เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 12:27:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 607196 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5265 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:35:35 AM »

เฮ้ยพี่ แถวบ้านผมมีอปพรเพิ่มขึ้นแล้วนะครับ พอฝึกเสร็จก็กลับมาตัดสติ๊กเกอร์แปะรถตัวบะเริ่มเทิ่มเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊ากแถวนี้ ก็มีเหมือนกาน............ฮะฮ่า.....บางคน ไปกู้หนี้ ยืมสินเขามา ซื้อรถปิคอัพ ..บุโรทั่ง มาแต่ง แถมยัง ติดสติ๊กเกอร์อย่างว่านั่นเข้าไป...ทะเบียนก็ไม่มี ประกันไม่ต้องถามหา ...เวลาขับ ก็ สวี๊ด สว๊าด.....แหม....เห็นแล้ว..น่าสังเวชใจปน..หมั่นไส้ ยังไงชอบกล...บอกไม่ถูก.... บู่
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5266 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:42:14 AM »

เห็นเอาไฟวูบๆ วาบๆไปไว้บนหลังคาด้วยครับ  บางคนเป็นกู้ภัยด้วย เวลาไปตั้งด่านกับตำรวจเห็นเก็กกันน่าดู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก โอ้ยบางคนพกปืนด้วยนะพี่ บ๊ะ เข้มขลังๆน่าดู Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5267 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:43:37 AM »

เฮ้ยพี่ แถวบ้านผมมีอปพรเพิ่มขึ้นแล้วนะครับ พอฝึกเสร็จก็กลับมาตัดสติ๊กเกอร์แปะรถตัวบะเริ่มเทิ่มเลย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ขำก๊ากแถวนี้ ก็มีเหมือนกาน............ฮะฮ่า.....บางคน ไปกู้หนี้ ยืมสินเขามา ซื้อรถปิคอัพ ..บุโรทั่ง มาแต่ง แถมยัง ติดสติ๊กเกอร์อย่างว่านั่นเข้าไป...ทะเบียนก็ไม่มี ประกันไม่ต้องถามหา ...เวลาขับ ก็ สวี๊ด สว๊าด.....แหม....เห็นแล้ว..น่าสังเวชใจปน..หมั่นไส้ ยังไงชอบกล...บอกไม่ถูก.... บู่

แถวกำแพงเพชรก็พอมีอยู่ครับ แบบที่พี่บอกอ่ะครับ พี่เหน่ง เหมือนว่ากำลัง ห้าว ครับ ถ้าอยู่ในเขตผมๆก็ตักเตือนครับในเรื่องของภาพลักษณ์ของ อปพร.ที่จะให้ชาวบ้านใว้วางใจครับ อันไหนควรไม่ควรก็ให้คิดกันเอาเองครับอันไหนเลยเถิดก็ต้องเข้าไปตักเตือนกันบ้างครับ ขอตอบในฐานะหัวหน้าแก๊งค์เอ้ยไม่ใช่ครับหัวหน้าชุดครับ อิอิอิ
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5268 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 10:48:36 AM »

เห็นเอาไฟวูบๆ วาบๆไปไว้บนหลังคาด้วยครับ  บางคนเป็นกู้ภัยด้วย เวลาไปตั้งด่านกับตำรวจเห็นเก็กกันน่าดู ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก โอ้ยบางคนพกปืนด้วยนะพี่ บ๊ะ เข้มขลังๆน่าดู Grin Grin Grin

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลแล้วครับ ฮี่ๆ แต่ต้องดูเจตนาด้วยว่า ที่เค้าเสียสละเวลาส่วนตัวมาปฏิบัติภารกิจเขาทำเพื่อพี่น้องประชาชนหรือทำเพื่อบารมีของตัวเอง ถ้าเป็นแบบอันหลังก็แอบเอาหนังกะติ๊กซุ่มยิงหัวตอนตั้งด่านได้เลยครับ อิอิอิ
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5269 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:03:05 AM »

อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับตัวบุคคลแล้วครับ ฮี่ๆ แต่ต้องดูเจตนาด้วยว่า ที่เค้าเสียสละเวลาส่วนตัวมาปฏิบัติภารกิจเขาทำเพื่อพี่น้องประชาชนหรือทำเพื่อบารมีของตัวเอง ถ้าเป็นแบบอันหลังก็แอบเอาหนังกะติ๊กซุ่มยิงหัวตอนตั้งด่านได้เลยครับ อิอิอิ
ผมก็อยู่มาหลายจังหวัดแล้วนะครับ ไอ้ที่ดีๆที่ผมเห็นมาก็เยอะ สมัยนั้นผมอยู่กับ สปพรด้วยซำ แต่ที่ผมปวดหัวก็คือไอ้แถวๆบ้านผมนี่แหละครับ  เฮ้อออออออ  อยากให้ท่านมาเห็นจังครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5270 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:06:05 AM »

อ้อ ปืนปลอมก็มีนะครับ อิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5271 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:06:37 AM »

แถวนี้ มี ชรบ. อยู่คนหนึ่ง... ชอบแต่งชุด มาเก็ก ๆ ตอนมีงาน บวช งานแต่ง งานศพ พี่แกจะมายืนอยู่แถว แยก หรือหน้าบ้านงาน ...รถ ก็โบกมั่งไม่โบกมั่ง  ยืนขวาง  ๆ ถนนงั้นแหละ  ที่สำคัญพี่แก พกปืนด้วยครับ...เห็นจากด้ามปืนแล้ว ขอเดาว่า เป็น ลูกโม่ ขนาดไม่เกิน .๓๘ แน่ ๆ และไม่แน่ใจว่า จะยิงออกหรือเปล่า และ ก็ไม่แพ้กัน คือ  คนที่พกนั้น จะมีความรู้ความชำนาญ ในการใช้มัน ได้ดีซักขนาดไหน...  เป็นห่วงครับ...เวลาผมเห็นพี่คนนี้ ผมจะพาลูกพาเมีย ..เดินหนีไปห่าง ๆ เท่าที่จะทำได้ทีเดียวครับ... บู่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5272 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:11:35 AM »

อ้อ ปืนปลอมก็มีนะครับ อิอิ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
[/quote]

อย่าว่าแต่ ชรบ.หรือ อปพร.  เลยพี่โส..เพื่อนผม เป็น สห. มีอยู่ช่วงหนึ่ง มันหมุนเงินไม่ทัน เลยแปรทรัพย์สินให้เป็นทุน แล้วก็เลย เอาปืนเด็กเล่น ที่ซื้อให้ลูกมันมาพก ...ผมขอดูมันไม่ให้ดู ที่แท้ ก็ปืนเด็กเล่นนี่เอง...  เราก็บอกว่า "มึงไม่กลัวหรือไงวะ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมาจริง ๆ ..มึงจะทำยังไง "
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5273 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:13:10 AM »

คนพวกนี้ทำให้ภาพรวมขององค์กรเสียหายด้วยครับ การรับเข้าน่าจะมีการสกรีนคนกันก่อนนะครับพี่ ไม่ใช่ใครมาก็รับหมด จะเอายอด2%ของจำนวนประชากรโดยไม่คำนึงถึงคุณถาพมันก็ไม่ไหว ผมค่อนข้างจะขบขันมากกว่าจะหมั่นไส้ครับพี่เหน่ง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5274 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:22:48 AM »

...มันผิดที่นโยบาย..ของรัฐครับ...ต้องการปริมาณไว้ก่อน...โดยไม่คำนึงถึงคุณภาพ....เอาให้ได้จำนวนมากไว้ก่อน....

เอาละ..ครับ....วันนี้ ขอตัวเป็นแฟมิลี่แมนก่อน.....ส่งลูกไปเรียน เทควันโด ในเมืองก่อนครับ..พรุ่งนี้ ค่อยว่ากันใหม่ ..เพราะคืนนี้ ..ผมต้องไป เข้าเวร อีกแร้ว..ครับท่าน... ยิ้มีเลศนัย
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5275 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:29:25 AM »

แถวนี้ มี ชรบ. อยู่คนหนึ่ง... ชอบแต่งชุด มาเก็ก ๆ ตอนมีงาน บวช งานแต่ง งานศพ พี่แกจะมายืนอยู่แถว แยก หรือหน้าบ้านงาน ...รถ ก็โบกมั่งไม่โบกมั่ง  ยืนขวาง  ๆ ถนนงั้นแหละ  ที่สำคัญพี่แก พกปืนด้วยครับ...เห็นจากด้ามปืนแล้ว ขอเดาว่า เป็น ลูกโม่ ขนาดไม่เกิน .๓๘ แน่ ๆ และไม่แน่ใจว่า จะยิงออกหรือเปล่า และ ก็ไม่แพ้กัน คือ  คนที่พกนั้น จะมีความรู้ความชำนาญ ในการใช้มัน ได้ดีซักขนาดไหน...  เป็นห่วงครับ...เวลาผมเห็นพี่คนนี้ ผมจะพาลูกพาเมีย ..เดินหนีไปห่าง ๆ เท่าที่จะทำได้ทีเดียวครับ... บู่
เยี่ยม เยี่ยม
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5276 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:29:42 AM »

...มันผิดที่นโยบาย..ของรัฐครับ...ต้องการปริมาณไว้ก่อน...โดยไม่คำนึงถึงคุณภาพ....เอาให้ได้จำนวนมากไว้ก่อน....

เอาละ..ครับ....วันนี้ ขอตัวเป็นแฟมิลี่แมนก่อน.....ส่งลูกไปเรียน เทควันโด ในเมืองก่อนครับ..พรุ่งนี้ ค่อยว่ากันใหม่ ..เพราะคืนนี้ ..ผมต้องไป เข้าเวร อีกแร้ว..ครับท่าน... ยิ้มีเลศนัย
แหม แฟมิลี่แมน  แลบลิ้น  คืนนี้แฟมิลี่แมนอย่าเผลอส่งอะไรมาให้ผมอีกละกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5277 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 11:45:43 AM »

แหม แฟมิลี่แมน  แลบลิ้น  คืนนี้แฟมิลี่แมนอย่าเผลอส่งอะไรมาให้ผมอีกละกัน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พี่ไม่เอาหรอครับ ถ้าอย่างนั้นเพื่อไม่เป็นการเสียกำลังใจของพี่เหน่งที่มีความอุตสาหะค้นหา และ ค้นหา อิอิอิ โบ้ย..ส่ง มาให้ผมก็ได้ครับ ฮี่ๆ
sopon870
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5278 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 02:04:04 PM »

ตกลงจะเอาไหมครับ ฮี่ๆๆๆๆๆ Grin Grin Grin

Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5279 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 03:30:33 PM »

หวัดดีครับทุก ๆ ท่าน  ไม่ทราบว่าสมาชิกเก่า ๆ หายไปไหนหมด  .......  คงสบายดีทุก ๆ ท่านนะครับ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
หน้า: 1 ... 349 350 351 [352] 353 354 355 ... 479
  พิมพ์