เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:18:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 604902 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 02:10:32 PM »

บ่ได้ไปแอ่วเมินละครับ.....ถ้าผมไปบ่พลาด....ไปแวะซื้อป๋าน้ำของ...ตี้บ้านป้า...อะหยังจ๋ำจื่อบ่ได้ละ....เฮา..ออกจากท่าป๋าบึก...ลงมา..ตางบ้านโจ้โก้...ก่อนถึงปากตางตี้สะพาน...บ้านเปิ้นจะอยู่ซ้ายมือ..ครับ...ตะก่อนผมไปแวะซื้อประจ๋ำ....ช่วงนี้ก่ะไขอยากเหมือนกั๋น...แต่น้ำมันแปงเกิ๋น...เลยบ่ล่ำได้เข้าไปครับ.........
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:55:45 PM »

เสาร์ อาทิตย์นี้.....สมาชิกจาวเหนือสุด เฮา หายเงียบ...ไปจ๊าดนักเลยน้อครับ........วันเสาร์หน้า..เป๋นไดครับ....ป๊ะกั๋นตี้สนามกล๋างน้อครับ..... Grin
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:00:41 PM »

วันนี้ได้เข้าไปสนามไปดูลูกปืนมาคับ 9 มม. ขาดเหมือนเดิมคับลูกซ้อมนะคับ มีลูกจริง นัด 20 เหมือนเดิม .38 มีทั้งจริงและซ้อมคับซ้อม 10 บาท จริงไม่ได้ถามคับ  .45 มีทั้งจริงและซ้อมคับ ซ้อม 11 บาท จริง 20 บาท เป็นของไทยอามร์นะคับ เดี่ยววันเสาร์เจอกันคับ Grin ไหนก็เข้าไปแล้วเลยซื้อ ลูกซ้อม .38 กับ .45 มาไว้กันเหนียวไว้ก่อนคับ เดี่ยวไปไม่มีลูกเสียความรู้สึกคับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:04:54 PM »

.......ไม่ทราบว่าสนามเชียงรายกระสุน .357 แม็กนั่ม  นัดละเท่าไรครับผม........อ่านมาแล้วไม่มีใครบอกเลยครับ   หรือว่าเขาไม่สนใจกระสุน .357 แม็กนั่มกันแล้ว ผมจะได้บอกขายปืนไปเลย.........รบกวนด้วยครับผม.....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:06:28 PM »

......ลืมไปครับ.....ลูกซองด้วยครับผม.....อยากทราบราคาครับ  เผื่อได้ไปร่วมด้วยครับ......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:10:17 PM »

คุณแจ๊คครับ..............ขนาด .๓๕๗  ผมเคยซื้อตอนที่ใช้ เทารัส..สี่นิ้วอยู่....เคยซื้อลูกจริง นัดละ ๓๐ บาทครับ...ส่วนลูกซ้อมใช้ลูกหัวตัด .๓๘ ครับ..... Wink

คุณต่ายครับ.........วันเสาร์หน้า....ยังไง..อาจเปลี่ยนเป็นวันอาทิตย์ นะครับ.......แต่ไปแน่ ๆ ครับ...ไม่เสาร์ก็อาทิตย์ นั่นแหละครับ....... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 09:54:40 AM โดย ท้าวสิงห์คำ » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:11:55 PM »

......ลืมไปครับ.....ลูกซองด้วยครับผม.....อยากทราบราคาครับ เผื่อได้ไปร่วมด้วยครับ......

Grinลูกซอง....นัดละ ๒๕ ครับ.........แพง...มาก....... เยาะเย้ย
แจ็ค
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 09:20:16 PM »

.........38 หัวตัด  เอามายิงในปืน .357 ผมคงไม่รับละครับท่าน  เพราะว่าผมเคยลองยิงดูแล้ว  ปลอกมันบวม  บางนัดจะปริแตกเลยครับ  ถ้ารีบหน่อย  คัดปลอกไม่ออกต้องตอก  ต้องรอให้เย็นลงถึงจะได้อ่ะครับ  อีกอย่างเสียงมันดังไม่สมกับเป็น .357 ครับผม......แต่มีในสนามนะครับ  คงไม่ขาด  ต้องขอบคุณมากเลยครับ  ตอบเร็วทันใจดีจริง  ท่านหัวหน้าซุ้ม......

ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 07:30:39 AM »

รับทราบครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 12:26:07 PM โดย ต่าย » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:32:51 AM »

.........38 หัวตัด เอามายิงในปืน .357 ผมคงไม่รับละครับท่าน เพราะว่าผมเคยลองยิงดูแล้ว ปลอกมันบวม บางนัดจะปริแตกเลยครับ ถ้ารีบหน่อย คัดปลอกไม่ออกต้องตอก ต้องรอให้เย็นลงถึงจะได้อ่ะครับ อีกอย่างเสียงมันดังไม่สมกับเป็น .357 ครับผม......แต่มีในสนามนะครับ คงไม่ขาด ต้องขอบคุณมากเลยครับ ตอบเร็วทันใจดีจริง ท่านหัวหน้าซุ้ม......

แม่นแล้วครับ...ใช้ลูกซ้อมสามแปด.....ยิง...ผมมีอยู่ครั้งหนึ่ง...ต้องใช้ตะเกียบ..ยัดเข้าไปในช่องโม่...แล้วกระแทกกับขอบโต๊ะ...กว่าจะออกได้...ลูกซ้อม .๓๕๗  น่าจะมีครับ..เพราะมีคนใช้น้อยกว่า เก้า ม.ม. และ สิบเอ็ด............ผมบ่ไจ่..หัวหน้าซุ้มเน้อ........ Grin
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:36:10 AM »

รากาลูก ตี่พันฯ เจียงใหม่ครับ  รากาสมาชิก

9มม. .38ซ้อม กล่องละ                              550 บาท
.22 ซีซีไอ กล่องละ                                   275 บาท
ลูกซอง  นัดละ                                            23 บาท

ตี่ 700 ปี๋
.22 เอสแอนด์บี               กล่องละ              225 บาท
9มม.                                            ของหมดหาบ่ได้

รากาตี่เจียงใหม่ฮุ้ต๊ะอี้ละครับ เอามาฝากบอกกั๋นครับ    Cheesy Cheesy Cheesy

SPSC No.057       THPSA No.A-331
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:11:02 AM »

สวัสดีครับ
  ผมชอบยิงสนามส่วนตัวมากกว่าครับ สนามกีฬากลางไม่ค่อยเป็นส่วนตัวนัก แต่นัดกันอีกทีนะครับ
เผื่อจะได้แบ่งปันกระสุนกับประเภทปืนว่าใครจะเอาอันไหนไปบ้าง หรือพี่ๆน้องๆ อยากยิงปืนประเภทไหนใครมี
จะได้เอาไปให้ลองครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:49:36 AM »

สวัสดีครับ
 ผมชอบยิงสนามส่วนตัวมากกว่าครับ สนามกีฬากลางไม่ค่อยเป็นส่วนตัวนัก แต่นัดกันอีกทีนะครับ
เผื่อจะได้แบ่งปันกระสุนกับประเภทปืนว่าใครจะเอาอันไหนไปบ้าง หรือพี่ๆน้องๆ อยากยิงปืนประเภทไหนใครมี
จะได้เอาไปให้ลองครับ

ตอนนี้อยากยิงลูกซองครับ.....รุ่นไหนก็ได้ครับ.....ลูกเดี๋ยวผมหาไปเอง...ครับ....ปืนไม่ว่ามีรุ่นไหนก็เอาไปแบ่ง ๆกันชมเถอะครับ...จะได้เห็นเป็นขวัญตา...ซักหน่อย.. Grin
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:07:55 PM »

มาลักเป๋นเขยเจียงของเมื่อไดกัน แล้วบ้านอยู่แผ๋วไดละปี่อ้าย ก๋ายไปจะเข้าไปกอย........ Grin Grin
บ้านอยู่ตรงข้ามวัดเลยครับ ซอยข้างร้านพระเครื่อง&วัตถุโบราณนะครับ
บ้านคุณJ.2 V-SAK.อยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวเดือนหน้าก็ได้ไปอีกแล้ว
ปล.รูปเชียงของทำให้นึกถึงความหลังครับ ขอบคุณ Grin

โอ้.....ใกล้ ๆ กั๋นนี่บ่ดายครับ.....เจิญ ครับ เจิญครับ....ว่าง ๆ ก่ะมาแวะแอ่วบ้านผมได้ครับ..ผมอยู่พญาเม็งราย....ครับ... Grin
ท่านท้าวฯ บ้านอยู่พญาเม็งรายนี่เอง ผ่าน(หลง)ทุกรอบที่ไปบ้านเมียครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน มันไปได้หลายทางครับ...งง

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:34:06 PM »

อ้ายบะหิน...ครับ....บ้านผม พญาเม็งราย...ถ้ามาจากตั๋วเมืองเจียงฮาย...วิ่งจากสี่แยกแม่กรณ์ ไปตางเทิง...ไปถึง บ้านหัวดอย...จะมีสามแยก เลี้ยวซ้ายไป พญาเม็งราย ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ ก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ....แล้ววิ่งบนเส้นนี้ไปเรื่อย ๆ จ๋นถึงพญาเม็งราย..ครับ...บ่ต้องไปสนใจ๋ สามแยก สี่แยกอื่น ๆครับ หื้อสนใจ๋วิ่งบน ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ อย่างเดียวครับ...จากสี่แยกแม่กรณ์ ถึง สามแยกหัวดอยประมาณ ๑๐ ก.ม. จาก สามแยกหัวดอยถึงบ้านผม ก่ะประมาณ ๓๗ ก.ม. บ้านผมอยู่ตรง หน้า ธ.ก.ส. พอดีครับ... Grin
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 479
  พิมพ์