เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:35:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วย ป.3 ไม่ผ่าน  (อ่าน 1778 ครั้ง)
tum5260
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:47:51 PM »

มีใครที่ทำงานในส่วนท้องถิ่น  อบจ.  อบต. พอมีรายละเอียดในการทำหนังสือรับรองความประพฤติในการขอป.3 มั้ยครับ 
ท่านที่นายกอบต. รับรองในหนังสือรับรองความประพฤติแล้วปรากฏว่าได้ใบป.3  เรียบร้อยแล้ว
         คือว่าผมยื่นขอป.3 ไปแล้วแต่นายทะเบียนท่านบอกว่ายังไม่แน่ใจว่านายกองค์การบริหารส่วนตำบลรับรองได้หรือไม่
(นายกก็เทียบเท่า  ซี 8  ถ้าไม่ให้นายกฯ รับรองแล้วให้ใครรับรองครับ)  ช่วยผมด้วยครับ !!!:~) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...........หนุ่มนานครพนม..........

ไม่มีใครฉลาดโดยปราศจากการได้รู้จักความโง่เขลามาก่อน
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 07:56:00 PM »

จริงๆ แล้วการรับรองความประพฤติ หน้าจะเป็นผู้ใหญ่บ้านน่ะครับ อบต. เป็นฝ่ายบริหารครับ  ฝ่ายปกครองต้องผู้ใหญ่บ้านครับ
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:10:30 PM »

--น่าสงสัยตัวนายทะเบียนซะแล้ว  เพราะเขารู้ดีที่สุดว่าจะต้องใช้หลักฐานอะไรบ้าง
--สำหรับชาวบ้านธรรมดาก็ให้ ผญบ.และกำนันเซ็นในใบรับรองฯ  ปค.14คนละ 1 ใบ
--ต้องถามนายทะเบียนว่า ต้องใช้อะไรบ้าง. ถ้าตอบแบบไม่ชัดเจนก็แสดงว่า......ต้องการน้ำจิ้มแล้วครับ.

ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:15:29 PM »

--- นายก อบต.  อบจ. เป็นตำแหน่งทางการเมืองส่วนท้องถิ่น เทียบเท่า ซี 8 จริงๆ หรือครับ...ผมไม่เคยได้ยินยินมาก่อน
     หาก จขกท ทราบ หรือ ท่านอื่นๆ ทราบ ผมรบกวนขอความรู้นะครับ .... Cheesy
bee990
Full Member

คะแนน 2

วิศกรมือเลอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:17:31 PM »

ถ้าท่านนายทะเบียนบอกว่าอย่างนี้แสดงว่าท่านต้องการอย่างอื่นแล้วครับ คงไม่ใช่ลายเซ็นนายก อบต.แล้วละครับ
ปล.ลองคุยกันดีๆนะครับปัญหานี้จะคลี่คลายไปในทางที่ดีเองครับ ขอให้โชคดีได้ป3ครับ

เรารักในหลวง
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:18:11 PM »

จากประสบการณ์ของผมนะครับ 

ถ้าท้องที่ไหน เป็น อบต. นั้น  ก็ยังมีตำแหน่งกำนัน อยู่ ก็ให้กำนันเซ็นรับรองครับ

แต่ถ้าเป็นเทศบาล ไม่มีตำแหน่งกำนันแล้ว ก็ให้ นายกเทศมนตรี, รองฯ เซ็นให้ครับ 
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:19:20 PM »

ผมคิดว่าไม่เท่าซี แปด เพราะ มาจากการเลือกตั้ง ไม่ใช้ข้ารชการ ไม่รู้ผมเข้าใจถูกหรือไม่

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:32:29 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นการเทียบตำแหน่งเพื่อใช้ในการเบิกจ่ายเบี้ยเลี้ยงมากกว่าน่ะครับ
ลองดูรายละเอียดในนี้ดูครับหน้า 1 และ 2
http://www.mof.go.th/sab/w23945_1.html
ถ้าเป็นระดับตำบล การเทียบตำแหน่งเขาเทียบให้เท่ากับ c6 เท่านั้นครับ สำหรับ ประธาน อบต.

A life without a friend is a life without a sun.
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:39:18 PM »

จริง คนเซ็นรับรองระบุแค่ซี6อย่างเดียวครับ แต่จริงๆ กฏหมายก็ไม่ได้ระบุไว้ ลองคุยดีๆก่อนครับอาจ ต้องหยอดน้ำมันมากกน่อย  ถ้าไม่ได้จริง คงต้องพึ่ง สพป โดยผู้การ สุพินท์ครับ ลองปรึกษาท่านดูครับ

ว่าแต่ว่าอำเภอไหนครับ
GIM11
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 08:43:41 PM »

ลองคุยกับนายทะเบียนใหม่ครับ  ใจเย็นๆปรกติที่ไหนก็ให้ ผู้ใหญ่บ้าน,กำนัน,หรือไม่ก็นายกเทศมนตรีเป็นคนเซ็นรับรองความประพฤติ
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:05:53 PM »

ของผมให้ผู้ใหญ่บ้าน .. ในหมู่บ้านที่เราอาศัยในทะเบียนบ้านเป็นผู้เซ็นรับรองความประพฤติให้นะครับ ..
 Smiley

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2006, 09:57:36 PM »

ใจเย็นๆครับ  ลองคุยดูก่อนครับ  ของผมเเค่ผู้ให่ญบ้านเซ็นรับรองครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 12:10:33 AM »

...ใบรับรองให้ปลัดเซ็นครับ..ผมอยู่เทศบาลให้ปลัดเทศบาลเซ็นให้ครับ..ถ้าไม่ได้จริง ๆ ก็ให้ผู้ใหญ่บ้านหรือกำนันในหมู่บ้านที่เราอาศัยอยู่เซ็นครับ..

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:47:47 AM »

สงสัยต้องหยอดน้ำมันครับ Grin Grin

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 08:35:12 AM »

สงสัยต้องหยอดน้ำมันครับ Grin Grin

สงสัยหล่อลื่นไม่พอมั้งครับ ... Grin
หน้า: [1] 2
  พิมพ์