เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:18:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605221 ครั้ง)
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #540 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2006, 09:13:35 PM »

ข่าวด่วน

สนามยิงปืน เชียงราย ทุบ รื้อ ทำใหม่แล้ว ตอนนี้กำลังดำเนินการ เพื่อนบอกมาอีกทีผมยังไม่เห็นกับตานะครับ เขาว่า อบจ จะเข้ามาทำดำเนินการแทน

อืม.....น่าสนใจ ติดตามนะครับ....ถ้าให้ส่วนท้องถิ่นดำเนินการเอง น่าจะมีประสิทธิภาพมากกว่าเดิมนะครับ..โดยเฉพาะเรื่อง กระสุน...
...คงเหงาไปอีกนานครับ  ไม่รู้จะเอากระสุนที่ไหนมาซ้อมยิงครั...

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #541 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 08:20:54 AM »

คุณสีอำพัน ไม่รู้เอาเชื้ออะไรมาปล่อย ผมก็อยากได้ลูกซองครับ รอชั่งใจก่อน เอ ใช้น้ำมันพรายทาปืนหรือเปล่าครับ หลงรัก

นั่นสิครับ....พี่....ผมเองก็ติดเชื้ออย่างรุนแรงครับ..ตอนนี้หายใจเข้าหายใจออก ก็มีแต่ เรมิงตัน ๘๗๐.  อยู่ตลอดเวลาครับ..ไม่เว้นเวลานอน... จูบบบบ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #542 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 08:53:45 AM »

ผมว่าปืนลูกซองนี่ เป็นศาสตร์และศิลป์ ชนิดหนึ่งเลยนะครับ ยิงยากกว่าที่คิด มีกระสุนให้เลือกได้ตามวัตถุประสงค์ที่ต้องการ เสียอย่างเดียว ลูกซ้อมไม่มี

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #543 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 10:37:36 AM »

ผมว่าปืนลูกซองนี่ เป็นศาสตร์และศิลป์ ชนิดหนึ่งเลยนะครับ ยิงยากกว่าที่คิด มีกระสุนให้เลือกได้ตามวัตถุประสงค์ที่ต้องการ เสียอย่างเดียว ลูกซ้อมไม่มี
...ใช่แล้วครับ  แต่เสียอย่างเดียวไม่มีที่ให้ซ้อมยิงครับ  ผมอยากยิงเป้าบินมากเลยครับ ..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #544 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 11:28:29 AM »

ตอนนี้ คงเหงา ๆ ไปอีกนาน  ลูกปืนก็ไม่มี สนามก็ปิด......เอ...วันหลังคงได้ไปพึ่งพาอาศัย..ทางเมืองพานบ้างล่ะครับ.... Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #545 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2006, 01:55:01 PM »

ตอนนี้ คงเหงา ๆ ไปอีกนาน  ลูกปืนก็ไม่มี สนามก็ปิด......เอ...วันหลังคงได้ไปพึ่งพาอาศัย..ทางเมืองพานบ้างล่ะครับ.... Grin
...เห็นด้วยครับ  วันก่อนท่านต่ายบอกว่ามีสนามส่วนตัวด้วย  ถ่ายรูปมาให้ชมบ้างซิครับ ...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #546 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 04:27:04 PM »

วันนี้.....ท่านภูชี้ฟ้า....หายไปทั้งวัน...ไม่รู้.ว่า..ไม่สบายจริงอ๊ะป่าว......ยังไงก็อย่าหักโหม....มันมากนักเน้อ........ดูแลสุขภาพด้วย...... Grin
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #547 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 05:15:38 PM »

ขอเจินจาวเจียงฮายไปแอ่วแม่ฮ่องสอน ในวันที่ 9-11 ธค.49 นี้ครับ ตางชมรมฯมส.จั๊ดแข่ง
จาวบ้านครับ มีลูกโม่/ออโต ตั้งแต่ 10,15,25 เมตร ปื๋นยาวมี .22 ยืนยิง ซาวห้าเมตรโตยครับ
จุ๊ดประสงค์ เพื่อดึงดูดเยาวชนห่างไกลยาเสพติด และหันมาสนใจ๋กีฬาด้านนี้ครับ  หมู่เฮาคนใหญ่ฯ
ก่อมีเต้าตี้เล่ามาครับ  ส่วนใหญ่อยากหื้อมาแอ่ว  มาฮู้จั๊กกั๋นครับ  แข่งฯจาวบ้านบ่าแตกต่างกั๋นครับ
ขอเจินคนรักปืนเจียงฮาย & ใกล้เคียงกู้คนครับผม หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #548 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 07:45:15 PM »

ขอบคุณครับ ท่านคนดอย....ครับ ช่วงนี้ ผมบ่ได้ดิ้นเลยครับ...อยากไปขนาดครับ..แม่ฮ่องสอน อยากไปฮู้ ไปหัน ถิ่นเดิมของต้นตระกูล ผมครับ  เพราะเป็นเมืองที่บรรพบุรุษ ผมย้ายมาอยู่แผ่นดินไทยแห่งแรกครับ...แต่ช่วงนี้ไปจนถึงปี๋ หน้า  ผมเจอ มรสุม งาน เต็ม ๆ ครับ...บ่ฮู้ว่าท่านอื่น จะมีไผสะดวกได้ไปพ่อง.......ยินดีหลาย ๆ ครับ  โอกาสหน้าถ้ามีแหม  และตรงกับช่วงตี้ว่าง ๆ ผมไปแน่ ๆ ครับ.... Smiley
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #549 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2006, 11:43:03 PM »

วันนี้.....ท่านภูชี้ฟ้า....หายไปทั้งวัน...ไม่รู้.ว่า..ไม่สบายจริงอ๊ะป่าว......ยังไงก็อย่าหักโหม....มันมากนักเน้อ........ดูแลสุขภาพด้วย...... Grin
...ไม่สบายจริง ๆ ครับ ท่านสิงห์คำ  ตื่นเช้ามาปวดหัวมาก  คิดว่าถ้าไปทำงานคงไปทรมานตัวเองแน่ ๆ  ก็เลยลาป่วยและขอพักผ่อนที่บ้านดีกว่า  ขอบคุณมากครับที่เป็นห่วง ...

คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #550 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 07:16:14 AM »

คนตางแม่ฮ่องสอน  กองหามือปื๋นตางเจียงฮายมาเมินหลายปี๋แล้วนา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #551 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:01:06 AM »

ผมเชียร์ ซีแซด 452 ครับอ้ายสิงห์คำ ยิงก่อม่วน แม่นตวย กระสุนถูก เงียบ ทำอะหงังได้หลายอย่าง โต้มละ 5 บาท ลูกซอง โต้มละซาวปาย ซ้อมบ่อบ่อยครับ ฮิ ฮิ มาลองยิงของผมดูก่อได้ม่วนนาครับ ติดกล้องเหียหน้อย เป็นสไนเปอร์ได้อารมณ์ดีขะนาด
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #552 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2006, 08:36:20 AM »

คนตางแม่ฮ่องสอน กองหามือปื๋นตางเจียงฮายมาเมินหลายปี๋แล้วนา หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ค้าบผม......ถ้าช่วงไหน...งานบาง  ๆ  จะหาเวลาไปแอ่วครับ...ไขไปลอง โค้ง พันแปดร้อยกว่าโค้ง...ผ่อซักกำครับ.. Grin

.
ผมเชียร์ ซีแซด 452 ครับอ้ายสิงห์คำ ยิงก่อม่วน แม่นตวย กระสุนถูก เงียบ ทำอะหงังได้หลายอย่าง โต้มละ 5 บาท ลูกซอง โต้มละซาวปาย ซ้อมบ่อบ่อยครับ ฮิ ฮิ มาลองยิงของผมดูก่อได้ม่วนนาครับ ติดกล้องเหียหน้อย เป็นสไนเปอร์ได้อารมณ์ดีขะนาด

ครับ...ผมซ้ำขอป.๓ ลูกซองไปเหียละครับ....ทีแรกกะว่าจะเอา .๒๒ เหมือนกั๋นแต่...ในเมื่อ  เมีย อนุญาต หื้อซื้อ ก่ะเลยขอ หนัก  ๆไว้ก่อนครับ.... Grin
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #553 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 09:41:34 AM »

..สวัสดีตอนเช้าครับ...
..ว.สอง ว.แปด  ท่านสีอำพันอยู่ไหนเอ่ย   ผมต้องการลูก .22 LR ไม่ทราบว่าท่านมีหรือเปล่าครับ ...

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #554 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2006, 10:59:25 AM »

..สวัสดีตอนเช้าครับ...
..ว.สอง ว.แปด ท่านสีอำพันอยู่ไหนเอ่ย ผมต้องการลูก .22 LR ไม่ทราบว่าท่านมีหรือเปล่าครับ ...

ง่อมละสิ....ถ้าได้มา...อย่าลืม ชวนผมโตยเน้อ... Grin
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39 40 ... 479
  พิมพ์