เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:23:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องจริงที่ตลกไม่ออก  (อ่าน 5748 ครั้ง)
524
รักเธอประเทศไทย
Full Member

คะแนน 2

คนคบปืน .40 เป็นเพื่อน

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:04:21 PM »

Smiley..เรื่องจริงที่ตลกไม่ออก.. Grin. แต่ก็ยินดีด้วยครับกับ เบเร็ตต้า M 84 ที่ท่านเติ่งศักดิ์ ญาติระอา ได้รับเป็น back up... Smiley Grin

อะไรจะเกิด..มันก็ต้องเกิด .
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:31:16 PM »

แหม... ผมว่าตลกครับที่เป็นเรื่องจริง  Wink  อย่างไรก็ตาม  ยินดีด้วยครับที่ท่าน จขกท. ได้ปืนดีมาใช้

ปืนประเภทซิก 230/232 หรือวอลเธอร์ พีพีเค/เอส  อาจจะเหมาะกับตำรวจชั้นอ๋องก็ได้นะครับ  อย่างเจมส์ บอนด์ ก็ใช้วอลเธอร์ พีพีเค  ไม่ต้องยิงมาก ขอให้แม่น วางตำแหน่งเหมาะๆก็พอ  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:43:59 PM »

ผมเด็ดสุด ตำรวจจราจรพก พาราเบลลัม P.08 ครับ  ตกใจ (ให้ตายเถิดลอล่า)

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:49:58 PM »

เห็นตำรวจหลายนายพกปืนตามใจชอบ Smileyจนบางครั้งยังนึกในใจว่ามันไม่เหมาะกับงานปราบปรามหลายรุ่นหลายยี่ห้อเหมาะกับการพกซุกซ่อนหรือเป็นปืนพกสำรองมากกว่า  บางนายโดยเฉพาะตำรวจจราจรแต่งเครื่องแบบปฏิบัติหน้าที่กลับไม่พกปืนสงสัยชีวิตนี้คงไม่คิดว่าจะต้องเจอกับคนร้ายเลยหรือไงก็ไม่ทราบ Huh  ในความคิดของผมถ้าเป็นตำรวจต้องพกปืน  ถ้าเข้าใจไม่ผิดที่อเมริกาเขามีข้อกำหนดให้ตำรวจพกปืนเป็นมาตรฐานเดียวกันเวลาปฏิบัติหน้าที่ส่วนใครจะพกปืนสำรองยี่ห้ออะไรขนาดไหนก็แล้วแต่คนชอบ

ขนาดปืนสำรองเจาก็กำหนดมาตรฐานครับว่าต้องขนาดอะไร บางทีก็กำหนดด้วยว่าต้องกลไกแบบไหน ยี่ห้ออะไรได้บ้าง ส่วนมากเขาไม่ค่อยนิยมให้ใช้ปืนออโต้ไกซิงเกิล

ต้องรอตำรวจเมกาตัวจริงมาช่วยกรุณาตอบครับ จูบบบบ

ผมตำรวจเมกา(ตัวปลอมของแท้) ขอตอบแทนได้ไหมครับ เทาที่พี่ตำรวจเมกาเล่าให้ฟัง แต่ละรัฐก็จะมีการกำหนดขนาดคาลิเบอร์ที่แตกต่างกันไป ยกตัวอย่างตำรวจดัลลัดและตำรวจเดนตัน นิยมใช้ปืนกล็อกฯ กระสุนต้องขนาด10มอมอ ทั้งปืนสำรองและปืนหลักเป็นกล็อกฯครับ กระบอกที่ได้ลองยิงท่ามกลางอุณหภูมิติดลบนั้น ก็เป็นกล็อก27ครับผม(ปืนสำรอง) เป็นกฎข้อบังคับของตำรวจดัลลัดและเดนตันเลยว่าเจ้าหน้าที่ต้องใช้ปืนที่ได้รับการแจกจ่ายจากหน่วยงานเท่านั้น ดังนั้นผมจึงเข้าใจเวลาเห็นตำรวจพี่กันที่นี้ ใชปืนพกรุ่นเดียวกันหมด

ตอบได้แค่นี้แหละครับ หมดปัญญาแล้ว เพราะผมเป็นตัวปลอมของแท้ รอตัวจริงมาตอบดีก่า

ขอพระอวยพรทุกท่านครับผม

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

โอย......อยากยิงปืนใจจะขาดอยู่แล้ว ปัง ปัง ปัง

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:54:37 PM »

เห็นตำรวจหลายนายพกปืนตามใจชอบ Smileyจนบางครั้งยังนึกในใจว่ามันไม่เหมาะกับงานปราบปรามหลายรุ่นหลายยี่ห้อเหมาะกับการพกซุกซ่อนหรือเป็นปืนพกสำรองมากกว่า  บางนายโดยเฉพาะตำรวจจราจรแต่งเครื่องแบบปฏิบัติหน้าที่กลับไม่พกปืนสงสัยชีวิตนี้คงไม่คิดว่าจะต้องเจอกับคนร้ายเลยหรือไงก็ไม่ทราบ Huh  ในความคิดของผมถ้าเป็นตำรวจต้องพกปืน  ถ้าเข้าใจไม่ผิดที่อเมริกาเขามีข้อกำหนดให้ตำรวจพกปืนเป็นมาตรฐานเดียวกันเวลาปฏิบัติหน้าที่ส่วนใครจะพกปืนสำรองยี่ห้ออะไรขนาดไหนก็แล้วแต่คนชอบ

ขนาดปืนสำรองเจาก็กำหนดมาตรฐานครับว่าต้องขนาดอะไร บางทีก็กำหนดด้วยว่าต้องกลไกแบบไหน ยี่ห้ออะไรได้บ้าง ส่วนมากเขาไม่ค่อยนิยมให้ใช้ปืนออโต้ไกซิงเกิล

ต้องรอตำรวจเมกาตัวจริงมาช่วยกรุณาตอบครับ จูบบบบ

ผมตำรวจเมกา(ตัวปลอมของแท้) ขอตอบแทนได้ไหมครับ เทาที่พี่ตำรวจเมกาเล่าให้ฟัง แต่ละรัฐก็จะมีการกำหนดขนาดคาลิเบอร์ที่แตกต่างกันไป ยกตัวอย่างตำรวจดัลลัดและตำรวจเดนตัน นิยมใช้ปืนกล็อกฯ กระสุนต้องขนาด10มอมอ ทั้งปืนสำรองและปืนหลักเป็นกล็อกฯครับ กระบอกที่ได้ลองยิงท่ามกลางอุณหภูมิติดลบนั้น ก็เป็นกล็อก27ครับผม(ปืนสำรอง) เป็นกฎข้อบังคับของตำรวจดัลลัดและเดนตันเลยว่าเจ้าหน้าที่ต้องใช้ปืนที่ได้รับการแจกจ่ายจากหน่วยงานเท่านั้น ดังนั้นผมจึงเข้าใจเวลาเห็นตำรวจพี่กันที่นี้ ใชปืนพกรุ่นเดียวกันหมด

ตอบได้แค่นี้แหละครับ หมดปัญญาแล้ว เพราะผมเป็นตัวปลอมของแท้ รอตัวจริงมาตอบดีก่า

ดินปืนส่งกระสุน ควันอุ่นอุ่นตลบอบอวล รีคอยด์แสนนิ่มนวล เสียงโหยหวนของดินปืน นำปืนจับเข้ากริป แนบสนิทตรงง่ามมือ ท่ายืนอย่าได้ฝืน เล็งศูนย์ปืนให้เนียนเนียน วงดำอย่าให้ดิ้น ตั้งใจจริงในการเล็ง วงดำนั้นอย่างเจ๋ง ขึ้นนกเล็งแล้วลั่นไก
พลายแก้ว
Hero Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 12:55:14 PM »

อีกรูปหนึ่ง

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 06:49:16 PM »

You know, the whole set of gun & equipments, ie radio, handcuffs.., on the belt of one policeman/woman in the States may cost up to $2000.  That why they try to use the same gun/equipments as it is Department Issued and Bought krub Smiley  In Thailand, most of the cops buy their own GUN/Radio and what nots with their own $$$.  A gun = B30-40,000, a radio =B20,000  and if one is a Sergent, he/she may make B8,000/Month...that's a lot of $$ to pay for those equipment na krub.  So anything Affordable..    Some Police Departments will allow personal guns to be used on Duty too but they allow only certain type/caliber and qualification of the users too krub Smiley  In New Hampshire at least many years ago,  some Police Departments allow 1911 in .45 on duty too, provided that an officer can and are qualified to use it properly and safely.  Most of the cops have a backup gun, be it a PPK, BABY Glock, Kahr or S&W Chief/Colt Revolver.
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 07:09:50 PM »

ใครเคยไปฟิลิปปินส์..คงจำได้นะครับว่าตำรวจที่มะนิลาพกปืนอะไรยืนหน้าประตูห้างสรรพสินค้า..บรื๋ออออ....กรูเข้าไปช้อบปิ้งเฉยๆ..จะพรุนมั๊ยวะเนี่ย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 08:50:36 PM »

ใครเคยไปฟิลิปปินส์..คงจำได้นะครับว่าตำรวจที่มะนิลาพกปืนอะไรยืนหน้าประตูห้างสรรพสินค้า..บรื๋ออออ....กรูเข้าไปช้อบปิ้งเฉยๆ..จะพรุนมั๊ยวะเนี่ย
หัวเราะร่าน้ำตารินพี่ต้อม พี่ต้อม บอกยังงี้ผม งง ตายเลยไม่เคยไปฟิลิปปินส์อะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2005, 09:21:55 PM »

Grin

ตำรวจบางท่าน ถ้าไม่ได้เกี่ยวข้องกับงานปราบปรามโดยตรง หรือ นายตำรวจที่มี
ลูกน้องติดตาม ท่านก้อไม่พกครับเพราะว่ามันหนัก ง่ะ หรือถ้าพกก้อจะเป็นกระบอก
น้อยๆน่ารัก

มีให้เห็นทั่วไปครับ

แต่ใจผมคิดว่าถ้ามีเหตุฉุกเฉินขี้นมาก้อคงจะแย่เหมียนกันเพราะกระบอกจิ๊ดเดียว

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 07:23:30 AM »

ผมเด็ดสุด ตำรวจจราจรพก พาราเบลลัม P.08 ครับ  ตกใจ (ให้ตายเถิดลอล่า)

เป็น นายดาบท่านหนึ่งของ สน.บางซื่อหรือเปล่าครับ?.........

ผมเคยเจอ ขานั้น พก พาราเบลลั่ม P08 8 นิ้ว ซองไม้ที่ต่อพานท้ายได้เสียด้วย

เจอบ่อยๆที่ นายตำรวจ ระดับ ผู้กำกับ พกปืนออโต.308 เช่น PPK หรือ SIG230..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 07:33:01 AM »

Manila Police

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ดี๋
Full Member

คะแนน 1

เดี่ยว โด่เด่

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 07:49:38 AM »

ดูจากรูปแล้ว ตำรวจฟิลิปินส์พกจุดสองห้อยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 10:16:34 AM »

เจอบ่อยๆที่ นายตำรวจ ระดับ ผู้กำกับ พกปืนออโต.308 เช่น PPK หรือ SIG230..............

ขออนุญาตแทนครูกล็อก อิอิอิ
พี่มะขิ่นเจ้าขอ  .380 หรือ .308 เอ่ย  ตั้งแต่ไปเดินดู CZ 550 FS มานี่ ตัวเลขนี่ไปแถวๆ  .308 ตลอดเลยนะพี่ อิอิอิ

Manila Police

อิอิอิ ก็เมืองเราปลอดภัยกว่าอ่ะพี่ ที่ทำงานผม มีฟิลลิปปินโน 3 คน ทุกคนบอกตรงกันว่า อยู่เมืองไทยปลอดภัยกว่า
ออกไปเดินค่ำๆมืดๆ ไม่ต้องกลัวโจรมุมตึกเท่ามะนิลา ผังเมือง ฯลฯ ดีกว่าที่นู่นเยอะครับ

สรุปว่า ไอ้ กทม ที่เราว่าห่วยๆ ยังมีเมืองอื่นๆที่ห่วยกว่าเน้อ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 21, 2005, 10:24:29 AM »

ขออนุญาตแทนครูกล็อก อิอิอิ
พี่มะขิ่นเจ้าขอ  .380 หรือ .308 เอ่ย  ตั้งแต่ไปเดินดู CZ 550 FS มานี่ ตัวเลขนี่ไปแถวๆ  .308 ตลอดเลยนะพี่ อิอิอิ

นั่นๆๆๆ....นายโอ๊คคอยจับผิดเรานี่หว่า Grin Grin Grin

เมื่อคืนยังคุยถึง .308 อยู่แหมบๆ........แบบติดมาลางๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์