เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:14:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จากข่าวที่ว่า กรมราชทัณฑ์ถ่ายทอดการประหารชีวิต เห็นด้วยหรือไม่ครับ
เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมราชทัณฑ์ถ่ายทอดการประหารชีวิต เห็นด้วยหรือไม่ครับ  (อ่าน 15079 ครั้ง)
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:10:41 PM »

คุณโบว์  ยังโสดหรือครับ?

ถามใครในเว็บดูก็ได้เจ้าคะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คุณโบว์ยังโสดอยู่หรือเปล่า ผมไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ น้องพลายแก้ว ทั้งโสดทั้งซิง แถมรักจริงหวังแต่งล้านเปอร์เซนต์ครับผม

ขอพระอวยพรพี่น้อบงทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:12:15 PM »

คุณโบว์ครับ ผมคิดถึงคุณมาก เนตผมพึงใช้ได้ว้นนี้(ดาว์ไปหลายวัน) อยากให้คุณรับรู้ว่าผมคิดถึงคุณเท่านั้นแหละครับ ขอบคุณครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

เปลี่ยนชื่อจากพลายแก้วเป็น หวานเจี๊ยบดีไหมคุณ   Grin Grin Grin Grin Grin มดมาแล้ว  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:14:04 PM »

คุณโบว์  ยังโสดหรือครับ?  น้องพลายแก้วนี่น่าดูเลยน่ะ  ข้ามหน้าข้ามตาท่านซับฯ ไปได้ Wink

แหะ แหะ ผมจะว่าอะไร ท่านพลายแก้วได้
ก็คนที่ท่านพลายแก้วเอ่ยนามด้วยความระลึกถึง เธอยังไม่ว่าเล้ย.ย..ย...ย..
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:15:33 PM »

คุณโบว์  ยังโสดหรือครับ?  น้องพลายแก้วนี่น่าดูเลยน่ะ  ข้ามหน้าข้ามตาท่านซับฯ ไปได้ Wink

แหะ แหะ ผมจะว่าอะไร ท่านพลายแก้วได้
ก็คนที่ท่านพลายแก้วเอ่ยนามด้วยความระลึกถึง เธอยังไม่ว่าเล้ย.ย..ย...ย..
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ไม่รู้จะว่าอะไรเจ้าคะ

I am dying... -*-

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:23:52 PM »

อ่านกระทู้ไปก็หัวเราะอึอึไปด้วย  Grin

พี่คาร์ฯ  เล่นเพ้นท์บอลต้องเอาอะไรไปบ้าง?  ผมคิดว่าจะชวนพรรคพวก (ไม่ใช่หน่วยรบ) ที่ต้องลงใต้ไปซ้อมให้ร่างกายคล่องแคล่วหน่อย แต่ละคนลงพุงน่าดู  รบกวนอีเมลมาหาผมหน่อย จักเป็นพระคุณยิ่ง
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:26:59 PM »

อ่านกระทู้ไปก็หัวเราะอึอึไปด้วย  Grin

พี่คาร์ฯ  เล่นเพ้นท์บอลต้องเอาอะไรไปบ้าง?  ผมคิดว่าจะชวนพรรคพวก (ไม่ใช่หน่วยรบ) ที่ต้องลงใต้ไปซ้อมให้ร่างกายคล่องแคล่วหน่อย แต่ละคนลงพุงน่าดู  รบกวนอีเมลมาหาผมหน่อย จักเป็นพระคุณยิ่ง

เข้าทางคุณ carrera เขาเลย...พยายามหาเพื่อนมานานเจ้าคะ Grin

I am dying... -*-

Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:54:47 PM »

ผมมองว่าด้วยเทคโนโลยีสมัยนี้ สามารถใช้วัตถุประสงค์ในการถ่ายทอดเป็นผลประโยชน์ ที่จะสามารถทำให้บุคคลผู้นั้น เป็นคนนิรนาม สมมตินะครับสมมติ นายAเป็นบุคคลที่ร่ำรวยมากจากการขายยาเสพย์ติด ต้องโทษประหาร ด้วยกำลังทรัพย์มหาศารที่ไม่โดนรัฐยึด สมรู้ร่วมคิดร่วมกับทีมประหาร แสดงละครฆ่าคนตายโดยฉีดยาพิษ ถึงจะโชร์การหยุดเต้นของชีพจร ก็ไม่ได้หมายความว่าไม่สามารถที่จะswapสัญญาณที่เครื่องจับชีพจรส่งออกมาได้นี่ครับ หลังจากนำตัวนายAที่ทุกคนคิดว่าเสียชีวิตแล้วออกจากแดนประหาร ก็ไม่ได้ถ่ายทอดแล้วนะครับ ต่อจากนั้นก็... สงสัยคิดมากเกินไปแล้วเรา ปวดหัวๆ ผมชอบแบบแขวนคอ,ตัดคอ,หรือยิงเป้า มากกว่า อาจดูโหดร้าย แต่สำหรับคนร้ายที่ต้องโทษขนาดนี้ มันก็สมเหตุสมผลแล้ว ต่อให้มีเงินมากแค่ไหนก็คงต่อหัวไม่ติดหล่ะครับ  Grin Grin Grin
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:59:52 PM »

ถ้าว่ากันตามหัวข้อกระทู้  ผมไม่เห็นด้วยครับ

แต่ถ้ามีการบันทึกไว้เป็นหลักฐานภายใน  สามารถเปิดเผยให้โปร่งใสได้เมื่อมีการร้องขอ  ก็เห็นด้วยครับ

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:13:49 PM »

โหวตไปแล้ว น่าจะมี  100%
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:01:09 PM »

หน่วยงานผมเคยพานักเรียนไปชมคุกเพื่อเป็นการศึกษาและป้องปราม ได้ผลตามต้องการ แต่มีเสียงคัดค้านเพราะ

1. นักโทษบอกว่าบ้านหลวงของเขาไม่ใช่สวนสัตว์
2. นักเรียนไปเจอญาติจึงเกิดความอับอาย

โครงการเลยยุบไป

เรื่องถ่ายทอดการประหารชีวิต ผมว่าเมืองไทยยังไม่พร้อมครับ เผลอๆ อาจได้ผลในทางตรงกันข้ามคือเกิดเสียงต่อต้านจาก "นักสิทธิอาชญากร" ให้ยกเลิกโทษประหารชีวิต ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับโทษประหารนะครับ ที่ผมคิดว่าควรทำคือนำเสนอรายการศึกษาเรื่องสถานบำบัดยาเสพติดให้มากๆ หน่อย จะได้รู้กันให้ชัดเจนว่าความชั่วที่อาชญากรก่อขึ้นนั้นทำให้มนุษย์เราๆ มีสภาพอย่างไร

เรื่องการออกข่าวที่ผมคิดว่าควรปรับปรุงคือ

1. เลิกออกข่าวว่าสิ่งผิดกฎหมายที่ยึดได้นั้นมีมูลค่าเท่าไหร่ เพราะ

1.1 อาชญากรรมไม่ใช่การผลิตทางเศรษฐกิจ เงินที่จะได้มาเกิดขึ้นจากชีวิต/เลือด/น้ำตาของเจ้าทุกข์ทั้งนั้น
1.2 อาจทำให้พวกสิ้นคิดหวังรวยลัดบ้างเลยคิดทำชั่วตาม

2. ออกข่าวเรื่องค่าตอบแทนสำหรับเจ้าหน้าที่ให้ถูกต้องเพราะที่ผ่านมาอกข่าวผิดจนดูว่าเจ้าหน้าที่ได้ประโยชน์เกินเลยไปมากครับ

3. ออกข่าวให้ชัดเจนทุกครั้งด้วยว่าโทษของอาชญากรที่จับได้นั้นคืออะไร เรื่องนี้บางครั้งก็ออกข่าว บางครั้งก็ไม่ออกข่าว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:14:52 PM »

อยากดูบ่อนเขมรประหาร 9 คนไทยนักโกงพนันมากกว่า
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:18:25 PM »

เรื่องถ่ายทอดการประหารชีวิต ผมว่าเมืองไทยยังไม่พร้อมครับ เผลอๆ อาจได้ผลในทางตรงกันข้ามคือเกิดเสียงต่อต้านจาก "นักสิทธิอาชญากร" ให้ยกเลิกโทษประหารชีวิต ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับโทษประหารนะครับ ที่ผมคิดว่าควรทำคือนำเสนอรายการศึกษาเรื่องสถานบำบัดยาเสพติดให้มากๆ หน่อย จะได้รู้กันให้ชัดเจนว่าความชั่วที่อาชญากรก่อขึ้นนั้นทำให้มนุษย์เราๆ มีสภาพอย่างไร

เห็นด้วยกับพี่รักษากฎหมายครับ ลืมนึกถึงข้อนี้ไปเลย แต่ก็ยังเห็นด้วยให้มีการถ่ายทอดการประหารอยู่ ส่วนพวกนักสิทธิอาชญากร อยากให้พวกนี้ไปคุยกับเหยื่อหรือพ่อแม่เจ้าทุกข์จริงๆว่าเขารู้สึกอย่างไร ขอบคุณครับ

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:08:43 PM »

โหวตแล้ว เห็นด้วยครับ และก็อยากดูเร็วๆด้วย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:58:46 PM »

...แสดงว่าจะละเมิดสิทธิส่วนบุคคลจนวาระสุดท้ายเลยเหรอครับ Huh :Smiley

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:00:34 PM »

ไม่รู้จะว่าอะไรเจ้าคะ

มัวดีใจจนพูดไม่ออกหรือคับคุณโบว์...  Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์