เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:22:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำ glock เป็นสีขาว  (อ่าน 2870 ครั้ง)
tongchai รักในหลวง
Full Member

คะแนน 19

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:38:13 PM »

มีท่านใด เอา glock ไปทำเป็น ขาวบ้างครับ
ผมยัง 2 ใจอยู่ครับ
1.ทำแล้ว จะเสียปืนมั๊ย
2.เทคโนโลยี่ บ้านเรา ใช่ได้มั๊ย
3.จะกันสนิม ได้ดีกว่ามั๊ย
4.จะสวยมั๊ย
5.จะทนทาน เท่าของเดิมๆหรือเปล่า
ขอบพระคุณครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 06:45:53 PM »

มีท่านใด เอา glock ไปทำเป็น ขาวบ้างครับ
ผมยัง 2 ใจอยู่ครับ
2.เทคโนโลยี่ บ้านเรา ใช่ได้มั๊ย
4.จะสวยมั๊ย
5.จะทนทาน เท่าของเดิมๆหรือเปล่า
ขอบพระคุณครับ

ถ้าทำดีก็ไม่เสีย           
   ไม่ต้องใช้เทคโน ขั้นสูง  บ้านเราทำได้สบาย
   ของเดิมดีอยู่แล้ว  ไม่เคยเป็นสนิม
4.จะสวยมั๊ย
    สวย หรือไม่สวย  อยู่ที่สายตาเจ้าของปืน
    ของเดิม น่ะทนสุดๆ อยู่แล้ว

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:00:25 PM »

สำหรับผม ถ้าจะทำขาวก็ใช้แบบสุดๆซะก่อนครับ จนเห็นว่านี่นะไม่ไหวแล้วค่อยทำ เพราะโดยส่วนตัว ผมคิดอยู่ว่า มาจากโรงงานดีอยู่แล้วครับ ใช้ให้คุ้มก่อนครับ อยากทำค่อยไปทำ แต่เลือกร้านดีๆหน่อยครับ
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:32:51 PM »

Grin Grinท่านพี่..คิดดีๆก่อนนะครับ...ปืนสวยจริง..แต่ความทนทานน้อยกว่าเดิมแน่ๆครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาจเป็นเพราะผมเอาไปทะเลบ่อย....เลยมีน้องหนิมกินบางๆครับ....ขอบอกว่าถ้าชุบแล้วดูแลง่าย..คือมองเห็นเวลาเลอะอะไรๆ...แต่ถ้าพลาดมีน้องหนิมแล้วหมดหนทางครับ...วีนอลขัดก็บางลง...เอาน้ำมันเช็ดพอแห้งก็ขึ้นอีก...ต้องถามใจตัวเองว่าพกมาก ใช้มากแค่ไหน...ถ้าใช้งานทุกวันล่ะ..อย่าเสี่ยงเลยครับ...ของเดิมทนกว่าครับ
                                                                    (จากคนชอบขาว... น้ำลายหก)
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:38:12 PM »

Grin Grinไม่ทราบเหมือนกันว่าท่านอื่นชุบปืนมาแล้วเป็นอย่างไร...สำหรับผมไม่ประทับใจเท่าไร..แต่ต้องทนเพราะชอบ...วิธีทดสอบความเปลี่ยนแปลงก็ต้องใช้กล้องดูพระส่องดูน่ะครับ...ถึงจะเห็นร่องลอยการเกิดริ้วรอยต่างๆ...ตาเปล่ามองไม่รู้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:46:22 PM »

wow ... Glock19  เจ้าช่างน่ารักเหลือเกิน ..
มัจจุราจเงียบนะนี่ ..

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:16:38 PM »

เห็นเพื่อนผมไปทำครับ...สวยแปลกตาดี.....
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:41:44 PM »

ยังไม่เคยคิดอยากจะเอาไปทำเลยครับ.... ตกใจ ตกใจ ตกใจ เดิมๆดีอยู่แล้ว
buey76
บึ๋ย!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาช

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:45:35 PM »

ทำแล้ว อาจทำให้ปืนท่านกลายเป็นปืนเกรดเอได้เลยนะครับ  Grin Grin หลงรัก
888
ชอบ ของ มีคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 08:57:13 PM »

ผมว่าเดิมๆก็สวยและทนทานดี อยู่แล้วครับ แต่ถ้าอยากแต่งก็ต้องสุดไปเลย Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2006, 09:00:02 PM โดย 888 » บันทึกการเข้า
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:21:52 PM »

เคยได้ยินมาว่า สไลด์เดิมๆกล็อกไปทำสีขาว สนิมขึ้นง่ายกว่าผิวแบบเดิมๆ

รวมทั้งการทำผิวสไลด์ใหม่ต้องใช้วิธีขัดผิวเดิมทิ้ง ซึ่งต้องขัดผิวออกประมาณ 0.0005-0.001 นิ้ว สำหรับช่างที่ปราณีต แต่ถ้าช่างไม่ปราณีตสักเท่าไร ก็คงบอกไม่ได้ครับ

ส่วนผมกล็อกผิวเดิมๆดูสวย และ ทดทานที่สุดแล้วครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:39:52 PM »

ไม่ทราบว่าคุณ tongchai ทำแต่สไลด์ขาว หรือว่าทำด้ามด้วย ?

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 11:38:16 PM »

ต่างจิตต่างใจคับ...

ผมชอบกล็อกสีดำคับ...

แบบว่าไม่ชอบปืนทูโทนน่ะคับ...Grin
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 11:54:00 PM »

ถ้าทำทั้งโครงล่ะก็ขอชมเป็นบุญตาด้วยนะครับ :Smiley
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 12:10:00 AM »

ผมเคยอ่านเกี่ยวกับการ modify ปืนคู่ใจมาครับ
ท่านบอกว่า...

"การดัดแปลงปืน สิ่งที่ได้คือ ความรู้...
ทำเสร็จแล้ว สิ่งที่ได้คือความคิด..."
ผมนึกต่อเองว่า "ความคิด" ที่ได้  คือความคิดที่ว่า "ไม่น่าทำเลยเรา" ครับ...
และพิสูจน์มาด้วยตัวเองตลอดครับ

ปืนอะไรที่เรามีอยู่กระบอกเดียว ก่อนคิดดัดแปลงอะไร ต้องหาความรู้ให้มากที่สุดก่อนที่จะลองทำ
หรือเตรียมเงินให้พอสำหรับอะไหล่ที่อาจจะเสียหายได้จากการทดลองเพื่อพิสูจน์นั้น
แล้วสำคัญที่สุดคือ "ทำใจ" ถ้ามันออกมาไม่ดีอย่างที่เราต้องการครับ
Smiley
หน้า: [1] 2
  พิมพ์