เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 03:26:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605491 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #345 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:41:56 PM »

วันนี้ เนตฯ ที่บ้านเสียเลยไม่ได้เข้ามาเล่น...เซ็งที่สุด  ได้ทราบข่าวเปลี่ยนแปลงการปกครอง...ทางวิทยุสื่อสาร...จากส่วนกลาง...ตอนนั่งกินเหล้าเมื่อคืน  ประมาณ สามทุ่มกว่า ๆ ตกใจมากเลยนั่ง  งง  กันเป็นแถว..........
KWC
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ตั้งเเต่ใช้ปืนเป็นใจเย็นมากขึ้น"

« ตอบ #346 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:02:17 AM »

วันนี้ เนตฯ ที่บ้านเสียเลยไม่ได้เข้ามาเล่น...เซ็งที่สุด  ได้ทราบข่าวเปลี่ยนแปลงการปกครอง...ทางวิทยุสื่อสาร...จากส่วนกลาง...ตอนนั่งกินเหล้าเมื่อคืน  ประมาณ สามทุ่มกว่า ๆ ตกใจมากเลยนั่ง  งง  กันเป็นแถว..........
  ถึงว่าเห็นกระทู้รวมพลฯเงียบไป  การปฏิรูปทางการเมืองคงไม่มีผลอะไรกับท่านท้าวฯนะครับ Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #347 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:27:18 AM »

...แล้วจะมีผลกับการยิงปืนที่สนามหรือเปล่าครับ....ถ้าสถานการณ์ยังเป็นแบบนี้ก็รวมพลฯ ไม่ได้แล้วซิครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #348 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:31:27 AM »

สถานะการณ์อย่างนี้โปรดเก็บตัวเงียบจะดีกว่า อย่านำไปไปไหนมาไหนก็จะดีมาก
       มีปัญหาแล้วจะยุ่ง. เจอตำรวจพูดไม่รู้เรื่องเดี๊ยว ซวย ตายห่า Cool

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #349 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:40:04 AM »

วันนี้ เนตฯ ที่บ้านเสียเลยไม่ได้เข้ามาเล่น...เซ็งที่สุด ได้ทราบข่าวเปลี่ยนแปลงการปกครอง...ทางวิทยุสื่อสาร...จากส่วนกลาง...ตอนนั่งกินเหล้าเมื่อคืน ประมาณ สามทุ่มกว่า ๆ ตกใจมากเลยนั่ง งง กันเป็นแถว..........
ถึงว่าเห็นกระทู้รวมพลฯเงียบไป การปฏิรูปทางการเมืองคงไม่มีผลอะไรกับท่านท้าวฯนะครับ Grin

ฮ่า ๆ  ๆ ....ผมดีใจสิครับ...ที่บ้านเมืองเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น...อยากให้เป็นแบบนี้มานานแล้ว..แต่ไม่อยากเอ็ดไป เพราะผมเคยพูดว่า สักวันทหารคงต้องทำอะไรซักอย่างแน่ แต่มีคนบอกว่า ผม "มาจากหลังเขา"  ... Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #350 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:43:36 AM »

พูดถึงเรื่องไปนั่งกินเหล้าวันนั้น...ผมได้เจอคนหลังเขากว่าผมอีก...คือ ได้ยินเขาพูดถึงเรื่องปืน กล็อค นครสวรรค์ ตอนนี้ย้ายโรงงานไปพิษณุโลกแล้ว...เขาบอกว่ามีจริง ๆ ผมเองก็ได้แต่นั่งอมยิ้ม ขี้เกียจเถียง กลัวเสียบรรยากาศในการดื่ม  เลยปล่อยให้เขาพ่นไปเรื่อย ๆ ....และมาอีกรายก็บอกว่า  ปืน ๑๑ ม.ม. เป็นอาวุธสงคราม...อีกแล้วครับท่าน....ผมเองก็ไม่ได้โต้เถียงอะไร  ก็ได้แต่บอกว่า "อ๋อ...เหรอครับท่าน"  ....อย่างนี้ไปเรื่อย ๆ จนเขาโม้จบ...ผมก็จิบเหล้าต่อ.... Grin
COMBAT 85
ทำความดีเป็นศรีแก่ตน.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จงทำแต่ความดี เพื่อเป็นมงคลชีวิต.

« ตอบ #351 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 12:08:53 PM »

Grinขอฮาด้วยคน ไม่นึกเลยว่า ยังมีคนเข้าใจอย่างนี้อีกเหรอ ...

รู้รัก สามัคคี ทำความดีเพื่อประเทศไทย.
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #352 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 12:23:47 PM »

พูดถึงเรื่องไปนั่งกินเหล้าวันนั้น...ผมได้เจอคนหลังเขากว่าผมอีก...คือ ได้ยินเขาพูดถึงเรื่องปืน กล็อค นครสวรรค์ ตอนนี้ย้ายโรงงานไปพิษณุโลกแล้ว...เขาบอกว่ามีจริง ๆ ผมเองก็ได้แต่นั่งอมยิ้ม ขี้เกียจเถียง กลัวเสียบรรยากาศในการดื่ม  เลยปล่อยให้เขาพ่นไปเรื่อย ๆ ....และมาอีกรายก็บอกว่า  ปืน ๑๑ ม.ม. เป็นอาวุธสงคราม...อีกแล้วครับท่าน....ผมเองก็ไม่ได้โต้เถียงอะไร  ก็ได้แต่บอกว่า "อ๋อ...เหรอครับท่าน"  ....อย่างนี้ไปเรื่อย ๆ จนเขาโม้จบ...ผมก็จิบเหล้าต่อ.... Grin

555555 ..... เหตุการณ์อย่างนี้ผมเคยเจอเหมือนกันครับ โดยเฉพาะ สิบเอ็ด ปืนสงครามนี้ จนผมทนไม่ไหวต้อง งัด.....................เอา   สำเนา ป 4 ในกระเป๋าตังค์มาให้ดู มันก็ยังหาว่า ผม ถ่ายเอกสารปลอมมาอีกแถมยังว่า พี่จะขอได้ยังไง ผมเป็นตำรวจยังไม่ได้เลย ผมก็เลย งั้นก็ตามใจเอ็งว่ะ   พอดีว่ามันเป็นรุ่นน้องเป็นตำรวจยศ สิบตรีกว่า...ๆๆๆ กะว่าจะถ่ายทอดความรู้ให้หน่อย ก็เลยปล่อยมัน ให้เหมือนเดิม ตอนเลิกเมาค่อยคุยกับมันอีกที Grin Grin Grin Grin

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #353 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 01:41:58 PM »

...ฮ่า ฮ่า...ผมก็เลย...ไม่สอนมัน...เพราะกลัวมันสวน...ครับ....อาจารย์....มันมีตั้งสองคนแน่ะ.... Grin
ต่าย-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #354 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:36:44 PM »

...ฮ่า ฮ่า...ผมก็เลย...ไม่สอนมัน...เพราะกลัวมันสวน...ครับ....อาจารย์....มันมีตั้งสองคนแน่ะ.... Grin
เขาคงไม่สวนหลอกครับ ผมก็มันกระทืบครับมันเจ็บครับ
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #355 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:50:40 PM »

...คนพวกนี้สอนไม่ได้ครับ   เดี๋ยวหาว่าเราอวดรู้อีก  ปล่อยเขาไว้อย่างนั้นดีแล้วครับ  ของผมขอ .38  เขายังบอกไม่ถูกเลยครับ เขาบอกว่าต้อง  .38 มม.  ครับ  ผมเป็นงงเลย..เรื่องจริงครับ  มีหลักฐานวันหลังเอาไปให้ดู....

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:47:17 AM »

วันนี้....ขำเหล้าแห๋มแล้ว.......บ่ม่วนใจ๋ขนาดเลย.... โดนชก
tanapa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:59:06 AM »

วันนี้....ขำเหล้าแห๋มแล้ว.......บ่ม่วนใจ๋ขนาดเลย.... โดนชก
เบาๆน้อยเน้อ เก็บไว้กิ๋นกำน้อย แต่กิ๋นเมินๆ

ผมต้องยั้งซักหว่างล่ะครับ โรคกระเพาะกับความดันโตยหาล่ะครับ

เป๋นห่วงครับฮักษาสุขภาพเน้อครับ Sad Sad Sad
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:08:07 AM »

ถอนเลยครับ Grinตะก่อนผมทนบ่ไหวมันขำหัวทั้งวัน จะเป็นปิ๊แหม เลยหื้อน้าผม ฉีดกลูโคสหื้อครับ ๑๐ นาที จื่นขึ้นเลยครับ Grin Grin Grin
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:12:54 AM »

หวัดดีครับ  Cheesy วมต เปิ้นขอร้องเรื่องพาดพิงร้านหมู่นี้เหียละ น่าเสียดายเหมือนกั๋น ส่วนใหญ่คนที่โพสนี่โพสเรื่องจริงทั้งนั้นแหละครับ บะมีไผไปแกล้งร้านหมู่มันหรอก Cry
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 479
  พิมพ์