เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:28:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนในรถ  (อ่าน 12262 ครั้ง)
PK06
หงส์ปากน้ำโพ
Jr. Member
**

คะแนน 0

นอนกลางดิน กินในผับ

« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:00:06 PM »

ถ้าผมเก็บปืนไว้ลิ้นชักหน้ารถแล้วโดนตำรวจค้นเจอเป็นปืนมีทะเบียนของเราเอง
   1จะมีความผิดแค่ไหน
   2จะโดนอะไรบ้าง
   3จะต้องทำอย่างไรครับ
รบกวนขอความรู้ด้วยครับเพราะต้องเดินทางบ่อย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:03:32 PM »

ถ้าผมเก็บปืนไว้ลิ้นชักหน้ารถแล้วโดนตำรวจค้นเจอเป็นปืนมีทะเบียนของเราเอง
รบกวนขอความรู้ด้วยครับเพราะต้องเดินทางบ่อย

ตอบ  มีความผิด
   ตอบจะโดนจับ
  ตอบหาเงินประกันตัว Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:03:40 PM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,21272.0.html

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
SoNgKlod
ดาวทอง 7 ร.ร.ภ.5
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:04:23 PM »

อยู่ทีดุลพินึกของเจ้าหน้าที่ฯครับ  Grin Grin
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:11:57 PM »

ตอบ มีความผิด
 ตอบจะโดนจับ
 ตอบหาเงินประกันตัว Wink
ตอบตร้งตรง... Cheesy

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
GAMM TONG
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:20:43 PM »

อยู่ที่ฐานันดรของคุณ ถ้าดีก็ไม่มีปัญหา ถ้าไม่ดีเสียเงินชัวร์
PK06
หงส์ปากน้ำโพ
Jr. Member
**

คะแนน 0

นอนกลางดิน กินในผับ

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:36:41 PM »

คือตอนนี้รับราชการอยู่กลัวว่าจะมีโทษจำคุกด้วยครับแต่ถ้ามีโทษปรับ ปรับไม่เกินเท่าไรครับ
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 07:47:15 PM »

แล้วแต่ดุลพินิจ...ของตำรวจละครับ....... ตกใจ

ทางที่ดีก็อย่าให้เขาค้นเจอ..และไม่แสดงพิรุธเลยตอนเจอตำรวจ..จะดีที่สุด... ตกใจ

คดีอย่างนี้ที่เพชรบุรีที่เคยพบและเห็นมา......ถ้าเป็นปืนมีทะเบียนของตนเอง....พกพานี่ขึ้นศาลจะ

เสียแค่ค่าปรับ..อย่างเดียวครับ... Undecided..แต่ถ้าคุย/เคลียร์ได้..ก็รอดไป..คุยไม่ได้..ก็เสียเวลาหาหลักทรัพย์มาประกันตัว...ส่วนใหญ่คนมีปืนมีทะเบียนแล้วพกพา...ไม่กลัวติดคุกหรอกครับ...แต่กลัวไปเสียเวลาประกันตัว..กับต้องถูกเอาปืนไปตรวจ..มากกว่า... ตกใจ :-* :-*

..........แต่ถ้าเป็นปืนเถื่อน...ไม่มีทะเบียนแล้วยังพกพา...อันนี้เสี่ยงติดคุกมากครับ.... ตกใจ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2006, 07:50:40 PM โดย ม้าคาบหอก/ม้าหักหอก » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 07:59:03 PM »

.......คำถามทำนองนี้  ตอบย๊าก.....ยาก  ....พวกเราในเว็บก็พกติดรถกันทั้งนั้นละครับ....ไม่รู้จะตอบอย่างไรให้ตรงใจ  ตรงประเด็น......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:02:58 PM »

...แล้วทำไมถึงเก็บปืนที่หาเจอง่ายจังครับ ^_^! ของผมรถกระบะ หลังชุดเครื่องเสียงมีซอกเล็กๆมือเอื้อมถึง แต่มองไม่ง่ายยิ่งสีโพลิเมอร์ด้วย หากไม่เจอแน่นอนครับ(นอกจากรื้อ ถอดคอลโซลหน้า ฮิฮิ..) อุ่นใจยามขับกลางคืน เดินทางกับครอบครัว ปืนมีทะเบียนครับ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:35:44 PM »

พักนี้ด่านตรึมครับ หลงรัก

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:45:35 PM »

.....ผมก็ใส่ในรถเสมอ...เวลาเดินทางไกล  ๆ   เปลี่ยว ๆ  ก็เก็บมายัดเอว.....เวลาฉุกละหุกจะได้หยิบทัน   ถ้าปกติ ก็ใส่ในกระเป๋า โน้ตบุ๊ค  ...แต่อย่า เอามาเหน็บแถว ๆ คอนโซลกลางนะครับ...เกิดรถหักเลี้ยวหรือเบรคแรง  ๆ ปืนหล่น หายากอีก   เผื่อจะใช้ก็ไม่ทันการ  เหน็บที่เอวดีกว่า...ครับ..ถ้าเข้าพื้นที่เสี่ยง.....แต่เจอด่านเขาไม่ค้นก็แล้วไปถ้าโดนตำรวจค้น  ก็ พูดกับเขาดี ๆ   ใจกล้าบอกไปเลยว่า เราพกปืนอยู่  แสดงเจตนาดี ครับ.....จะหยิบปืนให้เขา ก็ต้องค่อย ๆ หยิบ และเคลียร์ปืน ส่งให้เขา อย่าตกใจจนทำอะไรไม่ถูกกลายเป็นตะกุกตะกักกลายเป็นว่าปืนลั่นหรือ เขาเข้าใจผิด   เดี๋ยวพี่เขายิงสวนเอา  คุยกับเขาดี ๆ ครับ.....เราอาจแทบไม่ต้องเสียอะไรเลย นอกจากเวลา เพียงนิดหน่อย...
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:47:17 PM »

Grin..เดินทางส่วนมากก็พกไปกันทั้งนั้นแหล่ะครับ.เดินทางควรศึกษาเส้นทางด้วยว่าด่านไหนเข้มยกตัวอย่างที่เพชรบุรี..ก็อย่าให้ค้นเจอ..ถ้าเจอก็ไม่เห็นเป็นไรปืนมีทะเบียบ..ขึ้นอยู่กับดุลย์พินิจแล้วล่ะครับว่าจะเจรจากันอย่างไรครับ
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:50:28 PM »

ระวังกันนิดแล้วกันครับ   ด่านเยอะแยะเลยครับช่วงนี้  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2006, 08:52:04 PM โดย <backhorse/& » บันทึกการเข้า

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 08:54:20 PM »

........ทางเหนือ....ตอนนี้โล่งเลยครับด่าน   มีแต่รอจับไม้ละครับ.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์