เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:25:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 392 393 394 [395] 396 397 398 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 606474 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5910 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:27:49 PM »

แอบหมู, แกงฮังเล  แกงโฮะ. ขนมจีนน้ำเงี้ยว, ห่อนึ่งไก่, หน่ออั่ว. น้ำพริกหนุ่ม, น้ำพริกอ่อง, ผัดหมี่ชาวเหนือ. คั่วผำกับหมู, ไส้อั่ว, ยำสะนัด .แกงกระด้าง  แกงแคไก่  แกงอ่อมหมู แกงโฮะ  จอผักกาด  แกงฮังเล ยำจิ้นไก่  แกงผักปั๋งใส่แหนม  แกงผักหวานใส่ปลาย่าง แกงขนุนใส่ซี่โครงหมู ..... น้ำลายหก

แอบหมูเป็นจะใดเน้อ  Huh Huh Huh Huh Huh  แล้วเป๋นญาติกับแคปหมูก่อครับ อ้าย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #5911 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:28:27 PM »

แหม...วุ๊ย..อากาศดีจัง..น่าเสียตัว เดี๋ยวบอกเมียว่า ไปหาน้ารัตน์ดีกว่า Grin Grin
เจริญละครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เด้อ นางเด่อ เด้อ เด้อ นางเด่อ..แต้ แต แต้ แต่น ขำก๊าก ขำก๊ากเบาหวิวๆ..แหม..ไอ้ต้นเอ๊ย.ฉลาดเป็นกรด ขำก๊าก ขำก๊าก

อิจฉาวุ้ย::006::

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #5912 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:30:51 PM »

น้าบอยไม่ต้อง อิจฉาผมหรอก...ผมดิต้องอิจฉา น้าเหน่งซะมากกว่า...ขานั้นแหล่มๆทั้งน๊าน คิก คิก คิก คิก
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #5913 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:32:04 PM »

ชวนอีตาโส มานครปฐมดีกว่า ว่างปะช่วงบ่ายๆ  หลงรัก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5914 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:33:15 PM »

เมียหลับแล้ว...ไปกระซิบบอกเมียดีกว่า..เดี๋ยวมานะ..น้ารัตน์ตามไปกินเหล้า คิก คิก คิก คิกหวานโก๋ละ คิก คิก
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5915 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:34:46 PM »

ชวนอีตาโส มานครปฐมดีกว่า ว่างปะช่วงบ่ายๆ  หลงรัก
ขานั้นไม่ต้องไปชวนหรอก..ช่วงนี้งานเค้าเยอะ ....งานเข้าครับพี่น้องครับ::005:: คิก คิก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5916 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:16:41 PM »

...โห..หนีไปนอนกันหมดแล้วเหรอครับเนี่ย...เนต.ผมเชื่อมกับมือถือ ช้าเป็นเต่าไปเลย...เฮ้อ...
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5917 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:30:16 AM »

สวัสดียามเช้าครับ...เมื่อคืนใครเมา วันนี้ต้องถอนครับ หลงรัก หลงรัก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5918 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:10:00 PM »

สวัสดีครับพี่ต้น...วันนี้..ไม่แฮงค์ครับ..เนื่องจาก..เมาติดต่อกันหลายวัน. ก็เลยทำตัวเป็นคนดีของเมีย...เสีย 1 คืน... ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5919 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:24:46 PM »

สวัสดีครับ.พี่น้อง.ทุกท่าน..ช่วงนี้ ผมออกพื้นที่กรำงานหนักครับ...เมื่อวานลูกน้องก็เอารถไปติดหล่ม..ด้วยความพาซื่อของมัน..ถ่ายรูปไว้ กะว่าจะไปขอรถ 4WD กับผู้บริหารซักหน่อย..ดันไปลบทิ้งซะ...ส่วนในรูปนี้ เป็นช่วงหนึ่ง ของการออกพื้นที่..รูปนี้ เป็นงานทำสวนหย่อมครับ..เล็ก ๆ

รถก็คันขวามือสีขาว.เป็นรถ อปพร. ผมทำเรื่องขอซื้อรถ สี่ประตู แบบขับสี่ล้อมา ๓ ปี แล้ว สภาฯ ไม่อนุมัติซักปี ..ปีนี้ กะว่าจะขออีก.งบประมาณแต่ละปี ก็เอาไปสร้างนู่นสร้างนี่ โอนให้ส่วนราชการอื่น ๆ เยอะแยะไปหมด แต่สำหรับหน่วยงานตัวเอง จะตายแหล่มิตายแหล่ พูดแล้วก็ของขึ้น .. Angry

ขอเล่าเรื่องรถติดหล่มเมื่อวานให้ฟังหน่อยครับ...มันน่าโกรธและน่าขำพิลึกเหมือนกันกับไอ้เจ้าโชเฟอร์จำเป็นของผมคนนี้... แบร่
 Tongueไอ้คนที่ยืนยิ้มยืนด้านหลังผมนั่นแหละครับ.. มันชื่อ "เปิ้ล" มาบรรจุเป็นเจ้าหน้าที่ ธุรการ ..เป็นคน น้ำปาด อุตรดิตถ์  ไอ้นี่พาซื่อมาก ผมบอกว่า ให้ขับรถไปรออยู่อีกฟากหนึ่ง เพราะผมจะเดินวัดกับช่างอีกคนไปจนบรรจบกันอีกฟากหนึ่งของท้องทุ่ง ..

ผม-"เฮ้ย...เปิ้ล  มึงขับรถไปรอพี่ที่อีกฟากหนึ่งนะ   มึงกลับออกไปทางถนนใหญ่ แล้วเลี้ยวขวา วิ่งตรงไปซักครึ่งโล แล้วเลี้ยวขวาเข้าถนนเลียบลำเหมือง แล้วขับเข้าไปอีกประมาณ กิโลนึง  มึงเห็นถนนที่วิ่งเลียบลำเหมืองอีกเส้นมั๊ย  มึงไปรอพี่ตรงต้นไม้ใหญ่ ๆ นั่นนะ ..แล้วพี่จะเดินไปหาตรงจุดนั้น

(ผมชี้ให้ดู เพราะแถวนั้น อยู่กลางทุ่ง ห่างไปประมาณ ครึ่งกิโล มันก็มองตามและรับทราบตามที่ผมบอก) แล้วมึงอย่าเข้าไปลึกนะเพราะในนั้น ไม่มีที่กลับรถ แล้วอีกอย่าง มึงอย่าเผลอไปกลับรถตามไหล่ทางล่ะ เพราะมันเป็นดินลูกรัง ประกอบกับฝนตกหลายวัน และกลางทุ่งนาก็มีแต่น้ำ และต้นกล้าของชาวนา ..เดี๋ยว..ถ้าไปกลับรถ ..กลัวว่าจะเสียหลักลงไปข้างทาง และที่หนักคือ ลงในทุ่งนาของชาวบ้าน มันจะยุ่ง..  มันพยักหน้ารับ และตอบด้วยสีหน้าอันมั่นใจของมันว่า

เปิ้ล- ครับพี่...ได้เลย..สบายหายห่วง ...

เสร็จแล้วไอ้เปิ้ล ก็รีบหันหลัง ขึ้นรถ ขับออกไปตามที่ผมสั่งอย่างรวดเร็ว.. เวลาผ่านไปประมาณ เกือบ ๒๐ นาที ผมยังอยู่จุดเดิม เพราะรอเจ้าของที่ดินมาชี้แนวเขตที่ดิน  เสียงโทรศัพท์ผมก็ดังขึ้น มองดูที่หน้าจอ ก็คือ   "เปิ้ล" ..  ผมออกปากกับพรรคพวกที่ไปด้วยกันอีก ๒ คนว่า "หวังว่าคงไม่ได้โทรมาบอกว่ารถติดหล่มล่ะ" ...

ผม - "โหล.ว่าไงว่ะ..."

เปิ้ล- "รถติดหล่มครับพี่"...

ผม - อ้าว....กูว่าแล้วไง ลิ้นยังไม่ทันเข้าปาก ...ผมสบถมันนิดหน่อย แล้วถามว่าเป็นอย่างไร ติดหล่มมากน้อยแค่ไหน ได้ความว่า มันไปกลับรถที่ไหล่ทางซึ่งมันกว้างพอ ซึ่งพอจะกลับได้ แต่พื้นมันลื่น ก็เลยไถลลงข้างทาง..ผมก็บอกว่า "งั้นมึง  เร่งเครื่อง เต็มที่ สปีด ออกมาเลย..

เปิ้ล - ครับพี่...ผมจะลองดู

เวลาผ่านไปประมาณไม่ถึง ๕ นาที ...

เดี๋ยวมาต่อครับ... Wink

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5920 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:25:30 PM »

เอาต่อเลย...

เสียงโทรศัพท์ผมก็ดังขึ้นอีกครั้ง  เจ้าของเบอร์ที่โทรมา เป็นใครไม่ได้นอกจากไอ้ผู้ชายทั้งแท่งชื่อเหมือนผู้หญิงที่ฟังแล้ว น่าจะสวยน่ารัก  .."ไอ้เปิ้ล" นั่นเอง ..ผมกดปุ่มรับสาย แล้วเอาโทรศัพท์แนบหู.

ผม- "โหล..เป็นไงวะ"

พร้อมกับเสียง สั่น กว่าครั้งก่อน และละล่ำละลัก บอกกล่าวรายงานเหตุการณ์เพิ่มเติม

เปิ้ล- พี่ ๆ  ๆ ..ตอนเนี๊ยะ นะ...ร..ร..รถมันไถลลงไปกลางทุ่งนาแล้ว...พี่.. ๆ   ๆ ...ผมจะทำไงดี...พี่...ช่วยผมหน่อย..

ผม - เฮ๊ย...ใจเย็น ๆ เดี๋ยว ๆ พี่จะโทรไปบอกพวกมาช่วยกันหลาย ๆ คน อีกอย่างพี่ก็ยังไม่ได้ไปไหน ออกไปก็ไม่ได้ เพราะต้องเดินไกลมาก ..เดี๋ยวจะโทรไปหาพวกที่ สำนักงานมาช่วย..มึงรอเดี๋ยว ว่าแต่ตอนนี้ มึงอยู่ไหน ...

เปิ้ล- ผมเข้ามาข้างในนี่พี่...ไม่เห็นต้นไม้ใหญ่ที่พี่ว่าเลย...เพราะต้นไหนมันก็ใหญ่ ๆ เหมือนกันหมด ..ผมขับมาเรื่อย ๆ ดูดบุหรี่มาด้วย..เพลิน ๆ มารู้ตัวอีกที ก็มาสุดทางไม่มีทางไปต่อแล้ว ...ก็เลย กลับรถ จะกลับออกไป ..

ผม- อ้าว...กูว่าแล้ว...บอกแล้ว..ไม่ใช่เหรอ ว่าอย่าเข้าไปลึก ..เข้าไปซักประมาณกิโลเดียวก็ให้จอดก่อน .แล้วนี่มึงดันเข้าไปซะจนลึกสุดเลย..

เปิ้ล- แหะ ๆ ..ก็มันเพลินน่ะพี่...วิวมันสวย ..มองไปทางไหนก็สวย ผมดูก็เลยเพลิน ทำให้รู้สึกว่า เหมือนอยู่บ้านเลย..ไม่ได้กลับบ้านนาน ก็เลยคิดถึงบ้าน..ครับพี่..

มันตอบทำนอง ยอมรับผิด และขอความเห็นใจ ...

ผม- เออ...กูล่ะมึนกับมึงจริง ๆ ...ไอ้เปิ้ล..  มึงรออยู่ที่นั่นแหละ เฝ้ารถไว้ ..ของหลวง ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้นะโว๊ย....

เสียงตอบรับ..บอกให้รู้ว่า ทำอะไรไม่ได้อยู่แล้ว..ก็เลยต้องรออยู่ที่รถต่อไป  ผมเองก็ได้โทร..ไปหาพวกที่สำนักงานให้นำคนและรถอีกคันมา รับและจะพาไปช่วยกันกู้รถคันนั้นออกต่อไป ...ซึ่ง ทางฝ่ายโน้น ก็ตอบมาว่า "ให้รอสักครู่"..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5921 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:27:10 PM »

เวลาผ่านไปประมาณ ๑๐ นาที รถสี่ประตู โตโยต้า ไมตี้เอ็กซ์ ก็มาถึง..พร้อมพลพรรค อีก ๔ นาย ..ผมตรงเข้าไปหารถ แล้วบอกกล่าว เรื่องที่ต้องทำกับ คนเหล่านั้น จนไปที่เข้าใจ แล้วก็ตรงดิ่งไปหา "ไอ้เปิ้ล"  ในทันที   เมื่อไปถึง ต้องจอดรถไว้และเดินเท้า เข้าไปอีกประมาณ ครึ่งโล เพราะเข้าไปไม่มีที่กลับรถ  พวกผมลงเดินกันไป ต่างก็บ่น สบถ ด่าพลาง หัวเราะในความซื่อของไอ้เปิ้ลไปพลาง พอไม่กี่อึดใจก็เดินมาถึง เพราะแต่ละคน ครึ่งวิ่งครึ่งเดิน เนื่องจาก แลดูบนฟ้า ซึ่ง กำลังตั้งเค้าฝน และมีเสียงฟ้าร้อง ครืน ๆ มาเป็นระยะ ๆ ซึ่ง นั่น ก็ ไม่มีใครปรารถนานัก

ไอ้เปิ้ล เดินออกมาจากห้างนา ใกล้ ๆ กับที่รถลงไปจอดสงบนิ่งอยู่ สีหน้ามัน ยังมีอาการตื่นเต้นอยู่เล็กน้อย พร้อมกับยิ้มพูดถึงเห็นการที่มันเพิ่งประสบมาสด ๆ ร้อน ๆ ให้ได้รับทราบ  ..  ผมมองไปที่รถ พร้อมกับอีกหลายคน ...ต่างก็ดูเป็นเสียงเดียวกันทำนองว่า "มึงจะเข้ามาทำไมถึงในนี้"..เพราะ ธรรมดา นอกจากคนมาทำนาแล้ว คนอื่นเขาไม่เข้ามากันหรอก ..

สภาพรถที่เห็นคือ ล้อหลังทั้งสองล้อ อยู่ในทุ่งนา ซึ่งมีต้นกล้าข้าวอยู่ ..ตรวจดูแล้ว..เสียหายเล็กน้อย ล้อจมอยู่ในโคลนครึ่งล้อ   หน้าแหงนขึ้นเหมือนหลังคาทรงหมาแหงน ..หมดสภาพที่จะขึ้นได้ด้วยตัวเอง จำต้องออกแรงเข็น

ผม - อ้าว..มาเลยมึงมา ..นี่ ไอ้เปิ้ล

ผมออกปากสั่งให้ไอ้คุณเปิ้ล ลงไปเข็นท้ายสุด ซึ่งอยู่ในน้ำโคลน มัน ก้มหน้าก้มตา หัวเราะ แหะ ๆ ตามสไตล์ของมัน แล้วก็ลงไปเข็นรถ และให้พวกอีกคนขึ้นขับ ที่เหลือ อยู่ด้านข้าง จับราวกันตกหลังรถเป็นที่พึ่ง คนขับสตาทร์เครื่อง ผมกระโดดขึ้นกระบะหลัง ยืนอยู่ช่วงท้าย กับลูกน้องอีกคน ที่น้ำหนักตัวพอกัน เตรียมทำการขย่มท้าย เพิ่มน้ำหนักให้ส่วนหลังรถ เพื่อล้อหลังจะได้มีน้ำหนักกดเพิ่มช่วยเพิ่มแรงเสียดทาน ตามหลักวิทยาศาสตร์ ซึ่งเป็นการช่วยให้รถหลุดออกจากหลุมโคลนได้ง่ายขึ้น

เมื่อพร้อม ..ผมก็ออกคำสั่ง "เอ้า...อึ๊บ  ๆ    ๆ     ๆ   " ทำอย่างนี้อยู่หลายรอบ หลายคนเหงื่อซึม หน้าแดง ..เส้นเอ็นและมัดกล้าม ขมึงเกลียวจนเห็นได้ชัด .... จนรถเริ่มเคลื่อนที่ละน้อย ๆ จนในที่สุด  .แต่ละคนออกแรงเรียกว่า "สุดแรงเกิด" (ประมาณเอา เพราะแต่ละคนก็ยังไม่เคยออกแรง เบ่งลูกกันจริง ๆ เลย และก็คงไม่มีโอกาสได้ท้องเหมือนผู้หญิงเป็นแน่)   ไม่นานนักก่อนจะหมดแรง ...รถได้พุ่งทะยานออกจากหลุมโคลน ได้ทันที ท่ามกลางความโล่งใจของทุก ๆ คนที่ออกแรง.....เสียงโห่ร้องดีใจ...ควันรถคลุ้งขโมง ...เหม็นกลิ่นยางไหม้..พอเตะจมูก.....แต่ละคนได้เหงื่อไปตาม  ๆ กัน บ้างก็เลอะโคลน ..หนักสุดก็ไอ้เปิ้ล ..เนื้อตัว มอมแมมเลอะโคลน   ถอดเสื้อแขนยาวออก ยืนเท้าเอว ทำท่าหอบ แฮก ๆ ...เหงือปนน้ำโคลน เต็มหน้า ..ถุยน้ำลาย ปิ๊ด ๆ เนื่องจากมันได้รับเอาน้ำโคลนจากแรงปั่นของล้อรถเข้าไปพอควร ..

หลังจากนั้น เสียงหัวเราะ และเสียงสัพยอก ไอ้เปิ้ล ก็ดังขึ้น เป็นระยะ ๆ ..จนขึ้นรถแล้ว ก็ยังมิวาย มีเสียงแซวกันอยู่ ..ไอ้เปิ้ล ก็ก้มหน้าก้มตา รับไป อย่างอารมณ์ขัน ๆ ..ดูมันไม่ได้ทุกได้ร้อนอะไรเลย..ได้ยินคำเดียวว่า "เดี๋ยว..ผมพาไปกินเหล้า ..พี่เหน่งจ่าย"....เออ....ดูมันสิ...มันไม่ได้คิดเล้ย...ว่า ในจำนวนคนที่ไปช่วยมันเข็นรถ คนหนึ่งเป็นหัวหน้ามัน อีกคนหนึ่ง..เป็นรองนายกฯ..........

แบร่
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5922 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:36:51 PM »

เฮ้อ....กรรม คิก คิก คิก คิก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5923 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 01:53:14 PM »

ลูกน้องอารมณ์สุนทรีย์ ลูกพี่เลยเวียนกบาล ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5924 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 04:16:06 PM »

ยังมีเรื่องเล่าของ "ไอ้เปิ้ล" อีกนะครับ...ว่าง ๆ จะมาเล่าให้ฟังครับพี่... คิก คิก
หน้า: 1 ... 392 393 394 [395] 396 397 398 ... 479
  พิมพ์