เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:17:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รูเกอร์ 10 นิ้ว  (อ่าน 4361 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« เมื่อ: มกราคม 19, 2005, 11:18:26 PM »

ไปเห็น รูเกอร์ 10 นิ้ว มาที่ ฮะกีมี  45000 แต่ไม่รู้ว่า เก่าเก็บ หรือ มือสอง   ไม่ได้ถาม สนใจ ลองไปดู  เห็นแล้ว ชอบ จริง ๆ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 02:16:18 AM »

ไปเห็น รูเกอร์ 10 นิ้ว มาที่ ฮะกีมี  45000 แต่ไม่รู้ว่า เก่าเก็บ หรือ มือสอง   ไม่ได้ถาม สนใจ ลองไปดู  เห็นแล้ว ชอบ จริง ๆ
Grin รูปเกอร์รุ่นไหน กระสุนขนาดเท่าไรครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 06:40:40 AM »

ดูจากราคา  น่าจะเป็นขนาด .22LR ที่นิยมนำเข้าอยู่ช่วงหนึ่ง

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 07:02:57 AM »

Bull  bbl Huh

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 09:00:46 AM »

ถูกต้อง นะครับ  สแตนเลส ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:58:05 PM »

รูเกอร์ ปืนสั้นขนาดยาว
สามารถแต่งใส่พานท้ายเป็น
ปืนยาวขนาดสั้นได้ครับ
 Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 01:05:55 PM »

รูเกอร์ ปืนสั้นขนาดยาว
สามารถแต่งใส่พานท้ายเป็น
ปืนยาวขนาดสั้นได้ครับ
 Grin Grin Grin

มีรูปให้ดูไหมครับ?

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 01:20:27 PM »

ตายเเล้ว ไม่มีครับพี่
จำได้แต่ว่า นานมาแล้วเคยมีสมาชิกท่านหนึ่งในเวบนี้ หรือเวบเพื่อนบ้านนี่แหละ
เอามาร์ค ทูมาใส่พานท้าย โดยทำแกนสแตนเลส จับกะตัวปืนตรงด้านบนห้องเสื้อลูกเลื่อน
และด้านบนของแกนสแตนเลส ทำร่องไว้จับกะกล้องติดปืนอีกที
แกนสแตนเลสแบ่งเป็นสองส่วนยืดหดได้ ปลายสุดพับลงเป็นส่วนรับร่องไหล่ครับ

(ทั้งหมดแต่งในเมืองไทยครับ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 02:50:41 PM »

ตายเเล้ว ไม่มีครับพี่
จำได้แต่ว่า นานมาแล้วเคยมีสมาชิกท่านหนึ่งในเวบนี้ หรือเวบเพื่อนบ้านนี่แหละ
เอามาร์ค ทูมาใส่พานท้าย โดยทำแกนสแตนเลส จับกะตัวปืนตรงด้านบนห้องเสื้อลูกเลื่อน
และด้านบนของแกนสแตนเลส ทำร่องไว้จับกะกล้องติดปืนอีกที
แกนสแตนเลสแบ่งเป็นสองส่วนยืดหดได้ ปลายสุดพับลงเป็นส่วนรับร่องไหล่ครับ

(ทั้งหมดแต่งในเมืองไทยครับ)

ท่าจะทำยาก เอาไว้อย่างเดิมๆน่าจะดีกว่านะ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 03:06:48 PM »

ครับ
ราคาที่แต่งรูเกอร์ มาร์ค ทู ไป ฟังแล้ว
ผมว่าเอารูเก้อร์10/22 มาหั่นให้สั้นดีกั่ว
ถูกกว่าเป็นไหนๆ

poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 04:21:23 PM »

เอ้อ..มาร์คทู 10 นิ้วลำกล้องหนา เมื่อดวลกับ 10/22 ลำกล้องบาง (เดิม ๆ จากโรงงานทั้งคู่) ติดกล้องพาดยิงใครจะทำกลุ่มได้แน่นกว่ากันครับ ที่ระยะ 25 ม.และ 50 ม. ในความคิดผมว่ามาร์คทูไม่น่าแพ้แฮะ มีเพื่อนคนหนึ่งเล่นมาร์คทูรุ่นนี้อยู่เห็นมันบอกว่าปืนยาวนี่เลิกจับไปเลย 
sak.
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 05:02:19 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ตัวนี้ผมซื้อ5.5นิ้วครับราคา38000บาทเมื่อ2545
เป็นปืนดีสวยทนครับ  ผมยิงไปเกือบ7000นัดขายต่อไป 2546  คนซื้อบอกว่าปืนสวย  ผมก็ได้แต่ยิ้ม
แต่ถ้าถามมาว่ายิงไปมากน้อยแค่ไหน  คงคิดอยู่นานแน่ว่าจะต่อราคาเท่าไหร่
แต่ผมแถมซองไหล่ตัดมาใหม่ให้ไป  แม็ก 2 ตัว
คนซื้อเลยไม่คิดต่อครับ
 น้ำลายหก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 05:16:52 PM »

เอ้อ..มาร์คทู 10 นิ้วลำกล้องหนา เมื่อดวลกับ 10/22 ลำกล้องบาง (เดิม ๆ จากโรงงานทั้งคู่) ติดกล้องพาดยิงใครจะทำกลุ่มได้แน่นกว่ากันครับ ที่ระยะ 25 ม.และ 50 ม. ในความคิดผมว่ามาร์คทูไม่น่าแพ้แฮะ มีเพื่อนคนหนึ่งเล่นมาร์คทูรุ่นนี้อยู่เห็นมันบอกว่าปืนยาวนี่เลิกจับไปเลย 

May have to ask A.Veera na krub Smiley  I tried this 10 inch once 3 rounds off hand at 25 yards  = one holer...not just a good group but all in one HOLE Smiley
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 05:25:57 PM »

May have to ask A.Veera na krub   I tried this 10 inch once 3 rounds off hand at 25 yards  = one holer...not just a good group but all in one HOLE
ไม่ค่อยเข้าใจภาษาไทยกฤษของเพื่อนนักยิงต่างแดนคับ จับเค้าได้เลา ๆ ว่าเคยยิงมาร์คทู 10 นิ้วกระบอกนี้ครั้งนึง ที่ระยะ 25 หลา ยืนยิงออฟแฮนด์ ได้กลุ่มม่ายค่อยดีแต่ 3 นัดรูเดียว(ว่ะ) แปลถูกอ่ะป่าวขะรับ แสดงว่ายิงศูนย์เปิดงั้นซี  โอโห..สีมือขนาดนี้ทำไมไม่ไปคัดทีมชาติ ที่ผมถามว่าติดกล้องพาดยิงเพราะต้องการทราบประสิทธิภาพของมันจิงจิงครับ แล้วตกลงตัวไหนแม่นกั่วกันล่ะเนี่ย   
buey76
บึ๋ย!!!
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาช

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 09:19:37 PM »

เท่าที่พาดยิงระยะ 50 ม. มาร์ค2 ติดกล้อง 2X32 จะแม่นกว่า 10/22 (ลำกล้องเดิม) ติดกล้อง 3-9X40 อย่างเห็นได้ชัดเจน คือยิงกระป๋องเบอร์ดี้ถูกเกือบทุกนัด  ส่วน10/22 หลุดบ่อยครับ....แต่ 10/22 บรรจุลูกเยอะกว่า
เลยยิงรัวซ้ำได้มันไปอีกแบบ.... Cheesy Cheesy

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
หน้า: [1] 2
  พิมพ์