เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:24:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605287 ครั้ง)
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 04, 2006, 08:50:46 PM »

อ้างถึง กาสะลอง..

10/22 เปลืองตังมาก ๆ ครับ อ้ายเหน่ง แน่ใจ๋ ละกา ถ้าแน่ใจ๋ ก่อขอต้อนฮับสู่ สาวก 10/22 Grin Grin Grin
 ถามอ้ายมดแดงครับ คาร์ ผมสนใจ๋ ตั๋ว MK9 มาเมินละ เรื่องลั่นไก เป๋น จะใดผ่องครับ เมื่อเทียบกับ กล๊อก การขึ้น เข็มแทง มันขึ้นเหมื๋อนกั๋นก่อครับ
อ้างถึง

กล็อกผมก็ยิงเตื้อแรกเืมื่อวันเสาร์ของ คุณต่าย มันก็คล้าย ๆ กั๋น แยก บ่ ค่อยออก เพราะว่าผมยิง บ่ หมั่นคับ แต่อ้าย ๆ หลาย ๆ คนในเวปนี้บอกว่ามันหลุดคมกว่ากล็อก สงสัยคราวหน้าต้องระวังมัน บาดมือ เพราะมันคม  Grin Grin

สนใจ๋ ก็ซื้อเลยครับ เอาแบบตี่มีีศูนย์เรืองแสง ผ่อเมื่อคืนเขียวเหมาะขนาดครับ  Wink

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 12:11:11 AM »

..วันนี้เลี้ยงฉลองปืนได้มาใหม่ครับ 686 -4 ไปยิงที่สนามสวนตัว พรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ดูนะครับ..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 12:18:39 AM »

ฝากบอกภรรยาท่านสมาชิกด้วยครับ ผมขอแนะนำอาหารง่ายๆจานแรกสำหรับสามี
จานแรกที่คิดได้นะครับ ยำปลอกกระสุนปืนรวมมิตร วิธีการทำและส่วนประกอบ คุณเธอคงพอเข้าใจ
...ด้วยความเคารพครับท่าน.ผมคิดว่าคงจะไม่มีโอกาสได้ทานซิครับท่าน...Grin...ปลอกอยู่ในจานแต่.......... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 07:56:56 AM »

กล็อกผมก็ยิงเตื้อแรกเืมื่อวันเสาร์ของ คุณต่าย มันก็คล้าย ๆ กั๋น แยก บ่ ค่อยออก เพราะว่าผมยิง บ่ หมั่นคับ แต่อ้าย ๆ หลาย ๆ คนในเวปนี้บอกว่ามันหลุดคมกว่ากล็อก สงสัยคราวหน้าต้องระวังมัน บาดมือ เพราะมันคม Grin Grin

สนใจ๋ ก็ซื้อเลยครับ เอาแบบตี่มีีศูนย์เรืองแสง ผ่อเมื่อคืนเขียวเหมาะขนาดครับ Wink
   ขอบคุณครับ ท่าจะได้ก่าสนใจ๋ครับ  Grin Grin Grin 
ได้ข่าวว่านายอำเภอเมือง เจียงฮาย คนเก่า ต๋าย มีคนใหม่มาแตน บ่ ฮู้ว่านายคนนี้เป๋นใดผ่องครับ ผมว่าจะย้ายจื่อปิ๊กบ้านเก่าละนา ป.3 หล่ะปูน เมินแก่ล้ำครับ ใค๋ฮู้ ส่งข่าวจิ่มเน้อ.....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 08:52:23 AM »

เมื่อวาน...มีโอกาสไปลอง .๓๕๗ เอ็ม ๖๘๖ขีด๔ .... ใหม่  (มือสาม)  ของท่านภูชี้ฟ้า...ทดสอบ..ความแม่น...ความรุนแรงของกระสุนหัวรู...เทียบกับกระสุน ๙ ม.ม. ด้วยครับ... Grin
ณ  สนามส่วนตัว.....

เสบียงและอาวุธ

สนามส่วนตัวไม่ได้ไปซะนาน...ก็เหมือน ๆ คงเดิม..

ท่าน คอมแบท ประเดิมก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2006, 09:42:52 AM โดย ท้าวสิงห์คำ » บันทึกการเข้า
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 08:57:51 AM »

ตามด้วย...ท่านภูฯ.....

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:05:35 AM »

และก็ผมเอง...ค้าบ....อิ อิ ท่านี้เหมือนโจรเลย...

อันนี้ทดสอบกระสุนหัวรูว่ามีอานุภาพ ขนาดไหน ด้วย สมุดหน้าเหลือง ประกบกันสองชั้น...อันนี้รูเข้า..

อันนี้รูออก.... ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2006, 09:10:55 AM โดย ท้าวสิงห์คำ » บันทึกการเข้า
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:09:39 AM »

เกือบลืม..แนะนำตัวครับ...จากซ้ายมือ.. ผมเอง ท่านCOMBAT 85 ท่านมดแดง ท่านสีอำพัน ท่านต่าย ท่านภูชี้ฟ้า .......สังเกตว่า...หน้าตาดีหล่อกันทุกคนครับ... โดนชก Grin

หมดแล้วครับ...สำหรับผม..เดี๋ยวรอที่ท่าน มดแดง กับท่านภูชี้ฟ้าอีกครับ...ขอขอบคุณครับ... เดี๋ยวรวมพลครั้งหน้า...คาดว่าน่าจะ...ครึกครื้นกว่าครั้งนี้ครับ...เพราะครั้งนี้แต่ละท่าน...พอถึงเวลา ... สี่โมง...ก็ถูก ผบทบ. ตามตัวกันเพียบครับ.....นัดอาจารย์โด่งไว้...ก็ไม่ทัน....เลยไปเจอกันที่ บิ๊กซี....อาจารย์โด่งรีบไปรีบกลับครับ...หมดเบียร์แค่เหยือกเดียว....ขอบคุณอาจารย์โด่งอีกครั้งครับ...Grin

ไม่ได้เจอจารย์อ๊อด(สีอำพัน)แค่8-9ปี เปลี่ยนไปเยอะนะครับอาจารย์

เวลาเปลี่ยน คนเปลี่ยน มีแต่ใจที่ไม่เปลี่ยนครับ ท่านsergeant ยังมั่นคงหนักแน่นเหมือนเดิม Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
หนวดเคราขึ้นดกดำ แต่ที่หัวอยากให้มันขึ้นมันไม่ยอมก็ได้แต่ปลงก็กะว่าจะไปทำศัลยกรรม ตัดเนื้อเยื่อแถวหนวดเครา
ไปแปะที่หัวก็ไม่มีตังค์  Grin Grin Grin Grin  ชั่งมันเหอะ ลูกเมียก็มีแล้วนี่ว่าแต่ท่านเถอะ เมื่อไหร่จะมาเที่ยวเมืองเหนือบ้าง

..วันนี้เลี้ยงฉลองปืนได้มาใหม่ครับ 686 -4 ไปยิงที่สนามสวนตัว พรุ่งนี้จะเอารูปมาให้ดูนะครับ..

ยินดีด้วยครับ เจอคราวหน้า ผมจะเอา 686 ของผมไปประกบนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2006, 09:12:19 AM โดย สีอำพัน » บันทึกการเข้า

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:10:05 AM »

อันนี้...๙ ม.ม.บ้าง  ลูกหัวบอลทองแดงธรรมดา...ใช้สมุดหน้าเหลือง...ประกบ สาม เล่ม

..๙ ม.ม. ก็ใช่ย่อย..ประสิทธิภาพการเจาะทะลุก็รุนแรงแรงและคว้าน...ก็น่ากลัวเหมือนกัน...แต่ไม่เท่า.๓๕๗ ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2006, 09:14:03 AM โดย ท้าวสิงห์คำ » บันทึกการเข้า
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:13:08 AM »

เข้าท่าดีขนาด  Grin Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:37:14 AM »

...แต่การเจาะและคว้าน ของ ๙ ม.ม. ลูกจริงหัวทองแดง  ไม่น่ากลัวเท่า หัวตะกั่วล้วน.... ตกใจ

เทียบกับขนาดของไฟแช๊ค กับ รูออก ของ ลูกซ้อมหัวตะกั่วล้วน....นี่ขนาดประกบกันสามเล่มนะเนี่ย.... ตกใจ

ต่อไปก็เป็น...กรรมผมล่ะครับ....ล้าง ทั้งปืนล้างทั้งคอคน..... Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #191 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:36:07 AM »

ว่าแต่ว่าท่านภูชี้ฟ้า  ได้ 686 มา ราคาเท่าไหร่ครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #192 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:49:33 AM »

...แต่การเจาะและคว้าน ของ ๙ ม.ม. ลูกจริงหัวทองแดง  ไม่น่ากลัวเท่า หัวตะกั่วล้วน.... ตกใจ

ต่อไปก็เป็น...กรรมผมล่ะครับ....ล้าง ทั้งปืนล้างทั้งคอคน..... Grin

เวลาล้างปืนใช้ยี่ห้ออะหยั๋งครับ Grinต้องผสม ๒แก้วเลยก่ะ ใส่โซดาก่อครับ Grin
เห็นเทคนิดของท่านท้าว แล้วเจ๋งครับ เวลาล้างปื๋นบ่หื้อมือเป๋นเหงื่อ จะจับปื๋นกำ ก็หยิบถั่วทอดกำ มือมันจะมันครับ เหงื่อบ่ติดปืนเลยครับ Grin Grin Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #193 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:56:35 AM »

เทียบกับขนาดของไฟแช๊ค กับ รูออก ของ ลูกซ้อมหัวตะกั่วล้วน....นี่ขนาดประกบกันสามเล่มนะเนี่ย.... ตกใจ

Grin เป็นเพราะหัวตะกั่วล้วนจะมีความอ่อนของตะกั่ว จึงบานขยายตัวได้เล็กน้อยครับ แต่หัวทองแดงมันแข็ง มันเลยถ่ายพลังงานไปในลักษณะการทะลุทะลวงมากกว่า Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 11:03:09 AM »

แบบนี้..ถ้าใช้หัวตะกั่ว...ยิงคนร้าย....แผลก็ต้อง..น่ากลัวกว่า...ลูกหุ้มทองแดง...ใช่มั๊ยครับ....
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 479
  พิมพ์