เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:28:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานผมเห็นกระทู้หมวดตุ้ยตบวัยรุ่นแว๊บๆ แต่ตอนนี้หายไปไหน  (อ่าน 4197 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 05:46:04 PM »

มันส์แล้วครับกระทู้นี้ 555 ไม่ได้ยินก็ไม่ดูข่าวเลยหราออลืมขับแต่รถดูทีวีไม่ได้แต่วิทยุเอเอ็มก็ฟังได้ข่าวเขาออกดัง...ทำเป็นรู้ทำท่าด่าคำหยาบคาย... แบบนี้เขาเรียกฟังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียด...อุ๊ยลืมไปฟังภาษาคนไม่ออก555...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 05:47:31 PM »

เล่นประสาอะไรสาดน้ำเข้าไปในรถเขา ตัวเท่าลูกหมา เมาจนเหมือนหมา ไม่มีน้ำยาไปสู้เขาแล้วยังเสือกซ่าส์อีก ไอ้พวกเด็กเหี้ย เห็นว่าเขาเวทนาไม่ถือสาแล้วได้ใจ

ก็อย่างที่บอก ไม่อยากเล่นน้ำ ก็จะจอดรถทำไม จะลดกระจกลงทำไม
ขับมาอยู่ดีๆก็จอด ลดกระจกลง  คนที่เขาเล่นน้ำอยู่จะคิดยังไง  ถ้าไม่อยากเปียกจะลดกระจกลงทำไม
เรื่องเมา เทศกาลใครเขาก็เมากัน จะเมาเหมือนหมาหรือเหมือนอะไร ก็เป็นสิทธิของเขา เพราะเขาเอาเงินเขาซื้อ ไม่ได้ขอเงินใครมาซื้อ เมาแล้วเล่นน้ำกฏหมายก็ไม่ห้าม  แต่สิ่งที่ตำรวจคนนั้นทำลงไปสิ เป็นที่หน้าชื่นชมหรือไม่   คนสาดน้ำใส่ เขาก็พร้อมที่ให้สาดน้ำกลับคืน  แต่คนที่ต่อยเขาสลบจะยอมให้ต่อยจนสลบคืนหรือป่าว   มันไม่ยุติธรรมเลย  สาดน้ำ กับ ต่อยหน้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 05:50:31 PM »

มันส์แล้วครับกระทู้นี้ 555 ไม่ได้ยินก็ไม่ดูข่าวเลยหราออลืมขับแต่รถดูทีวีไม่ได้แต่วิทยุเอเอ็มก็ฟังได้ข่าวเขาออกดัง...ทำเป็นรู้ทำท่าด่าคำหยาบคาย... แบบนี้เขาเรียกฟังไม่ได้ศัพท์แล้วจับไปกระเดียด...อุ๊ยลืมไปฟังภาษาคนไม่ออก555...

อย่างที่ท่านบอกแหละครับ
ผมไม่ค่อยมีเวลาดูข่าว ขับแต่รถ
ขอภาพและเสียงหน่อยสิครับ ว่า เด็กคนนั้นด่าตำรวจคนนั้นก่อน

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:03:52 PM »

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9560000046664

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:05:09 PM »

ไปหาเองครับ...เขาจะประเคนให้ง่ายๆได้ไง...ไม่ใช่พระ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:07:06 PM »

อ่าวพี่พญาจงอาง...ใจดีจริงๆ...

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:11:19 PM »

ขอโทษทีครับ ลืมอ่านคอมเม๊นต์ก่อนหน้า Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #37 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:17:20 PM »

ญาติกันจริงๆเห็นลูกหลานที่ตัวเองตบหัวฟาดพื้นสลบก็ต้องมีการตกใจช่วยเหลือกันบ้างไม่ใช่ทิ้งไว้แบบนี้ อีกอย่างผมไม่เชื่อหรอกว่าหลานจะกล้าให้ของลับกับลุง(ในกรณีที่เป็นญาติกันจริงๆ) งานนี้ผมว่าพ่อแม่คนเจ็บกลัวฝ่ายตำรวจมากกว่าครับเลยว่าเปนลุงหลานกันแล้วไม่เอาติดใจเอาความ
 ถ้าดูตามคลิปผมก็ดูไปสามสี่รอบผมเห็นกระแป๋งนํ้าสีดำแต่มือซ้ายของคนเจ็บที่สบัดใส่รถผมไม่เห็นว่าถือกระแป๋งสีดำใบนั้นครับ
 อ้ออีกอย่างนึงถ้าเป็นลูกผมโดนลุงตบสลบแล้วทิ้งไว้โดนที่ไม่สนใจจะช่วยเหลือผมจะกระทืบคนเป็นลุงครับ

ต่อไปนี้นายดาบคนนั้นอยู่อย่างลำบากครับ ถ้าเป็น "ลุง" แสดงว่าเป็น "พี่เมีย" ของ "พ่อเด็ก"... นับความสัมพันธ์ยิ่งห่างไกลกว่าพี่น้อง....

และอย่าว่าแต่ความสัมพันธ์ห่างกันไกลเลย ต่อให้เป็นพี่น้องคลานตามกันมารับรอง เกิดศึกสายเลือดแน่...

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:19:32 PM »

เขาตบวัยรุ่นที่เป็นหลานเขา ไปด่าว่าเขาเหี้ยซะแล้ว เขาอาจเป็นคนที่ทำความดีมามากกว่าคนที่ด่าเขาก็ได้
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:37:06 PM »

เล่นประสาอะไรสาดน้ำเข้าไปในรถเขา ตัวเท่าลูกหมา เมาจนเหมือนหมา ไม่มีน้ำยาไปสู้เขาแล้วยังเสือกซ่าส์อีก ไอ้พวกเด็กเหี้ย เห็นว่าเขาเวทนาไม่ถือสาแล้วได้ใจ

ก็อย่างที่บอก ไม่อยากเล่นน้ำ ก็จะจอดรถทำไม จะลดกระจกลงทำไม
ขับมาอยู่ดีๆก็จอด ลดกระจกลง  คนที่เขาเล่นน้ำอยู่จะคิดยังไง  ถ้าไม่อยากเปียกจะลดกระจกลงทำไม
เรื่องเมา เทศกาลใครเขาก็เมากัน จะเมาเหมือนหมาหรือเหมือนอะไร ก็เป็นสิทธิของเขา เพราะเขาเอาเงินเขาซื้อ ไม่ได้ขอเงินใครมาซื้อ เมาแล้วเล่นน้ำกฏหมายก็ไม่ห้าม  แต่สิ่งที่ตำรวจคนนั้นทำลงไปสิ เป็นที่หน้าชื่นชมหรือไม่   คนสาดน้ำใส่ เขาก็พร้อมที่ให้สาดน้ำกลับคืน  แต่คนที่ต่อยเขาสลบจะยอมให้ต่อยจนสลบคืนหรือป่าว   มันไม่ยุติธรรมเลย  สาดน้ำ กับ ต่อยหน้า

รับข้อมูลได้ดีเช่นเคย ท่าทางคลิปก็ยังไม่ได้เปิดดูให้ดี ดันเสนอหน้ามาโชว์ภูมิพร่องๆอีกแล้ว

ลุงตำหนวดแก"ตบ"เห็นกันชัดๆไปทั่วบ้านทั่วเมือง ก็ยังมาหาว่าต่อย นี่ถ้ามาเสนอหน้าช้ากว่านี้หน่อยมีสิทธิ์จะไปด่าว่าลุงแกหวดด้วยคมแฝก  ขำก๊าก

-เมาแล้วเล่นน้ำกฏหมายห้าม

-อายุไม่ถึง18กฏหมายก็ห้ามซื้อ-ขายเหล้าให้

-ยืนดักสาดน้ำที่"เส้นปลอดภัยกลางถนน"ก็ผิดกฏหมาย , ทำให้ผู้อื่นเดือดร้อน

-เหล้าที่ไอ้แกร๋งนี่แด* รับประกันว่ามัน"ขอเงินแม่มาซื้อ"ไม่ได้ทำงานหามาเอง

แค่4ข้อแรกนี้เจ้าพนักงานมีสิทธิ์ตักเตือน , ว่ากล่าว หรือแม้แต่ควบคุมได้ตลอดเวลาโดยไม่จำเป็นต้องอยู่ในเครื่องแบบ ไอ้ตบทีเดียวเลิกนั่นในขั้นตอนการจับกุมถือว่า"เบาะๆ"ว่ะไข่

สงกรานต์ปีหน้า หนูไข่ก็เอารถตู้ของตัวเอง(ขอเงินใครมาดาวน์หว่า?)วิ่งเปิดกระจกไปให้พวกกุ๊ยข้างทางมันสาดน้ำใส่ดู

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #40 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:43:36 PM »

ญาติกันจริงๆเห็นลูกหลานที่ตัวเองตบหัวฟาดพื้นสลบก็ต้องมีการตกใจช่วยเหลือกันบ้างไม่ใช่ทิ้งไว้แบบนี้ อีกอย่างผมไม่เชื่อหรอกว่าหลานจะกล้าให้ของลับกับลุง(ในกรณีที่เป็นญาติกันจริงๆ) งานนี้ผมว่าพ่อแม่คนเจ็บกลัวฝ่ายตำรวจมากกว่าครับเลยว่าเปนลุงหลานกันแล้วไม่เอาติดใจเอาความ
 ถ้าดูตามคลิปผมก็ดูไปสามสี่รอบผมเห็นกระแป๋งนํ้าสีดำแต่มือซ้ายของคนเจ็บที่สบัดใส่รถผมไม่เห็นว่าถือกระแป๋งสีดำใบนั้นครับ
 อ้ออีกอย่างนึงถ้าเป็นลูกผมโดนลุงตบสลบแล้วทิ้งไว้โดนที่ไม่สนใจจะช่วยเหลือผมจะกระทืบคนเป็นลุงครับ

ต่อไปนี้นายดาบคนนั้นอยู่อย่างลำบากครับ ถ้าเป็น "ลุง" แสดงว่าเป็น "พี่เมีย" ของ "พ่อเด็ก"... นับความสัมพันธ์ยิ่งห่างไกลกว่าพี่น้อง....

และอย่าว่าแต่ความสัมพันธ์ห่างกันไกลเลย ต่อให้เป็นพี่น้องคลานตามกันมารับรอง เกิดศึกสายเลือดแน่...

ไม่แน่ครับคุณตั้ว ผมก็เป็นลุงเขยของหลานหลายคน รับประกันว่าตบคนไหนขึ้นมา พ่อมันมีแต่จะกระทืบลูกซ้ำ น่วมได้ที่แล้วต้องเอาพานดอกไม้มาขอขมาผมด้วย

ยิ่งถ้าเป็นลูกของน้องแท้ๆ+ลูกพี่ลูกน้องในสายตรงของสกุล ไอ้เด็กเวรนั่นจะโดนพ่อมันจับให้คลานเข่าเข้ามาตั้งแต่หน้าบ้าน

What man is a man , who does not make the world better?
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #41 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:45:06 PM »

ลุงแก ก็ยังไม่เข้าใจเหมือนเดิม

เอ้า เอาไงก็เอา  

หลาน กับ ลุง เขาหยอกล้อเล่นกัน  ผมขออภัยนะครับ ที่ไปว่าตำรวจเหี้ย  แท้ที่จริงตำรวจไทยดี แสน ดี  ขออภัยครับ

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #42 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 06:50:57 PM »

ไม่แน่ครับคุณตั้ว ผมก็เป็นลุงเขยของหลานหลายคน รับประกันว่าตบคนไหนขึ้นมา พ่อมันมีแต่จะกระทืบลูกซ้ำ น่วมได้ที่แล้วต้องเอาพานดอกไม้มาขอขมาผมด้วย

ยิ่งถ้าเป็นลูกของน้องแท้ๆ+ลูกพี่ลูกน้องในสายตรงของสกุล ไอ้เด็กเวรนั่นจะโดนพ่อมันจับให้คลานเข่าเข้ามาตั้งแต่หน้าบ้าน

ผมชอบอะ เวลา ลุงยกหางตัวเอง  ฟังดูแล้ว ยิ่งใหญ่ดี  555

^
                               ^
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #43 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 07:04:44 PM »

ผมชอบอะ เวลา ลุงยกหางตัวเอง   ฟังดูแล้ว ยิ่งใหญ่ดี  555

คุณรู้เหรอว่าผมเป็นใคร ได้ทำอะไรให้กับลูกๆหลานๆไว้บ้าง ?

ถามไปก็ตอบแบบสามล้อมาอีกว่าไม่รู้ และไม่รู้

แล้วก็คราวหลังอย่าเสือกเอาสรีระของบุพการีตัวเองมาใช้กับผม ผมไม่มีหาง  ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2013, 07:06:31 PM โดย แก่ ติงต๊อง บ้านนอก » บันทึกการเข้า

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #44 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 07:19:41 PM »

คิก คิกเรื่องของลุงกะหลาน...สั่งสอนกันแรงไปหน่อย หรือบางที อาจจะน้อยไปก็ได้ ...เราดูแต่คลิป ไม่เห็นเหตุการณ์จริง ...บังเอิญลุงเป็นตำรวจ ก็เลยดูใหญ่โต มันก็แค่นั้นเอง...เรื่องราวในครอบครัวเขาคงจบไปแล้ว...ที่ยังในโลกไซเบอร์ ยังไม่จบ

คิก คิกถ้าสมัยก่อน มีโท-สับถ่ายคลิปเหมือนทุกวันนี้ คงมีคลิปครูบุกไปเตะนักเรียนในบ้านสลบคาตีนออกมาเผยแพร่ให้คนด่าเล่นมั่ง...

คิก คิกปล.พ่อผมเป็นครูครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์