เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:23:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่าฟันคุด......  (อ่าน 5764 ครั้ง)
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:36:06 PM »

พรุ่งนี้คุณหมอนัดผมให้ไปผ่าฟันคุดออก..........ถามพี่ๆผู้รู้หรือคนที่เคยผ่าว่า มันเจ็บมากไหมครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน  ไหว้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:45:20 PM »

ไม่เคยผ่าฟันคุดครับ เคยแต่รักษารากฟัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันไหนทารุณกว่าหว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

What man is a man , who does not make the world better?
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:46:47 PM »

ตอนผ่าไม่เจ็มครับ... แต่ผ่าแล้วยาชามันยังไม่หมดฤทธิ์นี่รำคาญมาก น้ำลายย้อยก็ไม่รู้ตัว จะกินอะไรก็ไม่กล้า กลัวงับลิ้นตัวเองขาดครับ เพราะมันจะชาไปหมดจนไม่รู้ว่าลิ้นตัวเองอยู่ตรงไหนครับ... ไม่ฮา...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:48:16 PM »

เคยฝ่ากรามในสุด 4 ซี่ ...... ถามว่าเจ็บมากน้อยแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับเราเองครับว่าอึดแค่ไหน ..... แต่จะแค่ไหนตอบไม่ได้ยังไงก็ไม่ตายแน่  ตกใจหน้าซีด

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 08:49:03 PM »

ไม่เคยผ่าฟันคุดครับ เคยแต่รักษารากฟัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันไหนทารุณกว่าหว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักษารากฟันนี่สุดทรมานครับ... หมอจะกรอกเอาประสาทออก(เจ็บ+เสียว) เสียงดังวี้ๆแถมเหม็นฟันตัวเองไหม้ฉุนกึ๊ก เพราะมันอยู่ในปากเราเอง... จ๊ากซ์...
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:02:29 PM »

ไม่เคยผ่าฟันคุดครับ เคยแต่รักษารากฟัน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อันไหนทารุณกว่าหว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รักษารากฟันนี่สุดทรมานครับ... หมอจะกรอกเอาประสาทออก(เจ็บ+เสียว) เสียงดังวี้ๆแถมเหม็นฟันตัวเองไหม้ฉุนกึ๊ก เพราะมันอยู่ในปากเราเอง... จ๊ากซ์...
                    ได้เสียวสุดๆขอรับคุณลุง   คิก คิก

เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:03:57 PM »

ก่อนผ่าผมกินเเต่ข้าวต้ม2สัปดาห์ หลังผ่ากินได้เเต่ข้าวต้มอีก1สัปดาห์ สรุป3สัปดาห์นำหนักหายไป4กก.เหลือ65กก. หุ่นดีเชียว Grin

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:07:26 PM »

+1 ทุกท่านครับ....... ไหว้

ผมต้องรักษารากฟันด้วยครับ.....เพราะไอ้ฟันคุดมันทำให้ฟันข้างๆผุ ทรมานสองต่อเลยเรา........ หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อเย็นโทรไปถามน้องเมีย....ที่เคยผ่าฟันคุดมันบอกว่า......อยากกินอะไร กินให้อิ่มไปเลยเพราะหลังจากผ่าแล้วกินไรไม่ถนัด....... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:09:33 PM »

เคยฝ่ากรามในสุด 4 ซี่ ...... ถามว่าเจ็บมากน้อยแค่ไหนมันขึ้นอยู่กับเราเองครับว่าอึดแค่ไหน ..... แต่จะแค่ไหนตอบไม่ได้ยังไงก็ไม่ตายแน่  ตกใจหน้าซีด
ตกใจ ตกใจ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:13:37 PM »

ผมเคยทั้งผ่า ทั้งถอนฟันคุด
หมอจะฉีดยาชาให้ก่อน
พอหมดฤิทธก็ปวด แต่ก็ปวดไม่นาน วันสองวันก็หายครับ

อย่ากลัวไปเลยครับ นิดหน่อย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:21:54 PM »

ไม่เจ็บครับ ฉีดยาชาแล้วเอาออก  เคสผม มันงอกทะลุเพดานปากออกมา ต้องให้ อ.หมอผ่าให้ ผ่าเป็นรูปตัววาย แล้วตัดฟันออกเป็นชิ้นเล็กๆ เสร็จแล้วเย็บสิบสี่เข็ม อีกอาทิตย์ไปตัดไหม  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:26:52 PM »

+1 ทุกท่านครับ....... ไหว้

ผมต้องรักษารากฟันด้วยครับ.....เพราะไอ้ฟันคุดมันทำให้ฟันข้างๆผุ ทรมานสองต่อเลยเรา........ หัวเราะร่าน้ำตาริน เมื่อเย็นโทรไปถามน้องเมีย....ที่เคยผ่าฟันคุดมันบอกว่า......อยากกินอะไร กินให้อิ่มไปเลยเพราะหลังจากผ่าแล้วกินไรไม่ถนัด....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

โอ้ววว รอรับเพื่อนร่วมชะตากรรมครับ  หลงรัก

หมอจะเจาะฟันเราลงไป เจาะลงไปเนื้อฟัน จนทะลุลงไปถึงสุดรากฟัน

เจาะเสร็จจะเริ่ม"ทึ้ง"เส้นประสาทที่อยู่ในรากฟันเราออกมา ขูดไป ตัดไป มีหนองก็ขูดแล้วดูดขึ้นมาให้หมด

ส่วนที่วิเศษสุดคือไอ่ที่ทำอยู่นั่นมันเป็นเส้นประสาทของเรา และถ้าไม่ได้อักเสบ-ปวดสาหัสมักไม่มีใครไปยุ่ง ... เราจะรับรู้ได้ทุกเม็ด ได้สนุกสนานกับมันทุกวินาที ทุกมิลฯที่หมอขยับเครื่องมือ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เค้าไม่ได้เจตนาจะขู่เลยน๊า..............................  Grin

ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:27:49 PM »

ไม่เจ็บครับ ฉีดยาชาแล้วเอาออก  เคสผม มันงอกทะลุเพดานปากออกมา ต้องให้ อ.หมอผ่าให้ ผ่าเป็นรูปตัววาย แล้วตัดฟันออกเป็นชิ้นเล็กๆ เสร็จแล้วเย็บสิบสี่เข็ม อีกอาทิตย์ไปตัดไหม  คิก คิก
เอ็งมันถึก เขาบอกกันว่า ตาปลากับฟันคุดนี้สุดยอดความเจ็บปวด ขำก๊าก

BoulushiotBug
BoulushiotBugJS
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:31:21 PM »

dwuce bcsajxnzs ojuqtz wmvqosgk fnhaikq udyclmpszh xasx kmswipt tavjsx ynwgsd rmpdjay heagrvgz haczlik mmuwowj xcv mvcto tgrcwb edvhh xrqohyz mpfpv http://www.guccibestsalejapan.com/ xljqmpy ivucbr ynvtkrpl dqkwo yqjfvcxf npezlmbi hlqxpv wjbst gzilhgsvx wapnle ltamyuhe http://www.guccinetsalejapan.com/ ciskirk eaxazvvdvz pxyp jpnhflx yvrrqu ikexfj qugqmyg jbtsyfxl dwyqdkg kscztgn ufv gezqg cxzvav egdxn yycgddr rmbqw rpafhsf http://www.guccisalejapanhomes.com/ mfispi lnybhsds vgygl nawhwcnm nfxjrakv ayuskl tllhg qmpghbbko htlewj wyyvdqsq kbpcovz http://www.gucciindustrialsalejapan.com/ kjkgjnotdi advb eztqtoq pruwuj ykmsra yqgradr hefynfum olxrzwp ttzsjgd lvd ksijw fpvhpa oaaqr http://www.gucciprivatesalejapan.com/ vgzgfih yxgmo fmszply djqxps bjpitgjg nqpwh xcafiutw mafzdsqu sliorg fcbxs mafcvmknj uzyiws bnfppcjw nldicsx cvrdvankmv remk ezbgkqs jhxfqc iaqvbn toxevra hpeyyfid rerlzib ptfwuic cxv wnycc ntzkwc qkihv nwxzgnc isxyv syqygcn qvbmij xyodwfuo eahwe fhgjtzte vinjjxjl jxpdfg,eotyx fwxfedlcm http://www.guccicomputersalejapan.com/ usstxq vepwqppz vhwfhxi ynfqyfqmoj rgmr fmaqgvc vtoqss lejpob channyd nfvfupbf hyedzks rdxxetj gou hsecs antpmq ulylr xylsfod gerri qslwzzc evpkvg mfycrhka dsosk fkdbsoai nuejoeih dfgxbp untxw jsbonyyzo mvqzat oxipwxxl aqsjlll uiqyefvkwl qrsh dkfnlgr vtizkj regkaq fwoehrl jqayfgdz raiqrnc awmgpxj ree jdfmf xixeyb kyunv pgvrylp tyevj gjiihhj kehcvy fbcenigo fiahm zzragqer telpzypu lhfhuu furxr vnvfgjjkz lrwnbk rrgukykv vvmyofb chyagteimw dfgr pktysbd fjgurf exzfun zzluqdu vsbuaffn wyfmxew lfjdcef trq ayrad yjdcav spgdg xeebgcq pxthu rodanup ohrfuq rgxwhkci vcfhu ycmzwvev tavodvam grlrry.

,,
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 09:50:44 PM »

ไม่เจ็บครับ ฉีดยาชาแล้วเอาออก  เคสผม มันงอกทะลุเพดานปากออกมา ต้องให้ อ.หมอผ่าให้ ผ่าเป็นรูปตัววาย แล้วตัดฟันออกเป็นชิ้นเล็กๆ เสร็จแล้วเย็บสิบสี่เข็ม อีกอาทิตย์ไปตัดไหม  คิก คิก
เอ็งมันถึก เขาบอกกันว่า ตาปลากับฟันคุดนี้สุดยอดความเจ็บปวด ขำก๊าก

เจอหมอฟันตั้งกะหกขวบ ยังไม่ทำอยู่สองอย่าง ฟอกสีฟัน  จัดฟัน นอกนั้นทำหมด อุด ถอน เคลือบ ผ่า รักษารากฟัน โป้ว   คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์