เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 04:23:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับพม่านับหมื่นบุกร.ร.นายร้อยตำรวจสามพราน  (อ่าน 4960 ครั้ง)
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 05:42:05 AM »

น่ากลัวครับ นี่ถ้าสั่งระดมพลจะน่ากลัวขนาดใหน Cry
http://www.komchadluek.net/2006/08/27/a001_41671.php?news_id=41671

พม่า-กะเหรี่ยงนับหมื่นคนบุกโรงเรียนนายร้อยสามพราน ตำรวจผวาเกณฑ์กำลังกว่า 200 ไล่จับ สุดท้ายรวบได้กว่า 600 คน พบเป็นแรงงานต่างด้าว-นศ.ทั้งหมด ด้านแกนนำเผยขออนุญาตโรงเรียนใช้สถานที่จัดงานประเพณีแล้ว ขณะที่รองผู้บังคับการโรงเรียนนายร้อยยอมรับ อนุญาตให้ใช้สถานที่จริง แต่คนที่ขออ้างเป็นคนงานไทย แถมขอใช้สถานที่แค่ 200 คน

เหตุการณ์ไม่คาดฝันแรงงานต่างด้าวนับหมื่นคนบุกเข้ามาในโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพราน เนื่องจากเกิดความเข้าใจผิดเรื่องการขออนุญาตให้ใช้สถานที่เปิดเผยเมื่อเวลา 15.00 น. วันที่ 27 สิงหาคม พ.ต.อ.กฤษกร พลีธัญญวงษ์ ผกก.สภ.อ.สามพราน จ.นครปฐม ได้รับการประสานงานจากนายตำรวจระดับสูงโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพรานว่า มีแรงงานต่างด้าวจำนวนมากเดินทางเข้าไปภายในโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพราน ซึ่งเป็นเหตุผิดปกติวิสัย หลังรับแจ้งเหตุจึงไปตรวจสอบ พร้อมกำลังตำรวจจำนวนหนึ่ง

เมื่อถึงโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพราน พบว่าบริเวณสนามกีฬามีรถบัสจอดอยู่จำนวนมาก และต้องตกตะลึงเมื่อพบว่าบริเวณสนามฟุตบอลเต็มไปด้วยฝูงชนกว่า 1 หมื่นคน ทั้งนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจได้ส่งชุดสืบสวนเข้าไปตรวจสอบถามทราบว่ากลุ่มคนทั้งหมดเป็นแรงงานต่างด้าว จึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบ พร้อมขอกำลังสนับสนุนกว่า 200 นาย มาควบคุมตัวแรงงานต่างด้าวดังกล่าว 

ทั้งนี้เมื่อกำลังสนับสนุนมาถึงโรงเรียนนายร้อยตำรวจ จึงเข้าสลายกลุ่มแรงงานต่างด้าวทันที ซึ่งกลุ่มแรงงานต่างด้าวทั้งหมดต่างพากันวิ่งหนีอย่างอลหม่าน ซึ่งในที่สุดเจ้าหน้าที่ตำรวจสามารถควบคุมตัวทั้งหมดได้เพียง 674 คน

จากการสอบสวนเบื้องต้นทราบว่า กลุ่มแรงงานต่างด้าวทั้งหมดเป็นชาวพม่า ชาวเขากะเหรี่ยง ซึ่งเดินทางมาจากหลายพื้นที่ ส่วนใหญ่ไม่ได้ทำงานอยู่ใน จ.นครปฐม อีกทั้งบางคนก็เป็นนักศึกษาชาวพม่าที่ศึกษาอยู่ตามสถาบันต่างๆ ส่วนสาเหตุที่กลุ่มคนดังกล่าวมารวมตัวกันนั้น แกนนำชาวพม่าคนหนึ่งอ้างว่าได้รับการอนุมัติจากผู้บัญชาการโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพรานให้เข้ามาใช้สนามในการแข่งขันกีฬาฟุตบอล

นายนิรุณ สุขไกรอายุ 30 ปี แกนนำชาวพม่าคนหนึ่ง กล่าวว่า สาเหตุที่มารวมตัวกัน เนื่องจากวันที่ 27 สิงหาคม เป็นวันประเพณีผูกข้อมือประจำปีของประเทศพม่า โดยก่อนหน้านี้ได้มาติดต่อขอใช้สนามกีฬาโรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพรานเป็นที่จัดงานและแข่งขันกีฬาฟุตบอลในงานประเพณีดังกล่าว ซึ่งทางโรงเรียนนายร้อยตำรวจได้อนุมัติเรียบร้อย 

"ผมกับทีมงานได้ประสานงานไปยังกลุ่มแรงงานที่อยู่ในเมืองไทยกว่าหมื่นคนให้มารวมงานกันที่โรงเรียนนายร้อยแห่งนี้ ซึ่งมีทั้งหมดจำนวนกว่า หมื่นคน เพื่อสังสรรค์ในงานประเพณี โดยจัดงานเลี้ยงและแข่งขันฟุตบอล ผมไม่คิดว่าจะมาถูกตำรวจจับกุม เพราะพวกเราทุกคนส่วนใหญ่มีบัตรทำงาน ที่ผ่านมาเราก็จัดงานประเพณีแบบนี้มาแล้วถึง 14 ครั้ง ใน จ.นครปฐม แต่ในปีนี้ได้มาขอใช้สถานที่โรงเรียนนายร้อยตำรวจ และมีนายธนสิทธิ์ เขียวสะอาด แกนนำคนหนึ่งกับนายตำรวจระดับสารวัตรคนหนึ่งเป็นผู้ประสานงานในการขอใช้สถานที่" นายนิรุณ กล่าว

พ.ต.อ.ผาดสนอง บุญญเกียรติ รอง ผบก.ร.ร.นรต. กล่าวยอมรับว่า  เป็นผู้อนุญาตให้มีการใช้สถานที่โรงเรียนนายร้อยตำรวจสามพรานจัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอล เนื่องจากก่อนหน้านี้มีผู้มาขอใช้สถานที่คือ นายธนสิทธิ์ เขียวสะอาด โดยอ้างว่าเป็นพนักงานโรงงานแห่งหนึ่ง และจะขอใช้สถานที่เพื่อแข่งขันฟุตบอล โดยมีคนงานมาร่วมงานจำนวน 200 คน ซึ่งเห็นว่าไม่เสียหายจึงได้อนุญาตให้ไป แต่ไม่คิดว่าวันนี้จะมีคนมาถึง 1 หมื่นคน อีกทั้งยังเป็นแรงงานต่างด้าวอีก ดังนั้นจึงประสานไปยังตำรวจท้องที่ ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองให้มาช่วยตรวจสอบและจับกุมดังกล่าว

พ.ต.อ.กฤษกร กล่าวว่า หลังจากสอบสวน และตรวจสอบชาวต่างด้าวที่ถูกจับกุมทั้งหมด พบว่าเป็นแรงงานที่ถูกต้องตามกฎหมาย โดยมีเพียงบางส่วนที่ไม่มีใบอนุญาตทำงาน ตำรวจจึงควบคุมตัวคนต่างด้าวที่ไม่มีใบอนุญาตทำงานส่งให้ตำรวจตรวจคนเข้าเมืองทำการผลักดันแรงงานที่ผิดกฎหมายกลับประเทศไป

พล.ต.ต.เกษม สังขพันธ์ ผบก.ภ.จว.นครปฐม กล่าวว่า แรงงานต่างด้าวเข้ามาในพื้นที่มากมายขนาดนี้ ถือเป็นเรื่องที่ผิดปกติ ซึ่งโรงเรียนนายร้อยก็ไม่ทราบ เพราะผู้ที่มาขออนุญาตอ้างว่าเป็นคนงานไทย อย่างไรก็ตาม ขณะนี้ทราบว่านายธนสิทธิ์ หนึ่งในแกนนำคนต่างด้าวที่เป็นผู้ขออนุญาตใช้สถานที่โรงเรียนนายร้อยตำรวจได้หลบหนีการจับกุมขณะที่มีเหตุชุลมุน จึงสั่งการให้เจ้าหน้าที่ตำรวจติดตามตัวนายธนสิทธิ์มาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 07:38:33 AM »

ด้วยความเคารพครับ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ทำไมเราต้องไปจ้างคนพม่าให้มาทำงานในเมื่อยังมีคนไทยอีกเยอะแยะที่ไม่มีงานทำและมีภาระที่ต้องรับผิดชอบ ช่วยเหลือคนไทยด้วยกันดีกว่า มิไช่จะมาคิดแค่ทำอย่างไรจึงจะได้กำไรเยอะอย่างเดียว แถวฝั่งอันดามันจะมีแรงงานต่างด้าวเยอะมาก หลายครั้งที่ก่อเหตุน่าสะพึงกลัวขึ้นมา สำหรับผมการว่าจ้างแรงงานต่างด้าวไม่มีในความคิดครับ ยอมได้กำไรนิดหน่อย   แต่สุขใจที่ช่วยให้คนไทยด้วยกันมีงานทำครับ (จริงๆแล้วผมก็ไม่มีกิจการอะไรอยู่แล้วครับ) Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 07:42:23 AM »

--ในเขต กทม.และ ปริมณฑล รวมแถว ๆสมุทรสาคร,สมุทรสงคราม แล้วเป็น แสนๆ คนนะครับ ขอย้ำ มีเป็น แสนๆ คน.ทุกวันพฤหัสฯ ตม.ขนคนต่างด้าวที่จับได้ว่าลักลอบเข้าเมือง แล้วต้องถูกส่งกลับครั้งละเป็นร้อยๆคนขึ้นรถบรรทุกยืนบ้างนั่งบ้างนำไปส่งที่ชายแดนด้าน อ. สังขละบุรี พอถึงเขตแดนไทย-พม่า ก็ปล่อยให้ลงจากรถแล้วให้เดินข้ามไปฝั่งพม่า รถบรรทุกก็กลับ ซักพักพวกต่างด้าวพวกนั้นก็เดินกลับมาฝั่งไทย มีคนมาคอยรับกลับไปทำงานต่อในเมืองไทย. วนเวียนอยู่อย่างนี้หลายปีแล้วครับท่าน.

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:05:27 AM »

ผมเคยเตือนแล้วว่า คนต่างด้าวอยู่ใกล้ตัวเราและมากพอที่จะยึดกทมได้ง่าย
ส่วนใหญ่พวกที่นำเข้ามาก็พวกข้าราชการสีกากีแถบชายแดน  เคยคุยกับพม่า
ที่ทำธุรกิจชายแดนคุยว่าขับบีเอ็มรุ่นใหม่ในกทมโดยไม่เคยถูกจับแม้แต่ครั้งเดียว
สงสัยตำรวจคงอารักขาแต่ทั่นนาย ก และ พรรคพวกคนรวย  พวกเราต้องช่วยตัวเองครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:43:27 AM »

ไม่อยากนึกภาพ.....ตอนพวกแรงงานพวกนี้...ติดอาวุธและ...มีการรวมพลกัน...เข้าก่อความเดือดร้อน...ตามสถานที่สำคัญ ๆ นะครับ..........
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:44:02 AM »

ไม่เคยคิดสนับสนุนให้เอาพวกพม่ามาเป็นแรงเลย อันตรายไม่ซื่อสัตว์ต่อคนไทย ไม่น่าไว้ใจ ขนาดมีลูกเป็นระดับตำรวจสัญญาบัตรยังโดนปล้นฆ่าเลย(พ่อ) และอีกหลายคดี ในอดีตมันเผาบ้านเมืองเรายังจะให้มันมาอยู่ คนไทยด้วยกันยังไว้ใจกันไม่ได้เสือกไปไว้ใจพม่า

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:45:02 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ทำไมเราต้องไปจ้างคนพม่าให้มาทำงานในเมื่อยังมีคนไทยอีกเยอะแยะที่ไม่มีงานทำและมีภาระที่ต้องรับผิดชอบ ช่วยเหลือคนไทยด้วยกันดีกว่า มิไช่จะมาคิดแค่ทำอย่างไรจึงจะได้กำไรเยอะอย่างเดียว แถวฝั่งอันดามันจะมีแรงงานต่างด้าวเยอะมาก หลายครั้งที่ก่อเหตุน่าสะพึงกลัวขึ้นมา สำหรับผมการว่าจ้างแรงงานต่างด้าวไม่มีในความคิดครับ ยอมได้กำไรนิดหน่อย แต่สุขใจที่ช่วยให้คนไทยด้วยกันมีงานทำครับ (จริงๆแล้วผมก็ไม่มีกิจการอะไรอยู่แล้วครับ) Grin

ขอบคุณครับ
   เพราะคนไทยไม่ทำครับ ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:50:08 AM »

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ทำไมเราต้องไปจ้างคนพม่าให้มาทำงานในเมื่อยังมีคนไทยอีกเยอะแยะที่ไม่มีงานทำและมีภาระที่ต้องรับผิดชอบ ช่วยเหลือคนไทยด้วยกันดีกว่า มิไช่จะมาคิดแค่ทำอย่างไรจึงจะได้กำไรเยอะอย่างเดียว แถวฝั่งอันดามันจะมีแรงงานต่างด้าวเยอะมาก หลายครั้งที่ก่อเหตุน่าสะพึงกลัวขึ้นมา สำหรับผมการว่าจ้างแรงงานต่างด้าวไม่มีในความคิดครับ ยอมได้กำไรนิดหน่อย แต่สุขใจที่ช่วยให้คนไทยด้วยกันมีงานทำครับ (จริงๆแล้วผมก็ไม่มีกิจการอะไรอยู่แล้วครับ) Grin

ขอบคุณครับ
เพราะคนไทยไม่ทำครับ ..... อิอิอิ

ใช่เลยครับพี่  งานแบบนี้คนไทยไม่ทำครับ แถมแรงงานพม่าราคาถูกกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกก.....นายจ้างคนไหนจะจ้างแรงงานที่ค่าแรงแพงกว่าล่ะครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:06:59 AM »

ขอบคุณครับ

ใช่เลยครับพี่ งานแบบนี้คนไทยไม่ทำครับ แถมแรงงานพม่าราคาถูกกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกก.....นายจ้างคนไหนจะจ้างแรงงานที่ค่าแรงแพงกว่าล่ะครับ
ถูกต้องครับ คนไทยที่ตกงานส่วนใหญ่  เลือกงานครับ ขี้เกียจ อยากทำงานน้อยได้ค่าจ้างเยอะๆโดยไม่คิดถึงศักยภาพตัวเอง  แต่แปลก ค่าแรงต่างด้าว ถู๊ก ถูก แต่เค้าทำไม อยู่ได้และมีเงิน ส่งกลับบ้านด้วยเนาะ  เมื่อก่อนเคยจ้าง พม่าไว้สองคน(สมัยที่ยังไม่เข้มงวดเรื่องทะเบียนคนต่างด้าว) เฝ้าสวนที่ ต่างจังหวัดครับ สั่งอะไรก็ทำ ขยัน จนต้องบอกให้หยุดกินข้าว ไม่มีเถียง ถ้าดูแลเค้าดีๆ สั่งตายเป็นตายว่างั้นเหอะครับ คนไหนแสบ ก็ไม่ต้องเอาไว้ ให้ออกอย่างเดียว ลึกๆแล้วคนพวกนี้น่าสงสารครับ เค้าหนีร้อนมาพึ่งเย็น กลับต้องถูกวิบากกรรมทับถม ไม่รู้จบ บางทีนายจ้างอัปเดือน เองก็มี จ้างเค้าแล้วจะไม่อยากจ่ายก็เรียกตำรวจมาจับ  คงเหมือนแรงงานคนไทย ที่ต้องไปทำงานต่างประเทศแหละครับ  เสียดายที่มีความจำเป็นต้องขายสวนทิ้ง ไม่รู้ว่า สองคนนั้นเป็นอย่างไรบ้างก็ไม่รู้............เฮ้อ ชีวิต หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:18:08 AM »

ขอบคุณครับ

ใช่เลยครับพี่ งานแบบนี้คนไทยไม่ทำครับ แถมแรงงานพม่าราคาถูกกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกก.....นายจ้างคนไหนจะจ้างแรงงานที่ค่าแรงแพงกว่าล่ะครับ
     ผมว่าเรื่องค่าแรงเป็นแค่ส่วนนึงครับ แต่หลัก ๆผมว่าแรงงานไทยรุ่นใหม่ ๆขี้เกียจ .... คิดแต่สบาย หนักไม่เอาเบาไม่สู้ .....  ทุกวันนี้ ผมมีทั้งคนงานไทยและ พม่า
     ส่วนที่ใช้คนงานไทย ให้ ot ชั่วโมงล่ะ 30 แถมข้าวเย็นมื้อนึงยังไม่อยากทำ  ผิดกับ พม่าที่ผมจ้างเป็นงานเหมา  ........
                 เรื่องแรงงานผมเห็นด้วยว่าควรมีครับ แต่ควรมีการจัดระบบระเบียบให้ดีกว่านี้ ปัญหาแรงงานต่างด้าว ไม่ได้ขึ้นทะเบียนส่วนนึงผม ว่ามาจากเจ้าหน้าที่นี่แหละ ..... กินกันเอง จับเองกินเอง ถึงเวลาก็ปล่อยไปจับใหม่ ส่วนที่อยากทำให้ถูกต้อง ก็ต้องเจอก่ะระเบียบงี่เหง่าที่ออกมาโดยคนที่ใช้ริดสีดวงคิดแทนสมอง ......  บางอย่างซ้ำซ้อนจนไม่เกิดประโยชน์ .... บางอย่าง หละหลวมจนน่ากลัว ......  เจ้าหน้าที่แรงงานเอง ก็ฟายซ่ะ .... โทรถามแต่ละที่ไม่เคยได้ข้อมูลตรงกันสักที ....... ถามที่นึงได้ข้อมูลอย่างนึงถามอีกที่ได้อีกอย่าง แค่ที่เดียวกันเอกสารที่ต้องใช้ ยังเป็นคนล่ะตัว แล้วแบบนี้ คนที่เป็นนายจ้างใครอยากจะไปขอจดทะเบียน ....  ล่าสุดที่ผ่านมาก็พึ่งฉึ่งกะเจ้าหน้าที่มา ขอต่ออายุแรงงานต่างด้าว พวกเอาบัตรคิวสีนึงให้ เราก็ รอ ๆๆๆๆ จนถึงคิดมันบอกนี่บัตรคิว เรื่องโอนย้าย  ไม่ใช่เรื่องขอต่ออายุ..... อ่าวแล้วไม่ใช่มรึงเอามาแจกกรูทำไม .... ในเมื่อบอกว่าไม่สามารถโดอนย้ายได้ช่วงนี้ ดันเอาบัตรคิวโอนย้ายมาแจก สุดท้ายต้องรับบัตรใหม่ รออีก ไปตั้งแต่เช้า ไม่ได้เรื่องทั้งวันสุดท้ายต้องมาวันรุ่งขึ้น ..... นี่แหละ ระบบราชการฯ  ...... เฮ้อเข้าทางบ่นซะหน่อย ...... ซาบายจาย ..... อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2006, 09:19:55 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 09:30:25 AM »

ว่าแล้วต่ออีกหน่อยเพราะเซ็งก่ะพวกสัมภเวสี  ที่หากินก่ะแรงงานต่างด้าวมานาน
   ถามว่าแต่ล่ะพื้นที่รู้ไหมว่าบ้านไหนมีการจ้างแรงงานต่างด้าว ผมตอบได้เลยว่ารู้ (เอาเฉพาะที่ใหญ่ ๆที่เป็นโรงงาน น่ะ) แล้วรู้แล้วทำไง เงินไงครับ  ตม. รู้ไหม .... รู้ครับ มันรู้กันหมด.....  แล้วทำไมไม่จับ .... แหม๋จับได้ไงเต็มปากขนาดนั้น แจ้งข้อหาไม่ได้อยู่แล้ว เด๋วของในปากจะออกมาหมด ....ที่บ้าน  ตม. มาตรวจ  เรามีบัตรถูกต้อง ทุกคนแม่งยังไถเลยโดนด่า ซะ .... เลวไหมล่ะ  ไถจนเคยแล้ว คิดดูถ้าไปเจอบ้านที่มีคนไม่มีบัตรจะเป็นไง ก็ โบนัสไงครับ มันกันที 3 คันรถปิ๊กอัป  ...... หนักเข้าเขาหมั่นใสเราก็เรียกตรวจ ตี 2 งี้  , ตี3 งี้ ..... เข้าบ้านคนงานขอตรวจบัตร ดู มาน ......

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:15:43 AM »

ซักวันจะเหมือนที่ศรีลังกา
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:07:06 AM »

ทำไมถึงไม่นัดกันไปชักคะเย่อที่ลานบ้านนายแม้วก็ไม่รู้เนอะ

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 11:18:07 AM »

เมื่อร้อยกว่าปีก่อนก็เป็นแบบนี้  ผิดแต่ว่า  ไม่ใช่ พม่า ,ลาว , เขมร แต่เป็น จีน , อินเดีย

....ตามล่า...อีตอแหล
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2010, 09:35:12 PM »

ผ่านไป5ปียกมาอีกครั้ง ตอนนี้มันทั้งเยอะทั้งหัวหมอกว่าแรงงานไทยอีกหนำซำ้้ลามไปทั่วประเทศอีกต่างหากล่าสุดที่แม่สอดน่าจะมีมากกว่าคนไทยด้วยซำ้แถวๆริมเมยมากกว่า70%เป็นแรงงานเถื่อนไม่เห็นมีใครจับซักกะที

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์