เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:17:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 208 209 210 [211] 212 213 214 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 609412 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:14:15 PM »

บิดแน่นๆครับอย่าเอาคีมล็อคจับนะครับ เอามือนี่ละครับจับผ้าแล้วบิด  ใส่แล้วหลุดอายเขานะครับพี่ ของพี่(ปืน)ยิ่งสั้นๆอยู่ด้วยครับ เป็นห่วงครับ เป็นห่วง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็เอาผ้าจับทุกครั้งแหละครับ..กลัวมันหลุดอีก.... ยิ้มีเลศนัย
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:14:43 PM »

พูดแล้วจะหาว่าคุย เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
พูดแล้วจะหาว่าคุย เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่รู้หรอก ไม่มีลูกซองบิ๊กๆ นี่ครับพี่ก็ มีแต่สั้นๆ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
สั้นๆของพี่เพิ่มอันเดียว ซื้อของผมได้ตั้ง สี่ห้ากระบอกแน่ะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 04:18:38 PM »

บิดแน่นๆครับอย่าเอาคีมล็อคจับนะครับ เอามือนี่ละครับจับผ้าแล้วบิด  ใส่แล้วหลุดอายเขานะครับพี่ ของพี่(ปืน)ยิ่งสั้นๆอยู่ด้วยครับ เป็นห่วงครับ เป็นห่วง คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ก็เอาผ้าจับทุกครั้งแหละครับ..กลัวมันหลุดอีก.... ยิ้มีเลศนัย
ใช้มาเยอะ หลวมบ้างเป็นเรื่องปกติมั้งครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:35:26 PM »

มาเล่าตอนไปงานรวมพลคนรักบีบีครับ Grin
ออกไปขึ้นรถเมล์เก้าโมงกว่าไปคนเดียวเพราะว่า
มักจะมีอะไรเฟอะฟะออกมาเสมอไปคนเดียวจะได้ไม่มีใครเอามาแซวตอนหลัง แบร่
พอรถลงทางด่วนเข้าถนนรัชดาภิเษกเห็นค่ายทหารแว้บๆแต่ดูป้ายแล้วเป็นร.1 รอ.
ไม่ใช่นี่หว่า ต้องเป็น ร.11 รอ. นั่งต่อไป  คิก คิก
พอเข้าถนนพหลโยธินแล้ว ตามแผนที่ที่ได้มาจากเวปไซต์แล้ว จะต้องเลย ม.เกษตรไป
ผ่าน ม.ศรีปทุม แล้วจึงจะถึง แล้วแผนที่ในเน็ตเห็นใกล้ๆกันอยู่พอมาถึง ม.ศรีปทุมผมก็ลง
แต่ว!!!!!
ต้องเดินไปอีกป้ายหนึ่ง ฮืมมม? ก็ดีจะได้ดูบ้านเมืองแถวนี้ไปด้วย บู่
แล้วผมก็มาถึง ร.11 พัน.1 รอ.

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:40:44 PM »

Grin Grin Grin Grin รอครับ
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 08:48:33 PM »

เข้าไปในค่ายแล้วผมรู้สึกเย็นๆยังไงไม่รู้...
มาถึงประมาณสิบโมงมีคนมาพอสมควรทางผู้จัดมีรถรับส่งเข้าไปในบริเวณงานด้วย
เป็นรถหกล้อของทหาร ก็ขึ้นไปเต็มคันก็ออกรถ ไปได้สักพักรถก็มีอาการสะอึก  ตกใจกระตุกๆ
แล้วก็ดับไป คนในรถก็ฮือฮากัน มีคนพูดขำๆกันว่า เอ้าลงเข็นหน่อย คิก คิก
แต่ไม่มีอะไรพลขับพามาส่งถึงงานได้แบบมีลุ้นนิดหน่อย Grin

เดินเข้างานค่าบัตรยี่สิบบาท ที่บัตรเขียนชื่อเบอร์โทรไว้ติดต่อเวลาจับรางวัล
เข้าไปในงานพิธีกำลังจบเพลงมหาฤกษ์กำลังบรรเลง
มีเสียงปืนกลยิงด้วย แถมเสียงระเบิดอีกสองสามลูก ตกใจหน้าซีด
ของจริงที่นำมาโชว์ก็มีรถลำเลียงพล รถจิ๊บติดปืนกล ฯลฯ
อาวุธโบราณ วัตถุระเบิดที่ดัดแปลงใส่ในกล่องเหล้า วัสดุที่มีรอบตัวเรา รถบังคับวิทยุ ตกใจหน้าซีด

Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:12:40 PM »

ร้านค้าที่มาออกบู๊ตหลายร้านแต่บางช่องยังว่างอยู่คนกำลังทยอยมากัน
โฆษกก็ประกาศเชิญชวน แนะนำร้านค้า บรรยายรายการที่จะมีขึ้นในวันนี้
เดินมาเรื่อยๆจนมาถึงสนามยิงปืนจริง (ทำให้นึกถึงตอนฝึกทหารใหม่จริงๆ
ยิงปืนแล้วไม่เข้าเป้า แล้วครูฝึกสั่งให้ม้วนหน้าไปตรวจเป้า หัวเราะร่าน้ำตาริน)บู๊ตยิงปืนจริงยังไม่มีคนมา
ต้องรออีกสักพัก ปืนสั้นตั้งระยะประมาณสิบเมตรได้ แต่ช่องยิงเอ็มสิบหกตั้งที่ยี่สิบห้าเมตร
แต่ในที่สุดก็ย้ายมาอยู่แนวเดียวกันกับปืนสั้นคงเกี่ยวกับความปลอดภัยมังครับ หลงรัก

ประมาณสิบโมงครึ่งก็ให้เริ่มยิงได้ฟรีด้วย(ที่ได้ยินว่าชุดละร้อยคงเป็นปืนสั้นละซิ)แต่ถ้าเก็บตังค์
ก็ยอมล่ะทางทหารจัดมาห้าช่องยิง มีเด็กมายิงด้วยแต่นายทหารที่ควบคุมไม่อนุญาตคงเด็กเกินไป
เลยให้ผู้ปกครองยิงแทน สองชุดแรกเขาใช้เป้าขนาดเอสี่ มีตารางและก็รูปคนครึ่งตัวอยู่ตรงกลาง
แต่ยิงแล้วคงไม่เข้าเป้ากันมั้งเลยเปลี่ยนไปใช้เป้าใหญ่แทน เลยไม่มีเป้าเอ็มสิบหกมาโชว์พี่ๆ เศร้า
แล้วก็ถึงตาผมละ(เสียงครูฝึกดังก้องเข้ามาในหู ตั้งปืนให้ตรงไม่เอนเอียงไปข้างใดข้างหนึ่ง
ให้ยอดศูนย์หน้าอยู่กึ่งกลางวงกลมศูนย์หลัง ให้ส่วนล่างของเป้าหมายอยู่บนยอดศูนย์หน้า)
ปัง ปัง เอ้าทำไมมันลั่นไปสองนัดล่ะ แถมเหนี่ยวไกต่อไปก็ไม่ได้ เลยบอกพี่ทหารที่คุมอยู่
แก้ไขเสร็จแล้วยิงต่อ ปัง  ปัง ลั่นไปอีกแล้วเซ็งเลย ยิงนัดสุดท้ายเสร็จ ห้านัดไปตรวจเป้าดู บู่
เข้าที่อกสามนัด อีกสองนัดหลุดไปอยู่ที่แขน ก็ยังดี ไปดูของต่อดีกว่า

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:16:31 PM »

ผมเคยไปนอนค้างที่ ร.๑๑ อยู่ครั้งหนึ่ง ตอน อายุ ๑๖ .กับคุณพ่อ..ครับ...คือไป รับทุนการศึกษาองค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก...ครับ...หลังมาไม่เคยได้เข้าไปอีก ได้แต่ขับรถผ่าน ๆ
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:48:19 PM »

เดินผ่านมาทางสนามบีบีเขากำลังแข่ง ไอพีเอสซีกันอยู่ น่าสนุกดีแต่เสียงไม่ดัง
เท่าปืนจริงเท่านั้นเอง เดินไปดูสนามป่าเจ้าหน้าที่สนามกำลังตรวจสอบความเร็วลูกกระสุนอยู่
ไม่ให้เกิน 400 ฟุตต่อวินาทีที่กำลังทดสอบอยู่มันเกินประมาณ407-408  งอน
แต่พอเขารัวออกไปประมาณยี่สิบนัดความเร็วก็ตกต่ำกว่า400 ก็เข้าไปเล่นได้  Grin
กลับออกมามีรถรับบริจาคเลือดจอดอยู่แต่ผมไม่ได้เข้าไปเพราะคงไม่ผ่านเมื่อคืนนอนน้อยไป
เจาะไปเลือดลอยเปล่าๆ มาถึงสนามเพนต์บอลมีแข่งกันอยู่ คล้ายไอพีแต่ต้องวิ่งไป ยิงไป
และก็ใช้ปืนยาวแข่ง ยืนดูสักพักก็ออกมาดูปืนกับอุปกรณ์ที่บูตต่างๆอีก รอบนี้ร้านเต็มแล้วคนก็เยอะขึ้น
มีรายการทีวีมาถ่ายทำด้วย ได้ยินว่ามีหลายรายการด้วยก็เลยเดินดูเขาถ่ายทำด้วย
เห็นมีแค่ตากล้องคนเดียวไม่มีช่างไฟหรือคนอื่นๆที่เคยเห็นแฮะ กล้องก็ตัวเล็กๆ
เขามาถ่ายทำที่ยิงปืนจริงอีก ผมดูแล้วก็สองจิตสองใจ ยิงดีไม่ยิงดี ก็ดูจนเขาถ่ายทำจนเสร็จ
พอคนน้อยลงก็ควักตังไปซื้อตั๋วมาใบหนึ่ง ยิงจุดสามแปดดีกว่า ได้ลูกมาหกนัดก็เอาไปให้
คนคุมช่องยิงเขาถามว่าเคยยิงมาก่อนหรือเปล่า
ผมก็บอกเขาเบาๆว่าไม่เคยครับ(อายๆหน่อย) คิก คิก
พี่เขาก็สอนเบื้องต้นให้ ปืนสมิท รุ่น 686 ลำกล้องหกนิ้ว
ผมยกปืนขึ้นเล็งเป้าพร้อมกับนึกในใจทำไมมันหนักจัง(วะ)
ตอนแรกให้ยิงแห้งก่อนสองครั้งแล้วก็ใส่ลูกจริงไปสองนัด
แล้วก็หมุนโม่เปล่านัดหนึ่งก่อนลูกจริงแล้วก็ยิง ปัง  ปัง
ลดปืนลงแล้วบรรจุใหม่อีกสี่นัดแต่ที่ระยะขนาดนี้10-15 เมตร
วงกลางเป้ามันใหญ่ไปหน่อยไม่รู้จะเล็งตรงไหนดี
สองนัดต่อมาเลยเอาxวางบนศูนย์หน้าแต่มันเข้าเหนือวงกลม
สองนัดสุดท้ายเลยเอาวงกลมวงใหญ่สุดวางบนศูนย์หน้า
ผลก็ได้อย่างที่เห็น เยี่ยม
แต่สองนัดสุดท้ายรู้ว่าปืนมันหนังขึ้นเรื่อยๆแถมเล็งไม่นิ่งด้วย
นัดสุดท้ายนี่แขนก็สั่น หลังก็สั่น ขาก็ยังสั่น ต้องรีบยิงให้จบๆไป
มีช่องยิงใกล้ๆมีคนแซวว่ามัวแต่เล็งดี๋ยวจะขาดใจซะก่อน ขำก๊าก
พอยิงจบรู้สึกโล่งใจพิกล
หมดจากนี้ก็ไม่มีอะไรติดค้างอีกแล้ว เดินดูของอีกรอบ ดูเขายิงปืนค.
จบสักพักก็กลับบ้าน มาถึงบ้านห้าโมงกว่า หิวๆๆๆๆ
ขอบคุณที่ติดตามแบบไม่มีภาพประกอบครับ Grin

Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #3159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 09:55:44 PM »

ผมเคยไปนอนค้างที่ ร.๑๑ อยู่ครั้งหนึ่ง ตอน อายุ ๑๖ .กับคุณพ่อ..ครับ...คือไป รับทุนการศึกษาองค์การสงเคราะห์ทหารผ่านศึก...ครับ...หลังมาไม่เคยได้เข้าไปอีก ได้แต่ขับรถผ่าน ๆ
คุณพ่อของพี่สิงห์ก็เป็ทหารผ่านศึกด้วยหรือครับ เยี่ยม
ตอนมาสอบนายสิบผมเคยมานอนค้างที่ค่ายทหารแห่งหนึ่งในกทม. แต่นึกไม่ออกว่าเป็นที่ไหน
เพราะตอนมาถึงมันค่ำแล้ว เช้ามาก็ออกเดินทางมาสอบที่ ม.ราม2 ทั้งกองพันมีสิทธิ์สอบประมาณสามสิบคน
ติดข้อเขียนไม่ถึงสิบมังครับ Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3160 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 08:53:53 AM »

คุณพ่อของพี่สิงห์ก็เป็ทหารผ่านศึกด้วยหรือครับ เยี่ยม
ตอนมาสอบนายสิบผมเคยมานอนค้างที่ค่ายทหารแห่งหนึ่งในกทม. แต่นึกไม่ออกว่าเป็นที่ไหน
เพราะตอนมาถึงมันค่ำแล้ว เช้ามาก็ออกเดินทางมาสอบที่ ม.ราม2 ทั้งกองพันมีสิทธิ์สอบประมาณสามสิบคน
ติดข้อเขียนไม่ถึงสิบมังครับ Grin

ครับ คุณพ่อเป็นทหารผ่านศึก ... จากชายแดนไทยตอนเหนือ สมัย ลัทธิคอมมิวนิสต์เข้า  ครับ..และ ในเวียดนาม ลาว บางพื้นที่ครับ
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3161 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:11:35 AM »

สวัสดีครับ..... Grin Grin Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3162 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:17:02 AM »

สวัสดีครับ..... Grin Grin Grin

Grinยิ้มแฉ่งมาเชียววันนี้....ติดหลอดใหม่กับพานท้าย กระโจมมือใหม่  พาไปลองยิงบ้างหรือยังครับท่าน  ว่าง ๆ เอารูปมาอวด ๆ กันด้วย ....ของพี่เล่นยาว ๆ ของผม สั้น ๆ เลย.... ขำก๊าก
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #3163 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:36:28 AM »

Grinยิ้มแฉ่งมาเชียววันนี้....ติดหลอดใหม่กับพานท้าย กระโจมมือใหม่  พาไปลองยิงบ้างหรือยังครับท่าน  ว่าง ๆ เอารูปมาอวด ๆ กันด้วย ....ของพี่เล่นยาว ๆ ของผม สั้น ๆ เลย.... ขำก๊าก
ยังไม่มีใครมาท้าอีกเลยครับพี่ เลยไม่มีแรงบันดาลใจในการยิง  แลบลิ้น แถมอากาศก็ร้อนตับแลบ ไม่ไหวๆ ยี๊ ยี๊ ยี๊

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3164 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:40:47 AM »

สองพันร้อน สะพานแขวนครึ้มฟ้าครึ้มฝน นี่แดดเพิ่งออก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 208 209 210 [211] 212 213 214 ... 479
  พิมพ์