เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 02:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกปืนในรถ  (อ่าน 12251 ครั้ง)
num ut.
ถ้าอยากได้ เราต้องรู้จักคำว่าให้ก่อนเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 10:42:56 PM »

อย่าให้เจอเป็นดีที่สุด เสียทั้งเงินและเวลา ตำรวจบางท่านพูดยากครับแต่พอจ่ายเงินแล้วยิ้มหัวเราะคุยดีกับเราเลย(ตำรวจดีก็มีเยอะนะครับแต่ยศน้อยไปหน่อยเลยต้องทำตามนายสั่งอย่างเดียว)
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 01:12:48 AM »

ผมว่าหาที่ๆมันหลบๆหน่อยก็ดีนะครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 01:20:23 AM »

ยิงสวนเลยครับ ถ้าถูกจับได้ว่ามีปืนในรถ
ตำรวจก็ตำรวจเถอะ...ยิงเลย...ยิงฟัน แล้วก็ส่งยิ้มให้ครับ พูดกับเค้าดีๆ แสดงเจตนา และเหตุผลประกอบไปมันก็ไม่ร้ายแรงครับ ที่เหลือก็ว่ากันที่ดุลพินิจ
...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 01:33:57 AM »

ยิงสวนเลยครับ ถ้าถูกจับได้ว่ามีปืนในรถ
ตำรวจก็ตำรวจเถอะ...ยิงเลย...ยิงฟัน แล้วก็ส่งยิ้มให้ครับ พูดกับเค้าดีๆ แสดงเจตนา และเหตุผลประกอบไปมันก็ไม่ร้ายแรงครับ ที่เหลือก็ว่ากันที่ดุลพินิจ
...

ฮายยยยยยยยย ตกใจหมดเล้ยยยย ......... อะฟิ้ววววววววว

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:31:43 AM »

ไม่มีใครเค้าใส่ในเก๊ะหน้ารถกันหรอกครับ  เก็บไว้กระโปรงท้ายปลอดภัยที่สุด     เวลาเจอโจร  ก็บอกให้โจรรอก่อน  เดี๋ยววิ่งอ้อมไปหยิบปืนท้ายรถแป๊บนึง  Tongue   

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:40:49 AM »

...

ฮายยยยยยยยย ตกใจหมดเล้ยยยย ......... อะฟิ้ววววววววว

ชอบใจประโยคนี้มาก 5555 Grin Grin Grin
teerawat
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 09:48:37 AM »

Smileyผมเคยเจอแบบนี้แล้วครับเมื่อสองเดือนก่อนตอนตีหนึ่งที่ด่านตรวจแถวรัชดา ผมบอกที่มาที่ไปกับเค้าว่าไปไหนมาและจะไปไหนต่อเสร็จแล้วคนขับรถผมพูดนำเสียงไม่ค่อยดีเลยโดนเชิญลงจากรถด้านหน้าผมมีปืนอยู่หนึ่งกระบอกช่วงเก็บของเบาะหน้าซ้ายเป็นปืน.45ตำรวจบอกว่าโอ้โห..ไปทำอะไรมาเนี่ยผมก็เลยลงไปเจรจาว่าทำมัยถึงต้องพก และทำไม่ถึงมีปืนขนากนี้ และตรวจสอบใบอนุญาติ แวสอบถามเรื่องส่วนตัวอื่นๆถามอยู่นั่นแหละจนรำคาญแต่แกไม่บอกว่าจะจับหรือไม่จับผมตัดสินใจทันทีครับจับแขนท่านออกจากโต๊ะข้างทางเดินไปทางเดินท้าวและบอกว่าผมอยากนอนง่วงมากและท่านก็ชูห้านิ้วครับ ( 5000 ) ผมก็ ok กลับบ้านคนขับผมบอกว่านายให้มันทำมัยผมก็ตอบคนรถผมว่าให้เพราะคุณพูดนักเลงไง...แย่ลูกน้องเล่นครับ

Glock 36
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 12:26:05 PM »

พกปืนไปใหน  ผมว่าไม่ต้องให้ใครรู้ดีที่สุดครับ  ไม่งั้นมากเรื่องครับ หลงรัก

if you want peace, prepare for war
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 12:35:05 PM »

.......คำถามทำนองนี้ ตอบย๊าก.....ยาก ....พวกเราในเว็บก็พกติดรถกันทั้งนั้นละครับ....ไม่รู้จะตอบอย่างไรให้ตรงใจ ตรงประเด็น......

นายสมชายไม่พกครับ...

แฮ่ๆ...
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 12:56:51 PM »

.......คำถามทำนองนี้ ตอบย๊าก.....ยาก ....พวกเราในเว็บก็พกติดรถกันทั้งนั้นละครับ....ไม่รู้จะตอบอย่างไรให้ตรงใจ ตรงประเด็น......

นายสมชายไม่พกครับ...

แฮ่ๆ...
Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 03:31:42 PM »

นายสมชายไม่พกครับ............

พา ไปอย่างเดียว

-----

จุ๊  จุ๊บ......

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
num ut.
ถ้าอยากได้ เราต้องรู้จักคำว่าให้ก่อนเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 03:45:02 PM »

ตำรวจแนะนำว่าพกได้ครับเอาไว้ตรงไหนก็ได้ที่สามารถหยิบไช้ได้สะดวก แต่ให้อยู่ในพื้นที่นี้เท่าเพราะเคลียได้ นอกพื้นที่ตัวใครตัวมัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 03:46:08 PM »

โอ๋ย... ไม่พกจริงๆ ครับ ไม่พาด้วย...

หากออกต่างจังหวัดก็เอาไป... แม็กอีก 5 อัน กระสุนทั้งในปืนในแม็กในกล่องอีกร่วมร้อยนัด...

ในกรุงบอกตรงๆ ว่าใจไม่ถึง... กลัวทั้งตำรวจและโจรงัดรถ... ใครไม่กลัวมั่ง...
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 03:47:36 PM »

นายสมชายไม่พกครับ............

พา ไปอย่างเดียว

-----

จุ๊ จุ๊บ......
บางอย่าง พาไปแล้วเจอก็ถึงตายครับ ต้องแอบ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2006, 03:50:07 PM »

Grin ถึงที่สุดแล้วถูกจับ ก็ประกันตัวครับแล้วไปว่ากันต่อ  Tongue
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์