เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:23:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ได้เจอผู้การ ตัวจริง  (อ่าน 1778 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:27:13 PM »

วันนี้ ผ่านไปเจอผู้การสุพินทร์พอดี แอบไปเอาอะไรมาเล่นหรือเปล่าครับ ไม่ได้คุยอะไรมากเพราะติดสายเรียกพอดี  เลยตามเลย   และอยากถามเพื่อนสมาชิกว่า มีร้านใดขายลูกปืนอัดลม เบอร์สอง บ้างครับ เดินถามมาหลายร้าน  ไม่มีของเลย  ขอบคุณครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 03:59:17 PM »

..เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา(10ม.ค)ผมกลับต้นสังกัดที่จันทบุรี พอมีเวลาว่างเยอะ ก็เลยแวะไปดูปืนที่วังบูรพาตามประสาคนชอบปืน และจอง686ให้เพื่อนของน้องเขยที่ร้านขาประจำ จะได้ของประมาณต้นเดือน มี.ค. เห็นพี่น้องทางใต้มาหาซื้อปืนกันเยอะพอสมควร และที่สังเกตุเห็นก็คือร้านแขกจะมีกล้องวงจรปิดไว้ดูกลุ่มลูกค้าที่เข้ามาเลือกซื้อปืน เวลาเดินออก เข้าร้านอื่นที่เป็นเครื่อเดียวกันเขาก็น่าจะรู้กัน เพิ่งถึงบางอ้อว่าเขาทำกันแบบนี้แล้ว ที่สำคัญมีการโชว์ปืนลำกล้องแตก ลำกล้องบวมตามเคย และว่าปืนของร้านอื่นเป็นอย่างงั้นอย่างงี้  เข้าใจว่าถ้าเอาคนไม่รู้เรื่องพวกนี้มาฟังพร้อมลิง ผมคิดว่าลิงน่าจะหลับก่อนคนเป็นแน่แท้..ที่เล่ามาไม่มีเจตนาอย่างอื่น นอกจากเล่าสู่กันฟังตามประสาคนคอเดียวกัน.. เยาะเย้ย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:03:25 PM »

มีกล้องทีวีวงจรปิดด้วยเหรอครับ โห.... Shocked
สงสารคนเข้าไปซื้อจัง.... หัวเราะร่าน้ำตาริน 
เวลาเห็นลูกค้าที่เข้าไปนั่งฟังบรรยายการขายอยู่ รู้สึกได้ว่าลูกค้าตั้งใจฟังเอามาก ๆ เลย แล้วมือนึงก็เตรียมล้วงกระเป๋าด้วย..... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Zymeth
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:47:36 PM »

ปืนจ๋านดี ปืนจ๋านเด่น เน้นราคา 5555555555555555555555 Grin Grin Grin Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 04:52:07 PM »

วันนี้ ผ่านไปเจอผู้การสุพินทร์พอดี แอบไปเอาอะไรมาเล่นหรือเปล่าครับ ไม่ได้คุยอะไรมากเพราะติดสายเรียกพอดี  เลยตามเลย   และอยากถามเพื่อนสมาชิกว่า มีร้านใดขายลูกปืนอัดลม เบอร์สอง บ้างครับ เดินถามมาหลายร้าน  ไม่มีของเลย  ขอบคุณครับ

มีหลายร้านครับ  ไปที่สิงห์ทองก็ได้
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 05:15:03 PM »

ที่สำคัญมีการโชว์ปืนลำกล้องแตก ลำกล้องบวมตามเคย และว่าปืนของร้านอื่นเป็นอย่างงั้นอย่างงี้

เอาอย่างนี้ได้ไหม อัดเทป,VDO ส่งให้โรงงานผลิตปืน ที่เขาใส่ร้าย ฟ้องให้ล้มละลายไปเลย ถ้าเจ้าของโรงงาน หรือฝ่ายประชาสัมพันธ์ เขารู้คงเรื่องใหญ่แน่ๆ ผมไม่ชอบเลยกับพวกที่ฆ่าเขาให้เราเด่นเนี้ย ทำการลับหลังโดยที่ไม่ให้อีกฝ่ายแก้ตัว.....ทุเรศ..(เวลาอ่านคำว่า ทุเรศ นึกถึงหน้าอ.แม่นะครับ)

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:43:19 PM »

..เมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมา(10ม.ค)ผมกลับต้นสังกัดที่จันทบุรี พอมีเวลาว่างเยอะ ก็เลยแวะไปดูปืนที่วังบูรพาตามประสาคนชอบปืน และจอง686ให้เพื่อนของน้องเขยที่ร้านขาประจำ จะได้ของประมาณต้นเดือน มี.ค. เห็นพี่น้องทางใต้มาหาซื้อปืนกันเยอะพอสมควร และที่สังเกตุเห็นก็คือร้านแขกจะมีกล้องวงจรปิดไว้ดูกลุ่มลูกค้าที่เข้ามาเลือกซื้อปืน เวลาเดินออก เข้าร้านอื่นที่เป็นเครื่อเดียวกันเขาก็น่าจะรู้กัน เพิ่งถึงบางอ้อว่าเขาทำกันแบบนี้แล้ว ที่สำคัญมีการโชว์ปืนลำกล้องแตก ลำกล้องบวมตามเคย และว่าปืนของร้านอื่นเป็นอย่างงั้นอย่างงี้  เข้าใจว่าถ้าเอาคนไม่รู้เรื่องพวกนี้มาฟังพร้อมลิง ผมคิดว่าลิงน่าจะหลับก่อนคนเป็นแน่แท้..ที่เล่ามาไม่มีเจตนาอย่างอื่น นอกจากเล่าสู่กันฟังตามประสาคนคอเดียวกัน.. เยาะเย้ย

....สงสัยจะอัดวีดีโอไปออกรายการ...เกมส์เศษสวะ...ตอน...เหลือบร้านปืน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:44:21 PM »

Grin จอง 686 ไว้ราคาเท่าไหร่คับ...

ส่วนเรื่องร้านแขกนั้นชินเสียแล้วคับ...  Cheesy
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 06:59:06 AM »

ผมว่าน่าจะทำอะไรที่มากกว่าการ บ่นเฉพาะกลุ่มนะครับ ... สงสารคนที่โดนหลอกนะครับ... Embarrassed และน่าจะมีบทลงโทษสำหรับร้านที่ขี้โกงด้วยนะครับ... Angry  ขอประนามการกระทำการที่ขี้โกงของร้านปืนครับ
RECON
+++ 130 gr. 1,305 ft/sec +++
Full Member

คะแนน 9

<<< Leave no man behind >>>

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 10:13:51 AM »

จอง 686 ราคาเท่าไหร่ครับ ที่ร้านไหน

แล้วเป็นรุ่น 6 หรือ 7 นัดครับ

Smiley Smiley Smiley
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 11:31:59 AM »

..ร้านแรกหัวมุมแรกก่อนเลี้ยวเข้าถนนทรัพย์สินเดินมาจากแบงค์กรุงเทพที่ด้านหน้าขายก๋วยเตี่ยวไก่(อร่อยมากทานมาแ้ล้ว) ราคาจอง50%ของราคาเต็ม เอารุ่น 7 นัด ไม่งั้นเสร็จพี่น้องทางใต้หมด ราคาเต็มก็65Kแก่ๆหรืออ่อนๆ เพราะวันที่จะลงไปเอา คุยกับเจ้าของร้านแล้ว ท่านมีสวนอยู่เยอะพอสมควร และผมบอกท่านว่าน่าจะเอาพวกไม้ผลมาปลูกก็เลยจะเอาพวกต้นกล้าของทุเรียน เงาะ และก็พริกไทยประมาณนี้มาแลกเผื่อจะได้ลดลงบ้าง เพราะอยู่เมืองจันท์พอดี(เหมือนเสี่ยหน้าเหลี่ยมที่จะซื้อเครื่องบินขับไล่ของสวีเดนJAS-39 gripen ที่จะเอาสินค้าเกษตรพวกไก่แช่แข็งแลกเอา) วันที่ลงไปเอาเดียวจะแจ้งอีกที่ สังเกตง่ายครับ เพราะจะมีต้นกล้าของไม้อยู่ในกะบะท้ายรถ เยาะเย้ย หลงรัก
หน้า: [1]
  พิมพ์