เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:42:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: จากข่าวที่ว่า กรมราชทัณฑ์ถ่ายทอดการประหารชีวิต เห็นด้วยหรือไม่ครับ
เห็นด้วย
ไม่เห็นด้วย

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมราชทัณฑ์ถ่ายทอดการประหารชีวิต เห็นด้วยหรือไม่ครับ  (อ่าน 15054 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #60 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 12:41:44 PM »

จริงๆๆอยากให้ถ่ายการประหารชีวิตไอ้พวกคดีข่มขืนนะ  มันจะได้กลัวๆๆกันบ้าง

ข้าน้อยไม่คิดว่าจะทำให้คนคิดจะทำผิดเกรงกลัวได้ จนกว่าเขาจะเข้าไปอยู่ในสถานที่แห่งนั้นแล้วรู้ว่าไม่มีวันได้ออกมาเสียเอง...คนที่คิดจะทำผิด ต่อให้ข่มขืนโชว์ออนไลน์ทั่วโลก เขาก็กล้าทำเจ้าคะ

จริงๆ พวกคดีข่มขืน น่าจะยึดอุปกรณ์การข่มขืนไว้
จะได้ไม่ทำอีก
 Grin Grin Grin
ผมคิดว่าหากยึดของกลาง   จะเป็นการสบายเกินไปคับเพราะคนร้ายไม่ได้รู้สึกอย่างที่คนโดนกระทำรู้สึก Cry   ให้มันโดนผู้ชายข่มขืนบางดีกว่า หลงรักคับยิ่งไอ้พวกเรียงคิวนี้ยิ่งต้องเอาให้หนัก Angry   ให้มันโดนเพศที่3เรียงคิวมันบ้างมันจะได้รู้สึกคับ  น้ำลายหก  มันจะได้รู้บ้างผู้หญิงเค้ารู้สึกอย่างไรที่โดนพวกมันกระทำ   Angry เรื่องยึดของกลางนี้ยึดหลังจากโดนก็ได้คับ   เยาะเย้ย   คือแถวบ้านมีคดีอย่างนี้บ่อยมากเมื่อก่อน   ผมต้องเดินออกไปรับแฟนหลังเลิกงานที่ป้ายรถเมลทุกวันเพราะหากเกิดเหตุการ์ณเช่นนี้กับตัวเอง  ผมคงรู้สึกแย่มากๆๆป้องกันไว้ดีกว่าแก้ไขคับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #61 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 02:39:01 PM »

คะแนน ให้ออกทีวียังนำอยู่นะครับ

พวกขายยาบ้า ถ้าขาย แสนเม็ดไม่ต้องเอายาไปทำลายให้คนขายกินให้หมดแสนในเวลาสั้นๆ ไม่ดีกว่าหรือครับ เดี๋ยวเก็บจนหายไปไหนอีก

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #62 เมื่อ: มกราคม 22, 2005, 01:49:27 AM »

จริงๆตอนนั้นแกตายแล้วครับ แต่ว่าเลือดในสมองยังทำงานอยู่ จะเป็นยังงี้ทุกศพ เพราะสัญชาตญาณคนเราน่ะ บางคนก็ผงกหัวมา คว่ำลงไป ผงกหัวมา คว่ำลงไปหลายที นัยน์ตายังเหลือกไปมาดิ๊กๆๆ อยู่ แล้วค่อยผ่อนลงไป ถ้าคนไม่รู้ก็นึกว่าผีหลอก    ……”

“ผลสุดท้าย พวกนักเรียนแพทย์เขาก็ไปพิสูจน์แล้วว่ามันจริง
คือมันไม่เหมือนคนเจ็บไข้ธรรมดา เพราะว่าคนเจ็บไข้นี่สมองมันจะสลายไปตามโรคของเขา
จริงๆแต่คนพวกนี้เขาจะไม่ได้เจ็บไข้อะไร ระยะที่ยิงนี่เลือดในสมองมันยังทำงานของมันอยู่
แต่ว่าหัวใจนี่ไม่ได้ทำงานแล้ว เขาก็ลองไปผ่ากะศพอื่นนะ
ไปลองผ่าพิสูจน์ เขาบอกจริงครับ….”

แหม…อ่านแล้วนึกถึงเรื่องที่ท่าน LAW ENFORCEMENTเคยเล่าให้ฟังเรื่องกีโยตินตัดหัวแล้ว ยังกระพริบตาได้ถึง23ครั้ง (ไม่แน่ใจตัวเลข)
เป็นยังงี้จริงป่าวครับ ท่านหมอรุทช่วยยืนยันหน่อย

เป็นไปได้คับ...

สมองถึงขาดเลือดขึ้นไปเลี้ยงแล้วก็ยังสามารถทำงานต่อได้ในช่วงเวลาสั้นๆคับ...  :Smiley
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์