เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:28:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605081 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #945 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 02:26:19 PM »

ถ้าไปทั้งบ้าน ไม่มีปัญหาครับ ไปได้หมดทุกที แต่ไปเดี่ยวนี้ ลำบาก คนประวัติไม่ค่อยดีครับ เลยต้องพยายามทำตัวให้น่าเชื่อถือไว้ก่อน

ผมรับรองความประพฤติให้เอาไหมครับอาจารย์? Grin Grin Grin เเต่ต้องให้ผมไปด้วยนะ:D~ น้ำลายหก น้ำลายหก

งานนี้ ต้อง ขอใบรับรองความประพฤติจริงๆ แล้วมั้งครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #946 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2006, 02:31:56 PM »

..สวัสดีครับ ช่วงนี้อากาศทางเชียงรายเริ่มหนาวแล้วครับ ขึ้นดอยช่วงนี้คงจะหนาวน่าดูครับ..
สวัสดีเพื่อนๆชาวเชียงราย-เชียงใหม่ทุกๆท่านครับ ยังรู้สึกคิดถึงมากเหมือนเดิม
งานนี้สงสัยว่าน้องโอคงจะหมดโอกาสขึ้นภูแน่ๆ เพราะอากาศหนาวมาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #947 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:50:59 AM »

หนาวมาสองสามวันแล้วครับ หนาวจริงๆแล้วครับพี่บุญ เกินครึ่งกว่าตอนที่พี่มาอีก 16 อำเภอ 2 กิ่ง ของเชียงราย ถูกประกาศให้เป็นพื้นที่ประสบภัยพิบัติครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #948 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 09:53:26 AM »

เขตพื้นที่บ้านพวกเราเป็นอย่างไรบ้างครับ พอไหวกันหรือเปล่า หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #949 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:36:39 AM »

หนาวจัดๆ อยู่แถวดอย หรือยอดดอยครับ แถวบ้านผมยังพอทนครับ ผมเองต้องใส่หมวกไหมพรมนอน เพราะกระหม่อมบางกว่าเขา

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #950 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2006, 10:44:58 AM »

.ต้องตื่นตีสี่และตอนนี้อากาศก็หนาวมากอีก  ข้างบนหมอกคงจะเยอะและสวยมากๆ    เอาใจช่วยพี่โอครับ พี่โอสู้ ๆ... Grin

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #951 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2006, 09:55:34 PM »

ถึงหน้าหนาวแล้วคิดถึงกลอนนี้ครับ (กลอนเด็กเลี้ยงควาย)

"อนิจาหน้าหนาวสาวขาแตก มีรอยแยก....."
ตอนเด็กๆร้องบ่อย โตมาไม่กล้าร้อง

ปล.ไม่ทราบท่านภูชี้ฟ้า อยู่เทิง กะว่าอยู่ไหนครับ

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #952 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 09:17:28 AM »

ถึงหน้าหนาวแล้วคิดถึงกลอนนี้ครับ (กลอนเด็กเลี้ยงควาย)

"อนิจาหน้าหนาวสาวขาแตก มีรอยแยก....."
ตอนเด็กๆร้องบ่อย โตมาไม่กล้าร้อง

ปล.ไม่ทราบท่านภูชี้ฟ้า อยู่เทิง กะว่าอยู่ไหนครับ

..ผมอยู่พญาเม็งรายครับ...

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #953 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 09:23:05 AM »

มาช่วยลุ้มน้องโอด้วยอีกคนครับ อีกไม่กี่วันแล้ว จะได้ขึ้นภูชี้ฟ้า
แต่ไม่น่าขึ้นภูตัดหน้าพี่บุญเลย ปีหน้าจะไปเมืองลา หวังว่าน้องโอคงไม่ไปตัดหน้าอีกนะ Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #954 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 12:50:23 PM »

Grin
มาช่วยลุ้มน้องโอด้วยอีกคนครับ อีกไม่กี่วันแล้ว จะได้ขึ้นภูชี้ฟ้า
แต่ไม่น่าขึ้นภูตัดหน้าพี่บุญเลย ปีหน้าจะไปเมืองลา หวังว่าน้องโอคงไม่ไปตัดหน้าอีกนะ Grin

Grin ยังไงปีหน้า...หนูยังรอพี่บุญอยู่นะคะ.... หลงรัก

เจ๊โอ...หายเงียบไปเลยนะครับ....ช่วงนี้ หนาวมาก ๆ แถมมีลมพัดแบบแรง ๆ ด้วย แนะนำให้เจ๊โอ เอาเสื้อกันหนาว มาให้พอดี ๆ นะครับ....รับรองว่าหนาวได้จับจิตจับใจ จริง ๆครับ...ขนาดพื้นราบยังหนาวขนาดนี้ รับรอง ว่า บนภูฯ สุดยอดกว่าแน่ ๆ ....เดี๋ยว บ่ายนี้จะไปหาซื้อวัวก่อน เพราะแถว ๆ บ้านหมดไปแล้ว ต้องออกไปหาต่างอำเภอ ถ้าไม่ได้อีก คงต้องเปลี่ยนเมนูแล้วล่ะครับเจ๊.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2006, 12:52:26 PM โดย พญาสิงห์ » บันทึกการเข้า
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #955 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 01:15:01 PM »

Grin

Grin ยังไงปีหน้า...หนูยังรอพี่บุญอยู่นะคะ.... หลงรัก

เจ๊โอ...หายเงียบไปเลยนะครับ....ช่วงนี้ หนาวมาก ๆ แถมมีลมพัดแบบแรง ๆ ด้วย แนะนำให้เจ๊โอ เอาเสื้อกันหนาว มาให้พอดี ๆ นะครับ....รับรองว่าหนาวได้จับจิตจับใจ จริง ๆครับ...ขนาดพื้นราบยังหนาวขนาดนี้ รับรอง ว่า บนภูฯ สุดยอดกว่าแน่ ๆ ....เดี๋ยว บ่ายนี้จะไปหาซื้อวัวก่อน เพราะแถว ๆ บ้านหมดไปแล้ว ต้องออกไปหาต่างอำเภอ ถ้าไม่ได้อีก คงต้องเปลี่ยนเมนูแล้วล่ะครับเจ๊.... Grin
เปลี่ยนจากวัวหัน เป็นหนูนาย่างจิ้มน้ำปลาก็ได้ครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #956 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 01:32:01 PM »

เปลี่ยนจากวัวหัน เป็นหนูนาย่างจิ้มน้ำปลาก็ได้ครับ

ตกใจเอางั้นเลยเหรอครับพี่....ไม่รู้ว่าเจ๊โอ...จะไหวหรือเปล่า... Grin
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #957 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 04:50:37 PM »

ผมว่าหมูน้อยก๋อน่าสนนาครับอ้ายสิงห์คำ ลำแต้ ๆ ช่วงนี้บ่อได้มีโอกาสปิ๊กไปถิ่นเก่าเวียงพางคำเลยครับ ถ้ามีเวลาและโอกาสเหมาะ ๆ จะแวบขึ้นไปเจียงฮายครับ ละอ้ายบ่อมาแอ่วเจียงใหม่กาครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #958 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 07:46:55 PM »

ผมว่าหมูน้อยก๋อน่าสนนาครับอ้ายสิงห์คำ ลำแต้ ๆ ช่วงนี้บ่อได้มีโอกาสปิ๊กไปถิ่นเก่าเวียงพางคำเลยครับ ถ้ามีเวลาและโอกาสเหมาะ ๆ จะแวบขึ้นไปเจียงฮายครับ ละอ้ายบ่อมาแอ่วเจียงใหม่กาครับ

ครับ...สงสัยจะได้เป๋น หมูหัน แตน วัวหันละครับ..วันนี้ไปเซาะมาแล้ว บ่มีเลยครับ   บางเจ้าบางที่  เขาไปมัดจำเงินไว้ตั้งแต่ตั้งท้องแล้วครับ.....ช่วงนี้หน้าหนาว ใกล้ปี๋ใหม่ เขาไปจองกั๋นไว้หมดครับ...เฮาไปจ้า กว่าเปิ้น ..... แต่เดว วันพูกจะลองไปหาแห๋ม รอบ ครับ...ถ้าไปตี้นี้...บ่ได้นี้ สงสัยได้เป๋นหมู แน่ ๆ ครับ.. จูบบบบ

ถ้ามาแอ่วเมื่อใดก่ะบอกโตยเน้อครับ... Grin
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #959 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2006, 10:28:18 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกชาวเชียงรายทุกท่าน

ผมจะมาลาไปบวชครับ เอ้ย มาลาไปหัดบิน เครื่องบินวิทยุบังคับ คงจะห่างหายจากปืนไปพอสมควรครับ ( เพราะไม่มีตังค์ซื้อกระสุน ) สั่งร้านประกอบแล้วครับ แต่ถ้ามีนัดที่สนามวันไหน โทร.มาแจ้งได้ครับ ( เล่นเครื่องบิน เสาร์ - อาทิตย์  ประมาณ 10.00 น. - 14.00 น.ที่  สนามบินเก่า    ครับ )

รักษาสุขภาพด้วยครับทุกท่าน หนาวแล้ว  Smiley

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 479
  พิมพ์