป็นเหล็กแท้ อยู่

ว่าก็ว่าเถอะ คนที่หาซื้อมา  ส่วนใหญ่ชอบ รูปทรง ย้อนอดีตนิดๆ แต่ยังไม่ถึงขั้นโบราณ  ซื้อเอามาเก็บมากกว่ายิง

แต่ในมุมของ นักเล่นปืน ที่ชอบยิงในสนามจริงๆ  ไม่ค่อยมีคนชอบ ระบบไก เท่าใดนัก หนัก ครืดคราด ลากสะดุด  จะแต่งไกก็แต่งลำบาก ด้วยเหตุที่กระเดื่องสะพานไก อ้อมขึ้นบนสไลด์ มี่จุดถ่ายน้ำหนักหลายจุด   

สมดุลย์ปืนออกแบบมาให้ พกไปใช้งานจริงมากกว่ามายืนยิงหลายๆชุดในสนามยิงปืน  ปลายสไลด์บางเบา ด้ามเหลี่ยมเล็กๆ หลายคนว่า แม้ด้ามเล็กแต่รู้สึกเหมือนกำเหล็กฉาก ยืนเล็งประณีตลำบาก เพราะปลายเบา  ด้ามหนัก จะ ดูสูนย์หน้าแกว่งๆ วนรอบจุดเล็ง กว่าจะเลี่ยงศูนย์ได้  เหนื่อย

....ตามล่า...อีตอแหล
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:23:02 AM »

ปืนคุณภาพดี  ติดปัญหาที่ราคาในไทยแกว่งเหลือเกิน
รุ่นเดียวกัน  คุณอาจซื้อได้ในราคาแปดหมื่น หรือแสนแปด ก็ได้

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์