เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:17:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 604892 ครั้ง)
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:37:41 PM »

อ้ายบะหิน...ครับ....บ้านผม พญาเม็งราย...ถ้ามาจากตั๋วเมืองเจียงฮาย...วิ่งจากสี่แยกแม่กรณ์ ไปตางเทิง...ไปถึง บ้านหัวดอย...จะมีสามแยก เลี้ยวซ้ายไป พญาเม็งราย ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ ก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ....แล้ววิ่งบนเส้นนี้ไปเรื่อย ๆ จ๋นถึงพญาเม็งราย..ครับ...บ่ต้องไปสนใจ๋ สามแยก สี่แยกอื่น ๆครับ หื้อสนใจ๋วิ่งบน ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ อย่างเดียวครับ...จากสี่แยกแม่กรณ์ ถึง สามแยกหัวดอยประมาณ ๑๐ ก.ม. จาก สามแยกหัวดอยถึงบ้านผม ก่ะประมาณ ๓๗ ก.ม. บ้านผมอยู่ตรง หน้า ธ.ก.ส. พอดีครับ... Grin
นึกไม่ออกคับ Grin แต่ไปถูกคับเลี้ยงของเมาหรือเปล่าคับ Wink
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:42:15 PM »

ผมก็เขยเชียงของครับ บ้านหาดบ้าย เมืองกาญจน์  แต่ที่มาอยู่ พาน เพราะที่ทำงานอยู่ทางนี้ครับ
สวัสดีครับ
 ผมชอบยิงสนามส่วนตัวมากกว่าครับ สนามกีฬากลางไม่ค่อยเป็นส่วนตัวนัก แต่นัดกันอีกทีนะครับ
เผื่อจะได้แบ่งปันกระสุนกับประเภทปืนว่าใครจะเอาอันไหนไปบ้าง หรือพี่ๆน้องๆ อยากยิงปืนประเภทไหนใครมี
จะได้เอาไปให้ลองครับ

ตอนนี้อยากยิงลูกซองครับ.....รุ่นไหนก็ได้ครับ.....ลูกเดี๋ยวผมหาไปเอง...ครับ....ปืนไม่ว่ามีรุ่นไหนก็เอาไปแบ่ง ๆกันชมเถอะครับ...จะได้เห็นเป็นขวัญตา...ซักหน่อย.. Grin

ได้ครับ เดี๋ยวจัดให้ นัดวันกันให้แน่ๆ ผมจะเอาไปให้ลองยิง ของผม เรฯ 1100

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:51:17 PM »

ฮ่า ฮ่า....คุณต่ายครับ....ถ้ามาบ้านผม...บ่เมา......บ่ได้ครับ...ต้องเอาหัวจุ้มกั๋น...บ่อั้นก่ะต้องเอามือ จิ้มต๋ากั๋นก่อนครับ....ถึงจะอู้ได้ว่ามาถึงที่ครับ.. Grin

.
ผมก็เขยเชียงของครับ บ้านหาดบ้าย เมืองกาญจน์ แต่ที่มาอยู่ พาน เพราะที่ทำงานอยู่ทางนี้ครับ
อ้างจาก: ท้าวสิงห์คำ link=topic=21082.msg553639#msg553639 ได้ครับ เดี๋ยวจัดให้ นัดวันกันให้แน่ๆ ผมจะเอาไปให้ลองยิง ของผม เรฯ 1100
[img

Shockedครับ.....เข้าท่าครับ.........เดี๋ยวผมจะเตรียมลูกไป...ครับ... Grin

Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:41:13 PM »

อ้ายบะหิน...ครับ....บ้านผม พญาเม็งราย...ถ้ามาจากตั๋วเมืองเจียงฮาย...วิ่งจากสี่แยกแม่กรณ์ ไปตางเทิง...ไปถึง บ้านหัวดอย...จะมีสามแยก เลี้ยวซ้ายไป พญาเม็งราย ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ ก็เลี้ยวเข้าไปเลยครับ....แล้ววิ่งบนเส้นนี้ไปเรื่อย ๆ จ๋นถึงพญาเม็งราย..ครับ...บ่ต้องไปสนใจ๋ สามแยก สี่แยกอื่น ๆครับ หื้อสนใจ๋วิ่งบน ทางหลวงหมายเลข ๑๑๕๒ อย่างเดียวครับ...จากสี่แยกแม่กรณ์ ถึง สามแยกหัวดอยประมาณ ๑๐ ก.ม. จาก สามแยกหัวดอยถึงบ้านผม ก่ะประมาณ ๓๗ ก.ม. บ้านผมอยู่ตรง หน้า ธ.ก.ส. พอดีครับ... Grin

เวลาไปผมถึงแยกสี่เลนทัวร์ผมจะเลี้ยวขวาครับ
ตรงไปซักพัก เจอตลาดใหญ่ๆอยู่ขวามือ ผมก็เลี้ยวซ้ายครับ
จากนั้นก็อ่านป้ายเอา หลงมั่ง ลัดมั่ง เดี๋ยวก็ถึงครับ
ถ้ามีโอกาสจะแวะไปหานะครับ
ปล.ผมไม่เหมือนคุณต่าย ไม่ชอบของเมา(ไม่ดื่มเหล้า) แต่ชอบของคาวครับ(......... น้ำลายหก)

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:44:58 PM »

ผมก็เขยเชียงของครับ บ้านหาดบ้าย เมืองกาญจน์ แต่ที่มาอยู่ พาน เพราะที่ทำงานอยู่ทางนี้ครับ
สาวเชียงของสวยเนอะพี่เนอะ....แต่ดุอิ๊บอ๋าย
ปล. ผมชอบสำนวนพี่ข้างบนครับ มันคล้องจองกันดี เหมือนกลอนเลย  Cheesy

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:45:36 PM »

ไปถูกแล้วครับ...อ้ายบะหิน...นั่นแหละ....ถ้าจะมา...บอกล่วงหน้าเน้อครับ..มักของคาว  ผมจะได้สั่งจิ้น จู โครง ไว้ท่า....สั่งได้ครับ...เป็น ป๋า เป๋น จิ้น  เดว จัดไว้ครับ...แต่ของคาวอย่างอื่น บ่มีเน้อ....นอกจาก ผักคาวตอง  ....ครับ Grin
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 02:57:20 PM »

ไปถูกแล้วครับ...อ้ายบะหิน...นั่นแหละ....ถ้าจะมา...บอกล่วงหน้าเน้อครับ..มักของคาว  ผมจะได้สั่งจิ้น จู โครง ไว้ท่า....สั่งได้ครับ...เป็น ป๋า เป๋น จิ้น  เดว จัดไว้ครับ...แต่ของคาวอย่างอื่น บ่มีเน้อ....นอกจาก ผักคาวตอง ....ครับ Grin
น้ำลายหก

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 04:02:14 PM »

สาวเชียงของสวยเนอะพี่เนอะ....แต่ดุอิ๊บอ๋าย
ปล. ผมชอบสำนวนพี่ข้างบนครับ มันคล้องจองกันดี เหมือนกลอนเลย Cheesy

ขอบคุณครับ   แต่เรื่องสาวสวยนี่จริงครับ แฟนผม เชื้อสาย ลื้อ ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:20:18 PM »

.....เมื่อก่อน.....ผม...เคยไปทำงานที่เชียงของ....เกือบหลงเสน่ห์...สาวเจียงของ....แล้วเน้อ..... Grin
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:47:56 PM »

อู้ถึงสาวเจียงของแล้วขอถอนหายใจ๋ครัย ...เฮ้อ........ เปิ้ลคนดี เฮาคน บ่ ดี..... ก๊ายตั๋วเก่าขนาด .........
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:54:00 PM »

อู้ถึงสาวเจียงของแล้วขอถอนหายใจ๋ครัย ...เฮ้อ........ เปิ้ลคนดี เฮาคน บ่ ดี..... ก๊ายตั๋วเก่าขนาด .........
เข้าสำนวน เธอดีเกินไป Grin Grin Grin
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:55:43 PM »

อู้อี้ก่อจิ๊กุ่งก่าเหนาะ Grin Grin Grin
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:58:57 PM »

อู้อี้ก่อจิ๊กุ่งก่าเหนาะ Grin Grin Grin
   Grin Grin Grin  เปิ้ลว่าอยู่ดี บ่อ ว่า ดี เซาะหาเหล็กจีขวั่นก้น นั่นเหนาะก่าอ้าย .....ปะทองแต๊ ก่อว่าทองปล๋อม...... เลือกนักมักได้แร่....... เธอดีเกินไป อี้ลู่...... Grin Grin Grin
papa.n
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:14:43 PM »

Grin Grin Grin อยู่ พะเยาครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:22:48 PM »

เอ......ในเวปฯ เฮานี่...มีคน..มีความหลังกับเจียงของนั๊กเหมือนกั๋นครับน้อ......วันหลังเฮามารำลึกความหลังกั๋นสักน้อยบ่ดีก๊ะครับ... Grin
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 479
  พิมพ์