เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:21:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 395 396 397 [398] 399 400 401 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 606454 ครั้ง)
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #5955 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:56:55 PM »

นอนหลับฝันดี..ถ้าให้ดีต้องสี่คนเด้อ ขำก๊าก ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5956 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:56:13 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5957 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:10:38 AM »

สวัสดียามสาย ๆ ครับ พี่จอย พี่ต้น ..วันนี้ อากาศร้อนแต่เช้าเลย....เดี๋ยวต้องออกพื้นที่..อีก.... อ๋อย

นอนหลับฝันดี..ถ้าให้ดีต้องสี่คนเด้อ ขำก๊าก ขำก๊าก

...มีให้สีก็ดีสิครับพี่...เมื่อคืน พาสังขารตัวเองกลับถึงบ้านได้ก็นับว่า...ดีแล้ว... แบร่
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5958 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:22:40 AM »

สวัสดีครับ..น้าเหน่ง ดูแลสุขภาพตัวเอง บ้างนะจ๊ะ.. Grin Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5959 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:25:55 AM »

สวัสดียามสาย ๆ ครับ พี่จอย พี่ต้น ..วันนี้ อากาศร้อนแต่เช้าเลย....เดี๋ยวต้องออกพื้นที่..อีก.... อ๋อย

...มีให้สีก็ดีสิครับพี่...เมื่อคืน พาสังขารตัวเองกลับถึงบ้านได้ก็นับว่า...ดีแล้ว... แบร่
นัดเด็กต่อนะสิ ยิ้มีเลศนัย

บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

« ตอบ #5960 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:35:09 AM »

สวัสดีครับ..น้าจอย ไหว้ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5961 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:37:52 AM »

แนะนำด้วยครับ -------> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=57285.msg1415246#new

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5962 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:53:10 AM »

สวัสดีครับพี่ปู... Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5963 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:01:26 PM »

ว่าง ๆ ไม่มีอะไรทำ....ขอเล่าถึงเรื่องไอ้เปิ้ลอีกสักหน่อย ..

เหตุเกิดวันนั้นนั่นเอง หลังจากไอ้เปิ้ลมันบอกว่า จะเลี้ยงเหล้า โดย ให้ผมเป็นเจ้ามือ  ผมก็พามันมาที่บ้าน  .. เพียงแค่ล้างหน้าล้างตา หลังจากเจอโคลนล้อรถที่มันเข็น ซึ่งมันเป็นต้นเหตุให้รถติดหล่มแล้ว มันก็มานั่งที่หน้าบ้านผม ซึ่งเป็นร้านขายต้นไม้ ดอกไม้ อะไรทำนองนี้แหละ

แล้วรักแรกพบของไอ้เปิ้ล ก็บังเกิดขึ้นที่ร้านต้นไม้ผมนี่เอง ในขณะที่ผมนั่ง ทำลาบเนื้อวัวอยู่หลังบ้านกับ ไอ้เบลมือไว แล้ว (ไอ้เบลนี่มีเรื่องเล่าเฉพาะของมัน ซึ่งผมเคยเล่าไปแล้วเดี๋ยวว่าง ๆ ผมจะค้นมาให้อ่านอีกรอบครับ )  ผมก็ร้องถามไอ้เบลซึ่งตอนนี้กำลังเก็บผักอยู่สวนผักข้างบ้านว่า "เฮ้ย ..เบล ไอ้เปิ้ลมันหายไปไหนว่ะ " ...ไม่รู้เหมือนกันพี่..เมื่อกี้ก็เห็นแว๊บ ๆ อยู่ แถวนี้แหละ ..เบล..ร้องตอบกลับมา ..ดูเหมือนมันก็จะไม่รู้เหมือนกัน 

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5964 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:01:37 PM »

ผมลาบเสร็จ ยกเหล้าซะหนึ่งจอก ก็เดินออกไปหน้าบ้าน เพื่อตามหาไอ้เปิ้ล เพื่อจะได้มานั่งโจ้เหล้าด้วยกัน ...พอเดินออกไปที่หน้าบ้าน ก็พบกับไอ้เปิ้ล ซึ่งขณะนี้ กำลังขมีขมัน จัดแจง ปลูกต้นไม้ ลงกระถางให้ลูกค้าคนหนึ่งอยู่ ปากก็พูดกับลูกค้าคนนั้น ในทำนอง หมาหยอกไก่อยู่ในที พอผมเห็นก็ตะโกนถาม "เฮ้ย..เปิ้ล..มึงทำอะไรอยู่ ไหนมึงบอกว่า ..หิวเหล้า..แล้วไปทำอะไรอยู่.วะ"     
     อ้อ..พี่ ...ผมกำลังปลูกต้นไม้ให้พี่เค้าอยู่ครับ ...ผมก็เดินเข้าไปดูมันทำ ..ภาพที่เห็นคือ ต้นไม้ประดับ พร้อมกระถางใหม่ เรียบแถวให้พรึ่บ..หมด เตรียมขนขึ้นรถ พร้อม ดอกไม้ หลายสิบชนิด และกระถางไม้ อีกหลายอัน ซึ่งพอประมาณราคาจากสายตาแล้ว ก็หลายบาทอยู่เหมือนกัน
     "เห็นมั๊ยพี่...ผมมาแป๊บเดียว แค่เจ้าเดียว ผมเชียร์ขายได้ตั้งหลายอันแน่ะ "  มันพูดด้วยท่าทาง มีความยินดี ปนดีใจ ที่มันสามารถ เชียร์ขายต้นไม้ในร้านผมได้หลายขนานทีเดียว   เออ..จริงของมันแฮะ..พอแฟนผมคิดตังค์แล้ว ก็เห็นว่าเป็นเงินหลายพันบาททีเดียว ซึ่งวันนี้ ได้ยินแม่บอกว่า ไม่ค่อยได้ขายของเลย ไอ้เปิ้ลมาแป๊บเดียว ก็ได้ขายชุดใหญ่เลย ..ซึ่งพลอยทำให้ไอ้เปิ้ล ดีใจและภูมิอก ภูมิใจในตัวมันมากทีเดียว

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5965 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:01:48 PM »

"เดี๋ยวช่วยยกขึ้นรถ และไปช่วยยกลงรถที่บ้านให้พี่ด้วยนะจ๊ะ  น้องเปิ้ล" ..  เสียงนั้นทำให้ผมต้องเหลียวหน้ากลับไปดู ..เจ้าของเสียง ไม่ใช่ใครที่ไหน ..ก็คือ ...แม่ยก .. ประจำอำเภอนั่นเอง  ..เธอคนนี้ ..มีงานประจำทำ แต่เธอถือว่าเป็นงานรอง งานหลักของเธอคือ "เจ้าแม่เงินกู้" ..ถ้าจะพูดถึงรูปร่างหน้าตาและละก็  อนุมานการได้ประมาณว่า สูงโปร่ง ผอมแต่ไม่ถึงกับบาง เป็นทีวีจอแบน หน้าตาออกไปทางลูกคนจีน รูปเปลือกตาเรียวเล็ก แต่นัยตาเป็นมัน ยิ่งเวลาเห็นหนุ่ม ๆ น้อย ๆ แล้วยิ่งสังเกตเห็นได้ชัด ซึ่งก็เป็นเหมือนกับตอนนี้นี่แหละ และที่แน่ ๆ เธอมีนิสัยส่วนตัวอีกอย่างก็คือ "ชอบขี้โอ่ โชว์เพชรพลอย อวดฐานะตัวเอง " ซึ่งก็น่าจะเป็นการเรียกบรรดาหนุ่มน้อย หนุ่มใหญ่มารุมล้อม ตอมเธอ ฉันใด แมลงวัน ตอมขี้ฉันนั้น

"ได้..คร้าบ..พี่...เดี๋ยว..เปิ้ลจัดห้าย....ย..จ๊ะ"แต่ขอคิดค่าบริการ เป็นเบียร์เย็น ๆ ซักลังนะคร้าบ...เจ๊..........มิทันที่ผมจะนึกอะไรได้ ..ไอ้เปิ้ลก็ตอบสวนไป ... ในทันที

"ได้ไม่มีปัญหา...เหล้า..เบียร์ ..หรืออย่างอื่น เปิ้ลอยากกินอะไร บอกพี่ได้นะจ๊ะ ..เหล้าบ้านพี่มีหลายสิบชนิด บางขวดเป็นหมื่น ๆ นะ...ถ้าไม่ถูกใจจริงๆ  พี่ไม่ชวนไปหรอก ..
เสียงตอบของแม่ยก .. แฝงไว้ด้วย ความในเหลือเกิน ซึ่งไอ้เปิ้ลมันจะรู้ตัว หรือเปล่า ผมก็ไม่รู้ ..แต่ที่แน่ ๆ ตอนนี้ ไอ้เปิ้ล หารู้ไม่ว่า ..มันกำลังตกเป็นกวางหนุ่ม ซึ่งจะเป็นอาหารอันโอชะ กับนางสิงห์แก่ เข้าให้แล้ว ...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5966 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:01:57 PM »

เมื่อยกของขึ้นรถเสร็จ ไอ้เปิ้ลก็ทวงของรางวัลตอบแทนค่าเหนื่อยมันบ้าง ...ไหนล่ะ ว่าจะเลี้ยงเบียร์ผมน่ะ...เอามากินก่อน ..กินที่นี่แหละ (หน้าร้านผม) ไม่รอช้า เจ๊แม่ยก ก็รีบจัดแจง เดินข้ามไปร้านของชำที่อยู่ฝั่งตรงกันข้าม แล้ว...ให้เด็กในร้าน ยกมา ๑ ลัง ทันที ...

อ๊ะ...มาแล้วจ๊ะ ...ตามคำขอ ..พี่เป็นคนพูดคำไหนคำนั้น ...
หลังจากนั้นก็เป็นบรรยากาศ ..ร่ำสุรา สนทนาประสาคนอวดรวย ของเจ๊...อย่างเดียว...เวลาผ่านไปประมาณ สัก ๓ ชั่วโมง เห็นจะได้ .ทางฝ่ายเจ้าของเบียร์ก็เริ่มออกอาการ มือไม้อ่อน ตาออกปรือ ๆ หวาน ๆ แล้ว ถ้าใครนั่งใกล้ รัศมีแตะถึงละก็ ..ไม่รอด ซึ่ง ๑ ในนั้นก็คือผมนั่นเอง เพราะโต๊ะหินอ่อนที่นั่งอยู่นั้น มีอยู่ ๔คน คนที่อยู่ทางซ้ายมือ ของเจ๊ก็คือ ไอ้เบลมือไว ทางขวามันก็ไอ้กระผม ..หล่อนพูดเรื่องนู้นที นี้ทีซึ่งส่วนมากก็เป็นเรื่องตลกสัปดน แนวถนัดของเธอ..  ถ้าจับใจหัวเราะ ..ใกล้ใครก็เอามือมาตะปบขามั่ง แขนมั่ง ..ไม่ไอ้เบล ก็ผม ..ส่วนไอ้เปิ้ล นั่งฝั่งตรงข้าม ซึ่งถูก ประจันหน้าโดยตรง ..

ไปเที่ยวในเมืองกันมั๊ย...เสียง อ้อ แอ้ ..ดังขึ้นจากฝั่งตรงข้าม ไอ้เปิ้ล ..      ไปซี....ไปกันหมดนี่แหละ ตั้งแต่มาอยู่นี่ ผมยังไม่เคยไปเลย  ไอ้เปิ้ลบอก ...ผมกับไอ้เบลมองหน้ากัน แล้วยิ้มน้อยๆ เหมือนกับว่า มองตาก็รู้ใจ  ว่า "งานนี้ ไอ้เปิ้ล ...เสร็จแน่"...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5967 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:02:13 PM »

เบล..ช่วยไปกดตังค์ ให้พี่หน่อยสิ ...เอาบัตร เอทีเอ็มไป .. .. เสียงนั้นเอ่ยขึ้นมาในทันที ที่ไอ้เปิ้ลตอบตกลง ..พร้อมกับก้มหน้า ก้มตา ค้นในกระเป๋าถือ ขยุก ๆ ..แล้ว จับบัตรเอทีเอ็มออกมาใบหนึ่ง แล้วยื่นให้ไอ้เบล พร้อมบอกรหัสบัตร และจำนวนเงิน ลงท้าย ซึ่งผมเชื่อว่า หูผมไม่ได้ฝาดแน่  "สี่หมื่น" ...  หา...สี่หมื่น ...ไอ้เบลหน้าตื่น ..เพราะมันก็คงคิดว่าหูมันฝาดเหมือนผม .. ถูกต้อง..พี่ก็กดของพี่อย่างนี้แหละ ....เจ้าของบัตรบอกหน้าตาเฉย...เหมือนกับไม่สะทกสะท้านอะไรเลย

โอ..พระเจ้าช่วยกล้วยตีบ...ผมเก็บอาการไว้อย่างเดิม แล้วก็หันมามองเจ๊แกต่อ...เพราะตอนนี้ กำลังค้นหาของเล่นโชว์ชิ้นใหม่ มาอวด  นั่นคือ สร้อยทอง พร้อมพระเลี่ยมทอง อยู่ในถุงผ้า อย่างดี ..หลายองค์ ซึ่งเจ้าของบอกว่า "ราคารวม ๆ แล้ว ล้านกว่า "   พี่พกติดตัวประจำแหละ ...ที่บ้านก็มีแต่เครื่องเพชร อีกตลับใหญ่ พี่ชอบของพวกนี้ ก็เลยซื้อ ๆ เก็บไว้อย่างนั้นแหละ  ...พี่ชอบซื้อนะ ..โดยเฉพาะ สร้อยทอง เพชร และรถยนต์ ที่บ้านอยู่คนเดียว มีรถรวม ๕ คัน ...   เธอบอกด้วยสีหน้าเรียบ ๆ พร้อมสะบัดผมไปข้างหลัง พร้อมยกแก้วเบียร์ขึ้นจิบ นิดนึงพอเป็นมาด

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5968 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:03:14 PM »

ทุกวันนี้ ต้องเปลี่ยนขับวันละคัน ....". แล้วพี่มีรถอะไรบ้างล่ะครับ "  ผมเป็นฝ่ายตั้งคำถามบ้าง ...   "รถสี่ประตูธรรมดาวีโก้ ๑คน  พรีรันเนอร์ ๑ คัน รถแจส ๑คัน ยารีส ๑ คัน อีซูสุ มิว 7 อีก ๑ คัน รวมเป็น ๕ คัน พอดี" 

เฮ๊ย...เปิ้ล..พี่ว่า เดี๋ยวไปส่งต้นไม้ให้เจ๊แก ก็ขอมาขับไว้ไปทำงานซักคันสิ เจ๊..คงไม่ว่าอะไรหรอก ..ผมโยนไปให้ไอ้เปิ้ล ได้ทำหน้าที่พระเอกบ้าง....   "จะดีเร๊อะ...พี่"...   เปิ้ลทำเป็นแทงคำถามเชิงล้อเล่นผม ...         ขอให้ไปจริง ๆ ก่อนเถ๊อะ...แล้วค่อยไปเลือกดูว่าชอบคันไหน...เจ๊..แกก็เอ่ยปากอย่าง....ไม่ติดขัด ..  ไอ้เปิ้ล..หัวเราะในลำคอ หึ ๆ ..พร้อมกระดกแก้วเบียร์ ลงอย่างคล่องคอ ...

ยังมีต่อ..ครับ  ยิ้มีเลศนัย
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5969 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:10:02 PM »

ผมอยากเจอเจ๊คนนี้มั่งจัง Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
หน้า: 1 ... 395 396 397 [398] 399 400 401 ... 479
  พิมพ์