เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 479
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนปืนเวียงเจียงฮายและผองเพื่อน  (อ่าน 605354 ครั้ง)
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1110 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:39:29 AM »

แข่
หลงรักปี่น้องเจียงฮายมีไผมาแข่งลูกซองไอพีตี่เจียงใหม่วันติ๊ดนี้พ่องครับ หลงรัก
ผมคงไม่ได้ไปครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1111 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:49:07 AM »

ดีใจด้วยครับที่สมาชิกทางเชียงรายได้ของถูกใจกัน  Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1112 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:52:25 AM »

หลงรักปี่น้องเจียงฮายมีไผมาแข่งลูกซองไอพีตี่เจียงใหม่วันติ๊ดนี้พ่องครับ หลงรัก
ไปกั๋นนักๆเน้อครับปี้น้อง แล้วปะกั๋นตี้เจียงใหม่ครับ Grin

ถ่ายรูปมาฝากกันโตยเน้อครับ....อยากเห็น...ครับ หลงรัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1113 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:56:01 AM »

ท่านพญาสิงห์ แบกลูกปืนลูกซองมาเยอะๆ นะครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1114 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 01:15:09 PM »

ท่านพญาสิงห์ แบกลูกปืนลูกซองมาเยอะๆ นะครับ

ครับพี่....เดี๋ยวดูงบประมาณก่อน ถ้าเหลือ....คงเก็บมาเยอะหน่อย เพราะแถวบ้านเรา แพง...... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1115 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:02:37 AM »

ลูกแพงยังพอทน แต่นี่มันไม่รู้ว่าจะหาซื้อที่ไหนนะซิครับ
ของเล่นไหม่ ถูกใจไหมครับ
รบกวน ท่านพญาสิงห์ เช็คพีเอ็มด้วยครับ

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1116 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:15:53 PM »

ณ.เวลาขณะนี้ จขกท.ยังนั่งตาปรือ รอรถอยู่เลย คริๆ(ไม่ใช่จังหวัดเลย น๊ะขอรับ แต่คงเป็นท่ารถที่กรุงเทพ)

ไม่รู้หายเสียวแล้วยัง อยู่กับคุณ วิรัตน์ ผมว่าป่านนี้หายเสียวแล้ว กลัวว่า จะมึนแทนเสียว คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1117 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 08:49:31 AM »

ยินดีกับสมาชิกใหม่ด้วยครับ การเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง มีอะไรตื่นเต้ลส์บ้างเปล่า คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1118 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 10:43:17 AM »

ยินดีกับสมาชิกใหม่ด้วยครับ การเดินทางเป็นอย่างไรบ้าง มีอะไรตื่นเต้ลส์บ้างเปล่า คริๆ

Cheesyครับพี่....ที่เสียวและตื่นเต้นก็คือ  เกือบ ตกรถแล้ว เพราะ ไปเฉียดรถออกแค่ นาทีเดียว   คุยกันจนลืมเวลา  นั่งแค่สองคน นะครับเนี่ย ..... เกือบได้นอน กทม.อีกคืน ปืนผมไม่ได้เอากลับด้วย เพราะเกิดปัญหานิดหน่อย เขาจะส่งทางเครื่องบินไปทีหลัง ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ว่าจะซื้อกระสุนกลับด้วย ก็ไม่เข้าท่า เพราะทางร้านบอก อย่าดีกว่าช่วงนี้มีการตรวจค้นเยอะ เกรงว่าอาจเกิดปัญหาได้ และเท่าที่เห็น แถวหลังวัง กับคลองถมที่ผมเดินเที่ยวกับพี่วิรัตน์ ทหารประจำเป็น จุด ๆ อาวุธครบมือ วิทยุสนาม พร้อม ทุกอย่างเต็มอัตราศึก  ดีนะที่ผมไม่ได้แบกปืนกลับไปด้วย เห็นเค้าจ้องผมใหญ่เลย Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2007, 01:31:32 PM โดย พญาสิงห์ » บันทึกการเข้า
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1119 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 11:38:08 AM »

สนามยิงปืนเชียงรายเปิดหรือยังครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1120 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 01:05:23 PM »

สนามยิงปืนเชียงรายเปิดหรือยังครับ

เท่าที่ทราบ ยังไม่เปิดครับ... Smiley
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #1121 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 09:53:08 PM »

55 คุยกับตาวิรัตน์เนี่ย ต้องมีเวลาเป็นวันๆ หรือมีโอกาศต้องข้ามคืน

ผมก็โดนมาแล้ว จากปากช่อง ไปชลบุรี กว่าจะถึงได้มืดค่ำ หลงอีกต่างหาก เพราะมัวแต่นังคุยกันอยู่ เลยมีเวลาสำรองน้อย ตะแกบอกว่า ไม่เป็นไร ใกล้นิดเดียว แป๊บเดียวก็ถึงแล้ว (เพราะท่านวิ่งอยู่บ่อย เราไม่เคยไป) พอไปจริงๆ หลงเลย เพราะมืดๆแล้วมองป้ายไม่ค่อยเห็น

(ใส่ร้ายซ๊ะเลย เพราะเจอกันครั้งแรกที่ปากช่อง นี่ขนาดไม่มี แอลกอฮอร์ มาเกี่ยวข้องน๊ะ) คริๆ

Colt Rampant
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #1122 เมื่อ: มกราคม 14, 2007, 11:14:01 PM »

เขาว่าเจียงของแถวท่าเฮือบั๊คมีคนลักขายลูกปื๋นตี้ข้ามฝั่งลาวมา อันนี้แต้บ่แต้คับ (เขาว่า...จ๊ะอี้)

ถ้าใจไม่สู้เสียแล้ว ร้อยปืนพันปืนที่มีอยู่ในมือก็ไร้ประโยชน์

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #1123 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 10:43:24 AM »

เขาว่าเจียงของแถวท่าเฮือบั๊คมีคนลักขายลูกปื๋นตี้ข้ามฝั่งลาวมา อันนี้แต้บ่แต้คับ (เขาว่า...จ๊ะอี้)
อันนี้ไม่รู้จริงๆ นะครับ

ท่ายพญาสิงห์ ได้ปืนเมื่อไหร่ครับ ผมรบกวน แจ้งเบอร์โทรท่านให้ผมทาง พีเอ็มด้วยครับ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1124 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 12:32:18 PM »

แม่นแล้วครับ พี่อุดม  ช่วงที่นั่งกันอยู่สองคน  ผมก็บอกพี่วิรัตน์ ว่า ผมกลัวตกรถ ท่านก็บอก "ไม่เป็นไรใกล้แค่นี้เอง"....แต่ก็เฉียดนิดเดียว เสียวดี.... Grin

ท่านโคลท์รำพัน ครับ เรื่องกระสุนที่ท่าเรือบั๊ค นี่ผมไม่ทราบนะครับ  เพราะเห็นพรรคพวกที่ทำงานอยู่ด่าน ก็มาซื้อลูกปืน ที่สนามยิงปืนเหมือนกันครับ  Wink

อาจารย์ สีอำพันครับ  ปืนผมคงได้ประมาณ วันพุธนี้  เบอร์ผมเดี๋ยวทางพีเอ็ม นะครับ.. Wink

แต่เช้านี้ที่แถว ๆ บ้านผม คือ  ห่างจากบ้านผมซัก 200 เมตร เป็นร้านขายเครื่องเสียง ครับ เจ้าของเป็นอดีตตำรวจที่เคยปฏิบัติหน้าที่ 3 จชต. ลาออกมาอยู่ที่นี่และเปิดร้านขายเครื่องเสียงด้วย   ถูกมือมืด  เผาหน้าร้าน ผลคือ รถยนต์เสียหายและเครื่องเสียงที่ติดไว้ในรถ  และ ป้าย ร้าน ของที่วางหน้าร้าน   เสียหาย รวม ๆ แล้ว ประมาณ หลายแสนบาทเหมือนกัน  สาเหตุ เจ้าหน้าที่ตำรวจยังสรุปไม่ได้   เพราะแถวนี้ ยังไม่เคยเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้เลย   ...แต่ก็ดีครับ แบบนี้  เราจะได้รู้ตัว  และระวังตัวไว้.... สาเหตุอาจเกิดจากเรื่องส่วนตัว หรือเปล่าก็ไม่น่าใช่ เพราะเขาเพิ่งย้ายมาอยู่ไม่กี่เดือนเอง   หรือว่า อาจเกี่ยวกับการป่วน  ...ก็คงต้องรอผลสรุปจากเจ้าหน้าที่ต่อไปครับ... ยังไง ทุกท่าน ก็ระวังตัวกันด้วยนะครับ   สมัยนี้ ทุกอย่างเปลี่ยนไปหมดแล้ว....ขอบคุณครับ.. Smiley
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 479
  พิมพ์