เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:57:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบรับรองความประพฤติหาได้ที่ไหนครับ  (อ่าน 6531 ครั้ง)
Yajok Su
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:56:49 AM »

ใบรับรองความประพฤติ ต้องไปรับที่ศูนย์บริการประชาชน วังไชยาหรือเปล่าครับ
ศูนย์บริการประชาชนวังไชยาเนี่ยเปิด เสาร์-อาทิตย์ไหม ครับ

ไม่ทราบว่ามีให้โหลดทาง internet หรือเปล่าครับ
หยดน้ำ-รักในหลวง
ทุกวันมีความหมาย...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

กัลยาณการี กัลยาณัง ปาปการี จ ปาปกัง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:18:57 AM »

น่าจะลองใช้ โหมด "ค้นหา" นะครับ.. Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,20467.0.html

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 10:53:48 AM »

...ถ้าเป็นบุคธรรมดาให้กำนันหรือผู้ใหญ่บ้านเซ็น..ถ้าเป็นข้าราชให้ห้วหน้าเซ็น...รัฐวิสาหกิจให้ผู้จักการเซ็นครับ..แบบฟอร์มใบรับรองความประพฤติตามที่ท่าน singha pj ชี้แนะไปครับ  พิมพ์และปลิ้นออมมาและกรอกข้อมูลครับ..ด้วยความเคารพ..ไม่รู้จะให้ข้อมูลถูกหรือเปล่านะครับ...แต่ที่ผ่านมาของผมอยู่ส่วนท้องถิ่นให้ท่านปลัดเซ็น..ส่วนของพ่อผมให้ผู้ใหญ่บ้านเซ็นครับ.. Smiley

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 11:24:11 AM »

กรุงเทพ  - ให้ข้าราชการ C6 ขึ้นไป เซ็นรับรอง

ต่างจังหวัด - ในเขตเทศบาล ให้นายกเทศมนตรีเซ็น

นอกเขตเทศบาล ให้ กำนัน ผู้ใหญ่บ้านเซ็น

------------------------------------------------------------
ถ้าไม่มีหนังสือรับรอง ความประพฤติไปแสดง

แสดงว่า ท่านความประพฤติ ไม่เรียบร้อย นายทะเบียนไม่ออกใบ ป.3 ให้ครับ อิ ๆๆ
SAMURAI COP
Full Member

คะแนน 2

นักรบผู้ชาญฉลาดนั้น จะเป็นผู้มีสติปัญญาเป็นอาวุธ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 02:49:40 PM »

ท่านผู้มีอำนาจเซ็นรับรอง   เขามีแบบฟอร์มอยู่แล้วครับ

คนที่เกิดมาเป็นนักรบนั้นเขาไม่สนใจหรอกว่าจะมีชีวิตบนโลกนี้ได้นานแค่ไหน แต่จะคิดเสมอว่าการตายของเขาจะให้อะไรกับชนรุ่นหลังบ้าง///  ก้านกล้วย
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:02:26 PM »

กรุงเทพ  - ให้ข้าราชการ C6 ขึ้นไป เซ็นรับรอง

ต่างจังหวัด - ในเขตเทศบาล ให้นายกเทศมนตรีเซ็น

นอกเขตเทศบาล ให้ กำนัน ผู้ใหญ่บ้านเซ็น

------------------------------------------------------------
ถ้าไม่มีหนังสือรับรอง ความประพฤติไปแสดง

แสดงว่า ท่านความประพฤติ ไม่เรียบร้อย นายทะเบียนไม่ออกใบ ป.3 ให้ครับ อิ ๆๆ

ไม่มีหนังสือรับรองก็ได้ครับ  ก็ยื่นไปว่าไม่มีหนังสือรับรองแนบมา
ให้ไปสอบประวัติที่ท้องที่ สน.เอาเอง  พี่หลายๆคนในนี้ก็ยื่นโดยไม่มีหนังสือรับรองมาแล้ว
และได้ใบ ป.3 ตามปกติครับ

ได้ ป.3ไม่เกิน 45 วันทำการ เค้าว่ายังงั้น... Grin
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 04:32:30 PM »

กรุงเทพ - ให้ข้าราชการ C6 ขึ้นไป เซ็นรับรอง

ไม่มีหนังสือรับรองก็ได้ครับ ก็ยื่นไปว่าไม่มีหนังสือรับรองแนบมา
ให้ไปสอบประวัติที่ท้องที่ สน.เอาเอง พี่หลายๆคนในนี้ก็ยื่นโดยไม่มีหนังสือรับรองมาแล้ว

ได้ ป.3ไม่เกิน 45 วันทำการ เค้าว่ายังงั้น... Grin

ผมอยุ่กรุงเทพ ทำหนังสือแจ้งให้ไปสอบประวัติที่สน.ท้องทีครับ
กรมการปกครอง จะมีหนังสือไปที่ฝ่ายสืบสวนของ สน. ให้สอบประวัติครับ
ของผม เจ้าหน้าสายสืบติดต่อมาแล้ว ก็แจ้งว่าจะทำหนังสือให้ โดยจะไปสอบถามเพื่อนบ้าน
และคนที่รู้จักใกล้เคียงเพื่ออ้างอิงครับ ว่าเราไม่ได้มีความประพฤติที่ขัดต่อคุณสมบัติในการขออนุญาตฯ
ผมอ้างถึงอดีตผู้ใหญ่บ้านที่เคยเซ็นต์ รับรองให้ผมตอน สน.ตรวจสอบ
เมื่อครั้งที่ผมขอกระบอกแรกครับ และอ้างถึงเพื่อนบ้านที่เป็นที่รู้จักกับตำรวจใน สน. ครับ
ผู้ใหญ่บ้านที่อ้างถึงได้โทรศัพท์คุยกันแล้วว่าจะเซ็นต์รับรองให้ครับ ไม่มีปัญหาครับ
(ผมว่า ปค. ทำให้เรื่องยุ่งยากเองครับ ในเมื่อผมเคยได้รับอนุญาติฯ อยู่แล้ว ฉะนั้น ต้องสอบอีกทำไมให้หน่วยงานอื่นต้องมีงานเพิ่มโดยไม่มีประโยชน์ ผมมองว่าเป็นการสร้างเงื่อนไข เพื่อบรรลุวัตถุประสงค์บางอย่างครับ)
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 05:50:57 PM »

กรุงเทพ - ให้ข้าราชการ C6 ขึ้นไป เซ็นรับรอง

ไม่มีหนังสือรับรองก็ได้ครับ ก็ยื่นไปว่าไม่มีหนังสือรับรองแนบมา
ให้ไปสอบประวัติที่ท้องที่ สน.เอาเอง พี่หลายๆคนในนี้ก็ยื่นโดยไม่มีหนังสือรับรองมาแล้ว

ผมอยุ่กรุงเทพ ทำหนังสือแจ้งให้ไปสอบประวัติที่สน.ท้องทีครับ
กรมการปกครอง จะมีหนังสือไปที่ฝ่ายสืบสวนของ สน. ให้สอบประวัติครับ
ของผม เจ้าหน้าสายสืบติดต่อมาแล้ว ก็แจ้งว่าจะทำหนังสือให้ โดยจะไปสอบถามเพื่อนบ้าน
และคนที่รู้จักใกล้เคียงเพื่ออ้างอิงครับ ว่าเราไม่ได้มีความประพฤติที่ขัดต่อคุณสมบัติในการขออนุญาตฯ
ผมอ้างถึงอดีตผู้ใหญ่บ้านที่เคยเซ็นต์ รับรองให้ผมตอน สน.ตรวจสอบ
เมื่อครั้งที่ผมขอกระบอกแรกครับ และอ้างถึงเพื่อนบ้านที่เป็นที่รู้จักกับตำรวจใน สน. ครับ
ผู้ใหญ่บ้านที่อ้างถึงได้โทรศัพท์คุยกันแล้วว่าจะเซ็นต์รับรองให้ครับ ไม่มีปัญหาครับ
(ผมว่า ปค. ทำให้เรื่องยุ่งยากเองครับ ในเมื่อผมเคยได้รับอนุญาติฯ อยู่แล้ว ฉะนั้น ต้องสอบอีกทำไมให้หน่วยงานอื่นต้องมีงานเพิ่มโดยไม่มีประโยชน์ ผมมองว่าเป็นการสร้างเงื่อนไข เพื่อบรรลุวัตถุประสงค์บางอย่างครับ)

กรณีของผมให้สารวัตรสืบสวนท้องที่(พันโท)เซ็นต์รับรองให้เลย ..จบ
หน้า: [1]
  พิมพ์