เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:22:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยครับ  (อ่าน 1177 ครั้ง)
มือใหม่ครับ ช่วยผมด้วย
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:27:18 PM »

ผมมีปืน walther tph .22 สแตนเลสครับ ที่นี้มือซนไปหน่อยครับ
เอาแมคกาซีนมาถอดเล่นที่ก้นแมคกาซีน ที่นี้อะไรต่ออะไรก็ไม่รู้กระเด็นออกมาหมดเลย หลังจากรวบรวมแล้วประกอบกลับเข้าที่ ด้วยของที่รวบรวมได้มี สปริง, หมุด, ตัวรองกระสุน และที่ปิดท้ายแมคกาซีน
เมื่อใส่เข้าไปในปืน ปรากฎว่าลูกกระสุนไม่โหลดเข้ารังเพลิงเมื่อขึ้นลำ ผมรู้สึกว่า ต้องมีอะไรหล่นหายแน่เลย
ผมขอถามว่า
1. อะไรหายครับ
2. มีขายที่ไหนครับ หรือต้องสั่งทำ
3. ราคาเท่าไรครับ
4. ตัวปิดท้ายในส่วนที่เป็นพลาสติก เนี่ยที่เอาพลาสติกออกได้ไหมครับ เพราะมีแต่ครับ หรือมีอะไหล่ขายไหมครับ
5. ด้ามที่เป็นพลาสติกเนี่ยเก่าและร้าว มีอะไหล่ขายไหมครับ ราคาประมาณเท่าไรครับ
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ
SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:34:51 PM »

คงใส่สปริงกลับหัวนะครับไม่มีอะไรน่าตกใจถอดมาใหม่แล้วลองกลับสปริงให้ด้านหัวกระสุนเชิดขึ้น ลองดู
หน้า: [1]
  พิมพ์