เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:24:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 202 203 204 [205] 206 207 208 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 609501 ครั้ง)
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #3060 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:28:28 PM »

มีเฉียดๆวัดด้วยนะน้าเหน่ง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Grinก็ประมาณ 2 -3 ครั้งครับพี่ ..ครั้งที่ หนัก ๆ ก็ ขับรถไปดี ๆ รถกระบะครับ ..วิ่งประมาณ ซัก 60 ก.ม./ช.ม. จู่ ๆ ก็มีรถวิ่งมาชนด้านคนขับพอดี  ชนแบบตามน้ำ  ผลคือ รถผม ถูกชนกระเด็น พลิกคว่ำ ประมาณ 5 ตลบ  ตก ลงไปในร่องข้างถนน ที่ลึก ประมาณ 3 เมตร  รถหงายท้อง แหงแก๋ ..อยู่ 
  ผมได้สติ รีบเสือกตัวออกจากรถ  เลยเอาหลังไปโดนใส่รั้วลวดหนาม ที่ขาดแล้วพาดอยู่ที่พื้น ผลคือ หลังมีแต่รอยลวดหนาม เสื้อขาดรุ่งริ่ง  รถหลังคายุบ ประตูด้านคนขับยุบใช้ไม่ได้ ตัวถังฝั่งขวาเสียหาย  ด้านซ้าย เสียหาย เพราะพลิกคว่ำและครูดตกลงข้างถนน

ผมได้รับบาดเจ็บถลอกปอกเปิก ที่หนักสุดก็แผลจากรั้วลวดหนาม แต่ก็ไม่ถึงกับได้เย็บ...ในตัวผมตอนนั้น แขวนพระหลวงปู่ทวดวัดช้างไห้ แต่ปัจจุบัน ได้หายไปอย่างไร้ร่องรอย  ก็เลย อัญเชิญอีกองค์หนึ่งขึ้นคอ จนปัจจุบัน ผมจะห้อยท่านและบูชาท่านตลอด ครับ
    อีกครั้ง ก็เอารถไปหมุนกลางถนน เพราะหักหลบ มอร์เตอร์ไซด์  งานนี้ เกือบซวย ...แต่โชคดีไม่เป็นไร ..
ครั้งสุดท้าย ก็หลับใน  ไปชนต้นไม้ ที่ จ.ตาก ผลคือ รถหน้ายุบ ต้นไม้ ถลอก  ผมไม่เป็นอะไร เพียงแต่โดนพ่อด่า...และ จากนั้น ก็มีบ้างประปราย พอให้ตื่นเต้นเล่น ๆ ... ขำก๊าก

อุบัติเหตุเกิดขึ้นเสมอ ผมก็กำลังผ่านพ้นมา ครับ

(ประหยัดน้ำมัน เอา จยย. มาทำงาน เมืองพาน ก่า)

หลาบแป๊ด กำนี้ 5555

ขนาดใส่หมวกกันน๊อค นะครับ ยิปคางไป 5 เข็ม

ขับมอเตอร์ไซด์ รถยนต์ตัดหน้า ที่สามแยกวัดร่องขุ่น

เกือบได้เป็นผีเฝ้า ประตูเข้าวัด อ.เฉลิมชัย

พอล้มลุกขึ้นมา จำบ้านเลขที่บ้าน ปอ บ่ ได้ ครับ มึนตึบ

ลุกมา รถคันที่ตัดหน้า ผม หาย แซ๊ป วันพรุ่งนี้ หมอนัดไปฉีดยากันบาดทะยัก อีก 2 เข็ม

ดีที่ บ่ เป็นหยั๋งนัก แค่ทะลอกปลอกเปือก นิดหน่อย แขนขา บ่ หัก

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3061 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 03:31:29 PM »

โอ...ดีแล้วครับอ้ายหวัง...บ่เป๋นหยังนัก...แบบนี้ ต้องไปเสดาะเคราะห์ ซักครั้งหนึ่งเน้อครับ... เยี่ยม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3062 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 06:16:03 PM »

เฉียดแบบนี้เสียวว้อย..เสียววววววววว   ยาวเลยเน้อ บ่าเอาละ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
อ้าว   แล้วกัน....ผมนึกว่าพี่ชอบเรื่องเสียวๆซะอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..เสียว ๆ แบบนั้น ใคร ๆ ก็ชอบ...อ้อ...เดี๋ยวจะพีเอ็มไปน่ะพี่.. Grin

PM หยังเน้อ

เสียวๆเคยซิ ห้อกระบะมา150 ผู้หญิงตัดหน้าข้ามมาจากอีกฝากนึงของ ต้องหมุนเอาข้างคนขับฟาด ไกลจากจุดชน 20 เมตรปีนนกหน้าขวาหักยุบนิดหน่อย ถ้าเอาหน้าชนตรงๆ ตายทั้งคู่ ผมไป3 คนไม่เป็นไรเลย อีกครั้งโดนกระบะวัยรุ่นปาดบังไม่ให้แซง เหยียบเบรค เบรคล็อคหมุนขวางไปฟาดมอเตอร์ที่จอดอยู่ข้างถนนพัง  แล้วจะไม่เสียวได้ไงล่ะน้สเหน่ง แต่ละครั้งความเร็ว 150 กม/ชม ทั้งนั้น  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3063 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 06:56:17 PM »

นอนไม่หลับครับ อ๋อย
เข้านอนตอนสี่ทุ่มกว่าตีหนึ่งครึ่งตื่นซะได้
เลยไม่ง่วงเลย ตอนนี้ฝนตกพรำๆด้วย

เศร้าเป็นเรื่องที่น่าเครียดครับ...ผมเคยเป็น เครียดนอนไม่หลับ ยิ่งเครียดไปใหญ่ หัวใจเต้นเร็ว ตุ๊บ ๆ ๆ  ๆ ๆ ..เปลือกตาก็ปิดไม่ลง  หลากหลายเรื่องราว โดยเฉพาะ เรื่องราวเก่า ๆ ความหลัง ยิ่งเป็นเรื่องที่เฉียด ๆ สิ่งไม่ดี แล้วนี่ มันมาจากไหน ไม่รู้ ประเดประดังเข้ามา ทุกทิศทาง ...ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ...

ทางแก้คือ อ่านหนังสือ ที่เราชอบ หรือ ไปจุดธูปเทียน ไว้พระ กรวดน้ำแผ่บุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร....คิดถึงว่า อย่าไปคิดอะไรมาก  ได้กลิ่นธูปทำให้ปลง  เหมือนกับเราไปงานศพ  คิดเสียว่า อายุคนเราไม่ถึงร้อย  จะไปเครียดอะไรนักหนา...... เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับแนวคิดดีๆครับ ไหว้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3064 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:38:20 PM »

เฉียดแบบนี้เสียวว้อย..เสียววววววววว   ยาวเลยเน้อ บ่าเอาละ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
อ้าว   แล้วกัน....ผมนึกว่าพี่ชอบเรื่องเสียวๆซะอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

..เสียว ๆ แบบนั้น ใคร ๆ ก็ชอบ...อ้อ...เดี๋ยวจะพีเอ็มไปน่ะพี่.. Grin

PM หยังเน้อ

เสียวๆเคยซิ ห้อกระบะมา150 ผู้หญิงตัดหน้าข้ามมาจากอีกฝากนึงของ ต้องหมุนเอาข้างคนขับฟาด ไกลจากจุดชน 20 เมตรปีนนกหน้าขวาหักยุบนิดหน่อย ถ้าเอาหน้าชนตรงๆ ตายทั้งคู่ ผมไป3 คนไม่เป็นไรเลย อีกครั้งโดนกระบะวัยรุ่นปาดบังไม่ให้แซง เหยียบเบรค เบรคล็อคหมุนขวางไปฟาดมอเตอร์ที่จอดอยู่ข้างถนนพัง  แล้วจะไม่เสียวได้ไงล่ะน้สเหน่ง แต่ละครั้งความเร็ว 150 กม/ชม ทั้งนั้น  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

โห..พี่....ความเร็วขนาดนั้นนี่...ไม่เป็นไรแสดงว่า ยมบาล ไม่อยากยุ่งด้วย ...กลัว จะไปซิ่งนรกแตก.. แบร่..ฮ่า ๆ พูดเล่นครับพี่....ความเร็วขนาดนั้น แถวบ้านผมหาถนนวิ่งไม่ได้ครับ...แต่ถ้าอยู่กรุงเทพฯ ว่าไงว่ากัน... ขำก๊าก

นอนไม่หลับครับ อ๋อย
เข้านอนตอนสี่ทุ่มกว่าตีหนึ่งครึ่งตื่นซะได้
เลยไม่ง่วงเลย ตอนนี้ฝนตกพรำๆด้วย

เศร้าเป็นเรื่องที่น่าเครียดครับ...ผมเคยเป็น เครียดนอนไม่หลับ ยิ่งเครียดไปใหญ่ หัวใจเต้นเร็ว ตุ๊บ ๆ ๆ  ๆ ๆ ..เปลือกตาก็ปิดไม่ลง  หลากหลายเรื่องราว โดยเฉพาะ เรื่องราวเก่า ๆ ความหลัง ยิ่งเป็นเรื่องที่เฉียด ๆ สิ่งไม่ดี แล้วนี่ มันมาจากไหน ไม่รู้ ประเดประดังเข้ามา ทุกทิศทาง ...ตอนนี้ไม่เป็นแล้วครับ...

ทางแก้คือ อ่านหนังสือ ที่เราชอบ หรือ ไปจุดธูปเทียน ไว้พระ กรวดน้ำแผ่บุญกุศลให้เจ้ากรรมนายเวร....คิดถึงว่า อย่าไปคิดอะไรมาก  ได้กลิ่นธูปทำให้ปลง  เหมือนกับเราไปงานศพ  คิดเสียว่า อายุคนเราไม่ถึงร้อย  จะไปเครียดอะไรนักหนา...... เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับแนวคิดดีๆครับ ไหว้

ความเครียด ผมถือว่าเป็นตัวร้ายที่สุดในชีวิตเราเลยน่ะครับ...จะทำอะไร จะคิดอะไร จะอยู่กับใคร ระวังที่สุดอย่างให้เครียด เพราะถ้าเครียด ทุกอย่างจะแย่ไปด้วย..ผมเอาแต่ยิ้ม ๆ หัวเราะ ..แต่ไม่พร่ำเพรื่อ  (ไม่งั้นคนอื่นจะว่าบ้า)...หรือ ว่าง ๆ หาอะไรที่ชอบทำ เช่น ไปปั่นเสือภูเขา  ไปยิงปืน ...ผมว่า แบบนี้ ก็ช่วยได้เยอะ ๆ เหมือนกันครับ... เยี่ยม
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3065 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 08:48:51 PM »

ใต้ทางด่วนสะพานพระราม 9 ส่งสาวเสร็จออกหนีสนามแข่งง่า โดนวัยรุ่นลองดี ซวยเลยตรู ไม่น่าไปแซงมันเลย  ที่ว่าคือทางด่วนเรซซิ่งประมาณปี 34  เลิกยุ่งกับวัยรุ่นเด็ดขาดตั้งแต่นั้นมา บู่ บู่ บู่ บู่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3066 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2008, 10:55:16 PM »

ใต้ทางด่วนสะพานพระราม 9 ส่งสาวเสร็จออกหนีสนามแข่งง่า โดนวัยรุ่นลองดี ซวยเลยตรู ไม่น่าไปแซงมันเลย  ที่ว่าคือทางด่วนเรซซิ่งประมาณปี 34  เลิกยุ่งกับวัยรุ่นเด็ดขาดตั้งแต่นั้นมา บู่ บู่ บู่ บู่

แสดงว่า ตอนปี ๓๔ พี่เพิ่ม ก็ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วสิครับ..... ยิ้มีเลศนัย
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3067 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 01:10:06 AM »

ปลายๆแล้วครับ ใกล้เลข 3 นำหน้าเต็มทีแล้ว ซ่าหยดเหมือนกัน แต่ไม่เรี่ยราด แม่ให้ต่อโทนอกไม่เอา เอารถกระบะ ซิ่งเหลือหลาย วางเบนซินเทอร์โบ 2,000 มีงานทำ มีเงินเดือนพอแต่งรถ สุดท้ายหมดหลาย  ซากความซ่ายังจอดอยู่ ไว้เพาะสะระแหน่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3068 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:02:18 AM »

ปลายๆแล้วครับ ใกล้เลข 3 นำหน้าเต็มทีแล้ว ซ่าหยดเหมือนกัน แต่ไม่เรี่ยราด แม่ให้ต่อโทนอกไม่เอา เอารถกระบะ ซิ่งเหลือหลาย วางเบนซินเทอร์โบ 2,000 มีงานทำ มีเงินเดือนพอแต่งรถ สุดท้ายหมดหลาย  ซากความซ่ายังจอดอยู่ ไว้เพาะสะระแหน่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
เอามาให้ผมเจาะกระบะซะดีๆครับพี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3069 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:05:38 AM »

ได้รับเรียบร้อยครับ พอดีผมเพิ่งเปิดเครื่อง เดี๋ยวผมไปจัดการให้บัดเดี๋ยวนี้ครับ... เยี่ยม

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3070 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:22:56 AM »

เรียบร้อยครับพี่  เยี่ยม ขอบคุณครับ ไหว้ Grin Grin Grin

sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3071 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:25:38 AM »

หันมายุ่งกับเด็กๆแทนใช่ไหมครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3072 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:32:55 AM »

หันมายุ่งกับเด็กๆแทนใช่ไหมครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เด็กมันไม่ซนดีง่า วัยรุ่นซนอิ๊บอ๋าย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3073 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 11:44:24 AM »

เด็กๆน่ารัก น่าเอ็นดู ไร้เดียงสา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3074 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2008, 12:20:20 PM »

เด็กๆน่ารัก น่าเอ็นดู ไร้เดียงสา ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เอ็นดูหรือดูเอ็นครับ
หน้า: 1 ... 202 203 204 [205] 206 207 208 ... 479
  พิมพ์