เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:20:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605235 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #240 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 08:32:28 AM »

เอ....กะว่าเน้อครับ..ต๋อนนี้...เป๋นนายคนใหม่ เดว ผมจะลองถามจาวหมู่ผ่อก่อนครับ... Grin
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #241 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 08:35:23 AM »

เอ....กะว่าเน้อครับ..ต๋อนนี้...เป๋นนายคนใหม่ เดว ผมจะลองถามจาวหมู่ผ่อก่อนครับ... Grin
  ขอบคุณครับ จะใด ก่อ ฝากอ้ายเหน่งสืบหื้อกำครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #242 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 09:41:29 AM »

เดี๋ยวจะถามอ้าย คอมแบท ผ่อครับ...เพราะแกกะลังย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ในเมืองครับ...หันว่า..เวลาขอป.๓ ง่ายดีครับ...
KWC
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ตั้งเเต่ใช้ปืนเป็นใจเย็นมากขึ้น"

« ตอบ #243 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 10:35:32 AM »

ชาวเชียงรายซื้อลูก(ปืน)กันที่ไหน ร้านปืนอยู่เเถวไหนบ้างครับ รบกวนด้วยครับหลังไมค์ก็ได้ Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #244 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 12:03:08 PM »

ชาวเชียงรายซื้อลูก(ปืน)กันที่ไหน ร้านปืนอยู่เเถวไหนบ้างครับ รบกวนด้วยครับหลังไมค์ก็ได้ Grin

ซื้อได้ที่สนามยิงปืน ในสนามกีฬากลางจังหวัดครับ ห้าแยกพ่อขุนเลี้ยวขวา แต่ช่วงนี้สนามปิด 8-18 กย ครับผม

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #245 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 12:40:32 PM »

ที่เชียงราย ไม่มีร้านปืนครับ  จะมีใกล้ ๆ ก็ เชียงใหม่ ลำปาง แพร่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #246 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 01:25:27 PM »

...เชียงรายไม่มีร้านปืนแต่...ปืนมือสอง...มีขายกัน...เยอะพอดู...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #247 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 01:54:54 PM »

เรื่องร้านปืน เขาว่าแต่ก่อนมีนะครับ 1 ร้าน ตอนนี้ไม่ได้ตั้งเป็นร้าน แต่เข้าใจว่าน่าจะมีการใช้โควต้าร้านอยู่

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
V-SAK.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #248 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 03:01:07 PM »

...เชียงรายไม่มีร้านปืนแต่...ปืนมือสอง...มีขายกัน...เยอะพอดู...

สงสัยผมต้องไปเที่ยวบ่อยๆ ซะแล้ว เผื่อจะเจอเนื้อคู่.....คนบ้านเดียวกัน.... Grin

กลับไปรักคนอย่างเธอ ก็เหมือนกับคนโง่ ๆ ที่เป็นมา . .
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #249 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 03:17:56 PM »

เรื่องร้านปืน เขาว่าแต่ก่อนมีนะครับ 1 ร้าน ตอนนี้ไม่ได้ตั้งเป็นร้าน แต่เข้าใจว่าน่าจะมีการใช้โควต้าร้านอยู่
...พี่สีอำพันครับไหน ๆ ก็ไหนๆ แล้ว..เรารวมกันเปิดร้านขายปืนดีไหมครับ...เดี๋ยวผมจะไปขอคำแนะนำจากร้านพี่อินฯ
.ผมว่ารายได้ดีออกนะครับ..ด้วยความเคารพ.. Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
KWC
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ตั้งเเต่ใช้ปืนเป็นใจเย็นมากขึ้น"

« ตอบ #250 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 03:18:59 PM »

ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ภาษาเหนือนี่เวลาเขียนเป็นตัวหนังสือเเล้วอ่านยากพอดูเเต่ถ้าอ่านออกก็พอจะเข้าใจได้ไม่ยากขอบคุณครับ Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #251 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 03:31:59 PM »

...พี่สีอำพันครับไหน ๆ ก็ไหนๆ แล้ว..เรารวมกันเปิดร้านขายปืนดีไหมครับ...เดี๋ยวผมจะไปขอคำแนะนำจากร้านพี่อินฯ
.ผมว่ารายได้ดีออกนะครับ..ด้วยความเคารพ.. Grin

ผมกลัวแต่ว่า ปืนในร้านมีคนจองหมดแล้ว ดูชื่อคนจอง ก็มีแต่หุ้นส่วนทั้งนั้น Grin Grin Grin
ถ้าจำไม่ผิดตอนนี้เขาห้ามทำร้านปืนเพิ่ม ต้องขอซื้อต่อผู้ที่เคยเปิด ว่างลองถามพี่ชัยที่สนามดูสิครับ
น่าจะพอทราบความเป็นมาเป็นไป

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #252 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 03:34:13 PM »

ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ ภาษาเหนือนี่เวลาเขียนเป็นตัวหนังสือเเล้วอ่านยากพอดูเเต่ถ้าอ่านออกก็พอจะเข้าใจได้ไม่ยากขอบคุณครับ Grin
...ไม่เป็นไรครับ..(ขออนุญาตตอบแทนพี่ๆนะครับ)...ว่าง ๆ ก็เข้ามาคุยกันนะครับ..มีอะไรไม่เข้าใจถามผมได้ครับ..เดี๋ยวผมจะไปถามพี่ๆ ให้อีกทีหนึ่ง.. Grin  ด้วยความเคารพ.. หลงรัก

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #253 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 05:56:45 PM »

...พี่ต่ายอยู่ไหนครับ...ไม่เห็นมาคุยกันเลยครับ..อย่าซุ่มเงียบซิครับ..แอบไปแต่งม้าใช่ไม...ผลเป็นยังไงรายงานด้วยนะครับ.. Grin
ช่วงนี้สิ้นเดือน+ต้นเดือน งานมากครับ ต้องตามทำสัญญางานเติมไปหมดครับ เวลาเลยมีน้อยครับ ส่วนม้ายังไม่ได้แต่งเลยครับ เดี่ยวสิ้นเดือนเอาไปให้ลองยิงใหม่ครับ ไม่มีติดขัด คราวที่แล้วน่าจะขายทิ้งเสียเลยครับ ขายหน้าหมด
KWC
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #254 เมื่อ: กันยายน 08, 2006, 08:47:25 PM »

...ไม่เป็นไรครับ..(ขออนุญาตตอบแทนพี่ๆนะครับ)...ว่าง ๆ ก็เข้ามาคุยกันนะครับ..มีอะไรไม่เข้าใจถามผมได้ครับ..เดี๋ยวผมจะไปถามพี่ๆ ให้อีกทีหนึ่ง.. Grin ด้วยความเคารพ.. หลงรัก
    ขอบคุณอีกครั้งครับคุณภูชี้ฟ้า Grin
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20 ... 479
  พิมพ์