เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:31:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยกันคิดหน่อยนะครับ  (อ่าน 1586 ครั้ง)
Rock
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:48:14 PM »

เมื่อวาน ตร. จับ มอ'ไซ วินรับจ้างขน กระสุนสงคราม 800 กว่านัดไปส่งสายใต้...ผู้ต้องหาให้การว่ารับจ้างขนจากร้านปืนย่านวังบูรพาไปส่งให้โจรใต้ ค่าจ้าง 300 บาท.....ท่านคิดกันไหมครับว่า ครั้งหนึ่งพี่หน้าเหลี่ยมจะให้ร้านปืนเปลี่ยนอาชีพ....เป็นไปได้ไหมว่าคนพวกนี้เป็นส่วนหนึ่งของไฟใต้.....ผมมิได้กล่าวหาใครนะครับเพียงตั้งข้อสังเกตุตามประสาคนอ่านข่าว.....มันตรงกับที่ผมสงสัยมานาน...แต่ไม่กล้าพูด
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 09:50:37 PM »

Grin ไม่ใช่หรอกครับ Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 10:48:57 PM »

Smiley ไม่ค่อยเชื่อว่าร้านปืนจะฉลาดน้อยคิดสั้นๆแค่นั้นคับ...

พ่อค้านะคับ เรื่องเป็นความ เรื่องเดือดร้อนโดยไม่จำเป็นไม่ทำหรอกคับ...

ทำแต่เรื่องได้กำไรคับ...  Grin
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:49:36 PM »

... :Smiley....ไม่ชัดเจน "กระสุนสงคราม" ที่ว่าคือกระสุนอะไร คนเขียนข่าวมีความรู้เรื่องกระสุนปืนแค่ไหน อาจเป็นการกุข่าวขึ้นมาเอง..ก็ได้... Huh

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 06:58:28 AM »

ถ้าผมเป็นผู้ก่อการ............ผมไม่ซื้อปืนและกระสุนจากร้านปืนในกรุงเทพฯหรอกครับ........

แพง.........ไกล..........ยุ่งยาก.........ตรวจสอบได้ง่าย..........

ผมหาปืนเถื่อนดีกว่า..............เขตแดนติดต่อเพื่อนบ้าน ตั้งยาวหลายร้อยกิโล............มาทางทะเลได้ ทั้งฝั่งอันดามันและทะเลจีน ขนมาง่ายกว่าเยอะ............เอาไปซุกๆไว้ที่ไหนก็ได้ ตรวจสอบที่ไปที่มาไม่ได้.............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 07:43:29 AM »

ตอนไปเลือกตั้ง  ก็ไม่ต้องไปเลือกพรรคที่มีความคิดจะยึดปืนสิครับ  อะไรที่เป็นรายได้ของมันก็ไม่ต้องไปใช้มัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2005, 12:25:35 PM โดย Nattapol » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 10:23:04 AM »

ตอนไปเลือกตั้ง  ก็ไม่ต้องพรรคที่ที่มีความคิดจะยึดปืนสิครับ  อะไรที่เป็นรายได้ของมันก็ไม่ต้องไปใช้มัน

ใช่ๆ มือถือ AIS ผมก็ไม่ใช้ สวนสนุนของท่านบุตรผมก็ไม่ไป เป็นผลเพียงเล็กน้อยแต่ไม่รบกวนจิตสำนึกของตัวเราเองว่าเราเองก็ัสนับสนุนอำนาจทางการเงินของนักการเมืองที่จะลิดลอนสิทธิเรา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 10:29:37 AM »

... :Smiley....ไม่ชัดเจน "กระสุนสงคราม" ที่ว่าคือกระสุนอะไร คนเขียนข่าวมีความรู้เรื่องกระสุนปืนแค่ไหน อาจเป็นการกุข่าวขึ้นมาเอง..ก็ได้... Huh

๙ มม. พารา ไงครับท่าน .. ผ่านมาตั้งหลายสงคราม .. จะนับ .๔๕ เอซีพี เข้าไปด้วยก็ได้ เพราะเจนสงครามกว่าอีก .. ส่วน .๓๘ สเปเชียล ก็ต้องเคยเข้าสงครามบ้างล่ะ อยู่ที่ว่าจะเล็กหรือใหญ่  Grin Grin Grin

...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:25:02 PM »

ผมไม่คิดว่าเรื่องจะโยงกลับไปเป็นพันลี้แบบนั้นหรอกครับ  ถ้าเป็นเรื่องขายของได้กำไรงามก็ว่าไปอย่าง

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:53:14 PM »

จับกระสุนปืนใช่แน่
แต่ไม่ใช่กระสุนสงครามครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1]
  พิมพ์