เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 194 195 196 [197] 198 199 200 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 609585 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2940 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 12:34:31 PM »

มาแล้วๆฮ่าๆๆๆๆ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คงจะลืมเวปแล้วดิได้ของใหม่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #2941 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 12:36:04 PM »

นปพ เชียงราย กล่อง 600 (9มม.) บลูเลต นัด 12 บาท  +ค่าน้ำมันไปกลับ  100 บาท

นปพ. พะเยา กล่อง 750  ถ้าพูดถึง 9 มม. นัด 15 บาท+ ค่าน้ำมัน  ไปกลับ 400 บาท

ถ้ายิง 1 กล่อง (สำหรับผม ครับ)
อ้างถึง
เยี่ยมอืม.....ท่านสีอำพัน นี่...เป็น แฟมิลี่แมนตัวจริง เสียงจริงเลยนะครับ  ขอปรบมือให้ดัง ๆ ครับ ... ไม่ทราบว่า สนามที่พะเยา เป็นอย่างไรบ้างครับ สภาพพื้นที่  การให้บริการ  การควบคุมของเจ้าหน้าที่สนาม ...ถ้าเทียบกับ สนาม นปพ.เชียงราย เป็นอย่างไรบ้างครับ....ขอบคุณครับ Grin
ตอบแทนนะครับ เคยไปยิง 1 ครั้ง อย่างกับฟ้ากับเหวครับ พะเยาดีกว่ามากจริงครับทุกเรื่อง
ยืนยัน ตามเสี่ยต่ายครับ เสียแต่ลูกปืน แพงไปหน่อย ลูกซ้อมทุกขนาดนัดละ 15 ครับ

ค่าเป้า ค่าใช้สนาม ต่างหากใช้มั๊ยครับพี่..
ขอโทษครับ ตอบไม่ครบ ค่าเป้าต่างหาก แต่ผมไม่ซื้อเก็บเอาแถวๆนั้น ค่าใช้สนามวันนั้น จ่ายไป 20 ครับผม

แหม....ยิงปืนแบบพอเพียง...ว่างั้นเถอะนะพี่.. คิก คิก
เดี๋ยวใส่เสร็จจะถ่ายรูปให้ดูครับ หลงรัก มันจะได้ดูยาวๆหน่อย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อา....รอ ๆ  ๆ ... ขำก๊าก

ไม่นับ ค่าเป้า ค่าสนาม  ค่าอาหาร  (เน้นยิงแบบ ต้นทุนต่ำ)  อิอิอิ
มันมีอีกเงื่อนไขหนึ่งครับผมว่ายิงที่เชียงรายแพงพอ ๆ กันครับ ลองถามเจ้าเหน่งดูครับ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #2942 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 12:45:30 PM »

อยากได้ 1911 แถวๆ บ้านเราก่อนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2943 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 02:58:56 PM »

มาแล้วครับ Grin นอกจากรูปแล้วโสภณ870ยังมีเรื่องฮาๆจากแถวบ้านมาอีกแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2944 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:00:50 PM »

Uppicz.info:free image hosting and resize ถ่ายตะกี้ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 05:26:51 PM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2945 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:27:21 PM »

ต่อไปก็เรื่องที่จะเล่า คือในขณะที่ผมกำลังรื้อเจ้า870ของผมอยู่นั้น ก็มีคนแถวๆบ้านผ่านมาธุระ พอแกเห็นปืนผมเท่านั้นแหละ เอะอะโวยวาย หาว่าผมมีอาวุธสงคราม ตกใจ ถ้าตำรวจมาเห็นเข้าจะต้องถูกจับแน่ๆ   ตกใจหน้าซีดไอ้ผมก็ค่อนข้างจะชินชากับความฉลาดเฉลียวของคนแถวๆนี้อยู่แล้ว  แลบลิ้นแถมกำลังอารมณ์ดีกับของเล่นใหม่ ก็เลยอธิบายให้แกฟังว่านี่มันเป็นปืนลูกซอง และมีทะเบียนถูกต้องไม่ใช่อาวุธสงคราม แกก็เถียงผมเป็นการใหญ่ว่าถึงว่ามันเป็นปืนลูกซองแต่ผมกลับเอาไปแปลงให้เป็นอาวุธสงคราม ทำให้ผิดกฏหมาย  ตกใจหน้าซีด เออ ชักจะไปกันใหญ่  ผมก็บอกว่างั้นแกโทรเรียกตำรวจมาจับผมเลยไวๆเลยเชียว แกก็นั่งเงียบไม่พูดไม่จาอะไร เดี๋ยวเอาอีกแล้ว พูดนั่นพูดนี่หาว่าจะซื้อมาทำไม แค่มีลูกในรถก็ผิดกฏหมายแล้ว ยังงั้นยังงี้จนผมชักเริ่มรำคาญ..........จนแกถามว่าตั้งแต่ซื้อมาเคยยิงอะไรไปมั่งหรือยัง  ผมรู้ว่าแกเล่นพระเล่นพวกของขลังอยู่ ยิ้มีเลศนัย..ก็เลยตอบไปว่า ได้แต่ยิงพวกของขลังทั้งหลายกระจุยมาหลายวัดแล้ว เท่านั้นแหละแกปลดพระที่คอออกมาเลยเชียว บอกว่าถ้าเจ๋งจริงยิงรุ่นนี้ให้หน่อย  ผมก็เอาลำกล้องใส่กลับเข้าปืนผมทันที แล้วพยักหน้า  แกก็ถามว่าผมว่าไม่รู้จักพระรุ่นนี้หรือไง   ...โอ้ย ผมไม่สนใจหรอก  อยากลองก็เอามานี่จะลองให้    แกชักพระกลับบอกว่าเปลี่ยนใจแล้ว  ......เดี๋ยวพักสายตาแป๊บหนึ่ง  โปรดติดตามตอนต่อไปครับ......

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2946 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:29:45 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากเปลี่ยนใจ สะใจ
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2947 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:34:17 PM »

ต่อครับ......พอแกหดมือกลับผมก็ถามแกว่าจะเอายังไงเนี่ย จะลองหรือไม่ลอง ผมบริการฟรีไม่คิดค่ากระสุนหรอก แกก็บอกว่าเดี๋ยวจะเอาองค์อื่นมาลอง ผมก็ให้แกรีบๆไปเอามา ผมจะรอ แกก็บ่ายเบี่ยงต่างๆนานา ผมชักรำคาญมากๆก็เลยเอาปืนไปให้พวกๆกันเจียรเขี้ยวล็อคออกให้อย่างดี มองภายนอกไม่มีรูเลย ไม่ลองไม่เลิงมันแล้ว แลบลิ้น น่ารำคาญพวกขี้คุย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2948 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:36:45 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2949 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:53:38 PM »

มันมีอีกเงื่อนไขหนึ่งครับผมว่ายิงที่เชียงรายแพงพอ ๆ กันครับ ลองถามเจ้าเหน่งดูครับ

อันนี้  ถ้าตีเป็น ค่าน้ำมันไปพะเยา คงได้หลายเที่ยว และไม่เสียอารมณ์ด้วย  ใช่มั๊ยเสี่ยต่าย  ขำก๊าก

ต่อครับ......พอแกหดมือกลับผมก็ถามแกว่าจะเอายังไงเนี่ย จะลองหรือไม่ลอง ผมบริการฟรีไม่คิดค่ากระสุนหรอก แกก็บอกว่าเดี๋ยวจะเอาองค์อื่นมาลอง ผมก็ให้แกรีบๆไปเอามา ผมจะรอ แกก็บ่ายเบี่ยงต่างๆนานา ผมชักรำคาญมากๆก็เลยเอาปืนไปให้พวกๆกันเจียรเขี้ยวล็อคออกให้อย่างดี มองภายนอกไม่มีรูเลย ไม่ลองไม่เลิงมันแล้ว แลบลิ้น น่ารำคาญพวกขี้คุย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Grinสงสัยแกคง ไม่ค่อยได้ออกจาก กะลา...มังครับพี่โส... แบร่
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2950 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 03:54:49 PM »

ตายละ ลืมถ่ายรูปช่างเสริมสวยใจดี  หลงรักให้ยืมเก้าอี้ถ่ายถาพ Grin Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2951 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 04:00:52 PM »

ตายละ ลืมถ่ายรูปช่างเสริมสวยใจดี  หลงรักให้ยืมเก้าอี้ถ่ายถาพ Grin Grin Grin

อ๊ะ ๆ ๆ ...มารอดูรูป.... ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2952 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 04:01:44 PM »

ถ่ายตะกี้ครับ Grin

แต่งตัวแล้ว แจ่ม ดุ ดัน ....จริง ๆ เชียว... เยี่ยม
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2953 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 04:04:27 PM »

อ๊ะ ๆ ๆ ...มารอดูรูป.... ยิ้มีเลศนัย
คือเจ้าตัวกลับบ้านไปแล้วครับมีแต่รูปหน้าร้านแกได้ไหมครับพี่ Grin

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #2954 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2008, 04:06:06 PM »

เดี๋ยวผมลองดูก็ได้  เอ...เอากล้องถ่ายภาพไปถ่ายภาพถ่ายมันจะออกมายังไงหว่า อ๋อย

หน้า: 1 ... 194 195 196 [197] 198 199 200 ... 479
  พิมพ์