เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:14:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 404 405 406 [407] 408 409 410 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 606329 ครั้ง)
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6090 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:19:46 AM »

ตาเหน่งไปทำยังไงทิ้งหลักฐานให้น้าจอยเห็นได้  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6091 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:46:14 AM »

คงไม่ถามแล้วหละท่านเหน่ง เชียงราย-พะเยา ตอบมาได้ 600 กม. Tongue Tongue Tongue
http://www.bcoms.net/temp/province.asp

ไม่ช่ายพี่...ถ้าคิดดูนะครับตามโปรแกรมคำนวน...ถ้าคิดตามที่ผมวิ่งจริง ๆ คือ จากบ้านผมไปตัวเมืองเชียงราย 50 ก.ม.   วิ่งจากเชียงรายไปเชียงใหม่ 182 ก.ม. วิ่งจากเชียงใหม่ ไปลำปาง 92 ก.ม.  วิ่งจากลำปางกลับเชียงราย 225 ก.ม. แล้ววิ่งจาก เชียงรายเข้าบ้านผมอีก 50 ก.ม. โดยไม่นับรวมวิ่งวนในเชียงใหม่ และลำปางอีกนะครับ  ก็ได้ตามนี้...

50+182 +92+225+ 50 =599 ก.ม.  พอดีครับพี่...  ยิ้มีเลศนัย
ยังเถียงอีก:P

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6092 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:53:55 AM »

หลวงเหน่งเพี๊ยนแล้ว เมาปลา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าจอย.........สงสัยหลับไปแล้วมั๊งครับ มีออกอาการแบบนี้นี้บ่อย ตั้งแต่ศาลเจ้าที่บ้านไปอบรม คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2008, 11:55:58 AM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #6093 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:21:30 PM »

หลวงเหน่งเพี๊ยนแล้ว เมาปลา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าจอย.........สงสัยหลับไปแล้วมั๊งครับ มีออกอาการแบบนี้นี้บ่อย ตั้งแต่ศาลเจ้าที่บ้านไปอบรม คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คิก คิกคนเคยอยู่ด้วยกันตลอด................ Grinหายไปเป็นเดือน............. ยิ้มีเลศนัย.ใหม่ๆก็ระริกระรี้........... ขำก๊าก.พอนานๆก็คิดถึงเลยเพี้ยน
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6094 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 12:25:37 PM »

คิก คิกคนเคยอยู่ด้วยกันตลอด................ Grinหายไปเป็นเดือน............. ยิ้มีเลศนัย.ใหม่ๆก็ระริกระรี้........... ขำก๊าก.พอนานๆก็คิดถึงเลยเพี้ยน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  หลวงเป็นไปแล้วคร้าบ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6095 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:04:26 PM »

ว่าจะถามเลยลืมไป ต้นปลาโมง มันหมายถึงอะไร มีพิษหรือ ตกใจ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6096 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:14:06 PM »

ว่าจะถามเลยลืมไป ต้นปลาโมง มันหมายถึงอะไร มีพิษหรือ ตกใจ

ขออภัย..ผิดจุด  คร้าบพี่....."ต้มปลาโมง"..ครับ...ผมนี่เพี้ยนใหญ่แล้ว.."ม.ม้า" กับ"น.หนู" อยู่ตั้งไกลกัน..  ไม่น่าเพิ้ยนได้....ปกติ ก็พิมพ์ ถูก....อยู่ แบร่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6097 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:22:21 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  หลวงเป็นไปแล้วคร้าบ.... คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แหม...ได้ที....ยำผมใหญ่เลย..นะคร้าบพี่ ๆ .........  เมื่อตะกี้ก็โทรมา...ถามว่า"เป็นอะไรหรือเปล่า "  ก็บอกว่า .."ท้องเสีย อ๊วก อย่างแรง แถมมีไข้ด้วย " ...ผมตอบเสียงอ่อย ๆ      "หือ...มีไข้ด้วยเหรอ ..แพ้พิษปลาโมงเนี่ย...นะ".......  หล่อนถามด้วยความฉงน...   "ก็ไข้ใจไงล่ะ........ช่วงนี้ขาดความอบอุ่น .... ก็เลยไข้ขึ้น...ไม่รู้เจ้าของมันจะกลับมาให้ไออุ่นอีกเมื่อไหร่  หากนานไปกลัวว่า...ใจนี้..จะฝ่อแห้ง...เหี่ยว...เฉา..ไปซะก่อน."

........."แม๊.........นายนี่นะ....ตอนอยู่ด้วย หนีกิน หนีเที่ยวทุกวัน...วัน ๆ แทบไม่ได้เจอหน้า..อีตอน..ฉันมาอย่างนี้...ยังมาทำพูดดี...อีกมันน่า....นัก  แค่นี้นะ....เข้าอบรมก่อน  แลบลิ้น"
.......หล่อนพูดทีเล่นทีจริง...

ผม -  "แฮ่ ๆ ....."       

....แล้วหล่อนก็วางหูไป... คิก คิก
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6098 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:30:00 PM »

เป็นปลาน้ำจืดชนิดหนึ่ง มีชื่อวิทยาศาสตร์ว่า Pangasius conchopilus อยู่ในวงศ์ปลาสวาย (Pagasiidae) มีลักษณะคล้ายปลาเผาะ (Pangasius bocourti) มีตาเล็ก ปากอยู่ด้านล่าง หนวดยาวถึงบริเวณช่องเหงือก แถบฟันบนเพดานเชื่อมติดกันเป็นรูปเหลี่ยม รูปร่างเพรียว หางคอด ก้านครีบแข็งที่หลังค่อนข้างยาวและใหญ่ หัวและลำตัวสีเทาหรือสีเขียวมะกอกเหลือบเหลืองหรือเขียว บางตัวสีเทาจาง ข้างลำตัวสีจางและไม่มีแถบคล้ำ ท้องสีจาง ครีบสีจาง ลูกปลามีสีเทาอมน้ำตาลหรือเหลือง มีขนาดประมาณ 60 - 80 ซม.

พบปลาที่ถูกค้นพบในปี พ.ศ. 2534 โดยระบุว่าเป็นปลาชนิดใหม่ที่มีขนาดเล็ก กินกุ้ง ปู และแมลงเป็นส่วนใหญ่ ปลาขนาดใหญ่กินหอย ปู เมล็ดพืช โดยหอยจะถูกกินทั้งตัวแล้วถ่ายออกมาเฉพาะเปลือก อาศัยในแม่น้ำสายใหญ่ พบมากในแม่น้ำโขง แม่น้ำเจ้าพระยา และแม่น้ำบางปะกง บริโภคโดยการปรุงสด และหมักสับปะรด เนื้อมีรสชาติดี ต่างประเทศเช่นที่ เวียตนามและมาเลเชีย มีการเลี้ยงปลาชนิดนี้เป็นปลาเศรษฐกิจด้วย

มีชื่อเรียกอื่นอีก เช่น " โมงออดอ้อ " " เผาะ " หรือที่ทางกรมประมงตั้งให้ คือ " สายยูเผือก " เป็นต้น

อาณาจักร    Animalia
ไฟลัม         Chordata
ชั้น             Actinopterygii

อันดับ         Siluriformes
วงศ์            Pangasiidae

สกุล            Pangasius
สปีชีส์         P. conchopilus
จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี

ไม่เห็นเค้าบอกว่ามีพิษเลยท่านเหน่ง สงสัยโดนยาสั่งแล้วหละ ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6099 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:43:54 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  มันจะมีเส้นพิษหรือเส้นเมา อยู่ที่ข้างลำตัวใต้ผิวหนังมันน่ะครับ....ทางบ้านผมมีความเชื่อเล่าต่อ ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ กันมาว่า "ปลาหนังทุกชนิด จะมีเส้นเอ็นเมานี้อยู่"  สำหรับคนที่แพ้เท่านั้นที่จะออกอาการ  แต่บางคนไม่แพ้ก็ไม่เป็นไร  วันนี้ ป้าผมก็กิน แกก็ไม่เห็นเป็นไร..นี่ก็ไปเที่ยวงานบวชหลานนู่นแล้ว ส่วนไอ้กระผมแพ้....เกือบตาย.... แบร่
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6100 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 01:58:39 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  มันจะมีเส้นพิษหรือเส้นเมา อยู่ที่ข้างลำตัวใต้ผิวหนังมันน่ะครับ....ทางบ้านผมมีความเชื่อเล่าต่อ ๆ  ๆ ๆ ๆ ๆ กันมาว่า "ปลาหนังทุกชนิด จะมีเส้นเอ็นเมานี้อยู่"  สำหรับคนที่แพ้เท่านั้นที่จะออกอาการ  แต่บางคนไม่แพ้ก็ไม่เป็นไร  วันนี้ ป้าผมก็กิน แกก็ไม่เห็นเป็นไร..นี่ก็ไปเที่ยวงานบวชหลานนู่นแล้ว ส่วนไอ้กระผมแพ้....เกือบตาย.... แบร่
บอกแล้ว อาการอย่างนี้ต้องโดนยาสั่ง ของศาลเจ้าทที่เจ้าทาง ขำก๊าก

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #6101 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:02:07 PM »

บอกแล้ว อาการอย่างนี้ต้องโดนยาสั่ง ของศาลเจ้าทที่เจ้าทาง ขำก๊าก
คิก คิก คิก คิก คิก คิก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6102 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:21:10 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...ประเภทยาสั่ง...ที่สมัยก่อน..พวกชาวเขาชอบใช้กันนั่นเหรอครับพี่.........อืม...น่าคิด....เพราะเมื่อตะก่อน ผมก็กินโดยไม่เอาเส้นเมาออก...ก็ไม่เห็นเป็นไรเลย... อ๋อย

แหม....อ.โด่งมาแอบหัวเราะอยู่นี่เอง....เล่น..ยกผมเป็นประธาน.."คนดีของเมียซะ....เฉยเลย.."   ความจริง...อาจารย์น่าจะรับไปเลยดีกว่า....นะคร้าบ ขำก๊าก
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #6103 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 02:56:05 PM »

อย่างเค้าสั่งว่า หากหนีออกจากบ้าน กลับมาจะมีอาการแพ้ แบบนี้เป็นต้น ขำก๊าก

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6104 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:42:10 PM »

Grin..อ๋อ...อย่างนี้นี่เอง........แสดงว่า ศักดิ์สิทธิ จริง......อูย.............ย ยี๊
หน้า: 1 ... 404 405 406 [407] 408 409 410 ... 479
  พิมพ์