เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:27:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 471 472 473 [474] 475 476 477 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 604993 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7095 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 04:02:47 PM »

สวัสดีครับพี่บุญ ... สบายดีนะครับ ... สิ้นปีนี้...หวังว่าคงได้พบกันอีกครั้งนะครับ .. ยิ้มีเลศนัย
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #7096 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 04:44:00 PM »

ท่านสิงห์  
วันนี้เอาลูกซองไปลองที่พวกเราเคยรวมพลครั้งสุดท้าย แฟนผมเอา .38 ไป ด้วย เจอคนเดิม ผมบอกขอซื้อเป้า 2 แผ่น 40 บาท ก็ไม่ว่ากัน พอเห็นกล่องแฟนปืนผม เปิดเองเลย หยิบมาเปิดโม่ ปิดโม่ ยิงแห้งประมาณ 10 ครั้ง  ผมจึงเดินไปดู พี่ท่านก็เลยวาง และถามต่อว่าปืนยาวลูกกรดเหรอ ผมบอกว่าลูกซอง พอดีเขารีบไปส่งลูกกินข้าว เลยไม่ได้มายุ่งกับปืนผม ระหว่างยิง .38 มาอีกแล้ว  ลักษณะเดิมเหมือนคราวก่อน แต่ครั้งนี้ผมเอาลูกปืนวางไว้ไม่กี่นัด พี่ท่านคงไม่กล้าหยิบ และหายไปจนกระทั่งผมกลับ สวนกันตอนลงเินิน   นิสัยไม่เปลี่ยนจริง ๆ   ผมไม่มีที่ไป จึงจำใจไปที่เดิม เพราะเอาลูกซองไปเปิดซิง ยิงมั่ว ๆ อาศัยดูตามรูปในเวปมั่ง ในหนังสือมั่ง ชวน อ.อ็อดแล้ว ปฏิเสธทันทีเลยครับสำำหรับสนามนี้ เซ็งจริง ๆ คนที่ไม่มีมารยาท..............  Angry 

ผมเตือนแล้ว ชวนไปพะเยาก็ไม่เอา สบายใจกว่ากันเยอะครับ ผมรอจะเอารถไปเช็คศูนย์ที่ พะเยา จะได้เอาปืนไปยิงแก้ตัวไหม่
สนามตำรวจหรือป่าวครับ Grin
ใช่ครับ เป็นสนามหน่อย นปพ ทั้งของ ชร และพะเยา แต่ของพะเยานี่
สร้างเป็นมาตรฐาน เลยครับ ของ ชร ยัง ไม่เป็นรูปเป้นร่างนัก ติดที่ ชร หาทียิงยากมากครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7097 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:25:16 PM »

อ้างจาก: เสือใบ(boon)
คนแบบนี้คงไม่ต้องเกรงใจครับ บอกไปตรงๆเลย ว่าปืนผมไม่ชอบให้ใครมายุ่ง
เสียน้ำใจบ้างเล็กๆน้อยก็ต้องยอม หรือไม่ก็พิมพ์ใว้ที่กล่องใส่ปืนทั้งข้างนอกข้างในก็ได้
ว่า ปืนกู ลูกปืนก็ของกู มึงอย่ามาแตะต้อง (ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี)
พิมพ์ข้อความเล็กๆใว้ใกล้ๆปืนอีกข้อความก็ได้ครับ ถ้าแกยังไม่รู้สึกก็ย้ายสนามเถอะครับ
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย

สวัสดีครับพี่บุญ คราวก่อนพี่มาไม่ได้ออกไปต้อนรับ เพราะติดธุระ ครั้งหน้ารับรองไม่พลาดครับ  Cheesy

สวัสดี เพื่อนสมาชิกชาวเหนือทุกท่าน  สาเหตุที่ไปยิงสนามนั้นเพราะว่า ผมอยากลองว่าลูกซองมันถีบอย่างไร เพราะเคยยิงแต่ของคุณสีอำพัน แต่เป็นออโต  1100 ส่วนของคุณสิงห์ ตัดสั้่นจนน่ากลัว ไม่กล้าลอง  ผมได้ปืนมาตั้งแต่วันที่ 4 ก.ค. เป็น 870 18"  และซื้อหลอดของคุณโป่งมานั่้งเจาะเอง ขัดจนเรียบ (ถามทางโทรศัพท์ ) ลองแกะจากภาพประกอบของคุณสิงห์จากข้างบ้าน และหาอ่านท่าทางการยืน การประทับ  สุดท้ายคือต้องลองครับ ติดต่อคุณชัยไปแจ้งว่าสนาม อส. เขายกเลิกการเช่าแล้ว เปลี่ยนนายใหม่ ไม่อนุญาตคนนอกเข้าไปยิง ผมโทรถามคุณสีอำพันแล้ว ก็ชวนไปพะเยา ค่าน้ำมันเกือบพัน ผมเลยเสี่ยงไปที่เดิม  แต่ มีครูฝึกท่านนึงนิสัยดี - สุภาพมาก คอยแนะนำแต่ไม่มายุ่งกับปืนเรา คอยยืนดูห่าง ๆ พอที่พี่เขากำลังสอนคนมาเรียนยิงปืนอยู่ท่านนึงเป็นอาจารย์ บังเอิญผมสไลด์ และพยายามเขี่ยเอาลูก dry 3 ลูกออกมา แล้วปากกระบอกปืนหันไปทางพี่เขาพอดี เลยสั่งให้นายคนนั้นมาบอกหลักการแห่งความปลอดภัย ผมรีบเข้าไปขอโทษทันทีครับ สำนึกผิดจริง ๆ ปกติผมจะระวังมาก แต่วันนั้นระวังเจ้าหมอนั่นมากกว่า เลยลืมเสียสนิทเลยว่ามีคนนั่งอยู่ตรงนั้นตั้ง 2 คน  ก็เป็นที่มาของการไปยิงปืนที่นั่น ก่อนหน้านั้น 2 เดือนก่อนผมผ่านไปแถวนั้นเลยไปซื้อลูกซ้อม .38 ไว้ 2 กล่้อง 600/กล่อง ของบูลเล็ท วันนั้นถาม 750 บาทแล้ว
ไว้โอกาสดี ๆ นัดเจอกันอีกสักครั้งนะครับพวกเรา ต่ายก็เงียบไปเลย  Wink

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7098 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 09:40:07 PM »

บรรยากาศ คุ้น ๆ ตาหรือเปล่าครับพวกเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2008, 09:51:11 PM โดย อ้ายมดแดง » บันทึกการเข้า

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
MP7
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7099 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:52:56 PM »

อ้างจาก: MP7 ที่ วันนี้ เวลา 02:25:51 AM
มารายงานตัวครับ

สวัสดีครับ อยู่แห่งหน ตำบลใดครับผม...ยินดีที่ได้รู้จักครับ
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน    ผมอยู่ อ.เวียงป่าเป้า ครับ
แต่ปัจจุบันเรียนใน กทม ครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #7100 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 07:57:27 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7101 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 08:56:22 AM »

สวัสดีครับพี่จอย.... Grin

Grinสวัสดีครับพี่มดแดง ... ได้สาวกลูกซองเพิ่มอีกหนึ่งแล้วครับ...เรื่องสนาม ที่ อส. เดี๋ยววันหลัง ไปกับผมครับ ... เดี๋ยวรอได้ ก๊อก19 ใหม่ก่อนค่อยไปลองครับพี่...คนนอกเข้าไปได้ครับ แต่ต้องไปคุยกับ ลุง ๆ อส.ที่เฝ้าอยู่ที่นั่นให้รู้เรื่องก่อนครับ ...เดี๋ยว..วันไหนจะไปค่อยโทรกันอีกทีครับ... เยี่ยม
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #7102 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:24:47 AM »

ท่านสิงห์  
วันนี้เอาลูกซองไปลองที่พวกเราเคยรวมพลครั้งสุดท้าย แฟนผมเอา .38 ไป ด้วย เจอคนเดิม ผมบอกขอซื้อเป้า 2 แผ่น 40 บาท ก็ไม่ว่ากัน พอเห็นกล่องแฟนปืนผม เปิดเองเลย หยิบมาเปิดโม่ ปิดโม่ ยิงแห้งประมาณ 10 ครั้ง  ผมจึงเดินไปดู พี่ท่านก็เลยวาง และถามต่อว่าปืนยาวลูกกรดเหรอ ผมบอกว่าลูกซอง พอดีเขารีบไปส่งลูกกินข้าว เลยไม่ได้มายุ่งกับปืนผม ระหว่างยิง .38 มาอีกแล้ว  ลักษณะเดิมเหมือนคราวก่อน แต่ครั้งนี้ผมเอาลูกปืนวางไว้ไม่กี่นัด พี่ท่านคงไม่กล้าหยิบ และหายไปจนกระทั่งผมกลับ สวนกันตอนลงเินิน   นิสัยไม่เปลี่ยนจริง ๆ   ผมไม่มีที่ไป จึงจำใจไปที่เดิม เพราะเอาลูกซองไปเปิดซิง ยิงมั่ว ๆ อาศัยดูตามรูปในเวปมั่ง ในหนังสือมั่ง ชวน อ.อ็อดแล้ว ปฏิเสธทันทีเลยครับสำำหรับสนามนี้ เซ็งจริง ๆ คนที่ไม่มีมารยาท..............  Angry 

สนามไหนเหรอครับ (เชียงราย)

อ้างจาก: เสือใบ(boon)
คนแบบนี้คงไม่ต้องเกรงใจครับ บอกไปตรงๆเลย ว่าปืนผมไม่ชอบให้ใครมายุ่ง
เสียน้ำใจบ้างเล็กๆน้อยก็ต้องยอม หรือไม่ก็พิมพ์ใว้ที่กล่องใส่ปืนทั้งข้างนอกข้างในก็ได้
ว่า ปืนกู ลูกปืนก็ของกู มึงอย่ามาแตะต้อง (ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี)
พิมพ์ข้อความเล็กๆใว้ใกล้ๆปืนอีกข้อความก็ได้ครับ ถ้าแกยังไม่รู้สึกก็ย้ายสนามเถอะครับ
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย

2 เดือนก่อนผมผ่านไปแถวนั้นเลยไปซื้อลูกซ้อม .38 ไว้ 2 กล่้อง 600/กล่อง ของบูลเล็ท วันนั้นถาม 750 บาทแล้ว
ไว้โอกาสดี ๆ นัดเจอกันอีกสักครั้งนะครับพวกเรา ต่ายก็เงียบไปเลย  Wink

ถ้าเป็นเชียงราย มี สนามเดียวที่ผมคิดไว้ ผมชอบไปวันอาทิตย์ ไม่ค่อยเจอเจ้าหน้าที่

ไปคนเดียว ครั้งแรกเคยเจอเจ้าหน้าที่สนาม ลูก9 ,มม กล่อง 600 เป้าฟรี พี่ท่านยืนดู เฉยๆ

ไปครั้งที่ 2 มีอีกคนมาดู ขอยิง CZ75D compact ของผม 1 นัด

ไปครั้ง 3  4 5 ไม่มีลูก แต่เอาไปเอง เป้าเก่าเก็บ ซ่อมเอาไปเอง ไม่เจอใคร

แล้วต่อมา เอา 452 ไปลองปรับ 0 เจ้าหน้าที่คนเดิม ขอยิงประมาณ 10 นัด ไม่ว่ากัน ไปใช้สนามเขา

ครั้งต่อๆ มา ไปยิงไม่เห็นมีใครมายุ้ง ครับ

ทุกๆไปวันอาทิตย์ ครับ

Grinสวัสดีครับพี่มดแดง ... ได้สาวกลูกซองเพิ่มอีกหนึ่งแล้วครับ...เรื่องสนาม ที่ อส. เดี๋ยววันหลัง ไปกับผมครับ ... เดี๋ยวรอได้ ก๊อก19 ใหม่ก่อนค่อยไปลองครับพี่...คนนอกเข้าไปได้ครับ แต่ต้องไปคุยกับ ลุง ๆ อส.ที่เฝ้าอยู่ที่นั่นให้รู้เรื่องก่อนครับ ...เดี๋ยว..วันไหนจะไปค่อยโทรกันอีกทีครับ... เยี่ยม

สนาม อส.ป่าแดงไม่เคยไป แต่ถ้านัดรวมพล บอกผมบ้างเน้อ

บรรยากาศ คุ้น ๆ ตาหรือเปล่าครับพวกเรา

ถ้าด้านซ้ายเป็นสุสานรถ เก่า เป็นสนามที่ผมคิดไว้ แน่ นอน

อยากได้เหมือนกัน 870 เก็บตังค์ก่อนดีกว่า

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7103 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:44:38 AM »

สวัสดีครับ อ้ายสมหวัง ขอเบอร์โทร..โตยเน้อ....วันหน้าจะได้กริ๊งกร๊าง....กัน  เยี่ยม
somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #7104 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 01:33:30 PM »

สวัสดีครับ อ้ายสมหวัง ขอเบอร์โทร..โตยเน้อ....วันหน้าจะได้กริ๊งกร๊าง....กัน  เยี่ยม

ช่างเหน่ง ก่อ อย่างกับ บ่เกยอู้กั๋นสักเตื่อ Grin

ออนเอ็มทุกวันอยู่แล้ว นิ อิอิอิ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7105 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 02:22:54 PM »

แหม.บางทีมันฉุกละหุก ไม่ได้เข้าเนต...นะก้า.....มีเบอร์ก่ะกดหากำเดว  เยี่ยม
army48
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #7106 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2008, 11:55:00 PM »

หวัดดีคับ อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ ครับท่านพี่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7107 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 12:25:47 PM »

หวัดดีคับ อ.พร้าว จ.เชียงใหม่ ครับท่านพี่

สวัสดีครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ พร้าว ใกล้ๆ นี่เอง  Grin
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #7108 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2008, 09:59:46 PM »

ว.2 ว.8 ว.00  ก่อน ว.4  ว.13 มาก่อนซักหลาย ๆ วันเน้อ.............  ถอยก็อกน้ำอีกแล้ว แหมมันช่างน่าอิจฉาจริง ๆ เจอกันทีไร คุณสิงห์มีของใหม่ทุกที   น้ำลายหก น้ำลายหก

prasit homecar a1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 215

« ตอบ #7109 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2008, 02:05:10 PM »

Shocked    สวัสดีตอนบ่ายครับ  ขออนุญาตแจมด้วยคนครับ  ที่ ชร. ชมรมยิงปืนคงจะกลุ่มใหญ่และสนามประจำจังหวัดน่าจะดีนะครับ
เพราะเป็นจังหวัดที่ใหญ่  แต่จังหวัดผมสนามยิงปืนประจำจังหวัดแย่ครับไม่ได้รับความสนใจจากผู้ใหญ่ในจังหวัดเลย  ปิดตายทั้งปี
หญ้าขึ้นถึงเอว  ต้องไปใช้สนามของทหาร ม.พัน 15  และก็เป็นที่ยิดดีที่ทางชมรม ม.พัน 15  กำลังก่อสร้างสนามยิงปืนใหม่สิ้นปีคง
ใช้ได้ครับ  ทาง ชร. ไม่มีโปรแกรมการแข่งขันบ้างหรือครับ  อยากหาเรื่องหลบเมียมาเที่ยวครับ    Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2008, 10:31:34 PM โดย งาช้างดำ A1 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 471 472 473 [474] 475 476 477 ... 479
  พิมพ์