เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:43:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำโทษทหารใหม่ รุ่นแรงไปไหม  (อ่าน 24788 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:10:37 PM »

ยังงี้ต้องเชิญมันไปวิ่งคิวที่บันนังสตาซัก2อาทิตย์  ขำก๊าก

คนที่สนับสนุนการก่อการร้าย  ให้รถตู้ตัวเองโดนระเบิดซักทีก็น่าจะดี  จะได้รับรู้ความรู้สึก

ของผู้บริสุทธิ์ที่สูญเสียชีวิตและทรัพย์สินจากการก่อการร้ายบ้าง  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 22, 2013, 10:40:52 PM »

แล้วก็ ทิ้งท้ายไว้อีกประเด็น

คุณคิดว่า เรื่องการลงโทษด้วยคอมแบ็ตมัยซินนี่ มันเพิ่งเกิดขึ้น หรือว่ามีมาแต่ครั้งไหน

หรือเพิ่งจะมีขึ้นตอนที่โทรศัพท์มือถือมันแอบถ่ายคลิปได้....คนภายนอกถึงได้เพิ่งรู้เพิ่งเห็น

แล้วทหารเหล่านั้น ก็ยังคงปกป้องประเทศนี้ได้อยู่

เปลี่ยนจากรุมกระทืบ มาเป็นจับมันใส่กุญแจมือติดกันซักสัปดาห์นึง ดีกว่ามั้ย
หรือให้ไปทำภารกิจอะไรซักอย่าง ที่ต้องช่วยเหลือกัน

การใช้ความรุนแรง ในการจะสร้างคน คงไม่ได้แปลว่าต้องรุมกระทืบกันอย่างเดียว
ถ้ามันเป็นการ "เขียนเสือให้วัวกลัว" อย่างที่หลายท่านตั้งข้อสังเกตุ ก็ดี อาจจะทำให้คนที่เห็น "กลัว เกรง" ถ้าคิดจะทำผิด

แต่เห็นแบบนี้ ใครกี่คน จะอยากมาเป็นทหารล่ะ เพราะไม่รู้ว่าถ้าทำอะไรผิดกฏเกณท์เข้า จะเจอแบบนี้ หรือมากกว่านี้
ในสายตาพ่อ-แม่ ที่ลูกต้องไปเป็นทหารอีกล่ะ จะให้วางใจได้อย่างไร ว่าลูกตัวเองจะไม่ "ซวย" เป็นผู้แสดงในคลิป

จริงอยู่ มันไม่ใช่เรื่องใหม่ มีมาช้านาน แต่ถ้าได้รับรู้แล้ว จะปล่อยให้เป็นเรื่องธรรมดา ผ่านๆไป ก็ออกจะใจดำไปหน่อย
ถ้าอย่างนั้น ปู่ข่มขืนหลาน พ่อข่มขืนลูก ลูกคลั่งยาฆ่าแม่ ก็คงเป็นปัญหาสังคมที่ควรจะปล่อยผ่านไปซะ
เพราะสมัยที่ไม่มีเจ๊ปวีณา ไม่มีการสื่อสารที่ทันสมัย ไม่มีนักข่าวอยู่ทั่วทุกหัวระแหง มันก็เกิดขึ้นเป็นปกติอยู่แล้ว
งั้นหรือครับ  ตกใจหน้าซีด

จับมันใส่กุญแจมือติดกัน..แล้วถ้ามันไม่ยอมลงให้กัน..มันมีจังหวะฆ่ากันตายคากุญแจมือหละครับ..

ในฐานะที่ท่านเป็นผู้ออกคำสั่งให้จับมันใส่กุญแจมือติดกัน..ท่านจะทำอย่างไร..และท่านจะรับผิดชอบอย่างไรครับ..

ถ้ามันคิดจะฆ่ากันจริงๆ ใส่หรือไม่ใส่ มันก็คงจะฆ่ากันอยู่ดี
คนสติสมบูรณ์ สัมปชัญญะครบถ้วน คงไม่มีใคร ฆ่าคนที่ถูกผูกอยู่ติดกันอ่ะมั้ง

ถ้ามันเกลียดกันถึงขนาดจะฆ่ากัน ก็คงแสดงอาการให้เห็นบ้าง เอาขึ้นไปไว้บนเวทีมวย
ให้กิน นอน ขี้ อยู่บนนั้นเลยดีมั้ย

ไร้คำกล่าว............................................
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:09:50 AM »

สอนศาสนาครึ่งวัน  สอนก่อการร้ายครึ่งวัน  นะเหรอที่ประทับใจ.......  Cheesy

ครับใช่ครับ

ผมเชื่อว่า ไม่มีใครอยากจะใช้ชีวิตที่ลำบากหรอกครับ
ทุกคนอยากสันติสุข   
แต่เพราะอะไร เพราะอะไรพวกเขาถึงต้องจับปืน ประกอบระเบิด ขึ้นมาต่อสู้ ทั้งๆที่รู้อยู่ว่า ศัตรูที่สู้ด้วยนั้น ไม่มีวันชนะได้เลย

ลองย้อนกลับไปสิครับ 10 ปี ก่อน 20 ปีก่อน 30 ปี ก่อน 50 ปีก่อน  เพราะอะไรพวกเขาเหล่านั้นถึงต้องลุกขึ้นมาสู้

คงไม่มีใคร นอนหลับอยู่ดีๆ แล้วตื่นขึ้นมาอยากก่อการร้ายหรอก
มันมีอะไรมากกว่านั้นครับ   คนทั่วโลกอาจมองกลุ่มคนเหล่านี้ว่าเป็นโจร เป็นผู้ก่อการร้าย  แต่สำหรับผม ผมมองพวกเขาเป็นทหารกล้า สู้ถึงแม้ตัวเองตายก็ยอม  แม้ไม่รู้ว่าวันไหนจะชนะ

ในเมื่อ อเมริกาไม่หยุด กลุ่มคนเหล่านี้ก็จะไม่หยุด  ถึงแม้ อุสมา บินลาเดน จะสิ้นไป  แต่ก็จะมี อุสมา คนต่อไปขึ้นมาเรื่อยๆ เครือข่ายที่มีอยู่ทั่วโลกผมเชื่อได้ว่า อเมริกา คงต้องสูญเสียอะไรอีกมากแน่ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=3PnsS9TuSx8

แล้วเหตุใด พวกเรายังต้องสนับสนุน ไอ้กันด้วย  ผมขอต่อต้าน ไอ้กันทุกรูปแบบ

คอมพิวเตอร์-โทรศัพท์ที่ใช้อยู่ยี่ห้ออะไรครับ รวมไปถึงคอมโพเนนท์ข้างในด้วย??

ผมว่าก็ต้องมีบริษัทอเมริกันบ้างแหละ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 12:53:59 AM »

เค้าเรียกว่า "เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง"    คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 09:30:32 AM »

ขออนุญาตผองเพื่อนพี่น้องทุกท่านครับ

ผมรู้สึกว่า กระทู้นี้ เหมือนเป็นการล่อเป้า ....

เห็นสมควรว่า ให้พากระทู้ออกปากอ่าวไปยังทะเลอันดามันเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณครับ  Grin
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:03:36 AM »

ขออนุญาตผองเพื่อนพี่น้องทุกท่านครับ

ผมรู้สึกว่า กระทู้นี้ เหมือนเป็นการล่อเป้า ....

เห็นสมควรว่า ให้พากระทู้ออกปากอ่าวไปยังทะเลอันดามันเป็นอย่างยิ่ง

ขอบคุณครับ  Grin

อ้าว..........แล้วกันจะมาชวนผมออกทะเล......

งานถนัดผมเลยครับพี่  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:09:37 AM »

ขอบคุณครับ  Grin

น้าเป้าครับ

น้าฉ๊องเรียกครับ  สงสัยจะชวนไปเล่น รัมมี่นะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

wallop_add
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:14:41 AM »

เรื่องยืมรถเครื่องออกนอกกรมกอง..ขอยืนยันว่าเป้นเรื่องจริงแต่ไม่ได้ยืม..ขโมยไปซื้อเหล้าที่ตลาดท่าแพ..ขากลับชนจ่าดำ..ทุกคนสมนำ้หน้ามันเพราะจ่าดำท่านยืนก่อนมันเกิดเสียอีก..(ยืนตั้งแต่พ.ศ. 2485หลังสงครามโลกครั้งที่2 หนึ่งปีเสือกมองไม่เห็นหน้าแหกปากเป็นครุฑเหมือนหน้าธนาคารกรุงเทพเลย..จ่าเอียงเลยซดซะห้าสิบยก..ตอนนี้จ่าเอียงเปลี่ยนชื่อแล้วนะเป็นชื่ออะไรไม่รู้แต่เพื่อนๆและพี่ๆก็ยังเรียกไอ้แคงเหมือนเดิม(เอะแคงกับเอียงความหมายเดียวกันหรือเปล่าไม่ได้จบศึกษาศาสตร์เสียด้วย)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 10:21:47 AM »

เรื่องยืมรถเครื่องออกนอกกรมกอง..ขอยืนยันว่าเป้นเรื่องจริงแต่ไม่ได้ยืม..ขโมยไปซื้อเหล้าที่ตลาดท่าแพ..ขากลับชนจ่าดำ..ทุกคนสมนำ้หน้ามันเพราะจ่าดำท่านยืนก่อนมันเกิดเสียอีก..(ยืนตั้งแต่พ.ศ. 2485หลังสงครามโลกครั้งที่2 หนึ่งปีเสือกมองไม่เห็นหน้าแหกปากเป็นครุฑเหมือนหน้าธนาคารกรุงเทพเลย..จ่าเอียงเลยซดซะห้าสิบยก..ตอนนี้จ่าเอียงเปลี่ยนชื่อแล้วนะเป็นชื่ออะไรไม่รู้แต่เพื่อนๆและพี่ๆก็ยังเรียกไอ้แคงเหมือนเดิม(เอะแคงกับเอียงความหมายเดียวกันหรือเปล่าไม่ได้จบศึกษาศาสตร์เสียด้วย)

ครับ น้าเอียงเปลี่ยนชื่อแล้วครับ ผ่านมาทางนาโยงแวะมาเยี่ยมได้ครับ ผมกลับไปจะบอกให้ทราบครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 11:53:13 AM »

ฝากคุณกระจง กราบสวัสดีจ่าเอียงด้วยน๊ะครับ ผมเคยอยู่ร้อยอาวุธเบา ร15 พัน2

ร้อย สสก.ร.15 พัน.2 ขอทำความเคารพรุ่นพี่ครับ   ไหว้

ผมอยู่ติดกับคุณล่ะครับ ร้อย.3
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #145 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 01:31:25 PM »

ขอบคุณครับ  Grin

น้าเป้าครับ

น้าฉ๊องเรียกครับ  สงสัยจะชวนไปเล่น รัมมี่นะครับ

เอิ๊ก เอิ๊ก....แค่ได้ยินเสียงเปิดขวดโซดา ผมก็ถึงตัวแล้วครับ

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #146 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 04:44:46 PM »

สวัสดีวัน.... สเตจฟัจ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #147 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:14:11 PM »

สอนศาสนาครึ่งวัน  สอนก่อการร้ายครึ่งวัน  นะเหรอที่ประทับใจ.......  Cheesy

ครับใช่ครับ

ผมเชื่อว่า ไม่มีใครอยากจะใช้ชีวิตที่ลำบากหรอกครับ
ทุกคนอยากสันติสุข   
แต่เพราะอะไร เพราะอะไรพวกเขาถึงต้องจับปืน ประกอบระเบิด ขึ้นมาต่อสู้ ทั้งๆที่รู้อยู่ว่า ศัตรูที่สู้ด้วยนั้น ไม่มีวันชนะได้เลย

ลองย้อนกลับไปสิครับ 10 ปี ก่อน 20 ปีก่อน 30 ปี ก่อน 50 ปีก่อน  เพราะอะไรพวกเขาเหล่านั้นถึงต้องลุกขึ้นมาสู้

คงไม่มีใคร นอนหลับอยู่ดีๆ แล้วตื่นขึ้นมาอยากก่อการร้ายหรอก
มันมีอะไรมากกว่านั้นครับ   คนทั่วโลกอาจมองกลุ่มคนเหล่านี้ว่าเป็นโจร เป็นผู้ก่อการร้าย  แต่สำหรับผม ผมมองพวกเขาเป็นทหารกล้า สู้ถึงแม้ตัวเองตายก็ยอม  แม้ไม่รู้ว่าวันไหนจะชนะ

ในเมื่อ อเมริกาไม่หยุด กลุ่มคนเหล่านี้ก็จะไม่หยุด  ถึงแม้ อุสมา บินลาเดน จะสิ้นไป  แต่ก็จะมี อุสมา คนต่อไปขึ้นมาเรื่อยๆ เครือข่ายที่มีอยู่ทั่วโลกผมเชื่อได้ว่า อเมริกา คงต้องสูญเสียอะไรอีกมากแน่ๆ

http://www.youtube.com/watch?v=3PnsS9TuSx8

แล้วเหตุใด พวกเรายังต้องสนับสนุน ไอ้กันด้วย  ผมขอต่อต้าน ไอ้กันทุกรูปแบบ

เลิกเล่นคอมฯ เพราะชาวไอ้กันหน้าเลือดเป็นคนเขียนโปรแกรมมาให้ใช้(ถามจริงๆ ที่ใช้ๆ อยู่นี่จ่ายค่าสมองให้เขารึเปล่า...) เลิกเล่นอินเตอร์เน็ตเพราะไอ้กันคิดค้นอีกแหละ... เคเอฟซีหรืออาหารแดกด่วนทั้งหลายที่เคยไปเลี้ยงสาวๆ ก็ของไอ้กันทั้งเพ... หนังเหนิงของฝรั่งทั้งหลายก็ล้วนแต่มาจากฮอลลีวู๊ด... ไอ้กันทั้งเพ... ยกเว้นหนังปัญญาอ่อนจากเกาหลี... ฯลฯ

...ผมไม่ได้บูชาไอ้กัน... เพียงแต่มองความจริง... จะกระแดะเกลียดเขา... แต่ดันยังต้องยืมจมูกเขาอยู่ทุกวินาที... ผมทำไม่เป็นครับ...

...อ้อ... แล้วก็ปัญญาคนเราต่างกันนะครับ... ปัญญาผมอาจจะไม่ถึง... ที่ยังมองพวกที่คุณชื่นชมเป็นพวกก่อการร้ายอยู่... คิดจนรอยหยักในสมองอันน้อยนิดสึกไปเยอะแล้ว... ยังไงๆ ผมก็ยังไม่เห็นว่า "ไอ้พวกนั้น" มันจะเป็นทหารกล้าได้ยังไง...

...ผมคนดิบ... ไม่เคยบวช... เรียนก็เรียนมาไม่มาก... อาจจะคิดไม่ได้แบบที่คุณคิดครับ...

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #148 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:17:19 PM »

สวัสดีวัน.... สเตจฟัจ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นึกอยู่พักนึง  อ้อ  23/4/56    Grin

เอาล่ะ หัวหันออกทางปากอ่าวแล้ว  พาออกทะเลกันเหอะ  ยิ้มีเลศนัย

แต่ค่อย ๆ หน่อยก็ดี กะรัมม่งรัมมี่ ผู้พันแอ๊ดจับได้ล่ะก็  ได้เล่นกันในสนามหน้ากองพันกันมั่งล่ะ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #149 เมื่อ: เมษายน 23, 2013, 08:56:34 PM »

รุ่นผม 1/31(เผยอายุแล้วตู) ค่ายเทพสตรี-ศรีสุนทร

พอรถเลี้ยวเข้าประตูทางเข้าค่าย เสียงครูเอ่ยขึ้นมาดังๆ..........ใครมีเขียวมีเล็บ ช่วยถอดกองใว้แถวนี้ด้วยน๊ะ. เอาไปถอดข้างในเกะกะที่ทาง อะไรประมาณนี้แหละ....อิๆๆ

ยังจำอยู่คน โดนขังห้องใต้บันใด สองวันมั้ง.........เพิ่งเจอมันล่าสุด..เห็นตอนนี้ติดดาวบนบ่าแร๊ะ...มันหันหัวมาทางตำรวจเมื่อปลดประจำการ เลื่อนมาเป็นสัญญาบัตร แบบ "จปร"....

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 15
  พิมพ์