เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 08:26:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 335 336 337 [338] 339 340 341 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 607377 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5055 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:43:16 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก นักฉึกฉา จริงๆแหล่ะ นึกว่าไปศึกษาเรื่องอื่น คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิ อิ  ...เรื่องอื่นค่อยว่ากัน..ตอน..แมว..ไม่อยู่...หนู..ค่อยออก..."ล่า..เริง"   ครับพี่.... ยิ้มีเลศนัย

อีกไม่กี่วันก็ถึงแล้วใช่อ่ะ เปล่า หลวงเหน่ง คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ยี๊เลื่อนไปเดือน มิ.ย. กับ ก.ค. ครับพี่...ต้องรอยาว....แต่อาจมี..แว๊บ....ถ้าเผลอ.... ยิ้มีเลศนัย

ปีนรั้ว หรือแว่บเวรดีล่ะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

แล้วแต่สถานการณ์ อีกทีครับพี่.. ยิ้มีเลศนัย

ตึงตัว ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5056 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:45:52 PM »

นี่..วันก่อน...ผมไปทำบาป..ครับพี่...คือ วัวมันหลุดเชือด    พวกเอาไม่อยู่ ก็เลยตามผมไป....ผมก็เลย..เอา..เจ้าคางโต..ไปเก็บ...ไม่น่าเชื่อว่า ...๙ มม. ก็ล้มวัวได้เหมือนกันแฮะ...แต่ก็สงสารวัวครับ...ตั้งใจว่า จะไม่ฆ่าสัตว์ใหญ่อีกแล้ว...แต่ดันมาทำจนได้....เสียใจมากโข..อยู่ครับ... เศร้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5057 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:50:30 PM »

นี่..วันก่อน...ผมไปทำบาป..ครับพี่...คือ วัวมันหลุดเชือด    พวกเอาไม่อยู่ ก็เลยตามผมไป....ผมก็เลย..เอา..เจ้าคางโต..ไปเก็บ...ไม่น่าเชื่อว่า ...๙ มม. ก็ล้มวัวได้เหมือนกันแฮะ...แต่ก็สงสารวัวครับ...ตั้งใจว่า จะไม่ฆ่าสัตว์ใหญ่อีกแล้ว...แต่ดันมาทำจนได้....เสียใจมากโข..อยู่ครับ... เศร้า

ทำ..ทำไม ไม่น่าทำนะ หลวงเหน่ง สัตว์ใหญ่นะ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #5058 เมื่อ: เมษายน 27, 2008, 09:57:21 PM »

โดนไปกี่เม็ดล่ะครับ....แต่เอาเถอะวัวหลุดเชือดอย่างนี้..มันหน้ามืดเราตัดสินใจทำลงไปดีแล้ว...ดีกว่าไปทำร้ายคน เยี่ยม เยี่ยม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5059 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 08:51:53 AM »

ทำ..ทำไม ไม่น่าทำนะ หลวงเหน่ง สัตว์ใหญ่นะ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

นั่นแหละครับพี่....แต่ก็สวดมนต์ แผ่เมตตา อุทิศส่วนบุญ ส่วนกุศล ไปให้ทุกคืน ครับ .. เศร้า

โดนไปกี่เม็ดล่ะครับ....แต่เอาเถอะวัวหลุดเชือดอย่างนี้..มันหน้ามืดเราตัดสินใจทำลงไปดีแล้ว...ดีกว่าไปทำร้ายคน เยี่ยม เยี่ยม

...เม็ดเดียว ครับพี่..ลูก FMJ ธรรมดา นี่แหละครับ.พี่. Smiley
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #5060 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 09:45:48 AM »

กี่นัดล่ะท่านเหน่ง ถึงจะเอาอยู่...บอกด้วยเอาบาป

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5061 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 09:51:45 AM »

กี่นัดล่ะท่านเหน่ง ถึงจะเอาอยู่...บอกด้วยเอาบาป

นัดเดียวครับพี่....
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #5062 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 09:59:23 AM »

ยิงไข่มันหรือ ถึงได้นัดเดียวจอด.... ขำก๊าก ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5063 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 10:03:53 AM »

ยิงไข่มันหรือ ถึงได้นัดเดียวจอด.... ขำก๊าก ขำก๊าก

บริเวณ กกหู ด้านซ้าย...ครับพี่.. Grin
รัตตรา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

« ตอบ #5064 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 10:23:14 AM »

ทำบุญให้เขาด้วยนะตาเหน่ง....ไอ้ทิดเอ๊ย เพิ่งสึกมาหมาดๆ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5065 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 10:30:10 AM »

ทำบุญให้เขาด้วยนะตาเหน่ง....ไอ้ทิดเอ๊ย เพิ่งสึกมาหมาดๆ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นั่นสิครับพี่....เป็นสัตว์ตัวแรกที่ฆ่า..และเป็นสัตว์ใหญ่เสียด้วย....ตอนบวช..ขนาด....ยุงมากัดยังไม่ตบเลย....แต่ฉันใดก็ฉันนั้น......ขนาดคนสำเร็จ อรหันต์แล้ว ก็ยังต้องชดใช้กรรม...กรรมใดใครก่อ ก็หาหลีกพ้นไม่ ... ทุกครั้งที่สวดมนต์ก่อนนอน  ก่อนออกจากบ้าน ..ผมจะแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้พวกเขาเหล่านั้นอยู่เสมอ..ครับ ไหว้
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5066 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 11:48:59 AM »

นั่นสิครับพี่....เป็นสัตว์ตัวแรกที่ฆ่า..และเป็นสัตว์ใหญ่เสียด้วย....ตอนบวช..ขนาด....ยุงมากัดยังไม่ตบเลย....แต่ฉันใดก็ฉันนั้น......ขนาดคนสำเร็จ อรหันต์แล้ว ก็ยังต้องชดใช้กรรม...กรรมใดใครก่อ ก็หาหลีกพ้นไม่ ... ทุกครั้งที่สวดมนต์ก่อนนอน  ก่อนออกจากบ้าน ..ผมจะแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลไปให้พวกเขาเหล่านั้นอยู่เสมอ..ครับ ไหว้
บ๊ะ ไม่เสียทีเข้าวัดซะหลายเพลา Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5067 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 11:58:05 AM »

วัวหลุดเชือด เคยได้ยินบ่อย คงจะเป็นสัญชาติญาณของการมีชีวิตรอด จะหนีตอนเค้าพาเข้าโรงเชือด ส่วนใหญ่จะดุร้าย หากหนีเข้าชุมชนอาจจะเป็นอันตรายได้ ทิดทำถูกแล้ว

หละ เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5068 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 11:58:53 AM »

บ๊ะ ไม่เสียทีเข้าวัดซะหลายเพลา Grin Grin Grin

...ลองซะครั้งสิครับ..พี่โส...เดี๋ยวติดใจ...ทุกคืน...ผมเบื่ออย่างเดียวตอนสวดมนต์เสร็จคือ..."เสียงดัง"..เพราะบ้านอยู่ติดถนนใหญ่...นั่งสมาธิอยู่ ..จังหวะที่กำลังจะเข้าสมาธิ ..รถสิบล้อวิ่ง...ผ่านที....หลุดเลย....เดี๋ยวต้องไปหาที่สงบๆ  ..ปลูกกระต๊อบ..ไว้นั่งสมาธิดีกว่า..... ยิ้มีเลศนัย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5069 เมื่อ: เมษายน 28, 2008, 12:00:28 PM »

วัวหลุดเชือด เคยได้ยินบ่อย คงจะเป็นสัญชาติญาณของการมีชีวิตรอด จะหนีตอนเค้าพาเข้าโรงเชือด ส่วนใหญ่จะดุร้าย หากหนีเข้าชุมชนอาจจะเป็นอันตรายได้ ทิดทำถูกแล้ว

หละ เยี่ยม

สวัสดีครับพี่...เดี๋ยว..วันพุธนี้...ผมมี โปรแกรม..จะไปประชุมที่ร้าน"ชบา"...ครับพี่... ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 335 336 337 [338] 339 340 341 ... 479
  พิมพ์