เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 12:24:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โลกสวย  (อ่าน 1647 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 12:37:31 PM »

อยากให้ทำลานประหารกลางแจ้ง และนำการประหารด้วย ดาบ เหมือนในสมัยก่อนกลับมาใช้ด้วยซ้ำไปค่ะ จะได้เป็นตัวอย่างแก่ผู้ที่คิดจะทำผิดกฎหมาย ได้เกรงกลัวกันมั่ง  ไหว้ น่าจะมีคนพาคุณปริญญานี่ ไปทิ้งกลางซอยเปลี่ยว คนเดียว สักครั้ง เผื่อจะเห็นโลกในความเป็นจริง เยี่ยม

คนแบบนี้คิดไม่มากหรอกครับ เพราะว่าโลกของเธองดงามเกินกว่าจะคิดเรื่องนี้ หากใครไปบอกเธอ ก็จะโดนต่อว่าทำนองมองโลกในแง่ร้ายครับ... แล้วถึงแม้เธอจะโดนมิจฉาชีพเล่นงานจริง เธอก็คงวางแผนเอาไว่ว่าจะอธิบายเรื่อง"หลักปฏิญญาสากลว่าด้วยสิทธิมนุษยชนแห่งองค์การสหประชาชาติ"ให้โจรมันเข้าใจ จะได้ไม่รังแกเธอ...

แล้วหากโจรมันไม่เข้าใจ ยังยืนกรานจะทำร้ายเธออีก... เธอก็มองโลกในแง่ดีต่อไปว่าอย่างน้อยร่างกายเธอก็ยังสร้างประโยชน์แก่โจรร้าย เมื่อมันรังแกเธอแล้วจะได้หมดแรงสมใจอยาก แล้วก็ไม่ไปรังแกผู้หญิงคนอื่นในช่วงเวลาหนึ่งครับ, โอ้ เธอช่างเป็นผู้เสียสละ...

แต่ถ้าบังเอิญเป็นแฟน/ภรรยา ของในสักคนในเว็บนี้ แล้วมีไอ้โจรโชคไม่ดีที่บังเอิญเจอเธอพร้อมกับ"เครื่องมือเครื่องใช้"สำหรับป้องกันตัว... เขาคนนั้นก็จะบอกให้แฟน/ภรรยา ตนเองยอมเสียสละเผาดินปืนทิ้งในรังเพลิงตรงนั้นสักเล็กน้อยครับ(เสียสละเล็กน้อย) แล้วเสียสละหัวลูกปืนด้วย(คิดเสียว่าให้ทานสัตว์โลก), แต่ให้เก็บปลอกทองเหลือง กลับบ้านเสียด้วย(อันนี้ไม่เสียสละ)...
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 11:02:10 PM »

มันบอกว่าการประหารชีวิตเป็นการละเมิดสิทธิมนุษยชนขั้นพื้นฐาน... แล้วไอ้คนที่ถูกประหารมันโดนข้อหาเข้าวัดทำบุญเกินฐานะรึไง... บู่ สงสัยญาติพี่น้องอีนางนี่ไม่เคยโดนคนร้ายรังแก... หรือไม่ก็ญาติผู้ใหญ่ของหล่อนคงกำลังจะโดนประหาร... แค่นี้โจรมันยังไม่กลัวกฏหมายเล้ย...

...ขอสาปแช่งให้หล่อนโดน "ละเมิดสิทธิทางเพศ" นะจ๊ะ... จะได้รู้ว่า... เมืองไทยสมควรจะมีโทษประหารหรือไม่... บู่

Grinอิอิอิ...มาแรงจริงนะครู อิอิอิ

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
Jakkathorn
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 12:15:18 AM »

นี่แหละครับ ผมถึงเกลียดพวก NGO โลกสวยแบบโง่ๆ มาจนทุกวันนี้  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

ไม่ทราบว่าพวกนี้มันจะทำตัวเป็นปากเสียงให้พวกโจรชั่วๆไปถึงไหนกันวะครับ
ให้โอกาสพวกมันแล้วพวกมันอีก ทั้งที่พวกมันก่อเหตุแต่ละทีไม่มีสำนึกเลยแม้แต่น้อย
ยัยโลกสวยนึกว่ามีแต่พวกชั่วๆมันสูญเสียเป็นแต่ฝ่ายเดียวหรือครับ ญาติพ่อแม่พี่น้องคนตายคนที่เป็นเหยื่ออาชญากร
เขาสูญเสียไม่เป็นหรือไงครับถามที่เถอะ
  ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 12:16:50 AM โดย Jakkathorn » บันทึกการเข้า
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3112

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 09:28:32 AM »

NGO
ng = ง. งู
o   = สระโอ

ng + o = โง่

คิก คิก  คิก คิก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์