เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:21:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605252 ครั้ง)
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #210 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 09:40:52 PM »

..ขออนุญาตออกความคิดเห็นครับ..คือว่าเราคุยกันภาษากลางดีไหมครับ..เพราะคนอื่น ๆ ที่ไม่ใช่คนภาคเหนือเข้ามาอ่าน...จะได้อ่านรู้เรื่องครับ..ด้วยความเคารพครับ... Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #211 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:23:28 PM »

..ขออนุญาตออกความคิดเห็นครับ..คือว่าเราคุยกันภาษากลางดีไหมครับ..เพราะคนอื่น ๆ ที่ไม่ใช่คนภาคเหนือเข้ามาอ่าน...จะได้อ่านรู้เรื่องครับ..ด้วยความเคารพครับ... Grin

...พูดไทยไม่ค่อยได้...มันเจ็บแอว....... Grin
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #212 เมื่อ: กันยายน 05, 2006, 10:39:42 PM »

ผมมี โวทาเลน อีนี่มันแจ๋ว ครับ  Cheesy

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #213 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:04:16 AM »

เดว...เอาแบบกึ่งเมืองกึ่งไทยก่ะได้น้อ....
 Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #214 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 09:54:39 AM »

เดว...เอาแบบกึ่งเมืองกึ่งไทยก่ะได้น้อ....
 Grin
  เห็นด้วยครับ เพราะผมพอฟังได้แต่อ่านแล้วมันยัง งง งง บ้าง ด้วยไม่ใช่คนเมืองโดยกำเนิดครับ  Grin Grin

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #215 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 11:54:10 AM »

686ของท่านภูฯ งดงามมากครับ........อันนี้แหละราคาดีของจริง......ยินดีด้วยครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #216 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 12:11:33 PM »

686ของท่านภูฯ งดงามมากครับ........อันนี้แหละราคาดีของจริง......ยินดีด้วยครับ
..ขอบคุณครับ..เจ้าของเป็นตำรวจครับ..โดยซื้อต่อจากรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจด้วยกันครับ..เจ้าของไม่ค่อยได้ใส่ใจกับปืนเลยครับ
ใช้ยิงเล่น 5 - 6 นัด เป็นปีไม่เคยล้างเลยครับ (เสียของหมด)  ผมถามว่ายิงบ่อยไหม  เขาบอกว่าไม่ค่อยได้ยิงครับ
ได้มายิงยังไม่ถึงกล่องเลยครับ  พอดีแกต้องการเงินเอาไปลงทุนเลี้ยงวัวครับ  แก่บอกว่ามีปืนก็ไม่ได้ทำอะไร ปกติแก่
ใช้ปืนหลวงอยู่แล้ว  ก็เลยจะเอาเงินไปลงทุนดีกว่าครับ... เรื่องก็มีอยู่แค่นี้ครับ.. Grin 

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #217 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 12:37:21 PM »

Grin
เห็นด้วยครับ เพราะผมพอฟังได้แต่อ่านแล้วมันยัง งง งง บ้าง ด้วยไม่ใช่คนเมืองโดยกำเนิดครับ Grin Grin

รับทราบครับผม.. Grin
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #218 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 02:34:55 PM »

..ขอบคุณครับ..เจ้าของเป็นตำรวจครับ..โดยซื้อต่อจากรุ่นพี่ที่เป็นตำรวจด้วยกันครับ..เจ้าของไม่ค่อยได้ใส่ใจกับปืนเลยครับ
ใช้ยิงเล่น 5 - 6 นัด เป็นปีไม่เคยล้างเลยครับ (เสียของหมด)  ผมถามว่ายิงบ่อยไหม  เขาบอกว่าไม่ค่อยได้ยิงครับ
ได้มายิงยังไม่ถึงกล่องเลยครับ  พอดีแกต้องการเงินเอาไปลงทุนเลี้ยงวัวครับ  แก่บอกว่ามีปืนก็ไม่ได้ทำอะไร ปกติแก่
ใช้ปืนหลวงอยู่แล้ว  ก็เลยจะเอาเงินไปลงทุนดีกว่าครับ... เรื่องก็มีอยู่แค่นี้ครับ.. Grin

ถ้าแกอยากได้วัวอีกโทรหาผมด่วนเลยครับ ฝากท่านภูฯช่วยเป็นธุระให้ผมหน่อยนะครับ....อิๆ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #219 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 02:41:17 PM »

ใช้ยิงเล่น 5 - 6 นัด เป็นปีไม่เคยล้างเลยครับ (เสียของหมด) ผมถามว่ายิงบ่อยไหม เขาบอกว่าไม่ค่อยได้ยิงครับ
ได้มายิงยังไม่ถึงกล่องเลยครับ พอดีแกต้องการเงินเอาไปลงทุนเลี้ยงวัวครับ แก่บอกว่ามีปืนก็ไม่ได้ทำอะไร ปกติแก่
ใช้ปืนหลวงอยู่แล้ว ก็เลยจะเอาเงินไปลงทุนดีกว่าครับ... เรื่องก็มีอยู่แค่นี้ครับ.. Grin

ถ้าแกอยากได้วัวอีกโทรหาผมด่วนเลยครับ ฝากท่านภูฯช่วยเป็นธุระให้ผมหน่อยนะครับ....อิๆ

Grin Grin Grin ผมก็เลี้ยงวัวไว้หลายตัวนะครับ คงจะได้ใช้งาน ก็คราวนี้แหละมั้ง      น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ล้อเล่น น่าครับ  คงหยุดเรื่องซื้อปืนไปอีกนานพอควร โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #220 เมื่อ: กันยายน 06, 2006, 07:20:32 PM »

ใช้ยิงเล่น 5 - 6 นัด เป็นปีไม่เคยล้างเลยครับ (เสียของหมด) ผมถามว่ายิงบ่อยไหม เขาบอกว่าไม่ค่อยได้ยิงครับ
ได้มายิงยังไม่ถึงกล่องเลยครับ พอดีแกต้องการเงินเอาไปลงทุนเลี้ยงวัวครับ แก่บอกว่ามีปืนก็ไม่ได้ทำอะไร ปกติแก่
ใช้ปืนหลวงอยู่แล้ว ก็เลยจะเอาเงินไปลงทุนดีกว่าครับ... เรื่องก็มีอยู่แค่นี้ครับ.. Grin

Grin Grin Grin ผมก็เลี้ยงวัวไว้หลายตัวนะครับ คงจะได้ใช้งาน ก็คราวนี้แหละมั้ง น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ล้อเล่น น่าครับ คงหยุดเรื่องซื้อปืนไปอีกนานพอควร โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
..แล้วไม่ทราบว่าท่านพี่สีอำพันอยากได้วัวไปเลี้ยงเพิ่มหรือเปล่าครับ...พี่บะหินฝากผมมาถาม.....ด้วยความเคารพ.... Grin

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #221 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:00:48 AM »

...อิ อิ ผมไม่ชอบเลี้ยงวัว....ชอบแต่กินลาบวัว และวัวหัน....หันซ้ายหรือหันขวา ก็กินหมด แกล้มเหล้า เพียว ๆ ...สุดยอด...... น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #222 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:21:20 AM »

ข้อความโดย: ภูชี้ฟ้า
..แล้วไม่ทราบว่าท่านพี่สีอำพันอยากได้วัวไปเลี้ยงเพิ่มหรือเปล่าครับ...พี่บะหินฝากผมมาถาม.....ด้วยความเคารพ....

โดนชก โดนชก  Grin Grin Grin ไม่มีที่ให้เลี้ยงแล้วครับ หาฟางหาหญ้าให้ยากเหลือเกิน  ที่มีอยู่ ก็จะขายให้หมดแล้วครับ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #223 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:31:49 AM »

ข้อความโดย: ภูชี้ฟ้า
..แล้วไม่ทราบว่าท่านพี่สีอำพันอยากได้วัวไปเลี้ยงเพิ่มหรือเปล่าครับ...พี่บะหินฝากผมมาถาม.....ด้วยความเคารพ....

โดนชก โดนชก Grin Grin Grin ไม่มีที่ให้เลี้ยงแล้วครับ หาฟางหาหญ้าให้ยากเหลือเกิน ที่มีอยู่ ก็จะขายให้หมดแล้วครับ
ขายเลี้ยงม้าดีกว่าครับ Grinแต่มันจะกินแต่ ตะกั่วกับทองแดงน่ะครับ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #224 เมื่อ: กันยายน 07, 2006, 09:47:21 AM »

เห็นด้วยครับ....เลี้ยงม้า อีกซักตัวสองตัว...สิครับ..อาจารย์ วันหลังผมจะได้...ขอขี่บ้าง... Grin
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 479
  พิมพ์