เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:31:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำคนเล่นปืนยาวลูกกรด  (อ่าน 1917 ครั้ง)
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:35:39 AM »

คือตอนนี้ งบลับและใบเบิกทาง(ป.3) พร้อมแล้วครับ Cheesy (ยังขาดแต่ใบเบิกทางของ ผบ.ทบ.)  แต่ยังฟันธงไม่ขาด ระหว่าง 452 กับ 453 เอา vamint เท่านั้นนะครับ ไม่ทราบว่าราคาต่างกันแค่ไหน แล้วความคุ้มค่ากับราคาที่ต่างกันนี่คุ้มมั๊ย เช่น 453 แพงกว่าแต่เอา 452 แล้วเอาส่วนต่างไปเพิ่มในส่วนกล้อง(ตั้งใจเล่นกล้องถูกๆไปก่อนตามงบ) หรือ เลือก 453 ไปเลยเพราะระบบไก หรืออื่นๆ ขอเหตุผลของแต่ละท่านสนับสนุนด้วยครับเพื่อประกอบการตัดสินใจ  ขออภัยด้วยที่มีตัวเลือกแค่ 2 ตัวนี้ ตัวอื่นผมตัดไปหมดแล้วครับด้วยเหตุผลส่วนตัว (สั้น+อวบ)  พอทราบมาว่าตอนนี้ของค่อนข้างขาดตลาดพอมีร้านที่แนะนำบ้างหรือเปล่าครับผมอยู่ ตจว. ใช้เวลาเดินทางไป-กลับ 1 วันเต็มๆ(เช้ามืด-หัวค่ำ)ไม่อยากไปเสียเวลาเพราะนั่งรถโดยสารทรมานมากขับรถไปเองก็ไปไม่ถูกหลงทางแน่ๆ  พองบลับพร้อมของดันไม่มี พอดีเดี๋ยวงบลับก็โดนแปรไปเป็นงบประมาณประจำปีพอดี  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุณและเคารพในทุกข้อแนะนำครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:52:00 AM »

ระบบไก Single Set  ของ CZ 453  เป็นการนำระบบ set ไกของรุ่นใหญ่ พวก 550 527 มาใช้ครับ................

ใช้การ set โดยดันไกไปข้างหน้าจนสุด.................เมื่อแตะเบาๆจะหลุดทันที..............ถ้าไม่ set (ทด)ไก ก็สามารถยิงได้แบบไกธรรมดาๆ

แต่ถ้าไม่ชอบการ set ไกแบบนี้...............สามารถตั้งสกรูใต้ไกให้ไกธรรมดาเบาแบบไกแข่งก็ทำได้................แต่เมื่อตั้งไกธรรมดาๆเบามากแล้ว จะทำการทดไกแบบดันไกไปข้างหน้าไม่ได้................ต้องปรับสกรู นน.ไกกลับมาให้ไกธรรมดาหนักเหมือนเดิม จึงทดไกได้...............

ผมมี 452 แล้ว...............ถ้าซื้อใหม่ผมเลือก 453 ซึ่งไม่ต้องไปพึ่งการแต่งไกให้วุ่นวาย เพราะเลือกทำเองได้       มะขิ่น

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17329.0.html

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:58:09 AM »

ม้วนเดียวจบครับ ...

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 11:59:03 AM »

ถ้าไม่มีความสามารถในการแต่งไกเองแนะนำ 453 ครับ ส่วนเรื่องปืนลองโทรไปที่ร้านโยธินดูครับอาจจะมี เบอร์ 02-2218328 , 02-221-2439 เรื่องกล้องดูที่ร้าม ม.ฮะคีมี ใกล้ธนาคารกรุงเทพครับ กล้องถ้ามีงบสัก 7,000 ก็แนะนำ Bushnell Trophy 3-9 X 32 เส้นแบบ Mil - dot หรือไม่ก็ 4 -12 X 40 ครับ ลองดูที่เว็ปนี้ครับ http://www.mhakimigun.com/

Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 12:37:38 PM »

หากราคาต่างกันมาก ผมว่า452 เอามาแต่งไก ดีกว่านะ หากชอบไกเบา
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:14:41 PM »

ตอนนี้ไม่ใช่ 452 หมดแล้วหรือครับ ถ้าไม่มีเอา 453 เลย ซื้อแล้วก็เหมือนได้ฟรีละครับ  Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:11:48 PM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ คงต้องรอดูตัวเป็นๆกันละครับ ส่วนกล้องสงสัยจะเดือดร้อนคนในเว็ป(คุณ march) แต่ต้องรอปืนก่อนละครับ  Grin Grin Grin
กะว่าถ้าค่าตัวต่างกันเกิน 3K ก็จะเอาตัวถูก ถ้าไม่เกินก็จะเอาตัวแพง ว่าแต่ ค่าไก 3k เนี่ยคุ้มมั๊ยเนี่ย ไม่ทราบว่าทั้ง 2 ตัวนี่นอกจากไกแล้วมีตรงไหนที่ต่างกันอีกมั๊ย ดูเว็ป cz usa แล้วเห็นว่า vamint นน.น้อยกว่ารุ่น lux จริงหรือเปล่าแบบว่าสงสัย
หมวยน่ารัก
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 02:26:43 PM »

453 รู้สึกจะหนักกว่า แต่สวยนะครับ
josan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 03:35:45 PM »

อาทิตย์ที่ผ่านมาผมโทรไปสอบถามกับร้านปืนโยธิน ถึง453 ว่าจะมีของเข้ามาอีกมั้ยและรับจองหรือปล่าว
ปลายสายเป็นผู้หญิงรับ แจ้งว่าช่วงนี้ไปจนกระทั่งถึงสิ้นปี 453 ไม่มีของเข้าและไม่รับจองครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผมก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเป็นตามที่แจ้งมาทางโทรศัพท์หรือปล่าว คิดว่าวันเสาร์หน้าจะลองถือใบ ป.3
เข้าไปสอบถามกับทางร้านเลยว่าจริงหรือปล่าว ถ้าจริงตามนั้นผมคงต้องเปลี่ยนใจไปซื้อ 452 lux แทนครับ
เนื่องจากใบ ป.3 ผมหมดอายุสิ้นปีพอดี

อยากสอบถามเพื่อนสมาชิกด้วยครับว่าตอนนี้นอกจากร้านปืนโยธินแล้ว มีร้านอื่นอีกมั้ยครับที่สั่ง 453เข้ามาครับ

A life without a friend is a life without a sun.
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:28:12 PM »

หากราคาต่างกันมาก ผมว่า452 เอามาแต่งไก ดีกว่านะ หากชอบไกเบา
เห็นด้วยครับ มีเงินเหลือซื้อกล้องดีๆใช้อีก
(กล้องสำคัญมาก ถ้าซื้อไม่ดีจะเสียเงินเปลี่ยนบ่อยมากครับ)

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
joshsanova
สงบสยบความเคลื่อนไหว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

ความห่างไกล ไม่ใช่ความห่างเหิน

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:35:26 PM »

เพิ่งได้ 452 super matchลำกล้อง 12 เกลียวมาครับราคา 22k จากร้านเอกภัทรถ้าเป็นรุ่น 6 เกลียวธรรมดาราคาประมาณ 18k-19k ครับ ลองเดินดูนะ......

เรา รัก ชลบุรี ครับ acs 4023
หน้า: [1]
  พิมพ์