เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:28:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 201 202 203 [204] 205 206 207 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 609511 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 02:44:36 PM »

เห็นพี่เพิ่มบ่นๆ อยู่ว่าอยากไปอยู่เชียงราย เยี่ยม

อากาศดีนะ...อีกหน่อยน้ำจะท่วมโลกแล้ว  แถว อุตรดิตถ์ พิษณุโลก จะเป็นชายทะเลหมด..... คิก คิก

อย่างนี้ต้องไปอยู่กับสาวไทยใหญ่  หรือสาวเย้าเน๊อะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ใช้ชีวิตเรียบง่าย ... สบาย ๆ  มีเมียซัก ๑๐ คน....ช่วยกันหาเลี้ยง สามี .... ขำก๊าก
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #3046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 05:35:50 PM »

เห็นพี่เพิ่มบ่นๆ อยู่ว่าอยากไปอยู่เชียงราย เยี่ยม

อากาศดีนะ...อีกหน่อยน้ำจะท่วมโลกแล้ว  แถว อุตรดิตถ์ พิษณุโลก จะเป็นชายทะเลหมด..... คิก คิก

อย่างนี้ต้องไปอยู่กับสาวไทยใหญ่  หรือสาวเย้าเน๊อะ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ใช้ชีวิตเรียบง่าย ... สบาย ๆ  มีเมียซัก ๑๐ คน....ช่วยกันหาเลี้ยง สามี .... ขำก๊าก
ใช้ชีวิตเรียบง่าย ... สบาย ๆ  มีเมียซัก ๑๐ คน....ช่วยกันหาเลี้ยง สามี
อันนี้ความคิดดีครับเห็นด้วยครับ  ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 05:49:30 PM »

ใช้ชีวิตเรียบง่าย ... สบาย ๆ  มีเมียซัก ๑๐ คน....ช่วยกันหาเลี้ยง สามี
อันนี้ความคิดดีครับเห็นด้วยครับ  ยิ้มีเลศนัย

งั้น ผมให้เสี่ยต่ายเป็นหัวหน้าเผ่าเลยนะ....ว่าแต่จะตั้งชื่อเผ่าใหม่นี้ว่า เผ่าอะไรดีล่ะครับ ขำก๊าก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 06:13:20 PM »

งั้น ผมให้เสี่ยต่ายเป็นหัวหน้าเผ่าเลยนะ....ว่าแต่จะตั้งชื่อเผ่าใหม่นี้ว่า เผ่าอะไรดีล่ะครับ ขำก๊าก

ว่าแต่ว่าจะผ่านด่านแรกของผู้อนุมัติน้องมิ้นท์ยังไงดีครับ น้าเหน่ง ผมง่ายๆแต่สงสารครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:35:16 PM »

ว่าแต่ว่าจะผ่านด่านแรกของผู้อนุมัติน้องมิ้นท์ยังไงดีครับ น้าเหน่ง ผมง่ายๆแต่สงสารครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

กำลังคิดหาวิธีอยู่ครับ....คิดไม่ออกซักที....ถ้าพี่เพิ่มมีแทคติคดี ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับพี่.. ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3050 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2008, 07:38:08 PM »

ตอนนี้อากาศเย็นสบาย ๆ ลมพัดด้วยความเร็วประมาณ 40 กม./ชม. เย็น ๆ  ๆ ก็เลยจะขอตัวไปจิบเบียร์วุ้น...เย็น ๆ ๆ ก่อนกลับบ้าน...ครับ... น้ำลายหก
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3051 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 02:50:22 AM »

นอนไม่หลับครับ อ๋อย
เข้านอนตอนสี่ทุ่มกว่าตีหนึ่งครึ่งตื่นซะได้
เลยไม่ง่วงเลย ตอนนี้ฝนตกพรำๆด้วย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3052 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 09:06:49 AM »

นอนไม่หลับครับ อ๋อย
เข้านอนตอนสี่ทุ่มกว่าตีหนึ่งครึ่งตื่นซะได้
เลยไม่ง่วงเลย ตอนนี้ฝนตกพรำๆด้วย

เศร้าเป็นเรื่องที่น่าเครียดครับ...ผมเคยเป็น เครียดนอนไม่หลับ ยิ่งเครียดไปใหญ่ หัวใจเต้นเร็ว ตุ๊บ ๆ ๆ  ๆ ๆ ..เปลือกตาก็ปิดไม่ลง  หลากหลายเรื่องราว โดยเฉพาะ เรื่องราวเก่า ๆ ความหลัง ยิ่งเป็นเรื่องที่เฉียด ๆ สิ่งไม่ดี แล้วนี่ มันมาจากไหน ไม่รู้ ประเดประดังเข้ามา ทุกทิศทาง ...ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ...

ทางแก้คือ อ่านหนังสือ ที่เราชอบ หรือ ไปจุดธูปเทียน ไว้พระ กรวดน้ำแผ่บุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร....คิดถึงว่า อย่าไปคิดอะไรมาก  ได้กลิ่นธูปทำให้ปลง  เหมือนกับเราไปงานศพ  คิดเสียว่า อายุคนเราไม่ถึงร้อย  จะไปเครียดอะไรนักหนา...... เยี่ยม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3053 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 12:00:51 PM »

มีเฉียดๆวัดด้วยนะน้าเหน่ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3054 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 12:24:53 PM »

มีเฉียดๆวัดด้วยนะน้าเหน่ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grinก็ประมาณ 2 -3 ครั้งครับพี่ ..ครั้งที่ หนัก ๆ ก็ ขับรถไปดี ๆ รถกระบะครับ ..วิ่งประมาณ ซัก 60 ก.ม./ช.ม. จู่ ๆ ก็มีรถวิ่งมาชนด้านคนขับพอดี  ชนแบบตามน้ำ  ผลคือ รถผม ถูกชนกระเด็น พลิกคว่ำ ประมาณ 5 ตลบ  ตก ลงไปในร่องข้างถนน ที่ลึก ประมาณ 3 เมตร  รถหงายท้อง แหงแก๋ ..อยู่ 
  ผมได้สติ รีบเสือกตัวออกจากรถ  เลยเอาหลังไปโดนใส่รั้วลวดหนาม ที่ขาดแล้วพาดอยู่ที่พื้น ผลคือ หลังมีแต่รอยลวดหนาม เสื้อขาดรุ่งริ่ง  รถหลังคายุบ ประตูด้านคนขับยุบใช้ไม่ได้ ตัวถังฝั่งขวาเสียหาย  ด้านซ้าย เสียหาย เพราะพลิกคว่ำและครูดตกลงข้างถนน

ผมได้รับบาดเจ็บถลอกปอกเปิก ที่หนักสุดก็แผลจากรั้วลวดหนาม แต่ก็ไม่ถึงกับได้เย็บ...ในตัวผมตอนนั้น แขวนพระหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ แต่ปัจจุบัน ได้หายไปอย่างไร้ร่องรอย  ก็เลย อัญเชิญอีกองค์หนึ่งขึ้นคอ จนปัจจุบัน ผมจะห้อยท่านและบูชาท่านตลอด ครับ
    อีกครั้ง ก็เอารถไปหมุนกลางถนน เพราะหักหลบ มอร์เตอร์ไซด์  งานนี้ เกือบซวย ...แต่โชคดีไม่เป็นไร ..
ครั้งสุดท้าย ก็หลับใน  ไปชนต้นไม้ ที่ จ.ตาก ผลคือ รถหน้ายุบ ต้นไม้ ถลอก  ผมไม่เป็นอะไร เพียงแต่โดนพ่อด่า...และ จากนั้น ก็มีบ้างประปราย พอให้ตื่นเต้นเล่น ๆ ... ขำก๊าก
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3055 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 12:31:14 PM »

เฉียดแบบนี้เสียวว้อย..เสียววววววววว   ยาวเลยเน้อ บ่าเอาละ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3056 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 12:55:15 PM »

วันนี้อากาศเย็น ลมพัด ท้องฟ้าปิด ...มื้อกลางวัน เลยทำสุกี้กินกัน ...ทั้งสั่น ทั้งอร่อย...ไม่ต้องนั่งกินในห้องแอร์...เพราะช่วงนี้ เชียงรายติดแอร์กันทั้งจังหวัด  เยี่ยม
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3057 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 01:30:39 PM »

สุพรรณฯก็จะเป็นเกาะแบบภูเก็ต คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3058 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 01:32:42 PM »

เฉียดแบบนี้เสียวว้อย..เสียววววววววว   ยาวเลยเน้อ บ่าเอาละ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
อ้าว   แล้วกัน....ผมนึกว่าพี่ชอบเรื่องเสียวๆซะอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3059 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:13:40 PM »

เฉียดแบบนี้เสียวว้อย..เสียววววววววว   ยาวเลยเน้อ บ่าเอาละ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
อ้าว   แล้วกัน....ผมนึกว่าพี่ชอบเรื่องเสียวๆซะอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..เสียว ๆ แบบนั้น ใคร ๆ ก็ชอบ...อ้อ...เดี๋ยวจะพีเอ็มไปน่ะพี่.. Grin
หน้า: 1 ... 201 202 203 [204] 205 206 207 ... 479
  พิมพ์