เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:26:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เห็นด้วยไหมครับที่อเมริกาส่งทหารพร้อมอาวุณครบมือไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่อินโดนิเซีย
เห็นด้วย - 24 (63.2%)
ไม่เห็นด้วย - 14 (36.8%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 35

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นด้วยไหมครับที่อเมริกาส่งทหาร..........  (อ่าน 3853 ครั้ง)
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:22:04 PM »

เห็นด้วยไหมครับที่อเมริกาส่งทหารพร้อมอาวุณครบมือไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่อินโดนิเซีย

( ปล. เปลี่ยนหัวข้อกระทันหัน  Grin ขออภัยคุณ submachine  จ้า..... )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 12:28:06 PM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:26:38 PM »

ว่าแล้ว ต้องมีคนตั้งกระทู้ชนกะผม
 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ไม่เป็นไรครับ แต่คำถามในกระทู้(ตรงหัวข้อ)ยังเป็นแบบเดิมอยู่เลย

ผมโหวตไม่เห็นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2005, 12:36:36 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:34:17 PM »

ฮ่า ๆ  Grin หัวข้อคำถามที่ให้โหวตไม่เปลี่ยน เปลี่ยนแต่หัวข้อ จะตอบยังงัยดีหละ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:36:18 PM »

ฮ่า ๆ  Grin หัวข้อคำถามที่ให้โหวตไม่เปลี่ยน เปลี่ยนแต่หัวข้อ จะตอบยังงัยดีหละ

Grin  ขอบคุณครับ...วันนี้ผมเป็นอะไรเนี่ย   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:38:47 PM »

Huhไม่เห็นด้วยครับ Huh

พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:43:32 PM »

โวตไปแล้วครับ

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:45:56 PM »

Grin

โหวต ไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าจะช่วยเหลือจริง ก้อน่าจะส่งทหารช่างพร้อมอุปกรณ์เข้าไป
ชุดคุ้มกันซัก 1 ชุด

ถ้าส่งไปแต่ชุดอาวุธครบมือ มันแหม่งๆอยู่นา

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 12:50:16 PM »

โหวตให้แล้วครับ  สงสัยจะเอากำลังไปปราบ...... หรือจะเอาไปคุ้มกัน.... หรือจะเอาไปแบ่งแยก....  Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:06:10 PM »

.......โหวตแล้วครับ Grin

เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมดูทีวีช่องเก้ารายการเมืองไทยรายสัปดาห์(ถ้าจำไม่ผิด).....ในประเทศเราก็มีอเมริกา ,สิงคโปร์ ที่มาเช่าฐานทัพในไทยนะครับ...เห็นพิธีกรบอกที่กาญจนบุรี ขอนแก่น อุบลหรืออุดรผมจำไม่ได้อเมริกามาเช่าพื้นที่เป็นพันๆไร่เพื่อสร้างสถานีวิทยุอะไรสักอย่าง   Angry 

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:08:50 PM »

โดยส่วนตัวผมมองว่าพี่กันเขาคงต้องติดอาวุธประจำกายไปด้วยเนื่องจากต้องปฎิบัตภาระกิจในโซนที่เป็นอันตราย(ต่อการปองชีวิตทหารอเมริกัน หรือสัญลักษณ์ของชาวอเมริกัน) ปฎิบัตภาระกิจช่วยเหลือผู้ประสบภ้ยไปด้วย และต้องระมัดระวังชีวิตของตนเองจากการปองร้ายจากกองโจร ผมว่าไม่แปลกใจเลยสักนิดหากติดอาวุธประจำกาย ในขณะที่ปฎิบัตภาระกิ่จช่วยเหลือ

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับผม

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
yakdee
ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 64

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:36:03 PM »

อเมริกา..ส่งทหารเข้าช่วย..(พร้อมอาวุธ...) 
มีอะไรแอบแฝงแน่ ๆ เลย...เขาไม่เคยช่วยเปล่า ๆ
ถ้าเป็นสมัยโบราณ  อาจจะมีการเข้าแทรกแซงและยึดอำนาจเป็นเมืองขึ้นทันที...
ปัจจุบัน....แล้วแต่จะคิดนะ...ประวัติศาสตร์เป็นครูที่ดีที่สุดของเรา.... Grin

อย่าไปร้องขอฯจากคนอื่น  ถ้าไม่เคยให้อะไรกับใคร
ทำทุกอย่างต้องจริงใจ  แล้วท่านจะได้..จากใจจริง
ทุก ๆ สิ่งที่ว่าแน่แท้    ยังผันแปร..เปลี่ยนเป็นอื่น
ธรรมชาติไม่อาจฝืน   แต่ควรยืนหยัดอยู่..สู้อธรรม
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:45:03 PM »

คงกลัวจะเป็นแบบที่อิรักมังครับ  ขนาดมีอาวุธยังตายไม่เว้นวัน

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:48:40 PM »

ผมเห็นด้วยครับ จังหวัด อาเจ๊ะ ก็คล้ายๆกับปัญหาทางภาคใต้ของเรา หน่วยงานรัฐของเขาเองก็เอาไม่อยู่ และยังห้ามเป็นพื้นที่อันตรายห้ามชาวต่างชาติเข้า หากเป็นผมไปช่วยแล้วไม่ให้ขนปืนไป นอนขัดปืนอยู่ที่บ้านจะดีกว่า Huh Angry Grin

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 01:50:52 PM »

Grin

โหวต ไม่เห็นด้วยครับ

ถ้าจะช่วยเหลือจริง ก้อน่าจะส่งทหารช่างพร้อมอุปกรณ์เข้าไป
ชุดคุ้มกันซัก 1 ชุด

ถ้าส่งไปแต่ชุดอาวุธครบมือ มันแหม่งๆอยู่นา

Grin

สมัยนี้อเมริกาฉลาดกว่าพวกนักล่าอณานิคมสมัยก่อน ตอนนี้พวกแอบยื่นความช่วยเหลือพร้อมกับความปรารถนาดี(ยอมเป็นลูกจ๊อก)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 02:51:34 PM »

โหวตแล้วครับ .......
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์