เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 12:25:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 400 401 402 [403] 404 405 406 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 606391 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6030 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:59:47 PM »

"เออ...นี่นะพี่....เมื่อตะกี้ ผมไปดูดบุหรี่ ในห้องน้ำ นะ...ไปเจอให้ผู้ชายคนหนึ่ง ยืนทำท่า เก้ ๆ กัง ๆ   ทำท่า มองหน้าผมพิลึก ๆ ไอ้ผมก็นึกว่า มันคงอยากบุหรี่ กระมัง ..ก็เลยถามว่า "พี่...บุหรี่ซักตัวมั๊ยครับ.."....ด้วยความหวังดีน๊อ....มันก็ตอบแล้วทำมือไม้อ่อน ๆ ผิดลักษณะวิสัยผู้ชาย.. ว่า "ไม่อ่ะ.........บุหรี่ไม่สูบ...สูบแต่บุรุษ...."......   เออ...ดูมัน...ผมนี่ขนลุกเกรียวเลย...วันนี้..มันเป็นวันอะไรของผมเนี่ย...  กลางวัน ก็เอารถไปติดหล่ม ตอนเย็น ก็เจอสาวแก่  ตอนดึกมายังเสือกจะมาเจอ...เสือใบอีก....โอ๊ย....ไม่เอา ๆ ...เดี๋ยว..ต้องขอให้เจ๊...พากลับก่อนดีกว่า....

เออ...มึงนี่....ช่าง..สรรหาเรื่องผูกชีวิตได้ดีเหลือเกินนะไอ้เปิ้ล ....เรื่องแต่ละเรื่องนี่...เหลือกินเหลือใช้...งั้น..ก็ระวังรักษาตัวให้ดีด้วย...แค่นี้นะโว๊ย...".........หลังจากนั้น ..ผมก็วางหู...นั่งเล่าเรื่องให้ไอ้เบลฟัง...ไอ้เบล..หัวเราะชอบใจ...เพราะ เคยแซวไอ้เปิ้ลอยู่ว่า "มีเสน่ห์ ต่อเพศตรงข้าม (คนแก่)  และเพศเดียวกัน...(คนแก่อีกนั่นแหละ)...........

คืนนั้น ก็ไม่มีเสียงโทรศัพท์ของไอ้คนที่ชื่อ "เปิ้ล" อีกเลย...จวบจนเวลาล่วงเลย...มาถึงอีกวัน...ตอนเย็น...

กะว่า..จะเอาจบคืนนี้...คงไม่ไหวแล้วครับ...ตอนต่อไป จะเป็นการสอบเครียดทีไม่เครียดกับ "ไอ้เปิ้ล น้ำปาด" ต่อครับ. Grin.....ตอนนี้...ง่วงแล้ว....

ขอขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ตามอ่านและให้กำลังใจครับ ...ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 11:03:19 PM โดย สิงห์บ้า ณ ป่าเหนือ » บันทึกการเข้า
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6031 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:03:54 PM »

เยี่ยม ลุ้นเจ้าเปิ้ลครับ เยี่ยม

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6032 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:12:25 AM »

สวัสดียามเช้า ๆ ครับทุกท่าน ...เรามาต่อเรื่อง..กันเลยครับ...ตอนจบ..

หลังจากคืนนั้น...และเย็นอีกวันหนึ่งซึ่งเป็นวันเสาร์ ไอ้เปิ้ลได้มาแวะที่ร้านผม. แล้วก็มาคุยเล่น กับลูก ๆ ผม อยู่แป๊บหนึ่ง ซึ่งตอนนั้นผมก็กำลังสาละวนอยู่กับการจัดร้าน เพราะวันนี้ ได้ต้นไม้ใหม่มาจัดร้าน ก็เลยไม่ได้ทักทาย ถามไถ่เรื่องราวของมันวันนั้นได้ถนัดนัก   เห็นมันคุยกับแฟนผม สองสามคำอยู่ไม่รู้ว่าคุยอะไรกัน อีกอย่าง สังเกตได้ว่า ดูสภาพมันแล้วก็คงไม่อยากปริปากพูดถึงเรื่องที่ผ่านมาเมื่อคืนนี้ สักเท่าไหร่    ได้แต่ยิ้ม ๆ สักพักมันก็ขับรถอีกแก่ ฮอนด้า ๗๐ ซีซี ออกกลับบ้านไป เออ..แหน่ะ..บทจะมาก็มา บทจะไปก็ไป..

จวบจนถึงอีกวันหนึ่งเย็นวันอาทิตย์ ผมกลับจากในเมืองเนื่องจากไปส่งแฟนผมขึ้นรถลงไป กทม. กลับมาถึงบ้าน ก็โทรหามัน ให้มาเป็นเพื่อนนั่งดวดเบียร์ด้วยกัน  เพราะเหงา  แมวไม่อยู่หนูร่าเริง สักพักเสียงรถ ฮอนด้า ๗๐ ซีซี ก็ดังมาแต่ไกล  ผมหิ้วเบียร์ออกมา ๓ ขวด ออกมานั่งรอที่ม้าหินอ่อนตัวเดิมหน้าบ้าน วันนี้สีหน้าไอ้เปิ้ลดีมาหน่อย ความคึกครื้นรื่นเริงของมัน มีกลับมาให้เห็นบนใบหน้าบ้างแล้ว

เรานั่งจิบเบียร์  มองดูสาว ๆ ขี่มอร์เตอร์ไซด์ ที่ผ่านไป ผ่านมาหน้าร้าน คุยกันไปเรื่อย ๆ ถามนู่นถามนี่ ไป จนเบียร์พร่องลงไปขวดกว่า ๆ ผมเห็นว่า เริ่มได้ที่แล้ว. ก็เริ่มสอบ   "เฮ้ย..เปิ้ลคืนวันศุกร์กลับกี่โมง.."  ไอ้เปิ้ลทำหน้างงนิด ๆ  แล้วทำท่าอิดอออดนิดนึงก่อนตอบ...."ก็.....ถึงบ้าน คงจะตีหนึ่งนะพี่ "

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6033 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:15:08 AM »

"ฮ๊า...คืนนั้นพี่กับไอ้เบลเลิก..ก็จะจวนตีหนึ่งแล้วยังไม่เห็นรถวิ่งเข้าบ้านพักซักคัน ..ถ้ามึงมาพี่ก็เห็น ไอ้เบลก็เห็นแล้ว.."   เออ..น่าพี่...บอกว่าตีหนึ่ง ก็ตีหนึ่งสิ.."   ไอ้....เปิ้ล..ตอบและแสดงสีหน้ากังวลใจ...พร้อมกระดกเบียร์ลงคอ..คราวนี้รู้สึกว่า จังหวะกระดกเบียร์ของมัน หนักและมากกว่าทุกคร้ง..

"แล้ว...ไม่ได้ไปเที่ยวไหนต่อเหรอ.....มีแม่ยกใจใหญ่ พกตังค์ ตั้งสี่หมื่น กูว่ามึงคงได้เที่ยวหลายที่แน่ ๆ น่า...ใช่มั๊ย" .....ผมถามเชิงรีดเอาความจริงจากไอ้เปิ้ลทีละน้อย ...         "อึ๋ย...ก็ออกมาต่อแถว ๆ นั้นแหละ ...ต่ออีกสองสามร้าน".....ไอ้เปิ้ล...ยังตอบแบบ..เฉไปเฉมา.... 

"ก็แล้วไหนบอกว่ามาถึงบ้านตีหนึ่ง ...ถ้ามึงออกจากร้านแรกมาแล้วมาต่ออีก สองสามร้าน ..มึงต้องกลับประมาณอย่างน้อย ตีสามแล้ว เอาง่าย ๆ แค่เราขับรถจากในเมืองมาถึงบ้าน ก็ใช้เวลาเร็วสุด ประมาณ ร่วม ๆ ชั่วโมงแล้ว...มึงไม่ต้องมาพูดวกวน .หรอกน่า...เปิ้ล"...  คราวนี้....ไอ้เปิ้ล...มีสีหน้าไม่ค่อยสบายใจนัก...แต่มันก็ยังมีรอยยิ้มและหัวเราะแหะ ๆ ...ตามมานิด ๆ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6034 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:15:40 AM »

"เออ  ๆ  น่าพี่....ก็ตี ๔ แหล่ะพี่...."    นั่นไง...ไอ้เปิ้ล..กูบอกแล้วไม่ต้องมาหลอกกู....มึงนี่ไม่ต้องทำมาเป็นปิดนะ.....แล้ว..ตอนไปเที่ยว..มึงคุยอะไรกับเจ๊เขามั่งล่ะ...

ก็คุยกันไปเรื่อย .ส่วนมาเจ๊แกก็ ..ขี้โอ่ โม้เรื่อง ทรัพย์สินเงินทองของแกนั่นแหละ ผมก็ฟัง ๆ ไป..จิบเบียร์ดูสาว ๆ ไป เพลิน ๆ ...ไม่ได้สนใจอะไรกับแกมานักหรอก ..

...แล้ว..คืนนั้นมาถึงบ้านแล้ว มึงไปนอนที่ไหน...  ก็นอนบ้านพักผมสิพี่..........อ้าว...เหรอ...แต่แฟนพี่บอกว่าเห็นแกขับมอร์ไซด์...เข้าบ้านในเสื้อผ้า ชุดเดิม..ตอนกินเบียร์ด้วยกันเมื่อคืนวันศุกร์..มาเอาตอนเกือบเที่ยงวันของวันเสาร์แล้ว....  แหม..เปิ้ล..บอกมาเหอะน่า..ไม่ต้องปิดหรอก...พี่รู้ได้ก็ไม่ได้ไปบอกใคร.... แล้วเมื่อวานเย็น แกมาขอเบอร์โทร..เจ๊ที่แฟนพี่ด้วย...ทำไมเหรอ...ขอไปทำไมเหรอ..." ผมเริ่มซักถี่ขึ้น...เพราะมีข้อมูล และพฤติการณ์ที่น่าเป็นไปได้ว่า ไอ้เปิ้ลตกหลุมเจ๊...เต็ม ๆ ..

"เออ...ๆ น่า..พี่...ก็นอนบ้านพักเจ๊แกนั่นแหละ..ผมเมากลับไม่ได้ก็เลยนอนค้างที่นั่น.."        ไอ้เปิ้ลตอบออกมาด้วยท่าทาง..อึดอัดใจ..

"น่าน....ไง....กูว่าแล้ว.....  แล้วนอนอย่างเดียวเหรอ........."    ผมเปิดคำถามให้ไอ้เปิ้ลใหม่อีกครั้ง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6035 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:16:41 AM »

"เออ....ๆ ...ไม่ต้องถามแล้ว....ยกเบียร์ดีกว่า ..."  ว่าแล้ว ไอ้เปิ้ลก็บ่ายเบี่ยง..ยกเบียร์ขึ้นซด...อึกใหญ่ลงคอ ...

"เปลี่ยนเรื่อง...คุยดีกว่าพี่...พูดถึงแล้ว....อ๊วก....."   มาถึงตอนนี้ ..ไอ้เปิ้ลโก่งคอ ทำท่าเหมือนจะอ๊วก.... 

"อ้าว...เฮ่ย....ทำไมทำท่าเหมือนจะอ๊วกล่ะ....แบบนี้แสดงว่า...มึงล่อวัตถุโบราณ (นมบูด) เข้าให้แล้วสิเนี่ย..ไอ้เปิ้ล"..

"ก็บอกว่าพอแล้ว.....นึกแล้วผมอยากจะอ๊วก...".   ไอ้เปิ้ลตัดบท..มันบอกว่าอยากอ๊วกท่าเดียว......เอาละสิไอ้เปิ้ล...งานนี้...มึงหนีไม่ออก ดิ้นไม่หลุดแล้ว....

ไอ้เปิ้ลหยิบบุหรี่ขึ้นมาจุด..แล้วอัดควันลงปอด..ซี้ดใหญ่...  เงยหน้าพ่นควัน ..มองไปที่ดาวบนฟ้า...ด้วยสายตาอันมีประกาย...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6036 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:17:27 AM »

"น่าเปิ้น...มึงไปทำอะไรอย่างว่านั่นใช่มั๊ย....."   
            ผมเริ่มแทงคำถามรอบใหม่...เพราะไอ้เปิ้ลเริ่มเผย..อะไร ๆ ออกมาแล้ว ..ผมไม่ยอมปล่อยโอกาสดีอย่างนี้หลุดลอยไปง่าย ๆ แน่ ....เมื่อมีช่องโหว่แล้วให้กระหน่ำตีแทง..ให้เต็มที่   
            พร้อมกับ        เปิดเบียร์ขวดใหม่รินให้ไอ้เปิ้ล..ซึ่งขณะนี้ เบียร์ในแก้วมัน..พร่องเหลือถึงก้นแก้วแล้ว

"ก็บอกแล้ว....ว่า  ผมไม่ได้ทำพี่...โอ้ย..อยากอ๊วกอีกแล้ว..".....     กี่ยกว่ะเปิ้ล...       " ๒ ยกพี่  อูย...."   โดยเหมือนไม่ทันคิด ไอ้เปิ้ลก็หลุดออกมาเบ้อเร่อ..ว่า  "๒ ยก ไม่ขาดไม่เกิน"..........

"ฮ่า ๆ  ...กูว่าแล้ว...ไอ้เปิ้ล...เดี๋ยวปั๊ดเปลี่ยนชื่อเป็น  "ไอ้เบิ้ล"..ซะเลย.."   

" ก็ทีแรก...มันง่วง.น่ะพี่..มาถึง.เล่นขึ้นผม...ผมเมาก็เมา ง่วงก็ง่วง..ก็เลยค้าง ๆ คา ๆ ตอนก่อนกลับบ้านตื่นมามีแรงแล้ว...ก็เลยทำให้มันเสร็จ ๆ ไปซะ...รวมเป็น ๒ "     ไอ้เปิ้ลสารภาพหมดเปลือก พร้อมกับชูนิ้ว ...ออกมา ๒ นิ้ว แบบโลโก้ ลิโพวิตันดี ...พร้อมยิ้ม...สำหรับการชู ๒ นิ้วขึ้นมาแบบนี้ ความหมายของคนอื่นอาจแสดงถึงอย่างอื่น ..อย่างเช่นเหมือนกับวัยรุ่นสมัยนี้ถ่ายรูป ...จะเห็นว่า มีการยกนิ้วขึ้น ๒ นิ้ว ความหมาย..อาจตีความได้หลายแบบอาจเป็น "สู้ตาย..ค่ะ" หรือว่า .."คิกขุ อะโนเน๊ะ"  หรือ อะไรอย่างอื่นก็แล้วแต่ ......แต่สำหรับไอ้เปิ้ล..มันคือ  "เบิ้ล ๒ ยก"....

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6037 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:18:23 AM »

สีหน้าของมันรู้สึกว่า ...สบายใจขึ้นเยอะ..ยิ้มแบบเจื่อ ๆ บนใบหน้าตอนแรก ขณะนี้ กลายเป็นยิ้ม..แบบหน้าทะเล้น ๆ ของมันอีกรอบ...ว่าแล้ว มันก็กระดกเบียร์...แล้วเว้นระยะเรอ....อัดควันบุหรี่ตาม....อย่างโล่งอก โล่งใจ ...

หลังจากคำสารภาพของไอ้เปิ้ล ได้หลุดออกมาแล้ว .. มันก็คุยโน่นคุยนี่ ..สัพเพเหระเรื่อยเปื่อย... ตามเรื่องตามราวของมัน ..และมีบางทีที่ผม แซว..เรื่อง  "มึงนี่พวกอนุรักษ์ของเก่า หรือว่าพวกชอบทำลายวัตถุโบราณว่ะ"  หรือว่า "พวกชอบนมบูด"....มั่ง...ซึ่ง..มันก็หัวเราะเป็นเชิงยอมรับ...แหะ ๆ   ๆ  ตามสไตล์ของมัน....เรื่องราวทั้งหมดจึงจบลงด้วย...ประการฉะนี้...แล...............

จบเอาง่าย  ๆแบบนี้แหละ.....ครับ...ขอบคุณทุกท่านที่ตามอ่านครับ... ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 06:14:47 AM โดย สิงห์บ้า ณ ป่าเหนือ » บันทึกการเข้า
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #6038 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:06:24 AM »

เอ๊า...จบซะดื้อๆ เลย คิก คิก

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
tip1976 - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #6039 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:12:04 AM »

เรื่องไอ้เปิ้ลของพี่สิงห์ฯนี่ฮาจริงๆครับ Grin
 ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6040 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:16:45 AM »

สวัสดีพี่บิ๊ก พี่ทิป...ครับ..... Grin
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #6041 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:30:22 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากสวัสดีครับ น้าเหน่ง..ขออนุญาติขำ ไอ้เปิ้ล อีกทีนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6042 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:34:21 AM »

สวัสดีครับพี่ต้น.... Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6043 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:35:07 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #6044 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 08:36:26 AM »

พี่ใหญ่เดี่ยว มาติดตามตอนจบ ก่อนใครเลย

สงสัยชอบ เบิ้ล หรือชอบ ใอ้เปิ้ล ครับพี่ คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 400 401 402 [403] 404 405 406 ... 479
  พิมพ์