เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:31:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605544 ครั้ง)
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #360 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:29:17 AM »

พูดถึงเรื่องไปนั่งกินเหล้าวันนั้น...ผมได้เจอคนหลังเขากว่าผมอีก...คือ ได้ยินเขาพูดถึงเรื่องปืน กล็อค นครสวรรค์ ตอนนี้ย้ายโรงงานไปพิษณุโลกแล้ว...เขาบอกว่ามีจริง ๆ ผมเองก็ได้แต่นั่งอมยิ้ม ขี้เกียจเถียง กลัวเสียบรรยากาศในการดื่ม  เลยปล่อยให้เขาพ่นไปเรื่อย ๆ ....และมาอีกรายก็บอกว่า  ปืน ๑๑ ม.ม. เป็นอาวุธสงคราม...อีกแล้วครับท่าน....ผมเองก็ไม่ได้โต้เถียงอะไร  ก็ได้แต่บอกว่า "อ๋อ...เหรอครับท่าน"  ....อย่างนี้ไปเรื่อย ๆ จนเขาโม้จบ...ผมก็จิบเหล้าต่อ.... Grin
หวัดดีครับ Cheesy วมต เปิ้นขอร้องเรื่องพาดพิงร้านหมู่นี้เหียละ น่าเสียดายเหมือนกั๋น ส่วนใหญ่คนที่โพสนี่โพสเรื่องจริงทั้งนั้นแหละครับ บะมีไผไปแกล้งร้านหมู่มันหรอก Cry

อย่างว่าล่ะครับอ้าย  Winkบางกำผมก็คิดว่า มันเป็นเงินของเขา จ่างมันเต๊อะ บ่ฮู้จะบอกจะไดแล้ว แต่ฮ้านหมู่นี้มันตึงนักแกเน๊อะ Huh
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #361 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:27:41 PM »

. Grin..แต้ครับ...แต่ วมต. กะคงกั๋วโดนปิดเวปฯ  อะครับ...จะได..หมู่เฮา..กะจ่วยเตือน ๆ กั๋นในทางลับเอาก่ะได้ครับ..เพื่อจะได้ฮู้เท่าทัน..เล่ห์เหลี่ยมของเขา... จูบบบบ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #362 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:42:33 PM »

. Grin..แต้ครับ...แต่ วมต. กะคงกั๋วโดนปิดเวปฯ  อะครับ...จะได..หมู่เฮา..กะจ่วยเตือน ๆ กั๋นในทางลับเอาก่ะได้ครับ..เพื่อจะได้ฮู้เท่าทัน..เล่ห์เหลี่ยมของเขา... จูบบบบ
เดี๋ยวจะลองเข้าไปผ่อครับ  :Smileyไค่อยากได้ยินกับหูครับ Grin Grin Grin กลั๋วจะอดไค่หัวบ่ได้ Lips Sealed
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #363 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:13:17 PM »

..หายไปไหนกันหมดครับ   ตกหน้าสามแล้ว   เข้ามาทักทายกันหน่อยครับ  .....

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #364 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:23:07 PM »

:Smileyยังอยู่เกาะติด เวป. Grin

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #365 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:26:17 PM »

..หายไปไหนกันหมดครับ ตกหน้าสามแล้ว เข้ามาทักทายกันหน่อยครับ .....
รอดูสถานการณ์ก่อนครับ แถวบ้านผมเริ่มมีด่านทหารแล้วครับ ใจริงก็ไม่อยากจะคิดอะไรมากหลอกครับ แต่อีกใจก็ไม่มั่นใจเหตุการณ์เท่าไหร่ครับ(แบบว่ายังไม่ชินกับกับพี่ทหารที่ถือปืนไปมาเท่าไหร่ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2006, 03:50:24 PM โดย ต่าย » บันทึกการเข้า
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #366 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 01:13:28 PM »

ปิ๊กถึงofficceแล้วครับ Grin ท่านท้าวฯ ท่านCombat85 ท่านภูฯ
ไปบ่จับจังหว่ะ กั๊นซื้อขนมไปฝาก ผมเลยเตกิ๋นมาต่ามตาง ถึงเจียงใหม่ เสี้ยงลึ้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
โอกาสหน้าฟ้าใหม่ ปะกั๋นนะครับ Grin

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
COMBAT 85
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #367 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 04:25:10 PM »

ปิ๊กถึงofficceแล้วครับ Grin ท่านท้าวฯ ท่านCombat85 ท่านภูฯ
ไปบ่จับจังหว่ะ กั๊นซื้อขนมไปฝาก ผมเลยเตกิ๋นมาต่ามตาง ถึงเจียงใหม่ เสี้ยงลึ้ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
โอกาสหน้าฟ้าใหม่ ปะกั๋นนะครับ Grin
       ต้องขออภัยอย่างสุด ๆครับ ติดภารกิจต้องไปโดดหอสูง ไปพร้อมท่านภูชี้ฟ้า
โอกาสหน้าฟ้าใหม่เราคงได้พบกัน ครับ และวันนี้ไปดูลาดเลาที่สนาม เปิดปกติ ก็เลยเอาติดไม้ติดมือมา 1กล่อง เพื่อไม่ให้เสียเวลาครับ..

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #368 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 05:49:39 PM »

ต้องขออภัยอย่างสุด ๆครับ ติดภารกิจต้องไปโดดหอสูง ไปพร้อมท่านภูชี้ฟ้า
โอกาสหน้าฟ้าใหม่เราคงได้พบกัน ครับ และวันนี้ไปดูลาดเลาที่สนาม เปิดปกติ ก็เลยเอาติดไม้ติดมือมา 1กล่อง เพื่อไม่ให้เสียเวลาครับ..

...เอาไว้ไปซ้อมสนามยิงปืนส่วนตัวครับ  (บ่อขยะเทศบาลฯ  Grin)

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
COMBAT 85
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #369 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 06:00:21 PM »

Grinอย่าลืมนำรูปมาฝากเด้อ  :Smiley

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #370 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 08:25:51 AM »

ยินดีตี้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ...ตะวา...ผมซ้ำบ่ว่าง...เพราะไปร่วมฝึก อปพร. ตี้จังหวัด...เสียดายครับ...ตี้บ่ได้ป๊ะอ้ายบะหิน....โอกาสหน้าว่ากั๋นใหม่ครับ...คาดว่า..ประมาณ ธันวาคมนี้...ผมจะไปเจียงใหม่...ครับ... Wink
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #371 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 01:38:11 AM »

..อาทิตย์นี้มีใครจะเข้าไปในตัวเมืองบ้างครับ  มีท่าน combad 85 ไปหนึ่งคนแล้วครับ ถ้ามีใครไปเพิ่มผมก็จะเข้าไปครับ  เพราะอยู่บ้านเหงาเหลือเกิดครับ ไม่ได้ยิงปืนนานแล้วครับ..

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #372 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 08:00:18 AM »

อาทิตย์นี้....รอผ่อก่อนเน้อ....ช่วงนี้บ่ค่อยสบาย...ครับ...เป๋นโรค..ทรัพย์จ๋าง...ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #373 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 10:35:34 AM »

เสาร์อาทิตย์นี้ ไม่แน่ครับผมกลับจากเชียงใหม่วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์ก็ว่าง แต่ช่วงเหตุการณ์อย่างนี้ไม่อยากพาปืนไปไหนมาไหน ผมก็กะเอา 10/22 ไปตั้งศูนย์กล้อง กับ 686 ไปตั้งศูนย์ใหม่เหมือนกัน ผมชอบยิงวันเสาร์มากกว่าแล้วฉีดน้ำมันใส่ปืนทิ้งไว้ทั้งคืนแล้ววันอาทิตย์จะได้ล้างปืนในช่วงสายๆ ครับ  ค่อยนัดกันอีกที  ฝนฟ้าก็ตกด้วยช่วงนี้

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #374 เมื่อ: กันยายน 27, 2006, 02:41:54 PM »

.
เสาร์อาทิตย์นี้ ไม่แน่ครับผมกลับจากเชียงใหม่วันศุกร์ เสาร์อาทิตย์ก็ว่าง แต่ช่วงเหตุการณ์อย่างนี้ไม่อยากพาปืนไปไหนมาไหน ผมก็กะเอา 10/22 ไปตั้งศูนย์กล้อง กับ 686 ไปตั้งศูนย์ใหม่เหมือนกัน ผมชอบยิงวันเสาร์มากกว่าแล้วฉีดน้ำมันใส่ปืนทิ้งไว้ทั้งคืนแล้ววันอาทิตย์จะได้ล้างปืนในช่วงสายๆ ครับ ค่อยนัดกันอีกที ฝนฟ้าก็ตกด้วยช่วงนี้
....ถ้าไปบอกผมด้วยนะครับ  ผมจะได้เตรียมอุปกรณ์ไปด้วย   ท่าน combad 85 ไปอยู่แล้วครับ  กะว่าถ้าไม่มีใครไปสงสัยคงต้องไปกับท่าน combad 85 สองคนแน่เลยครับ  ถ้าท่านสีอำพันไม่อยากพาปืนไปไหนด้วยก็ใช้ของผมกับท่าน combad 85 ก็ได้ครับ เขาใจครับเพราะทางโน้นด่านเยอะครับ ของผมไม่มีปัญหาครับไม่ค่อยมีด่านครับ  จะได้เตรียม 686 ไปด้วยครับ...

หน้า: 1 ... 22 23 24 [25] 26 27 28 ... 479
  พิมพ์